HomeBUSINESSచూడండి: ఆ మిక్స్‌టేప్‌ల గురించి మిక్స్‌గివింగ్‌లు లేవు

చూడండి: ఆ మిక్స్‌టేప్‌ల గురించి మిక్స్‌గివింగ్‌లు లేవు

సారాంశం

మిలీనియల్స్, ఒకసారి ఆడియో క్యాసెట్ అని పిలువబడే ఒక విషయం మీరు చూశారు. ఇది సంగీతాన్ని నిల్వ చేయడానికి మరియు ప్లే చేయడానికి ఉపయోగించబడింది – రిబ్బన్ లాంటి టేప్‌లో. మరియు ఒక అమ్మాయికి మిక్స్‌టేప్ ఇవ్వడం – టేప్‌లో రికార్డ్ చేసిన పాటల సంకలనం – నిబద్ధత యొక్క గొప్ప ప్రదర్శన.

1990 ల చివరలో శృంగారానికి సమయం. ఒక అమ్మాయి కోసం మీరు చేయగలిగే అతి చిన్న విషయం ఏమిటంటే, ఆమె పువ్వులు మరియు చాక్లెట్లు ఇవ్వడం. మీకు మెదళ్ళు ఉంటే, మీరు ఆమెకు ఒక పద్యం వ్రాస్తారు. మీరు అలా చేయకపోతే, మీరు కార్డ్ షాపుకి వెళ్లి, ఒకదాన్ని కాపీ చేసి ఆమెకు ఇవ్వండి. కానీ ఇప్పటివరకు మీరు చేయగలిగిన అత్యంత శృంగారమైన విషయం ఏమిటంటే ఆమెకు మిక్స్ టేప్ ఇవ్వడం. నన్ను వివిరించనివ్వండి.

మిలీనియల్స్, ఒకసారి ఆడియో క్యాసెట్ అని పిలువబడే ఒక విషయం మీరు చూస్తారు. ఇది సంగీతాన్ని నిల్వ చేయడానికి మరియు ప్లే చేయడానికి ఉపయోగించబడింది – రిబ్బన్ లాంటి టేప్‌లో. మరియు ఒక అమ్మాయికి మిక్స్‌టేప్ ఇవ్వడం – టేప్‌లో రికార్డ్ చేసిన పాటల సంకలనం – నిబద్ధత యొక్క గొప్ప ప్రదర్శన. ఈ రోజు యొక్క పరికరంలోకి లాగండి -23-mp3s కాదు. ఆమె ప్రేమించిన అన్ని పాటలను మీరు కనుగొనవలసి వచ్చింది – లేదా ఆమె ప్రేమిస్తుందని అనుకున్నారు. ఆ పాటలతో ఆడియోటేపులు ఏవి ఉన్నాయో తెలుసుకోవడానికి మీరు మీ స్నేహితులను పిలవవలసి వచ్చింది.

మీ స్నేహితులను పిలవడం కూడా సులభం కాదు. గుర్తుంచుకోండి, మొబైల్ ఫోన్లు లేవు, కానీ డయల్-అప్‌లు. మరియు మీరు మధ్యతరగతి కుటుంబం నుండి వచ్చినట్లయితే, మీ తల్లి ఫోన్‌కు తాళం వేసింది. పాస్‌కోడ్ కాదు, అసలు ప్యాడ్‌లాక్. కాబట్టి, మీరు మీ స్నేహితులతో సమావేశమయ్యే వరకు వేచి ఉండాల్సి వచ్చింది – శారీరకంగా, వాట్సాప్ లేనందున – పాటల కోసం వారిని అడగండి. కానీ మీరు ఆ పాటలు అడిగినప్పుడు, మీరు మీ ఆత్మగౌరవాన్ని కోల్పోయారు. 18 ఏళ్ల డ్యూడ్ తన స్నేహితుల వద్దకు వెళ్లి, ‘హే, ఉమ్, మీకు’ నా కోసం మీ ప్రేమను మార్చడానికి ఏమీ లేదు ‘అని g హించుకోండి. వ్యంగ్యం ఏమిటంటే, వాటిలో ప్రతి ఒక్కటి ఆ చీజీ పాటలను కలిగి ఉన్నాయి, కానీ దానిని అంగీకరించే ముందు హేయమైనవి.

ముఖ్యంగా, ఈ పాటలను కలిగి ఉన్న 15 వేర్వేరు టేపులను పట్టుకోవడం అంటే, మనం వేగంగా ముందుకు సాగడం లేదా రివైండ్ చేయడం, పాజ్ చేయడం, ప్లే చేయడం, ఆపడం… మరొక పాట కోసం మరొక క్యాసెట్‌తో విధానాన్ని పునరావృతం చేయడం. విషయాలు ఇంకా అన్వేషణాత్మకంగా ఉంటే, మీరు ఆమెకు 60 నిమిషాల టేప్ పొందుతారు. తీవ్రంగా ఉంటే, 90 నిమిషాలు.

90 వ దశకంలో, ‘పెన్సిల్’ అని పిలువబడే వస్తువు ఇప్పటికీ ఉంది. ఇది ప్రధానంగా ‘రచన’ అనే కార్యాచరణకు ఉపయోగించబడింది. టేప్-రికార్డర్ యొక్క ఫాస్ట్-ఫార్వర్డ్ లేదా రివైండ్ బటన్ వంకీగా ఉంటే, ఒకరు ఈ పెన్సిల్ వస్తువును తీసుకొని, క్యాసెట్‌లోని రెండు పొడవైన కమ్మీలలో ఒకదానిలో అతుక్కొని, దాని చుట్టూ తిప్పండి, తద్వారా టేప్ యొక్క రిబ్బన్‌ను మాన్యువల్‌గా రివైండ్ చేయడం లేదా వేగంగా ఫార్వార్డ్ చేయడం.

పాటలను రికార్డ్ చేయడానికి, మాకు రెండు-ఇన్-వన్స్ అనే పరికరాలు ఉన్నాయి. పాట ఉన్న టేప్‌ను మీరు ఒక డెక్‌లో ఉంచారు. మరొకటి, మీరు పాటను రికార్డ్ చేయాలనుకుంటున్న ఖాళీ టేప్‌ను ఉంచారు. ఒక వైపు ప్లే బటన్, మరొక వైపు ప్లే అండ్ రికార్డ్ బటన్ ఉన్నాయి. మీరు సైనిక ఖచ్చితత్వంతో వారిద్దరినీ నొక్కాలి.

ఇవన్నీ తలక్రిందులుగా – మిక్స్‌టేప్ గ్రహీత సంగీతంలో మీ అభిరుచిని (ఆమె నమ్ముతున్నది) పరిశీలించడమే కాకుండా, మీ కంటి-చేతి సమన్వయం అని నిర్ధారిస్తుంది నమ్మదగినది, మరియు మీరు తెలివితక్కువవారు కాదు. అంకుల్-జిగా కనిపించే ప్రమాదంలో, ఈ రోజు, విషయాలు చాలా భిన్నంగా ఉన్నాయి. ఈ రోజు, మీరు ఎప్పుడైనా చాలా బోరింగ్ పార్టీలో ఉండవచ్చు, కాని ఐదుగురు వ్యక్తులు ఒకచోట చేరి, ఒక పిక్చర్ క్లిక్ చేసి, ఇన్‌స్టాలో ఉంచండి మరియు ‘ఓహ్ మై గాడ్… గత రాత్రి

!’ అయ్యో, నా ఉద్దేశ్యం, ‘OMG…. గత రాత్రి EPIC! ‘

ఇక్కడ ‘ఎపిక్’ అనే పదాన్ని ఎంత పెద్దగా ఉపయోగించినా నాకు అర్థం కాలేదు. రామాయణం ఒక ఇతిహాసం. ఇలియడ్ ఒక ఇతిహాసం. మీరు త్రాగి, సోఫాలో ప్రయాణించడం ఒకే సాహిత్య ప్రక్రియ కాదు, చేయగలదా?

నేను డిజిటల్ ప్రపంచంలో నివసిస్తున్న అనలాగ్ మనిషిని మరియు సంబంధాల సలహా ఇవ్వడానికి అర్హత లేదు. ముఖ్యంగా మనకన్నా ఎక్కువ సృజనాత్మక, తెలివైన, అవగాహన మరియు ప్రాపంచిక జ్ఞానం ఉన్న తరానికి. కానీ నాకు ఒక విషయం ఖచ్చితంగా తెలుసు – మీరు ఎవరికైనా ఇవ్వగల గొప్ప బహుమతి మీ సమయం. మీరు ఇంకా iffy అయితే 60 నిమిషాల మిక్స్ టేప్ రూపంలో. మీరు తీవ్రంగా ఉంటే 90 నిమిషాల సమయం. నేను ఇప్పుడే తనిఖీ చేసాను. A TDK 90 నిమిషాల ఆడియో క్యాసెట్ ఆన్‌లైన్‌లో 2 1,290 ఖర్చు అవుతుంది. హెల్, నేను ఇంకా సంబంధం కోసం సిద్ధంగా ఉన్నానని అనుకోను.

ETPrime కథలు రోజు

ఇంకా చదవండి

Previous articleకోవిడ్ మధ్య కిరానా షాపులు టెక్ టానిక్స్ తీసుకుంటాయి
Next articleభారతదేశ సాంకేతిక నాయకులు కొత్త డిజిటల్ పరిష్కారాలకు వేగంగా లాగిన్ అవుతారు
RELATED ARTICLES

కోవిడ్ మధ్య కిరానా షాపులు టెక్ టానిక్స్ తీసుకుంటాయి

సముద్రం కింద 6,000 మీటర్ల ఖనిజ నిల్వలను అన్వేషించడానికి మరియు తీయడానికి ఇండియా ఇంక్

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

కనికరంలేని రొనాల్డో బెల్జియం ముందు పోర్చుగల్‌ను మళ్లీ విశ్వసించేలా చేస్తుంది

वर्ल्ड टेस्ट चैंपियनशिप की बेस्ट X- XI, रोहित शामिल का

Recent Comments