HomeGENERALఆస్ట్రాజెనెకా కోవిడ్ టీకా 11 నెలల గ్యాప్, మూడవ మోతాదుతో బలమైన రోగనిరోధక ప్రతిస్పందనను ఉత్పత్తి...

ఆస్ట్రాజెనెకా కోవిడ్ టీకా 11 నెలల గ్యాప్, మూడవ మోతాదుతో బలమైన రోగనిరోధక ప్రతిస్పందనను ఉత్పత్తి చేస్తుంది: అధ్యయనం

ఒక వైద్య కార్మికుడు ఒక మోతాదును సిద్ధం చేస్తాడు ఆక్స్ఫర్డ్ / ఆస్ట్రాజెనెకా యొక్క కోవిడ్ -19 టీకా. (REUTERS / Yves హర్మన్ / ఫైల్ ఫోటో)

ఆస్ట్రాజెనెకా కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్ మెరుగైన రోగనిరోధక ప్రతిస్పందనను ఉత్పత్తి చేస్తుంది. 45 వారాలు, మరియు మూడవ షాట్ యాంటీబాడీ స్థాయిలను మరింత పెంచగలదని UK లో ఒక అధ్యయనం తెలిపింది. భారతదేశంలో కోవిషీల్డ్ అని పిలువబడే ఆక్స్ఫర్డ్-ఆస్ట్రాజెనెకా వ్యాక్సిన్ యొక్క ఒక మోతాదు తరువాత యాంటీబాడీ స్థాయిలు కనీసం ఒక సంవత్సరం వరకు ఉన్నట్లు ఇంకా పరిశీలించాల్సిన అధ్యయనం చూపిస్తుంది, ఇక్కడ దాని రెండు మోతాదుల మధ్య అంతరం 12- వద్ద నిర్ణయించబడింది. 16 వారాలు. ఆస్ట్రాజెనెకా వ్యాక్సిన్ యొక్క మొదటి మరియు రెండవ మోతాదుల మధ్య 45 వారాల వరకు లేదా సుమారు 11 నెలల వరకు విస్తరించిన విరామం ఫలితంగా రెండవ మోతాదు తర్వాత 28 రోజుల తరువాత కొలిచిన యాంటీబాడీ ప్రతిస్పందన 18 రెట్లు పెరుగుతుందని అధ్యయనం రచయితలు గుర్తించారు. . ది లాన్సెట్ యొక్క ప్రీ-ప్రింట్ సర్వర్‌లో సోమవారం పోస్ట్ చేసిన ఈ పరిశోధనలో, 18 నుండి 55 సంవత్సరాల వయస్సు గల వాలంటీర్లు ట్రయల్స్‌లో చేరారు మరియు అప్పటికే ఒకే మోతాదు లేదా రెండు మోతాదుల ఆస్ట్రాజెనెకా వ్యాక్సిన్‌ను అందుకున్నారు. UK లోని ఆక్స్‌ఫర్డ్ విశ్వవిద్యాలయానికి చెందిన పరిశోధకులు ఒకే మోతాదు తర్వాత రోగనిరోధక ప్రతిస్పందనను, మొదటి మరియు రెండవ మోతాదుల మధ్య విస్తరించిన విరామం తర్వాత రోగనిరోధక శక్తిని మరియు మూడవ మోతాదుకు చివరి బూస్టర్‌గా ప్రతిస్పందనను అంచనా వేశారు. మొదటి మరియు రెండవ మోతాదు మధ్య 45 వారాల మోతాదు విరామంతో, యాంటీబాడీ స్థాయిలు 12 వారాల విరామంతో పోలిస్తే నాలుగు రెట్లు ఎక్కువ. టీకా యొక్క రెండు మోతాదుల మధ్య ఎక్కువ విరామం హానికరం కాదని, బలమైన రోగనిరోధక శక్తిని పొందగలదని పరిశోధకులు తెలిపారు. “టీకా తక్కువ సరఫరా ఉన్న దేశాలకు ఇది భరోసా కలిగించే వార్తగా ఉండాలి, వారి జనాభాకు రెండవ మోతాదులను అందించడంలో ఆలస్యం గురించి వారు ఆందోళన చెందుతారు” అని విశ్వవిద్యాలయంలోని చీఫ్ ఇన్వెస్టిగేటర్ మరియు ఆక్స్ఫర్డ్ వ్యాక్సిన్ గ్రూప్ డైరెక్టర్ ప్రొఫెసర్ ఆండ్రూ జె పొల్లార్డ్ అన్నారు. ఆక్స్ఫర్డ్. “మొదటి మోతాదు నుండి 10 నెలల ఆలస్యం తర్వాత కూడా రెండవ మోతాదుకు అద్భుతమైన ప్రతిస్పందన ఉంది” అని పొలార్డ్ ఒక ప్రకటనలో తెలిపారు. భవిష్యత్తులో మూడవ ‘బూస్టర్’ మోతాదును ఇవ్వడానికి కొన్ని దేశాలు పరిశీలిస్తున్నాయని పరిశోధకులు గుర్తించారు. బూస్టర్ యొక్క ప్రభావాన్ని అధ్యయనం చేస్తున్నప్పుడు, రెండవ మోతాదు తర్వాత కనీసం ఆరు నెలల తర్వాత ఇచ్చిన మోతాదు యాంటీబాడీ స్థాయిలను ఆరు రెట్లు పెంచి, టి సెల్ స్పందనను నిర్వహిస్తుందని వారు కనుగొన్నారు. టి కణాలు రోగనిరోధక వ్యవస్థ యొక్క ముఖ్యమైన తెల్ల రక్త కణాలలో ఒకటి మరియు మిమ్యూన్ ప్రతిస్పందనలో ప్రధాన పాత్ర పోషిస్తాయి. మూడవ మోతాదు అధ్యయనం యొక్క ఫలితాల ప్రకారం, ఆల్ఫా, బీటా మరియు డెల్టా వేరియంట్‌లకు వ్యతిరేకంగా అధిక తటస్థీకరణ చర్యకు దారితీసింది. డెల్టా వేరియంట్ మొట్టమొదట భారతదేశం నుండి నివేదించబడింది మరియు వినాశకరమైన రెండవదాన్ని నడిపించిందని నమ్ముతారు దేశంలో అల. “రోగనిరోధక శక్తి క్షీణించడం వల్ల లేదా ఆందోళన యొక్క వైవిధ్యాలకు వ్యతిరేకంగా రోగనిరోధక శక్తిని పెంచడం వల్ల బూస్టర్ జబ్‌లు అవసరమవుతాయో తెలియదు” అని అధ్యయనం యొక్క ప్రధాన రచయిత అసోసియేట్ ప్రొఫెసర్ తెరెసా లాంబే అన్నారు. “ఇక్కడ మేము ChAdOx1 nCoV-19 (ఆస్ట్రాజెనెకా వ్యాక్సిన్) యొక్క మూడవ మోతాదు బాగా తట్టుకోగలమని మరియు యాంటీబాడీ ప్రతిస్పందనను గణనీయంగా పెంచుతుందని చూపిస్తాము. మూడవ మోతాదు అవసరమని మేము కనుగొంటే ఇది చాలా ప్రోత్సాహకరమైన వార్త, ”లాంబే చెప్పారు. ఆస్ట్రాజెనెకా వ్యాక్సిన్ యొక్క చివరి మోతాదు మరియు మూడవ మోతాదు రెండూ మొదటి మోతాదు కంటే తక్కువ ప్రతికూల ప్రతిచర్యలను చూపించాయని రచయితలు గుర్తించారు. ఏదేమైనా, ప్రాధమిక అధ్యయనం యొక్క కాలానికి మించి మూడవ మోతాదులను పొందిన అధ్యయనంలో పాల్గొనేవారిని అనుసరించడానికి మరింత పరిశోధన అవసరమని వారు గుర్తించారు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleAITA అర్జునునికి అంకిత, ప్రజ్నేష్ నామినేట్ చేస్తుంది; బల్రామ్, ధ్యాన్‌చంద్ కోసం పైపర్నో
Next articleసోషల్ మీడియా దుర్వినియోగంపై ఫేస్బుక్ ప్రతినిధులు పార్లమెంటరీ ప్యానెల్ ముందు డిపాజిట్ చేస్తారు
RELATED ARTICLES

నేను మహిళలను శక్తివంతం చేయాలనుకుంటున్నాను, పిల్లల హక్కులను పరిరక్షించాలనుకుంటున్నాను: చందిరా ప్రియంగా, పుదుచ్చేరి మంత్రివర్గంలో 40 సంవత్సరాలలో మొదటి మహిళ

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

టోక్యో ఒలింపిక్స్: క్రీడలకు యూరో 2020 జట్టుకు చెందిన ఆరుగురు ఆటగాళ్లను స్పెయిన్ పేర్కొంది

ఐపీఎల్ 2021: సిమ్కె కెప్టెన్ ఎంఎస్ ధోని సిమ్లాలో విహారయాత్రలో గ్రామ క్రికెట్ మైదానాన్ని పరిశీలించారు

టోక్యో ఒలింపిక్స్: స్టానిస్లాస్ వావ్రింకా ఆటల నుండి వైదొలిగాడు

న్యూజిలాండ్ పేసర్ టిమ్ సౌతీ 8 ఏళ్ల బాలిక క్యాన్సర్ చికిత్సకు నిధులు సమకూర్చడానికి డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్ షర్టును వేలంలో ఉంచాడు

Recent Comments