HomeGENERALగృహాల నిర్మాణానికి ఇసుక కొరత సమావేశంలో ఫ్లాగ్ చేయబడింది

గృహాల నిర్మాణానికి ఇసుక కొరత సమావేశంలో ఫ్లాగ్ చేయబడింది

కర్నూలు జిల్లాలో 40,000 కి పైగా ఇళ్ళు గ్రౌండ్ చేయబడతాయి. జూలై 1, 3 మరియు 4

జగన్నన్న పెదలందరికి ఇలు పథకం కింద ఇళ్ల నిర్మాణానికి ఇసుక కొరత తీవ్రంగా ఉందని, దీనిని కడప జిల్లా నుంచి తీసుకురావాలని శాసనమండలి ప్రభుత్వ ప్రభుత్వ విప్ గంగుల ప్రభాకర్ రెడ్డి సోమవారం ఇక్కడ జరిగిన జిల్లా సమీక్ష కమిటీ సమావేశంలో అన్నారు. జల వనరుల శాఖ మంత్రి పి. అనిల్ కుమార్ యాదవ్ అధ్యక్షతన ఒక సమీక్ష కమిటీ ప్రభుత్వ ప్రధాన పథకం కింద పేదలకు 100% గృహాలను కల్పించే మార్గాలు మరియు మార్గాల గురించి చర్చించింది మరియు అన్ని గృహాలను గ్రౌండింగ్ చేసేలా అన్ని చర్యలు తీసుకోవాలని ప్రజల ప్రతినిధులు మరియు అధికారులను ఆదేశించింది. అన్ని నియోజకవర్గాలలో జూలై 1,3 మరియు 4 తేదీలలో జరుగుతుంది. జిల్లా ఇన్‌చార్జి మంత్రి అయిన అనిల్ కుమార్ మాట్లాడుతూ, తగినంత ఇసుక (మూలం 40 కి.మీ కంటే ఎక్కువ దూరంలో ఉంటే) లేఅవుట్‌కు దగ్గరగా నిల్వ ఉండేలా జాయింట్ కలెక్టర్లు తప్పకుండా చూడాలని అన్నారు. ఈ సమావేశంలో COVID పరిస్థితి మరియు మూడవ తరంగాన్ని పరిష్కరించడానికి అవసరమైన చర్యలపై చర్చించారు, ఇది ప్రజలు ఎదుర్కొనే తదుపరి అతిపెద్ద సవాలుగా భావిస్తున్నారు, మంత్రి చెప్పారు. కర్నూలు జిల్లాలో జూలై 1, 3, 4 తేదీల్లో 40 వేలకు పైగా ఇళ్లు నేలమట్టమవుతాయని, ప్రతిరోజూ 15,360 ఇళ్లను గ్రౌండింగ్ చేయాలనే లక్ష్యంతో ఆర్థిక మంత్రి బుగ్గనా రాజేంద్రనాథ్ అన్నారు. ఈ సమావేశంలో జగన్నన్న కాలనీల అభివృద్ధి, ఎంఐజి ప్లాట్ల అభివృద్ధి, భవిష్యత్తులో మరో మహమ్మారిని ఎదుర్కోవటానికి డిమాండ్‌ను తీర్చడానికి అవసరమైన మౌలిక సదుపాయాల సదుపాయాలు చర్చించబడ్డాయి. అల్లగడ్డ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంలోని సిరివెల్లా మండలంలో, అధికారులు గుర్తించిన లేఅవుట్ వరదల్లో కొట్టుకుపోయిందని, నిర్మాణ కార్యకలాపాలను చేపట్టడానికి వీలైనంత త్వరగా రిలేట్ చేయాలని మిస్టర్ ప్రభాకర్ రెడ్డి అన్నారు. ఈ ప్రయోజనం కోసం పట్టణాలకు దగ్గరగా ఉన్న ప్రభుత్వ భూమిని కేటాయించాలని లేదా ఈ పథకం కోసం భూమిని కొనాలని ఆయన సూచించారు. ఇసుక కొరత కారణంగా రైతు భరోసా కేంద్రాలు, గ్రామ సచివాలయాలు మరియు ఆరోగ్య కేంద్రాల నిర్మాణం ఆలస్యం అవుతోందని ఆయన అభిప్రాయపడ్డారు. ఈ సమావేశానికి జిల్లా కలెక్టర్ జి. వీరపాండియన్, పోలీసు సూపరింటెండెంట్ ఫక్కీరప్ప కాగినెల్లి, కర్నూలు ఎమ్మెల్యే హఫీజ్ ఖాన్, కర్నూలు ఎంపి సంజీవ్ కుమార్ తదితరులు సమావేశానికి హాజరయ్యారు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleపీడియాట్రిక్ టెలి-మెడిసిన్ సేవలను 24X7 అందించడానికి జగన్
Next articleఉదయం డైజెస్ట్ | సెంటర్ ₹ 6.28 లక్షల cr ఉద్దీపన పోస్ట్ రెండవ COVID వేవ్‌ను ఆవిష్కరించింది; చిన్న పౌర డ్రోన్లు గణనీయమైన ముప్పును కలిగి ఉన్నాయని అధికారులు చెబుతున్నారు మరియు మరిన్ని
RELATED ARTICLES

డిష్మాన్ కార్బోజెన్ అమ్సిస్ కొనండి, లక్ష్యం ధర రూ .230: అవును సెక్యూరిటీస్

సెంట్రల్ బ్యాంక్ డిజిటల్ కరెన్సీలో చైనా సెట్టింగ్ పేస్: జపాన్ మాజీ రెగ్యులేటర్ తోషిహైడ్ ఎండో

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

డిష్మాన్ కార్బోజెన్ అమ్సిస్ కొనండి, లక్ష్యం ధర రూ .230: అవును సెక్యూరిటీస్

సెంట్రల్ బ్యాంక్ డిజిటల్ కరెన్సీలో చైనా సెట్టింగ్ పేస్: జపాన్ మాజీ రెగ్యులేటర్ తోషిహైడ్ ఎండో

యుఎస్ దళాలను రక్షించడానికి వైమానిక దాడులు 'అవసరం': సాకి

Recent Comments