HomeGENERALభారతదేశానికి 41 మిలియన్ డాలర్ల అదనపు కోవిడ్ -19 సహాయాన్ని యుఎస్ ప్రకటించింది

భారతదేశానికి 41 మిలియన్ డాలర్ల అదనపు కోవిడ్ -19 సహాయాన్ని యుఎస్ ప్రకటించింది

కోవిడ్ -19 మహమ్మారికి భారతదేశం స్పందించడానికి మరియు భవిష్యత్ ఆరోగ్య అత్యవసర పరిస్థితుల కోసం దేశం యొక్క సంసిద్ధతను బలోపేతం చేయడానికి అమెరికా అదనంగా 41 మిలియన్ డాలర్ల సహాయాన్ని ప్రకటించింది, మొత్తం సహాయాన్ని 200 మిలియన్ డాలర్లకు తీసుకుంది. ఏప్రిల్ మరియు మే నెలల్లో, కోవిడ్ -19 మహమ్మారి యొక్క రెండవ తరంగంతో భారత్ రోజువారీ 3,00,000 కంటే ఎక్కువ కొత్త కేసులతో పోరాడింది. వైద్య ఆక్సిజన్ మరియు పడకల కొరతతో ఆస్పత్రులు తిరగబడుతున్నాయి.

ఈ దేశానికి అవసరమైన సమయంలో భారతదేశం అమెరికా సహాయానికి వచ్చింది, ఇప్పుడు యునైటెడ్ స్టేట్స్ భారతదేశ ప్రజలతో నిలుస్తుంది వారు కోవిడ్ -19 మహమ్మారిపై పోరాడుతూనే ఉన్నారని, యుఎస్ ఏజెన్సీ ఫర్ ఇంటర్నేషనల్ డెవలప్‌మెంట్ సోమవారం తెలిపింది. కోవిడ్ -19 మహమ్మారికి భారతదేశం స్పందించడానికి మరియు కోవిడ్ -19 మరియు భవిష్యత్ ఆరోగ్య అత్యవసర పరిస్థితుల కోసం దేశం యొక్క సంసిద్ధతను బలోపేతం చేయడానికి USAID అదనంగా 41 మిలియన్ డాలర్లు మద్దతుగా ప్రకటించింది.

USAID యొక్క సహాయం ప్రాప్తికి తోడ్పడుతుంది కోవిడ్ -19 పరీక్ష, మహమ్మారికి సంబంధించిన మానసిక ఆరోగ్య సేవలు, వైద్య సేవలకు సకాలంలో రిఫరల్స్ మరియు మారుమూల ప్రాంతాలలో ఆరోగ్య సంరక్షణకు ప్రాప్యత, యుఎస్ ఫెడరల్ ప్రభుత్వ స్వతంత్ర ఏజెన్సీ ప్రధానంగా పౌర విదేశీ సహాయం మరియు అభివృద్ధి సహాయాన్ని అందించే బాధ్యత వహించింది. ఈ అదనపు నిధుల ద్వారా, USAID భారతదేశంతో ఆరోగ్య సంరక్షణ సరఫరా గొలుసులు మరియు ఎలక్ట్రానిక్ ఆరోగ్య సమాచార వ్యవస్థలను బలోపేతం చేయడానికి, దాని టీకా ప్రయత్నాలకు మద్దతు ఇవ్వడానికి మరియు ప్రైవేట్ రంగ ఉపశమనాన్ని సమీకరించటానికి మరియు సమన్వయం చేయడానికి కొనసాగుతుంది.

మహమ్మారి ప్రారంభమైనప్పటి నుండి భారతదేశం యొక్క కోవిడ్ -19 ఉపశమనం మరియు ప్రతిస్పందన ప్రయత్నాల కోసం USAID 200 మిలియన్ డాలర్లకు పైగా విరాళం ఇచ్చింది, ఇందులో 50 మిలియన్ డాలర్లకు పైగా సంక్రమణ నివారణ మరియు నియంత్రణపై 214,000 మందికి పైగా ఫ్రంట్‌లైన్ ఆరోగ్య కార్యకర్తలకు అత్యవసర సామాగ్రి మరియు శిక్షణ ఇవ్వడం వల్ల 42 మిలియన్ల మంది భారతీయులకు ప్రయోజనం చేకూరుతుందని మీడియా విడుదల తెలిపింది. 2021 నాటి అమెరికన్ రెస్క్యూ ప్లాన్ యాక్ట్ ప్రకారం 300 మిలియన్ డాలర్లకు పైగా కేటాయించడం ద్వారా భారతదేశం మరియు నేపాల్ సహా దక్షిణ ఆసియాలో కష్టతరమైన దేశాలకు అమెరికా గణనీయమైన అత్యవసర సహాయం అందిస్తోంది, మార్చి 11 న అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ సంతకం చేశారు. , అధ్యక్షుడు బిడెన్ భారతదేశానికి 100 మిలియన్ డాలర్ల విలువైన కోవిడ్ -19 సహాయాన్ని ప్రకటించారు.

యుఎస్-ఇండియా ఛాంబర్స్ ఆఫ్ కామర్స్ ఫౌండేషన్ కరోనావైరస్ కోసం 1.2 మిలియన్ డాలర్లకు పైగా వసూలు చేసింది. భారతదేశంలో సంబంధిత ప్రయత్నాలు. రికార్డు స్థాయిలో నిధుల సేకరణతో, యుఎస్-ఇండియా ఛాంబర్స్ ఆఫ్ కామర్స్ ఫౌండేషన్ దాదాపు 120 వెంటిలేటర్లు మరియు 1,000 కి పైగా ఆక్సిజన్ సాంద్రతలను రవాణా చేసింది లేదా మార్గంలో రవాణా చేసింది, జూన్ 3 న విడుదల చేసిన ఒక ప్రకటన.

అలాగే, 25 మిలియన్ల కోవిడ్‌ను పంపాలని తన పరిపాలన తీసుకున్న నిర్ణయానికి సంబంధించిన వివరాలను బిడెన్ ప్రకటించిన తరువాత, భారతదేశం టీకాల యొక్క ముఖ్యమైన గ్రహీత అవుతుంది. ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న దేశాలకు 19 షాట్లు. గుర్తించిన రెండు వర్గాలలోనూ భారతదేశం చేర్చబడింది – పొరుగువారికి మరియు భాగస్వామి దేశాలకు ప్రత్యక్ష సరఫరా, మరియు కోవాక్స్ చొరవ కింద.

అన్నీ చదవండి తాజా వార్తలు , బ్రేకింగ్ న్యూస్ మరియు కరోనావైరస్ వార్తలు ఇక్కడ

ఇంకా చదవండి

Previous articleబ్రిస్బేన్ స్టే-ఎట్-హోమ్ ఆర్డర్లను జారీ చేయడానికి 4 వ ప్రధాన నగరంగా వైరస్ లాక్డౌన్లో 10 మిలియన్ ఆస్ట్రేలియన్లు
Next articleబేర్స్, బేబీ డ్రాగన్స్, బీకీపర్స్: కొత్త EU ప్రెసిడెంట్ స్లోవేనియా గురించి తెలుసుకోవలసిన 5 విషయాలు
RELATED ARTICLES

నేను మహిళలను శక్తివంతం చేయాలనుకుంటున్నాను, పిల్లల హక్కులను పరిరక్షించాలనుకుంటున్నాను: చందిరా ప్రియంగా, పుదుచ్చేరి మంత్రివర్గంలో 40 సంవత్సరాలలో మొదటి మహిళ

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

టోక్యో ఒలింపిక్స్: క్రీడలకు యూరో 2020 జట్టుకు చెందిన ఆరుగురు ఆటగాళ్లను స్పెయిన్ పేర్కొంది

ఐపీఎల్ 2021: సిమ్కె కెప్టెన్ ఎంఎస్ ధోని సిమ్లాలో విహారయాత్రలో గ్రామ క్రికెట్ మైదానాన్ని పరిశీలించారు

టోక్యో ఒలింపిక్స్: స్టానిస్లాస్ వావ్రింకా ఆటల నుండి వైదొలిగాడు

న్యూజిలాండ్ పేసర్ టిమ్ సౌతీ 8 ఏళ్ల బాలిక క్యాన్సర్ చికిత్సకు నిధులు సమకూర్చడానికి డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్ షర్టును వేలంలో ఉంచాడు

Recent Comments