HomeGENERAL'ఒంటరిగా ఎగరడానికి ఆమె ఎప్పుడూ భయపడలేదు' అని సిరిషా బండ్ల తాత అంతరిక్షంలోకి వెళ్లడానికి సిద్ధంగా...

'ఒంటరిగా ఎగరడానికి ఆమె ఎప్పుడూ భయపడలేదు' అని సిరిషా బండ్ల తాత అంతరిక్షంలోకి వెళ్లడానికి సిద్ధంగా ఉన్నాడు

Sirisha Bandla సిరిషా బండ్లా సిబ్బందితో ‘యూనిటీ 22’, వర్జిన్ గెలాక్టిక్ యొక్క సబోర్బిటల్ రాకెట్-శక్తితో కూడిన అంతరిక్ష విమానం (AP ద్వారా వర్జిన్ గెలాక్సీ)

జూలై 11 న సిరిషా బండ్లా అంతరిక్షంలోకి వెళ్ళడానికి సిద్ధమవుతుండగా, ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో తిరిగి వచ్చిన ఆమె తాతలు ఫోన్ కాల్స్ మరియు సందేశాలతో వారి ఆశీర్వాదాలను కురిపించి, ఆమెకు శుభాకాంక్షలు తెలిపారు. వర్జిన్ గెలాక్టిక్ యొక్క సబోర్బిటల్ రాకెట్-శక్తితో కూడిన అంతరిక్ష విమానం ‘యూనిటీ 22’ యొక్క ఆరుగురు సభ్యుల బృందంలో భాగమైన 34 ఏళ్ల, అంతరిక్షంలోకి ప్రయాణించే భారతీయ సంతతికి చెందిన మూడవ మహిళగా అవతరించే దిశగా ఉంది. ప్రస్తుతం అమెరికాలోని వాషింగ్టన్ డిసిలోని వర్జిన్ గెలాక్టిక్ వద్ద ప్రభుత్వ వ్యవహారాలు మరియు పరిశోధన కార్యకలాపాల ఉపాధ్యక్షురాలు సిరిషా, సంస్థ యొక్క మొట్టమొదటి పూర్తిస్థాయి అంతరిక్ష ప్రయాణంలో నలుగురు మిషన్ నిపుణులలో ఒకరు. దాని వెబ్‌సైట్, ‘ఆస్ట్రోనాట్ 004’ ప్రకారం, సిరిషా “ఫ్లోరిడా విశ్వవిద్యాలయం నుండి ఒక ప్రయోగాన్ని ఉపయోగించి, మానవ-ధోరణి పరిశోధన అనుభవాన్ని అంచనా వేస్తుంది, దీనికి అనేక హ్యాండ్‌హెల్డ్ ఫిక్సేషన్ గొట్టాలు అవసరమవుతాయి, ఇవి ఫ్లైట్ ప్రొఫైల్‌లోని వివిధ పాయింట్లలో సక్రియం చేయబడతాయి”.

నేను చాలా గౌరవించబడ్డాను # యూనిటీ 22 యొక్క అద్భుతమైన సిబ్బందిలో ఒక భాగం, మరియు ఒక భాగం అందరికీ స్థలాన్ని అందుబాటులో ఉంచడం దీని లక్ష్యం. https://t.co/sPrYy1styc

– సిరిషా బండ్ల (ir సిరిషాబండ్ల) జూలై 2, 2021

బండ్ల రాగయ్య, ఆమె తండ్రి తాత గుంటూరు , నాలుగేళ్ల వయసులోనే ఎగిరే విషయంలో ఎప్పుడూ ఆసక్తిగా ఉండి, ఆకాశం వైపు కళ్ళు పెట్టుకున్న సిరిషా తన మొదటి సాహసానికి వెళ్ళింది. “నాలుగేళ్ల వయసులో, ఆమె తల్లిదండ్రులు మరియు అక్క నివసించిన యుఎస్‌కు ఒంటరిగా ప్రయాణించారు. ఆమెతో పాటు వచ్చిన వ్యక్తి మనకు తెలిసినప్పటికీ, అతను ఆమెకు అపరిచితుడు. ఆమె ఒంటరిగా ఎగరడానికి భయపడలేదు. ఆమె ఉత్సాహంగా ఉంది, ”అని ఆచార్య ఎన్జి రంగ వ్యవసాయ విశ్వవిద్యాలయంలో ప్రిన్సిపల్ సైంటిస్ట్ మరియు ప్రొఫెసర్‌గా పనిచేసిన 83 ఏళ్ల ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్.కామ్ ఫోన్ ద్వారా. సిరిషా చివరిసారిగా 2019 నవంబర్‌లో తన తాతామామలను సందర్శించింది. తన మనవరాలు తన కలలను సాధించడానికి సిద్ధంగా ఉందని రాగయ్య సంతోషంగా మరియు గర్వంగా ఉంది. అతను తన ఆలోచనలలో నిర్ణయాత్మకమైన మరియు వాటిని సాధించాలని నిశ్చయించుకున్న చిన్నతనంలో ఆమెను గుర్తుచేసుకున్నాడు. “విమానం, నక్షత్రాలు మరియు స్కైస్‌పై ఆమెకు ఎలా ఆసక్తి ఉందో మాకు తెలియదు. ఇది చిన్నప్పటి నుండి ఆమెలో ఉంది. ఈ రోజు ఆమె సాధించినది ఆమె ఇష్టానుసారం మరియు ఆమె తల్లిదండ్రులు ఆమె కలను కొనసాగించడానికి పూర్తి స్వేచ్ఛను ఇచ్చారు. ఆమె తన నైపుణ్యాన్ని నిరూపించుకుంది మరియు ఈ సందర్భంగా పెరిగింది ”అని రాగయ్య అన్నారు. కెమిస్ట్రీ ప్రొఫెసర్‌గా పదవీ విరమణ చేసి, ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని ప్రకాశం జిల్లాలోని తెనాలిలో నివసిస్తున్న ఆమె మాతృమూర్తి వెంకట్ నరశ్య ఇలాంటి అభిప్రాయాలను ప్రతిధ్వనించారు. హూస్టన్‌లో కుటుంబం గడిపిన సమయంలో బాండ్లా నాసాను సందర్శించేవాడని ఆయన గుర్తు చేసుకున్నారు. “ఆమె ఒక విమానం ఎగరడానికి చాలా ఆసక్తి కలిగి ఉంది, ఆమె కంటి చూపులో ఉన్న పరిస్థితి కారణంగా నాసాకు వెళ్ళలేక పోయినప్పటికీ, ఆమె అదే రంగంలో ఉన్నత విద్యను అభ్యసించింది. ఆమెలాంటి వారి కోసం, ఆమె యూట్యూబ్‌లో వీడియోలు చేసింది – అంతరిక్ష పరిశ్రమలోకి ఎలా ప్రవేశించాలనే దానిపై ‘బాండ్లా సిరిషా నుండి పాఠాలు’ అని నరస్య ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్.కామ్‌కు చెప్పారు. పర్డ్యూ విశ్వవిద్యాలయం నుండి ఏరోనాటికల్ మరియు ఆస్ట్రోనాటికల్ ఇంజనీరింగ్‌లో గ్రాడ్యుయేట్ డిగ్రీ పొందిన తరువాత, ఆమె జార్జ్ వాషింగ్టన్ విశ్వవిద్యాలయం నుండి MBA కూడా చేసింది. 2015 లో వర్జిన్ గెలాక్టిక్‌లో చేరడానికి ముందు టెక్సాస్‌లోని గ్రీన్‌విల్లేలోని స్పేస్ ఫ్లైట్ కంపెనీల పారిశ్రామిక సంఘం మరియు ఎల్ -3 కమ్యూనికేషన్స్ యొక్క కమర్షియల్ స్పేస్ ఫ్లైట్ ఫెడరేషన్ (సిఎస్ఎఫ్) యొక్క అంతరిక్ష విధాన విభాగంలో ఆమె అసోసియేట్ డైరెక్టర్‌గా పనిచేశారు. ప్రస్తుతం ఆమె సభ్యురాలిగా పనిచేస్తోంది అమెరికన్ ఆస్ట్రోనాటికల్ సొసైటీ అండ్ ఫ్యూచర్ స్పేస్ లీడర్స్ ఫౌండేషన్ డైరెక్టర్ల బోర్డు. సిరిషా నిర్భయమైన మరియు చురుకైన బిడ్డ అని ఆమె తాతలు ఇద్దరూ అంగీకరిస్తున్నారు. “నేను అర్థరాత్రి ఇంటికి వచ్చేటప్పుడు, నేను ఆమెను బయటకు రాకుండా నిరుత్సాహపరుస్తాను. కానీ ఆమె ఎప్పుడూ చింతించవద్దని మరియు ఆమె తనను తాను చూసుకోగలదని నాకు చెబుతుంది, ”అని రాగయ్య అన్నారు. “పవర్ కట్ సమయంలో కూడా ఆమె వయస్సులోని ఇతర పిల్లలు పిచ్ చీకటిని చూసి భయపడతారు, ఆమె వారిలో ఒకరు కాదు” అని నర్సియా జోడించారు. అమెరికా ప్రభుత్వంలో పనిచేసే సిరిషా తల్లిదండ్రులు బి మురళీధర్, అనురాధ ప్రస్తుతం Delhi ిల్లీలో ఉన్నారు, బుధవారం అమెరికాకు వెళ్లనున్నారు. ఆమె సోదరి ప్రత్యూష యుఎస్ లో బయోలాజికల్ సైన్స్ టెక్నీషియన్. వర్జిన్ గెలాక్టిక్ ప్రకారం, సంస్థ మొదటిసారి అంతరిక్ష ప్రయాణానికి ప్రపంచ ప్రత్యక్ష ప్రసారాన్ని పంచుకుంటుంది. “ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న ప్రేక్షకులు యూనిటీ 22 టెస్ట్ ఫ్లైట్‌లో వాస్తవంగా పాల్గొనడానికి ఆహ్వానించబడ్డారు మరియు భవిష్యత్ వ్యోమగాముల కోసం వర్జిన్ గెలాక్టిక్ సృష్టిస్తున్న అసాధారణ అనుభవాన్ని మొదటిసారి చూడండి. వర్జిన్ గెలాక్సీ.కామ్‌లో చూడటానికి ప్రత్యక్ష ప్రసారం అందుబాటులో ఉంటుంది మరియు వర్జిన్ గెలాక్సీ ట్విట్టర్, యూట్యూబ్ మరియు ఫేస్బుక్ ఛానెల్స్. ఇది విమాన రోజున ఉదయం 7:00 గంటలకు MDT / 9:00 AM EDT కి ప్రారంభమవుతుందని భావిస్తున్నారు, ”అని తెలిపింది. ‘యూనిటీ 22’ తో పాటు, 2022 లో వాణిజ్య సేవలను ప్రారంభించాలని కంపెనీ ఆశించే ముందు రెండు అదనపు పరీక్షా విమానాలు ప్లాన్ చేయబడ్డాయి.

ఇంకా చదవండి

Previous articleవన్ డెడ్, 29 బ్యాంకాక్ ఫ్యాక్టరీ పేలుడులో గాయపడ్డారు; 'భద్రత' కోసం ప్రాంతాన్ని విడిచిపెట్టమని ప్రజలు అడిగారు
Next articleఅమీర్ ఖాన్-కిరణ్ రావు సంబంధం వంటి సేనా-బిజెపి సంబంధాలు: సంజయ్ రౌత్
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఐపిఎల్ 2021: యుఎఇలో రెండవ దశకు ఈ ఆటగాడు తన లభ్యతను ధృవీకరించడంతో Delhi ిల్లీ రాజధానులకు భారీ ost పు

ఇండియా వర్సెస్ ఎస్ఎల్ 2021: శిఖర్ ధావన్ కెప్టెన్ అయితే టి 20 ప్రపంచ కప్ స్థానాన్ని దక్కించుకోవాల్సిన అవసరం ఉందని వివిఎస్ లక్ష్మణ్ అన్నారు

Recent Comments