HomeGENERALఉక్రెయిన్, యుఎస్ నల్ల సముద్రం కసరత్తులు ఉద్రిక్తతలను పెంచుతాయి

ఉక్రెయిన్, యుఎస్ నల్ల సముద్రం కసరత్తులు ఉద్రిక్తతలను పెంచుతాయి

త్వరిత హెచ్చరికల కోసం

ఇప్పుడే సభ్యత్వాన్ని పొందండి

త్వరిత హెచ్చరికల కోసం

నోటిఫికేషన్లను అనుమతించు

|

క్రిమియన్ ద్వీపకల్పం తీరంలో ఒక సైనిక సంఘటన గత వారం తీవ్ర కలకలం రేపింది. బ్రిటిష్ యుద్ధనౌక హెచ్‌ఎంఎస్ డిఫెండర్ ఉక్రేనియన్ నల్ల సముద్రం ఓడరేవు నుండి జార్జియాకు వెళ్లేటప్పుడు రష్యా దళాలను ఎదుర్కొన్నప్పుడు హెచ్చరిక షాట్లు జారీ చేసింది.

ఈ సంఘటన మాస్కో మరియు లండన్ మధ్య ఉద్రిక్తతలకు దారితీసింది మరియు సముద్రపు బ్రీజ్ అని పిలువబడే నల్ల సముద్రంలో ఉక్రెయిన్ మరియు యునైటెడ్ స్టేట్స్ నేతృత్వంలోని బహుళజాతి నావికాదళ విన్యాసాలకు కొద్ది రోజుల ముందు వచ్చింది.దశాబ్దాలలో అతిపెద్ద విన్యాసాలు

జూలై 10 వరకు జరిగే ఈ వ్యాయామాలలో మొత్తం 32 నౌకలు, 40 విమానాలు మరియు హెలికాప్టర్లు మరియు 5,000 మంది సైనికులు పాల్గొంటున్నారు. పాల్గొనే దేశాలలో యుఎస్, యునైటెడ్ కింగ్‌డమ్, ఫ్రాన్స్, టర్కీ, ఇస్ రైల్, మొరాకో, జపాన్, దక్షిణ కొరియా మరియు ఆస్ట్రేలియా. గతంలో పాల్గొన్న జర్మనీ, ఈ సంవత్సరం పాల్గొనడం లేదు. మహమ్మారి కారణంగా గత సంవత్సరం కసరత్తులు తగ్గించబడిన తరువాత ఇది దశాబ్దాలలో అతిపెద్ద విన్యాసాలు.

సముద్రంలో, భూమిపై మరియు లో వివిధ వ్యాయామాలు ప్రణాళిక చేయబడ్డాయి ఉక్రెయిన్‌ను నాటో ప్రమాణాలకు తీసుకురావాలనే లక్ష్యంతో గాలి. ఉక్రెయిన్ రక్షణ మంత్రిత్వ శాఖ ప్రతినిధి ప్రకారం, ప్రాంతీయ “శాంతి పరిరక్షణ” లో మెరుగైన బహుళజాతి సహకారాన్ని సాధించాలని అధికారులు కోరుకుంటారు.

దగ్గరి పరిశీలనలో, దళాలు పాల్గొన్నాయి కసరత్తులలో భారీగా ఏదైనా ఉన్నాయి. ఓడల్లో ఎక్కువ భాగం, వాటిలో 24 ఉక్రేనియన్ మరియు వాటిలో కొన్ని మాత్రమే యుద్ధనౌకలు. తోమాహాక్ క్రూయిజ్ క్షిపణులతో సాయుధమయ్యే యుఎస్ డిస్ట్రాయర్ రాస్ వంటి కొన్ని పాశ్చాత్య నాటో యుద్ధనౌకలు మాత్రమే ఈ వ్యాయామాలలో పాల్గొంటాయి.

సముద్రపు గాలి అంటే ఏమిటి?

సీ బ్రీజ్ ఉక్రెయిన్ యొక్క పురాతన, అతిపెద్ద మరియు ప్రసిద్ధ బహుళజాతి సైనిక వ్యాయామం, ఇది స్వాతంత్ర్యం పొందినప్పటి నుండి సుమారు 30 సంవత్సరాల క్రితం సోవియట్ యూనియన్.

వాయువ్య నల్ల సముద్రం తీరంలో వ్యాయామాలు ఉక్రెయిన్ మరియు యుఎస్ నేతృత్వంలోని వార్షిక కార్యక్రమం మరియు దీని ఆధారంగా ఇరు దేశాల మధ్య సైనిక సహకారంపై 1993 మెమోరాండం. నల్ల సముద్రంలో మొట్టమొదటి యుక్తి 1997 లో జరిగింది. రెండు సంవత్సరాల ముందు, రష్యా మరియు ఉక్రెయిన్ నల్ల సముద్రం నౌకాదళ విభజనపై తమ దీర్ఘకాల వివాదాన్ని పరిష్కరించాయి.

ఈ కసరత్తులకు యుఎస్ నిధులు సమకూరుస్తుంది, ఉక్రెయిన్ ఒడెస్సా, మైకోలాయివ్ మరియు ఖెర్సన్ ప్రాంతాలలో శిక్షణా మైదానాలను అందిస్తుంది. కసరత్తులలో పాల్గొనే దేశాలలో ఎక్కువ భాగం నాటో దేశాలు, ఉక్రెయిన్ నల్ల సముద్రం పొరుగువారితో పాటు. 1998 లో తిరిగి రష్యా సీ బ్రీజ్‌లో పాల్గొంది.

కైవ్‌తో సంఘీభావం చూపుతోంది

సముద్రపు గాలికి ఉక్రెయిన్‌కు ప్రత్యేక అర్ధం ఉంది రష్యా 2014 క్రిమియాను స్వాధీనం చేసుకుంది, దీని ఫలితంగా ఉక్రేనియన్ నావికాదళం ఒక స్థావరం మరియు అనేక నౌకలను కోల్పోయింది. రష్యన్ నల్ల సముద్రం సముదాయం అనుసంధానానికి ముందు ఉక్రేనియన్ నావికాదళానికి పైన స్పష్టంగా ఉంది, మరియు ఇది అదనపు యుద్ధనౌకలను ప్రవేశపెట్టడం ద్వారా అప్పటినుండి దాని ఆధిపత్యాన్ని విస్తరించింది, కొన్ని కాలిబర్ క్రూయిజ్ క్షిపణులను కూడా కలిగి ఉన్నాయి.

ఒడెస్సా అప్పటి నుండి ఉక్రెయిన్ యొక్క ప్రధాన నావికాదళ స్థావరంగా మారింది మరియు దీనిని తరచుగా నాటోకు చెందిన ఓడలు ఉపయోగిస్తాయి. రష్యాతో అసమాన శక్తి సమతుల్యత కారణంగా, సీ బ్రీజ్ ఉక్రెయిన్‌తో అంతర్జాతీయ సంఘీభావం చూపించే మార్గంగా కనిపిస్తుంది.

మాస్కో సీ బ్రీజ్ పై కన్ను వేసి ఉంచుతుంది

నల్ల సముద్రం విన్యాసాలపై రష్యా నిశితంగా గమనిస్తోంది. ఏప్రిల్‌లో, దేశంలోని నల్ల సముద్రం నౌకాదళం క్రిమియాలో 10,000 మంది సైనికులు మరియు 40 యుద్ధనౌకలను కలిగి ఉంది. ఇతర రష్యన్ ప్రాంతాల నుండి ఓడలను కూడా మోహరించారు. అదనంగా, రష్యా క్రిమియాకు దూరంగా ఉన్న నల్ల సముద్రం తీరాన్ని అక్టోబర్ చివరి వరకు విదేశీ నౌకలకు పరిమితిగా ప్రకటించింది.

మాస్కోకు విజ్ఞప్తి యుఎస్ మరియు దాని నాటో మిత్రదేశాలు సీ బ్రీజ్‌లో పాల్గొనకపోవడం కూడా అసాధారణమైనది. రష్యా రక్షణ మంత్రిత్వ శాఖ ప్రతినిధి ప్రకారం, మాస్కో ఉక్రేనియన్-అమెరికన్ వ్యాయామాలను చాలా దగ్గరగా పర్యవేక్షిస్తుంది మరియు అవసరమైతే ప్రతిస్పందిస్తుంది.

ఈ వ్యాసం జర్మన్ నుండి అనువదించబడింది

మూలం: DW

ఇంకా చదవండి

Previous articleహైకోర్టు ఆదేశాల మేరకు ఉత్తరాఖండ్ ప్రభుత్వం చార్ ధామ్ యాత్రను సస్పెండ్ చేసింది; సమస్యలు సవరించిన SOP లు
Next articleప్రధాని మోడీ హోంమంత్రి, రక్షణ మంత్రి ఎన్‌ఎస్‌ఏ దోవల్‌తో ఉన్నతస్థాయి సమావేశాలు నిర్వహించారు
RELATED ARTICLES

నేను మహిళలను శక్తివంతం చేయాలనుకుంటున్నాను, పిల్లల హక్కులను పరిరక్షించాలనుకుంటున్నాను: చందిరా ప్రియంగా, పుదుచ్చేరి మంత్రివర్గంలో 40 సంవత్సరాలలో మొదటి మహిళ

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

టోక్యో ఒలింపిక్స్: క్రీడలకు యూరో 2020 జట్టుకు చెందిన ఆరుగురు ఆటగాళ్లను స్పెయిన్ పేర్కొంది

ఐపీఎల్ 2021: సిమ్కె కెప్టెన్ ఎంఎస్ ధోని సిమ్లాలో విహారయాత్రలో గ్రామ క్రికెట్ మైదానాన్ని పరిశీలించారు

టోక్యో ఒలింపిక్స్: స్టానిస్లాస్ వావ్రింకా ఆటల నుండి వైదొలిగాడు

న్యూజిలాండ్ పేసర్ టిమ్ సౌతీ 8 ఏళ్ల బాలిక క్యాన్సర్ చికిత్సకు నిధులు సమకూర్చడానికి డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్ షర్టును వేలంలో ఉంచాడు

Recent Comments