HomeBUSINESSయుకె ఆరోగ్య మంత్రి మాట్ హాన్కాక్ రాజీనామా చేశారు

యుకె ఆరోగ్య మంత్రి మాట్ హాన్కాక్ రాజీనామా చేశారు

ఎంబటల్డ్ యునైటెడ్ కింగ్‌డమ్ (యుకె) క్యాబినెట్ మంత్రి మాట్ హాంకాక్ శనివారం ఆరోగ్య కార్యదర్శి పదవికి రాజీనామా చేశారు, కోవిడ్ -19 లాక్‌డౌన్ నిబంధనలను ఉల్లంఘించినందుకు ఆయన పదవీవిరమణ చేయాలని పిలుపునిచ్చారు.

అతని స్థానంలో పాకిస్తాన్ సంతతికి చెందిన కన్జర్వేటివ్ పార్టీ ఎంపి మాజీ యుకె ఛాన్సలర్ సాజిద్ జావిద్ ఆరోగ్య కార్యదర్శిగా నియమితులవుతున్నారని డౌనింగ్ స్ట్రీట్ చెప్పారు.

యుకె ప్రధానమంత్రికి రాసిన లేఖలో బోరిస్ జాన్సన్, హాంకాక్ “ఈ మహమ్మారిలో చాలా త్యాగం చేసిన వ్యక్తులకు మేము వారిని నిరాశపరిచినప్పుడు నిజాయితీగా ఉండటానికి రుణపడి ఉన్నాము” మరియు దగ్గరి ఇంటి బుడగ వెలుపల ఉన్న వ్యక్తుల నుండి సామాజిక దూరం గురించి ప్రభుత్వ మార్గదర్శకత్వాన్ని విచ్ఛిన్నం చేసినందుకు తన మునుపటి క్షమాపణను పునరుద్ఘాటించారు. .

ట్విట్టర్‌లో పోస్ట్ చేసిన ఒక వీడియోలో, హాంకాక్ ఇలా అన్నాడు: “ఆరోగ్యం మరియు సామాజిక సంరక్షణ కోసం రాష్ట్ర కార్యదర్శి పదవికి రాజీనామా చేయడానికి నేను ప్రధానిని చూశాను.

“ఈ దేశంలో ప్రతి ఒక్కరూ చేసిన, మీరు చేసిన, మరియు మనలో చేసిన అపారమైన త్యాగాలను నేను అర్థం చేసుకున్నాను హో ఈ నిబంధనలను పాటించవలసి వచ్చింది మరియు అందుకే నేను రాజీనామా చేయాల్సి వచ్చింది. ” 42 ఏళ్ల వివాహితుడైన కన్జర్వేటివ్ పార్టీ ఎంపి తన ఆరోగ్య మరియు సామాజిక సంరక్షణ శాఖ (డిహెచ్‌ఎస్‌సి) కార్యాలయంలో గినా కోలాడంజెలో (43) ను ముద్దు పెట్టుకున్నట్లు సిసిటివి చిత్రాలు బయటపడిన తరువాత ఇది వచ్చింది. కోలాడంజెలో హాంకాక్ యొక్క పాత స్నేహితుడు మరియు సహోద్యోగి. మే 17 న ప్రత్యేక గృహాల నుండి.

రాజీనామా లేఖలో, హాంకాక్ ఇలా అన్నాడు, “నా వ్యక్తిగత జీవితం మనలను నడిపించే ఒంటరి మనసుల దృష్టి నుండి దృష్టిని మరల్చడం. ఈ సంక్షోభం నుండి.

“మార్గదర్శకత్వాన్ని ఉల్లంఘించినందుకు నా క్షమాపణను పునరుద్ఘాటించాలనుకుంటున్నాను, మరియు నా కుటుంబం మరియు ప్రియమైన వారిని ఈ విధంగా ఉంచినందుకు క్షమాపణలు కోరుతున్నాను. ఈ సమయంలో నా పిల్లలతో నేను కూడా ఉండాల్సిన అవసరం ఉంది. “కోవిడ్ లాక్డౌన్ మార్గదర్శకత్వంపై ప్రజల నమ్మకాన్ని దెబ్బతీసినందుకు రాజీనామా చేయమని ప్రతిపక్షాల నుండి మరియు అతని స్వంత టోరీ పార్టీలో అతనిపై పెరుగుతున్న ఒత్తిడిని ఇది అనుసరిస్తుంది.

మహమ్మారికి దేశ ఆరోగ్య ప్రతిస్పందనకు బాధ్యత వహిస్తున్న మంత్రి, ప్రాణాంతక వైరస్‌తో పోరాడటంలో “నిరంతరాయమైన పని” చేసినందుకు జాతీయ ఆరోగ్య సేవ (ఎన్‌హెచ్‌ఎస్) ను ప్రశంసించారు.

“మేము ప్రతి నిర్ణయం సరిగ్గా రాలేదు కాని తెలియనివారిని ఎదుర్కోవడం ఎంత కష్టమో ప్రజలు అర్థం చేసుకుంటున్నారని నాకు తెలుసు, మనం ఎదుర్కొన్న స్వేచ్ఛ, శ్రేయస్సు మరియు ఆరోగ్యం మధ్య కష్టసాధ్యమైన ఒప్పందాలను ఏర్పరుస్తుంది, ”అని ఆయన అన్నారు.

“బ్రిటన్ అధికంగా ఉన్న NHS యొక్క విపత్తును నివారించినందుకు నేను చాలా గర్వపడుతున్నాను మరియు దూరదృష్టి మరియు అద్భుతమైన విజ్ఞాన శాస్త్రం ద్వారా మేము టీకా ప్రయత్నంలో ప్రపంచాన్ని నడిపించాము, కాబట్టి మేము సాధారణ స్థితికి తిరిగి వచ్చే అంచున నిలబడతాము” అని ఆయన చెప్పారు.

“కోవిడ్ -19 బెరీవ్డ్ ఫ్యామిలీస్ ఫర్ జస్టిస్” అనే ప్రచార బృందం బోరిస్ జాన్సన్ హాంకాక్‌ను అంగీకరించడం ద్వారా తన మద్దతును వివరించింది. క్షమాపణ మరియు వైరస్ కారణంగా ప్రియమైన వారిని కోల్పోయిన కుటుంబాలకు శుక్రవారం “విషయం మూసివేయబడింది” అని ప్రకటించారు.

హాంకాక్ బోలు ఎముకల భార్య మార్తాను వివాహం చేసుకుని 15 సంవత్సరాలు మరియు వారు ముగ్గురు పిల్లలు కలిసి ఉన్నారు. ‘ది సన్’ లోని చిత్రాలు వివాహిత గినా కోలాడంజెలోతో వివాహేతర సంబంధానికి సంబంధించిన సాక్ష్యాలను చూపించాయి, వీరిని DHSC వెబ్‌సైట్‌లో నాన్-ఎగ్జిక్యూటివ్ డైరెక్టర్‌గా జాబితా చేశారు. ఆక్స్ఫర్డ్ విశ్వవిద్యాలయంలో వారి విద్యార్థి రోజుల నుండి ఈ జంట దగ్గరగా ఉన్నట్లు చెబుతారు.

హాంకాక్‌ను ఆరోగ్య కార్యదర్శిగా బ్రిటిష్ మాజీ ప్రధాని థెరిసా మే 2018 లో నియమించారు మరియు దాదాపు మూడు సంవత్సరాలు ఈ పదవిలో ఉన్నారు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleగుజరాత్ జూన్ 30 టీకాల గడువుపై వ్యాపారులు ఎరుపు రంగులో ఉన్నారు
Next articleకోవిడ్ -19 టీకా: భారతదేశం రోజుకు 64 లక్షలకు పైగా టీకాలు వేస్తుంది
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ENG vs SL 3rd T20I: T20I సిరీస్‌లో క్లీన్ స్వీప్ పూర్తి చేయడానికి ఇంగ్లాండ్ శ్రీలంకను ఓడించింది

డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్: న్యూజిలాండ్‌పై భారత్‌కు ఏమి తప్పు జరిగిందో సచిన్ టెండూల్కర్ వెల్లడించారు

Recent Comments