HomeBUSINESSనీటి ప్రాజెక్టులు, తెలంగాణ ఉల్లంఘనలపై ఎపి సిఎం జగన్ కేంద్ర మంత్రులకు లేఖ రాశారు

నీటి ప్రాజెక్టులు, తెలంగాణ ఉల్లంఘనలపై ఎపి సిఎం జగన్ కేంద్ర మంత్రులకు లేఖ రాశారు

. రెండు రాష్ట్రాల ప్రయోజనాల దృష్ట్యా నీటిపారుదల ప్రాజెక్టుల సమర్థవంతమైన నిర్వహణ మరియు నిర్వహణ కోసం సిఐఎస్ఎఫ్ భద్రతా విస్తరణను కూడా ఆయన కోరారు.

పర్యావరణ మంత్రి ప్రకాష్ జవదేకర్ కు రాసిన లేఖలో, ఎపి సిఎం గురించి పేర్కొన్నారు కెసి కెనాల్ ద్వారా సరఫరా చేయడానికి మరియు చెన్నై నగరానికి తాగునీటి సరఫరా కోసం తుంగభద్ర యొక్క ప్రస్తుత నీటిపారుదల ప్రాజెక్టులు మరియు ఇతర ప్రాజెక్టులకు అనుబంధంగా ప్రతిపాదించబడిన రాయలసీమ లిఫ్ట్ పథకానికి పర్యావరణ అనుమతి ఇవ్వవలసిన అవసరం ఉంది.

: వైయస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి అంతర్రాష్ట్ర కృష్ణ నీటి సమస్యలకు పరిష్కారం కోరుతూ పిఎం మోడీకి లేఖ రాశారు

విద్యుత్ ఉత్పత్తిలో విచిత్రమైనదిగా తెలంగాణ రాష్ట్ర వైఖరిని వివరిస్తున్నారు. కామో నుండి కృష్ణ నదిపై రెండు రాష్ట్రాల జలాశయాలు, కృష్ణ నది నిర్వహణ బోర్డు యొక్క అన్ని కార్యాచరణ ప్రోటోకాల్స్, ఒప్పందాలు మరియు ఆదేశాలను ఏకపక్షంగా ఉల్లంఘిస్తూ, కేటాయించిన నీటిని ఉపయోగించుకునేందుకు ఆంధ్రప్రదేశ్ హక్కులను హరించుకుంటుందని ఆయన అన్నారు.

విద్యుత్ ఉత్పత్తి కోసం 2021-22 (జూన్ 01, 2021) మొదటి సంవత్సరం నుండి తెలంగాణ శ్రీశైలం రిజర్వాయర్ నీటిని విద్యుత్ ఉత్పత్తి కోసం ఉపయోగించడం ప్రారంభించింది, అయినప్పటికీ ప్రస్తుత రిజర్వాయర్ స్థాయిలు 834 అడుగుల కంటే తక్కువగా ఉన్నాయి, ఇది కనీస డ్రా డౌన్ లెవెల్ (ఎండిడిఎల్) శక్తి ఉత్పత్తి.

నాగార్జున సాగర్ ప్రాజెక్ట్ మరియు కృష్ణ డెల్టా సిస్టం కింద నీటిపారుదల అవసరం లేనప్పటికీ, KRMB ముందు ఎటువంటి ఇండెంట్ పెంచకుండా ఇది ఏకపక్షంగా జరిగింది. విద్యుత్ ఉత్పత్తి నీటిపారుదల అవసరాలకు మాత్రమే సంభవిస్తుందని గమనించవచ్చు.

EAC సమావేశం

పర్యావరణ మదింపు కమిటీ (EAC) MoEF మరియు CC జూన్ 17, 2021 న సమావేశమయ్యాయి, మరియు ఈ ప్రతిపాదనపై సమగ్ర చర్చల తరువాత, జూన్ 30 న అప్‌లోడ్ చేయబడిన కొన్ని అదనపు సమాచారం కోసం అభ్యర్థించారు. EAC జూలై 07 న మరోసారి సమావేశమవుతోంది, ముందస్తు పర్యావరణ క్లియరెన్స్ జారీ చేయాలనే ప్రతిపాదనపై ఉద్దేశపూర్వకంగా రాయలసీమ లిఫ్ట్ పథకం.

జల్ శక్తి మంత్రికి రాసిన లేఖలో, కృష్ణ నీటి వాడకానికి సంబంధించి తెలంగాణ పోరాట వైఖరి మరియు ఉల్లంఘనల గురించి జగన్ పేర్కొన్నాడు, ఇది AP కి చాలా బాధను కలిగిస్తుంది.

“ఇది దీర్ఘకాలిక కరువు పీడిత రాయలసీమ ప్రాంతానికి – నెల్లూరు, ప్రకాశం జిల్లాలు మరియు చెన్నై నగరానికి తీవ్ర బాధను కలిగిస్తుంది, ఎందుకంటే వారు తాగునీరు మరియు నీటిపారుదల అవసరాలకు శ్రీశైలం రిజర్వాయర్‌పై ఆధారపడతారు,” అని ఆయన రాశారు.

నీటి డ్రా కోసం ప్రోటోకాల్‌ను ఉల్లంఘిస్తూ కృష్ణ రివర్ మేనేజ్‌మెంట్ బోర్డు ముందు ఇండెంట్ ఉంచకుండా నాగార్జునసాగర్ ప్రాజెక్ట్ నుండి తెలంగాణ ఏకపక్షంగా హైడల్ విద్యుత్ ఉత్పత్తిని కొనసాగిస్తోందని ఆయన అన్నారు.

ఆయన వాదించారు, “KRMB వేగంగా పనిచేస్తుంది తెలంగాణ యొక్క తప్పుడు ఫిర్యాదులపై మరియు ఆంధ్రప్రదేశ్ యొక్క నిజమైన ఫిర్యాదులను విస్మరించి, మాకు సమయం ఉన్నప్పటికీ, KRMB ను న్యాయమైన రీతిలో వ్యవహరించమని అభ్యర్థించాము. ”

KRMB యొక్క అధికార పరిధిని వెంటనే తెలియజేయాలని మరియు నీటిపారుదల కోసం నీటిని కలిగి ఉన్న అన్ని ఆఫ్‌టేక్‌లు, పో ఉమ్మడి జలాశయాలపై నీరు మరియు తాగునీరు రెండు రాష్ట్రాల ప్రయోజనాల కోసం సమర్థవంతమైన ఆపరేషన్ మరియు నిర్వహణ కోసం CISF భద్రతతో KRMB నియంత్రణలో ఉంచవచ్చు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleనవీ ముంబైలోని కొత్త డేటా సెంటర్‌లో 7 217 మిలియన్లను పెట్టుబడి పెట్టడానికి అసెండస్ ప్రాపర్టీ ఫండ్ ట్రస్టీ
Next articleఇన్ఫర్మేషన్ టెక్నాలజీ యాక్ట్: ఎస్సీ సెక్షన్ 66 ఎ కింద దాని షాకింగ్ ప్రజలను ఇప్పటికీ విచారించారు
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఐపిఎల్ 2021: యుఎఇలో రెండవ దశకు ఈ ఆటగాడు తన లభ్యతను ధృవీకరించడంతో Delhi ిల్లీ రాజధానులకు భారీ ost పు

ఇండియా వర్సెస్ ఎస్ఎల్ 2021: శిఖర్ ధావన్ కెప్టెన్ అయితే టి 20 ప్రపంచ కప్ స్థానాన్ని దక్కించుకోవాల్సిన అవసరం ఉందని వివిఎస్ లక్ష్మణ్ అన్నారు

Recent Comments