HomeBUSINESSప్రతిపాదిత ఇ-కామర్స్ నిబంధనల గురించి కొన్ని రాష్ట్రాలు ఆందోళన చెందుతున్నాయి, ఉద్యోగాలపై ప్రతికూల ప్రభావం చూపుతాయని,...

ప్రతిపాదిత ఇ-కామర్స్ నిబంధనల గురించి కొన్ని రాష్ట్రాలు ఆందోళన చెందుతున్నాయి, ఉద్యోగాలపై ప్రతికూల ప్రభావం చూపుతాయని, ఎంఎస్‌ఎంఇలు

కొన్ని రాష్ట్రాలు, ఎక్కువగా బిజెపియేతర పార్టీలచే పాలించబడుతున్నాయి, తప్పుగా అమ్మడం తనిఖీ చేయడానికి కేంద్ర వినియోగదారుల వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖ ప్రతిపాదించిన కొత్త ఇ-కామర్స్ నిబంధనల గురించి భయపడుతున్నాయి. మరియు మోసపూరిత డిస్కౌంట్లు, ఇటీవలి సంవత్సరాలలో వివిధ డిజిటల్ ప్లాట్‌ఫారమ్‌లచే సృష్టించబడిన MSME లకు ఉద్యోగాలు మరియు మార్కెట్ ప్రాప్యతపై ప్రతికూల ప్రభావం ఉంటుందని వారు భయపడుతున్నారు. కన్స్యూమర్ ప్రొటెక్షన్ (ఇ-కామర్స్) నిబంధనలు, 2020 లో ఏవైనా మార్పులు వారి ఆర్థిక వృద్ధికి

మరియు ఆదాయ సేకరణకు ఆటంకం కలిగించకుండా ఉండటానికి ప్రతిపాదిత నిబంధనలలో బలమైన భద్రతా చర్యలను సూచించడానికి ఈ రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలు ప్రణాళికలు వేస్తున్నాయి. , ఆ రాష్ట్రాల అధికారులు తెలిపారు.

అయినప్పటికీ, వారి సూచనలు మొత్తం వినియోగదారుల రక్షణ చట్రాన్ని పెంచే ప్రతిపాదిత నిబంధనల ప్రకారం రావు అని గుర్తుంచుకోవాలి.

గుర్తించటానికి నిరాకరిస్తున్న ఈ అధికారులు, ఇది సున్నితమైన విషయం అని, వినియోగదారుల ఆసక్తిని కాపాడటం ఉద్యోగాలు, ఎంఎస్‌ఎంఇలు మరియు లక్షలాది స్వయం ఉపాధి వ్యక్తుల రక్షణ వంటి ముఖ్యమైనదని వినియోగదారుల ఆసక్తిని కాపాడటం చాలా ముఖ్యం అని అన్నారు. చేతివృత్తులవారు, చేనేత కార్మికులు మరియు వ్యవసాయంలో ఉన్నవారు మరియు అనుబంధ రంగాలతో సహా ఇ-కామర్స్ రంగం వృద్ధి నుండి ఎంతో ప్రయోజనం పొందుతున్నారు.

ముసాయిదా నిబంధనలపై అధికారిక సూచనలు జూలై 6 వరకు సూచనలను ఆహ్వానించిన కేంద్రానికి అందజేస్తామని, అన్ని సమస్యలను చర్చించిన తరువాత మరియు అన్ని వాటాదారులను సంప్రదించిన తరువాత చేస్తామని అధికారులు తెలిపారు.

వివిధ ఇ-కామర్స్ ప్లాట్‌ఫామ్‌లలో పెట్టుబడులు పెట్టిన లేదా వారితో వ్యాపారం చేస్తున్న పెద్ద సంఖ్యలో విదేశీ మరియు దేశీయ పెట్టుబడిదారులు మరియు ఇతర వ్యాపార సంస్థలు కూడా కొన్ని ప్రతిపాదిత విషయంలో జాగ్రత్తగా ఉండాలని చెబుతారు ‘పతనం-వెనుక బాధ్యత’, ఫ్లాష్ అమ్మకాలు లేదా లోతైన తగ్గింపు మరియు డేటా భాగస్వామ్యం వంటి నియమాలు.

వారి భయాలలో వారి ప్లాట్‌ఫామ్‌లలో విక్రయించే వస్తువులు మరియు సేవల కోసం ఆన్‌లైన్ రిటైలర్లకు ఎక్కువ బాధ్యతలు ఉన్నాయి, ఇవి ఇ-కామర్స్ ప్లేయర్‌ల నిధులను సమీకరించే సామర్థ్యాన్ని కూడా ప్రభావితం చేస్తాయి మరియు ఇప్పటికే ఉన్న మరియు కాబోయే పెట్టుబడిదారులు తమ రాబడిని కాపాడటానికి అదనపు చర్యలు తీసుకోవాలి.

అమెజాన్ మరియు వాల్‌మార్ట్ / ఫ్లిప్‌కార్ట్ వంటి ప్రధాన ఇ-కామర్స్ ప్లేయర్‌లు, కొన్ని పరిశ్రమ సంస్థలు కూడా సమర్పించే అవకాశం ఉంది ఈ ప్రతిపాదనలపై వారి అభిప్రాయాలు త్వరలో.

బిజెపి పాలన లేని పెద్ద రాష్ట్రానికి చెందిన ఒక సీనియర్ అధికారి మాట్లాడుతూ, ప్రతిపాదిత నియమాలు రాష్ట్ర వ్యాపార పర్యావరణ వ్యవస్థను భంగపరుస్తాయనే అభిప్రాయం ఉంది, ముఖ్యంగా ఎంఎస్‌ఎంఇలు మరియు చిన్న పారిశ్రామికవేత్తలకు సంబంధించి వినియోగదారుల ఆసక్తిని కాపాడుకోకుండా ఎంపికలను పరిమితం చేయండి.

అమెజాన్ మరియు ఫ్లిప్‌కార్ట్ – మరియు అది వేలాది కోట్ల రూపాయల వరకు నడుస్తుంది, అయితే వ్యాపారాలు, స్వయం ఉపాధి వ్యక్తులు, గిడ్డంగులు, రైతులు మొదలైన పెద్ద గొలుసు ఉంది మరియు ఈ వేదికలు ఇటీవలి సంవత్సరాలలో లక్షలాది ఉద్యోగాలను సృష్టించాయి.

వివిధ చర్యలలో, ముసాయిదా సవరణలు మోసపూరిత ఫ్లాష్ అమ్మకాలను నిషేధించడం మరియు ఇ-కామర్స్ ప్లాట్‌ఫామ్‌లపై వస్తువులు మరియు సేవలను తప్పుగా అమ్మడం వంటివి ప్రతిపాదించాయి.

శోధన ఫలితాలను మార్చడం ద్వారా తప్పుదారి పట్టించే వినియోగదారులపై నిషేధం, మరియు చీఫ్ కంప్లైయెన్స్ ఆఫీసర్ మరియు రెసిడెంట్ గ్రీవెన్స్ ఆఫీసర్ నియామకం ఇతర సవరణలు ప్రతిపాదించబడుతున్నాయి.

ఏదైనా చట్టం ప్రకారం నేరాలను నివారించడం, గుర్తించడం మరియు దర్యాప్తు చేయడం మరియు ప్రాసిక్యూషన్ చేయడం కోసం ప్రభుత్వ సంస్థ నుండి ఆర్డర్ అందిన 72 గంటలకు మించని సమాచారాన్ని ఇ-కామర్స్ సంస్థలు కూడా అందించాలి. ప్రతిపాదిత సవరణల ప్రకారం.

కన్స్యూమర్ ప్రొటెక్షన్ (ఇ-కామర్స్) నిబంధనలు, 2020 మొదట గత ఏడాది జూలైలో తెలియజేయబడింది. వారి ఉల్లంఘనలు వినియోగదారుల రక్షణ చట్టం, 2019 ప్రకారం జరిమానా చర్యను ఆకర్షిస్తాయి.

ఇ-కామర్స్ నిబంధనల నోటిఫికేషన్ తరువాత, బాధిత వినియోగదారులు, వ్యాపారులు మరియు సంఘాల నుండి అనేక ప్రాతినిధ్యాలను అందుకున్నట్లు ప్రభుత్వం తెలిపింది “ఇ-కామర్స్ పర్యావరణ వ్యవస్థలో విస్తృతమైన మోసం మరియు అన్యాయమైన వాణిజ్య పద్ధతులపై ఫిర్యాదు చేయడం.”

కీలకమైన సవరణలలో, అటువంటి ప్లాట్‌ఫామ్‌లలో అందించే వస్తువులు మరియు సేవలను తప్పుగా అమ్మడంపై నిషేధాన్ని ప్రభుత్వం ప్రతిపాదించింది. ‘క్రాస్ సెల్లింగ్’లో నిమగ్నమయ్యే వారు ప్రముఖంగా ప్రదర్శించబడే వినియోగదారులకు తగిన ప్రకటనలను అందించాలి.

ఇ-కామర్స్ ప్లాట్‌ఫామ్‌లపై ‘ఫ్లాష్ అమ్మకాలను’ నిషేధించాలని ప్రభుత్వం ప్రయత్నిస్తుంది “సాంకేతిక పరిజ్ఞానం ఉపయోగించి సాధారణ వ్యాపార కోర్సును మోసపూరితంగా అడ్డుకోవడం ద్వారా ఇటువంటి అమ్మకాలు నిర్వహించబడితే, పేర్కొన్న విక్రేత లేదా అమ్మకందారుల సమూహం ప్లాట్‌ఫారమ్‌లో వస్తువులు లేదా సేవలను విక్రయించడానికి అటువంటి సంస్థచే నిర్వహించబడుతుంది. ”

అయితే, “సంప్రదాయ ఇ-కామర్స్ ఫ్లాష్ అమ్మకాలు నిషేధించబడవు. కస్టమర్ ఎంపికను పరిమితం చేసే, ధరలను పెంచే మరియు ఒక స్థాయిని నిరోధించే నిర్దిష్ట ఫ్లాష్ అమ్మకాలు లేదా బ్యాక్-టు-బ్యాక్ అమ్మకాలు మాత్రమే నిషేధించబడ్డాయి. మైదానం అనుమతించబడదు. ”

“… కొన్ని ఇ-కామర్స్ సంస్థలు ‘బ్యాక్ టు బ్యాక్’ లేదా ‘ఫ్లాష్’ అమ్మకాలలో పాల్గొనడం ద్వారా వినియోగదారు ఎంపికను పరిమితం చేయడంలో నిమగ్నమై ఉన్నాయి, ఇందులో ఒక ప్లాట్‌ఫారమ్‌లో విక్రయించే ఒక విక్రేత ఏదీ తీసుకెళ్లడు జాబితా లేదా ఆర్డర్ నెరవేర్పు సామర్ధ్యం కానీ ప్లాట్‌ఫాం ద్వారా నియంత్రించబడే మరొక విక్రేతతో ‘ఫ్లాష్ లేదా బ్యాక్-టు-బ్యాక్’ ఆర్డర్‌ను ఉంచుతుంది, “అని ఇది తెలిపింది.

ఇది ఒక స్థాయి ఆట మైదానాన్ని నిరోధిస్తుంది మరియు చివరికి కస్టమర్ ఎంపికను పరిమితం చేస్తుంది మరియు ధరలను పెంచుతుంది కాబట్టి ఇటువంటి అమ్మకాలు అనుమతించబడవు అని మంత్రిత్వ శాఖ తెలిపింది.

ప్రతిపాదిత సవరణ ‘ఫ్లాష్ సేల్’ను నిర్వచిస్తుంది, ఇ-కామర్స్ సంస్థ గణనీయంగా తగ్గించిన ధరలు, అధిక తగ్గింపులు లేదా ముందే నిర్ణయించిన కాలానికి అలాంటి ఇతర ప్రచార ఆఫర్‌ల వద్ద నిర్వహించింది.

ఒక విక్రేత వస్తువులు లేదా సేవలను అందించడంలో విఫలమైన సందర్భంలో వినియోగదారులు ప్రతికూలంగా ప్రభావితం కాదని నిర్ధారించడానికి ప్రతి మార్కెట్ ఇ-కామర్స్ సంస్థకు ‘పతనం-వెనుక బాధ్యత’ ను ప్రభుత్వం ప్రతిపాదించింది. అటువంటి విక్రేత నిర్లక్ష్య ప్రవర్తనకు.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ENG vs SL 3rd T20I: T20I సిరీస్‌లో క్లీన్ స్వీప్ పూర్తి చేయడానికి ఇంగ్లాండ్ శ్రీలంకను ఓడించింది

డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్: న్యూజిలాండ్‌పై భారత్‌కు ఏమి తప్పు జరిగిందో సచిన్ టెండూల్కర్ వెల్లడించారు

Recent Comments