HomeGENERALఆంటిగ్వా నుండి మెహుల్ చోక్సిని అపహరించడానికి కుట్ర పన్నారన్న వాదనలను డొమినికా పిఎం తోసిపుచ్చింది

ఆంటిగ్వా నుండి మెహుల్ చోక్సిని అపహరించడానికి కుట్ర పన్నారన్న వాదనలను డొమినికా పిఎం తోసిపుచ్చింది

డొమినికా ప్రధాన మంత్రి రూజ్‌వెల్ట్ స్కెర్రిట్ పొరుగున ఉన్న ఆంటిగ్వా మరియు బార్బుడా నుండి పారిపోయిన డైమంటైర్ మెహుల్ చోక్సిని అపహరించిన ఆరోపణల్లో తన ప్రభుత్వం ప్రమేయం ఉందనే వాదనలను తోసిపుచ్చింది. చోక్సికి సంబంధించి కోర్టు తన ప్రక్రియను నిర్వహించడానికి తన ప్రభుత్వం అనుమతిస్తుందని, తన హక్కులు గౌరవించబడతాయని హామీ ఇచ్చారని డొమినికా పిఎం చెప్పారు, డొమినిక న్యూస్ ఆన్‌లైన్‌ను ఉటంకిస్తూ ఆంటిగ్వా న్యూస్ రూమ్ నివేదించింది. భారతదేశం నుండి పారిపోయిన తరువాత, 2018 నుండి పౌరుడిగా ఉంటున్న ఆంటిగ్వా నుండి చోక్సిని అపహరించడానికి భారత మరియు డొమినికన్ ప్రభుత్వాల మధ్య కుట్ర ఆరోపణలను స్కెరిట్ ఖండించారు. “డొమినికా ప్రభుత్వం మరియు భారతదేశంతో పాటు ఆంటిగ్వా ప్రభుత్వం ఏ విధంగానైనా కలిసిపోయాయి అని చెప్పడం, నాకు విరామం ఇవ్వండి, అది మొత్తం అర్ధంలేనిది. మేము ఆ రకమైన కార్యకలాపాలలో, ఆ పద్ధతుల్లో మనం పాల్గొనము. నా ఉద్దేశ్యం అది అసంబద్ధం మరియు మేము దానిని తిరస్కరించాము మరియు న్యాయస్థానాల ముందు ఉన్న ఒక పెద్దమనిషి ఈ ఆధారాలు లేని వాదనను ఎవరైనా ప్రచారం చేయాలనుకోవడం దురదృష్టకరం “అని డొమినికా న్యూస్ ఆన్‌లైన్ పేర్కొన్నట్లు స్కెర్రిట్ పేర్కొన్నారు. ప్రస్తుతం విచారణ ఎదుర్కొంటున్న డొమినికాలో ఉన్న చోక్సీ, మే 23 న ఆంటిగ్వా నుండి తప్పిపోయాడు మరియు భారతదేశానికి రప్పించకుండా ఉండటానికి సాధ్యమైన ప్రయత్నంలో ఆంటిగ్వా మరియు బార్బుడా నుండి పారిపోయాడని ఆరోపించిన తరువాత పోలీసులు డొమినికాలోకి అక్రమంగా ప్రవేశించారనే ఆరోపణలపై పట్టుబడ్డారు. అతను 2018 లో ఆ ద్వీపానికి పౌరసత్వం పొందినందున అతను ఆంటిగ్వాకు చెందినవాడని చోక్సీ బృందం వాదిస్తోంది. ఇంతలో, చోక్సీ ఒక భారతీయ పౌరుడని భారత అధికారులు డొమినికా హైకోర్టుకు తమ అఫిడవిట్‌లో పేర్కొన్నారు మరియు అతను కింద పౌరసత్వాన్ని త్యజించడాన్ని తప్పుగా పేర్కొన్నాడు. పౌరసత్వ చట్టం, 1955. పంజాబ్ నేషనల్ బ్యాంక్ కేసులో 13,500 కోట్ల రూపాయల మోసానికి సంబంధించి 62 ఏళ్ల చోక్సి భారతదేశంలో కావాలి.

(ఈ నివేదిక యొక్క శీర్షిక మరియు చిత్రం మాత్రమే బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బందిచే పునర్నిర్మించబడి ఉండవచ్చు; మిగిలిన కంటెంట్ సిండికేటెడ్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా ఉత్పత్తి అవుతుంది.)

ప్రియమైన రీడర్,

మీకు ఆసక్తి ఉన్న మరియు దేశానికి మరియు ప్రపంచానికి విస్తృతమైన రాజకీయ మరియు ఆర్ధిక చిక్కులను కలిగి ఉన్న పరిణామాలపై నవీనమైన సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాన్ని అందించడానికి బిజినెస్ స్టాండర్డ్ ఎల్లప్పుడూ కృషి చేస్తుంది. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాలకు మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలోపేతం చేశాయి. కోవిడ్ -19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ క్లిష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక అభిప్రాయాలు మరియు of చిత్యం యొక్క సమయోచిత సమస్యలపై కోపంతో కూడిన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు సమాచారం ఇవ్వడానికి మరియు నవీకరించడానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
అయితే, మాకు ఒక అభ్యర్థన ఉంది. మహమ్మారి యొక్క ఆర్ధిక ప్రభావంతో మేము పోరాడుతున్నప్పుడు, మీ మద్దతు మాకు మరింత అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడం కొనసాగించవచ్చు. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు చందా పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా చందా మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత చందా మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. మేము ఉచిత, సరసమైన మరియు నమ్మదగిన జర్నలిజాన్ని నమ్ముతున్నాము. మరిన్ని సభ్యత్వాల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని అభ్యసించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు ఇవ్వండి మరియు బిజినెస్ స్టాండర్డ్ కు సభ్యత్వాన్ని పొందండి. డిజిటల్ ఎడిటర్

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

రేపు కోవిన్ గ్లోబల్ కాన్‌క్లేవ్‌లో ప్రసంగించనున్నారు

మహిళా మరియు శిశు అభివృద్ధి మంత్రిత్వ శాఖ వ్యాఖ్యానాలు / సలహాలను ఆహ్వానిస్తుంది. వ్యక్తుల అక్రమ రవాణా (నివారణ, సంరక్షణ మరియు పునరావాసం) బిల్లు, 2021

భారతదేశ COVID-19 టీకా కవరేజ్ 35 Cr మార్కును దాటింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

వీక్లీ పోల్ ఫలితాలు: ఫోల్డబుల్స్ తర్వాత రోలబుల్ ఫోన్లు తదుపరి పెద్ద విషయం

రియల్మేస్ డిజో తన మొట్టమొదటి మొబైల్ ఫోన్‌ను టీజ్ చేస్తుంది

అమాజ్‌ఫిట్ GTS 2 సమీక్ష

Recent Comments