HomeGENERALపోక్సో కింద ట్విట్టర్‌పై ఎఫ్‌ఐఆర్, లింక్‌ల కోసం ఐటి యాక్ట్స్, పిల్లల లైంగిక వేధింపుల విషయం

పోక్సో కింద ట్విట్టర్‌పై ఎఫ్‌ఐఆర్, లింక్‌ల కోసం ఐటి యాక్ట్స్, పిల్లల లైంగిక వేధింపుల విషయం

రచన: ఎక్స్‌ప్రెస్ వెబ్ డెస్క్ | న్యూ Delhi ిల్లీ |
నవీకరించబడింది: జూన్ 29, 2021 7:10:42 PM

పోక్సో మరియు ఐటి చట్టం కింద ఎఫ్ఐఆర్ దాఖలైంది ట్విట్టర్‌కు వ్యతిరేకంగా.

Child ిల్లీ పోలీస్ సైబర్ సెల్ పిల్లల హక్కుల పరిరక్షణ (పోక్సో) చట్టం మరియు సమాచార సాంకేతిక పరిజ్ఞానం (ఐటి) చట్టం కింద ట్విట్టర్‌పై ఎఫ్‌ఐఆర్ నమోదు చేసింది. (NCPCR), పిల్లల దోపిడీకి సంబంధించిన లింకులు మరియు పదార్థాల లభ్యతను ఉదహరిస్తూ.

“పిల్లల లైంగిక వేధింపుల లభ్యత మరియు పిల్లల అశ్లీల పదార్థాల లభ్యత గురించి ఎన్‌సిపిసిఆర్ నుండి వచ్చిన ఫిర్యాదుపై చర్య తీసుకోవడం వివిధ ఖాతాలు మరియు లింకుల రూపంలో ట్విట్టర్, ఐపిసి, ఐటి చట్టం మరియు పోక్సో చట్టం యొక్క సంబంధిత విభాగాల క్రింద కేసు ఎఫ్ఐఆర్ నమోదు చేయబడింది b సైబర్ క్రైమ్ యూనిట్, మరియు దర్యాప్తు చేపట్టారు, ”Twitter ిల్లీ పోలీసు ప్రతినిధి చిన్మోయ్ బిస్వాల్ మాట్లాడుతూ, ట్విట్టర్ ఇంక్ మరియు ట్విట్టర్ కమ్యూనికేషన్ ఇండియా ప్రైవేట్ లిమిటెడ్ పై ఫిర్యాదు చేసినట్లు చెప్పారు.

ట్విట్టర్ ఇండియా చిక్కుకున్న వివాదాలకు ఈ ఫిర్యాదు తాజాది. సోమవారం, ప్రభుత్వ సీనియర్ అధికారులు భారతదేశంలో ట్విట్టర్ ఇకపై “మధ్యవర్తి” మరియు, అందువల్ల, ఐటి చట్టంలోని సెక్షన్ 79 ప్రకారం ఇంటర్నెట్ మధ్యవర్తులకు ఇచ్చే చట్టపరమైన రక్షణను అందించడం సాధ్యం కాదు.

నిర్ణయం వస్తుంది టెక్ దిగ్గజం కొత్త ఐటి నిబంధనల నిబంధనలను పాటించడంలో విఫలమైన తరువాత, రెసిడెంట్ గ్రీవెన్స్ ఆఫీసర్, నోడల్ ఆఫీసర్ మరియు చీఫ్ కంప్లైయన్స్ ఆఫీసర్‌గా ఎగ్జిక్యూటివ్‌లను నియమించడం అవసరం. తాత్కాలిక నివాస ఫిర్యాదు అధికారిగా ధర్.మేంద్ర చతుర్‌ను నియమిస్తున్నట్లు ట్విట్టర్ ప్రకటించగా, ఆయన ఆదివారం కంపెనీకి రాజీనామా చేశారు.

జూన్ 6 తేదీన మంత్రిత్వ శాఖకు లేఖ రాసినప్పటికీ ఎలక్ట్రానిక్స్ అండ్ ఇన్ఫర్మేషన్ టెక్నాలజీ, ఈ పోస్టులకు శాశ్వత నియామకాలు చేయడానికి ట్విట్టర్ పనిచేస్తుందని భరోసా ఇచ్చి, సోమవారం నాటికి ట్విట్టర్ ఈ వివరాలను పంచుకోలేదని మంత్రిత్వ శాఖ అధికారులు తెలిపారు.

మేలో, man ిల్లీ పోలీస్ స్పెషల్ సెల్ ట్విట్టర్ ఇండియా కార్యాలయాలకు ‘మానిప్యులేటెడ్ మీడియా’ ట్యాగ్ పై నోటీసు ఇవ్వడానికి వచ్చింది. వివాదాస్పదమైన ‘కాంగ్రెస్ టూల్‌కిట్’ గురించి భారతీయ జనతా పార్టీ ప్రతినిధి సంబిత్ పత్రా చేసిన ట్వీట్.

ఇంతకు ముందు, ట్విట్టర్ మరియు కేంద్రం దాదాపు 100 ఖాతాలకు పైగా తలలు లాక్ చేశాయి. రైతుల నిరసనపై ట్వీట్లను నిరోధించాలని భారత ప్రభుత్వం మైక్రో బ్లాగింగ్ సైట్ను కోరింది. ఏదేమైనా, ట్విట్టర్ ఖాతాలను అన్‌బ్లాక్ చేసింది, కేంద్రానికి తెలియజేసిన తరువాత “ప్రశ్నలు ఉన్న ఖాతాలు మరియు ట్వీట్లు స్వేచ్ఛా ప్రసంగం మరియు వార్తలకు అర్హమైనవి.”

మహేందర్ సింగ్ మన్రాల్

📣 ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ ఇప్పుడు టెలిగ్రామ్‌లో ఉంది. మా ఛానెల్ (@indianexpress) లో చేరడానికి ఇక్కడ క్లిక్ చేసి, తాజాగా ఉండండి ముఖ్యాంశాలు

అన్ని తాజా ఇండియా న్యూస్ , డౌన్‌లోడ్ ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ యాప్.

ఇంకా చదవండి

Previous articleనేను మహిళలను శక్తివంతం చేయాలనుకుంటున్నాను, పిల్లల హక్కులను పరిరక్షించాలనుకుంటున్నాను: చందిరా ప్రియంగా, పుదుచ్చేరి మంత్రివర్గంలో 40 సంవత్సరాలలో మొదటి మహిళ
Next articleషారుఖ్ ఖాన్ తన అభిమానులకు ట్విట్టర్లో ఉల్లాసమైన సమాధానాలు ఇచ్చారు
RELATED ARTICLES

నేను మహిళలను శక్తివంతం చేయాలనుకుంటున్నాను, పిల్లల హక్కులను పరిరక్షించాలనుకుంటున్నాను: చందిరా ప్రియంగా, పుదుచ్చేరి మంత్రివర్గంలో 40 సంవత్సరాలలో మొదటి మహిళ

సోషల్ మీడియా దుర్వినియోగంపై ఫేస్బుక్ ప్రతినిధులు పార్లమెంటరీ ప్యానెల్ ముందు డిపాజిట్ చేస్తారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

టోక్యో ఒలింపిక్స్: క్రీడలకు యూరో 2020 జట్టుకు చెందిన ఆరుగురు ఆటగాళ్లను స్పెయిన్ పేర్కొంది

ఐపీఎల్ 2021: సిమ్కె కెప్టెన్ ఎంఎస్ ధోని సిమ్లాలో విహారయాత్రలో గ్రామ క్రికెట్ మైదానాన్ని పరిశీలించారు

టోక్యో ఒలింపిక్స్: స్టానిస్లాస్ వావ్రింకా ఆటల నుండి వైదొలిగాడు

న్యూజిలాండ్ పేసర్ టిమ్ సౌతీ 8 ఏళ్ల బాలిక క్యాన్సర్ చికిత్సకు నిధులు సమకూర్చడానికి డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్ షర్టును వేలంలో ఉంచాడు

Recent Comments