HomeHEALTHఘాజిపూర్ సరిహద్దులో నిరసన వ్యక్తం చేస్తున్న రైతులతో ఘర్షణ జరిగిన తరువాత, గుర్తు తెలియని బిజెపి...

ఘాజిపూర్ సరిహద్దులో నిరసన వ్యక్తం చేస్తున్న రైతులతో ఘర్షణ జరిగిన తరువాత, గుర్తు తెలియని బిజెపి కార్యకర్తలు బుక్ చేసుకున్నారు

గుర్తు తెలియని బిజెపి కార్యకర్తలపై అల్లర్లు, క్రిమినల్ బెదిరింపు ఆరోపణలపై పోలీసులు ఎఫ్ఐఆర్ నమోదు చేశారు. ఇది BKU సభ్యుడి ఫిర్యాదు తర్వాత నమోదు చేయబడింది.

ఖాజీపూర్ సరిహద్దులో బుధవారం బిజెపి కార్యకర్తలు, నిరసన వ్యక్తం చేస్తున్న రైతుల మధ్య ఘర్షణ తర్వాత పోలీసు సిబ్బంది పెట్రోలింగ్ చేశారు. (ఫోటో: పిటిఐ)

ఘజిపూర్ సరిహద్దు వద్ద నిరసన వ్యక్తం చేస్తున్న రైతులపై దాడి చేసినట్లు ఆరోపణలు ఎదుర్కొంటున్న పేరు లేని భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి) నాయకులపై ఉత్తర ప్రదేశ్ పోలీసులు గురువారం కేసు నమోదు చేశారు . భారతీయ కిసాన్ యూనియన్ సభ్యులు ఫిర్యాదు చేసిన నేపథ్యంలో ఎఫ్ఐఆర్ నమోదు చేయబడింది. అల్లర్లకు సంబంధించిన భారతీయ శిక్షాస్మృతిలోని సెక్షన్ల కింద ఎఫ్‌ఐఆర్ నమోదు చేయబడింది, స్వచ్ఛందంగా బాధ కలిగించడం, క్రిమినల్ బెదిరింపులు మొదలైనవి. ఫిర్యాదులో, బుధవారం ఉదయం 10.30 గంటల సమయంలో, బిజెపి కార్యకర్తలు మరియు మద్దతుదారులు పెద్ద సంఖ్యలో కర్రలు మరియు ఆయుధాలతో ఆయుధాలు తమ నిరసన స్థలంలోకి చొరబడ్డారని ఆరోపించారు. నిరసన స్థలంలో బిజెపి కార్యకర్తలు / మద్దతుదారులు డైస్ దగ్గరికి వచ్చి, అక్కడ శబ్దం చేయడం ప్రారంభించారు మరియు నిరసన వ్యక్తం చేసిన రైతులను వేధించారు. “పోలీసుల ముందు, వారు శాంతియుతంగా నిరసన తెలిపిన రైతులను కొట్టడం ప్రారంభించారు” అని ఫిర్యాదు పేర్కొంది. దోషులపై కఠిన చర్యలు తీసుకోవాలని భారతీయ కిసాన్ యూనియన్ పోలీసులను కోరింది. ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని ఘజియాబాద్‌లోని ఘాజిపూర్ సరిహద్దులో బిజెపి కార్యకర్తలు, నిరసన వ్యక్తం చేస్తున్న రైతుల మధ్య ఘర్షణ నేపథ్యంలో దాదాపు 200 మంది గుర్తు తెలియని బికెయు సభ్యులపై కేసు నమోదు చేసిన ఒక రోజు తర్వాత బిజెపి నాయకులపై ఎఫ్‌ఐఆర్ వచ్చింది. కొత్తగా నియమించబడిన బిజెపి ప్రధాన కార్యదర్శి అమిత్ వాల్మీకి ఫిర్యాదుపై భారత శిక్షాస్మృతిలోని 147, 148, 223, 352, 427 మరియు 506 సెక్షన్ల కింద ఎఫ్ఐఆర్ నమోదు చేయబడింది. అతను తన పోలీసు ఫిర్యాదును కౌశాంబి పోలీస్ స్టేషన్లో నమోదు చేశాడు. తన కోసం “స్వాగత procession రేగింపు” సందర్భంగా బికెయు కార్మికులు వాహనాలను ధ్వంసం చేశారని, కులస్తుల అవమానాలను విసిరినట్లు వాల్మీకి తన ఫిర్యాదులో ఆరోపించగా, రైతులు ఈ ఎపిసోడ్ పాలక బిజెపి మరియు రాష్ట్రీయ స్వయంసేవక్ సంఘ్ వారి ఏడు నెలల నిరసనను అరికట్టడానికి చేసిన కుట్ర అని అన్నారు. కేంద్రం యొక్క వివాదాస్పద వ్యవసాయ చట్టాలకు వ్యతిరేకంగా. ఇంకా చదవండి | ఘాజీపూర్ సరిహద్దు బిజెపి కార్యకర్తలతో ఘర్షణ పడిన తరువాత నిరసన వ్యక్తం చేస్తున్న 200 మంది రైతులపై ఎఫ్ఐఆర్ నమోదు చేయబడింది ఇంకా చదవండి: రైతుల ఆందోళన రాజస్థాన్‌లో మళ్లీ పేస్ పేస్

IndiaToday.in కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి కరోనావైరస్ మహమ్మారి యొక్క పూర్తి కవరేజ్.

ఇంకా చదవండి

Previous articleఇస్లాం మతంలోకి మారిన జమ్మూ & కెలోని సిక్కు మహిళలపై ఒత్తిడి లేదు; వారి స్వంత ఇష్టంతో వివాహం | దర్యాప్తు
Next articleకర్ణాటక: గ్రామస్తులు విస్మయంతో, భయంతో చూస్తుండగా మొసలి వీధుల్లో విహరిస్తుంది చూడండి
RELATED ARTICLES

ఫిలిప్పీన్స్‌లో సి -130 సైనిక విమానం కూలిపోవడంతో 40 మందిని రక్షించారు

ఇంగ్లాండ్ వర్సెస్ ఇండియా మహిళలు: అక్కడ ఉండి భారత్ తరఫున ఆట గెలవాలని కెప్టెన్ మిథాలీ రాజ్ అన్నారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

వీక్లీ పోల్ ఫలితాలు: ఫోల్డబుల్స్ తర్వాత రోలబుల్ ఫోన్లు తదుపరి పెద్ద విషయం

రియల్మేస్ డిజో తన మొట్టమొదటి మొబైల్ ఫోన్‌ను టీజ్ చేస్తుంది

అమాజ్‌ఫిట్ GTS 2 సమీక్ష

Recent Comments