HomeGENERALపెట్రోల్ ధర ఇక్కడ అనేక ఇంధన రేట్లను కనుగొనడంలో మూడు అంకెల మార్కును దాటింది

పెట్రోల్ ధర ఇక్కడ అనేక ఇంధన రేట్లను కనుగొనడంలో మూడు అంకెల మార్కును దాటింది

చివరిగా నవీకరించబడింది:

దేశం భారీగా ఇంధన ధరల పెరుగుదలను ఎదుర్కొంటున్నందున, శనివారం పెట్రోల్ ధరలు మారవు. మీ నగరంలో తాజా ఇంధన రేట్లు చూడండి

Petrol Price Hike

రెప్ ఇమేజ్

జూలై 2, శుక్రవారం దేశవ్యాప్తంగా పెట్రోల్ ధరల పెరుగుదల తరువాత, జూలై 3, శనివారం ఇంధన ధరలు మారవు. పెట్రోల్ ధరలను చమురు కంపెనీలు శుక్రవారం 33 నుండి 37 పైసలు పెంచాయి. వరుసగా ఐదు రోజులు డీజిల్ ధరలు కూడా మారవు.

దేశం నిరంతరం ధరల పెరుగుదలను గమనిస్తున్న తరుణంలో ఇది పౌరులకు ఉపశమనం కలిగిస్తుంది. నిటారుగా ఇంధన ధరల పెరుగుదల మే నెలలో ప్రారంభమైంది మరియు అప్పటి నుండి ధరలలో తగ్గుదల లేదు. శుక్రవారం, ఇది 34 వ సారి, రెండు నెలల్లోపు ధరలు పెరిగాయి.

ధరల పెరుగుదల కొనసాగుతోంది, 11 రాష్ట్రాలు పెట్రోల్‌ను రూ .100 / ltr మరియు అంతకంటే ఎక్కువ. తాజా ఇంధన రేట్లు ఇక్కడ ఉన్నాయి:

పెట్రోల్ ధరలు అనేక రాష్ట్రాల్లో లీటర్ ధరకు రూ .100 దాటాయి. శనివారం నాటికి, 11 రాష్ట్రాలు మరియు యుటిలు ఉన్నాయి, ఇక్కడ పెట్రోల్ లీటరుకు రూ .100 ను తాకింది. అవి మధ్యప్రదేశ్, రాజస్థాన్, మహారాష్ట్ర, ఆంధ్రప్రదేశ్, తెలంగాణ, కర్ణాటక, తమిళనాడు, జమ్మూ కాశ్మీర్, లడఖ్, ఒడిశా మరియు బీహార్. ఈ జాబితాలో, లీటరుకు 100.13 రూపాయల పంపు ధరతో ట్రిపుల్ డిజిట్ ర్యాంకులకు చెన్నై తాజాగా ప్రవేశించింది.

మొదటి నాలుగు మెట్రోపాలిటన్ నగరాల్లో, ముంబైలో దహన ఇంధనం యొక్క అత్యధిక ధర ఉంది. దేశవ్యాప్తంగా అత్యధిక పెట్రోల్ ధరల పరంగా బెంగళూరు సెకన్లు ముంబై. ముంబైలో పెట్రోల్ లీటరుకు 105.24 రూపాయలకు, బెంగళూరులో పంపు ధర లీటరుకు 102.48 గా ఉంది. ముంబైలో ధరను 34 పైసలు పెంచింది, అంతకుముందు లీటరుకు రూ .104.90. అయితే, బెంగళూరులో ఇది పాత ధర లీటరుకు 102.11 రూపాయల నుండి 37 పైసల పెరుగుదల. నిరంతరం పెరుగుదల ఉన్నప్పటికీ, పెట్రో ధర Delhi ిల్లీ, కోల్‌కతాతో సహా కొన్ని మెట్రో నగరాల్లో 100 రూపాయలు / లీటరు సంఖ్యను ఇంకా తాకలేదు. Delhi ిల్లీ ఈ రోజు పెట్రోల్ ధర లీటరుకు 99.16 రూపాయలు, కోల్‌కతాకు లీటరుకు 99.04 రూపాయలు ఉన్నాయి. జాతీయ రాజధాని శుక్రవారం 33 పైసల పెరుగుదలను చూసింది.

డీజిల్ ధరలు మారవు

మరోవైపు, బెంగళూరుతో సహా అగ్ర మెట్రోలలో డీజిల్ ధరలు స్థిరంగా ఉన్నాయి. బెంగళూరుకు పంపు ధర లీటరుకు 98.54 రూపాయలు. ముంబైలో డీజిల్ యొక్క తాజా ధర రూ .96.72 / లీటర్, Delhi ిల్లీ – రూ .89.18 / లీటర్, చెన్నై – 93.72 / లీటరు మరియు కోల్‌కతాలో ఇది లీటరుకు 92.03 రూపాయలు. ఈ సమయంలో, దేశంలోని ప్రతిపక్ష పార్టీలు కొనసాగుతున్నాయి పెరుగుతున్న ధర సమస్యపై మోడీ ప్రభుత్వాన్ని కార్నర్ చేయండి. 1973 లో ఇంధన ధరల పెరుగుదలకు నిరసనగా మాజీ ప్రధాని అటల్ బిహారీ వాజ్‌పేయి నిరసన వ్యక్తం చేస్తున్న వీడియోను కాంగ్రెస్ ఎంపి శశి థరూర్, తృణమూల్ కాంగ్రెస్ (టిఎంసి) నుండి డెరెక్ ఓబ్రెయిన్, ఆమ్ అడ్మి పార్టీ (ఆప్) ఎమ్మెల్యే సోమనాథ్ భారతి సహా ప్రతిపక్ష నాయకులు ట్వీట్ చేశారు. ఇంధన ధరలను నియంత్రించడంలో మోడీ ప్రభుత్వ అసమర్థతపై ఈ వీడియో వ్యంగ్యంగా ఉంది.

అరుదైన ఫుటేజ్ పెట్రోల్ ధరలను ఏడు పైసలు పెంచినప్పుడు 1973 నుండి ప్రతిపక్ష నిరసన. అటల్ బిహారీ వాజ్‌పేయి ఎద్దుల బండిపై పార్లమెంటుకు వచ్చారు (ఇది కాంప్లెక్స్‌లోకి వాహన ప్రవేశానికి కొత్త భద్రతా పరిమితులతో ఈ రోజు సాధ్యం కాదు!) pic.twitter.com/1hd97kgoMG

– శశి థరూర్ (haShashiTharoor) జూలై 3, 2021

చరిత్ర. Uch చ్.

1973 లో పెట్రోల్ ధరలను కొన్ని పైసలు (7 పైసలు?) పెంచినప్పుడు, అటల్ బిహారీ వాజ్‌పేయి # పార్లమెంటు నిరసనగా ఎద్దుల బండిపై.

వీడియో క్రెడిట్: వాట్సాప్ pic.twitter లో అందుకున్నట్లు .com / QX1lwzjCuu

– డెరెక్ ఓబ్రెయిన్ | ডেরেক ও’ব্রায়েন (@derekobrienmp) జూలై 3, 2021

మొదట ప్రచురించబడింది:

ఇంకా చదవండి

Previous articleవారు ఒక క్రూయిజ్కు వెళ్ళినప్పుడు ఒకటి
Next articleమహిళా సైనికులు ముఖ్య విషయంగా కవాతు చేసిన తరువాత ఉక్రేనియన్ రక్షణ అధికారులు విమర్శించారు
RELATED ARTICLES

రేపు కోవిన్ గ్లోబల్ కాన్‌క్లేవ్‌లో ప్రసంగించనున్నారు

మహిళా మరియు శిశు అభివృద్ధి మంత్రిత్వ శాఖ వ్యాఖ్యానాలు / సలహాలను ఆహ్వానిస్తుంది. వ్యక్తుల అక్రమ రవాణా (నివారణ, సంరక్షణ మరియు పునరావాసం) బిల్లు, 2021

భారతదేశ COVID-19 టీకా కవరేజ్ 35 Cr మార్కును దాటింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

వీక్లీ పోల్ ఫలితాలు: ఫోల్డబుల్స్ తర్వాత రోలబుల్ ఫోన్లు తదుపరి పెద్ద విషయం

రియల్మేస్ డిజో తన మొట్టమొదటి మొబైల్ ఫోన్‌ను టీజ్ చేస్తుంది

అమాజ్‌ఫిట్ GTS 2 సమీక్ష

Recent Comments