HomeGENERALకరోనావైరస్ ఇండియా లైవ్ అప్‌డేట్స్: టీఎం డ్రైవ్‌ను పీఎం మోడీ సమీక్షించారు, ఎన్జీఓలను పాల్గొనవలసిన అవసరాన్ని...

కరోనావైరస్ ఇండియా లైవ్ అప్‌డేట్స్: టీఎం డ్రైవ్‌ను పీఎం మోడీ సమీక్షించారు, ఎన్జీఓలను పాల్గొనవలసిన అవసరాన్ని నొక్కిచెప్పారు

ఒక సమావేశంలో ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ. (ఫోటో: ANI)

కరోనావైరస్ భారతదేశం ప్రత్యక్ష నవీకరణలు: ఈ వారం కోవిడ్ వ్యాక్సిన్ పెరిగిన వేగంతో సంతృప్తిని వ్యక్తం చేస్తున్న ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ శనివారం దీనిని కొనసాగించడం చాలా ముఖ్యం మరియు అండర్లైన్ చేశారు డ్రైవ్‌ను విస్తరించడానికి ఎన్జీఓలు మరియు ఇతర సంస్థలను పాల్గొనవలసిన అవసరం ఉందని పిటిఐ నివేదించింది. రోగనిరోధకత కార్యక్రమం యొక్క పురోగతిని స్టాక్ తీసుకునేటప్పుడు, ఏ ప్రాంతంలోనైనా పెరుగుతున్న అంటువ్యాధులను గుర్తించడానికి మరియు కలిగి ఉండటానికి పరీక్ష చాలా ముఖ్యమైన సాధనంగా ఉన్నందున పరీక్ష వేగం తగ్గకుండా చూసేందుకు రాష్ట్రాలతో కలిసి పనిచేయాలని అధికారులను ఆదేశించారు.

ఐసిఎంఆర్ శనివారం మాట్లాడుతూ భారతదేశం నిర్వహించే మైలురాయిని సాధించింది 40 కోట్ల COVID-19 పరీక్షలు , జూన్ నెలలో రోజుకు సగటున 18 లక్షలకు పైగా పరీక్షలు. శుక్రవారం వరకు దేశవ్యాప్తంగా 40,18,11,892 నమూనాలను భారత్ పరీక్షించిందని తెలిపింది.

భారతదేశం 48,698 కొత్త

కేంద్ర ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ గణాంకాల ప్రకారం కోవిడ్ -19 కేసులు మరియు శనివారం 1,183 మరణాలు.

మొత్తం కరోనావైరస్ దేశంలో ఇప్పుడు 3,01,83,143 కేసులు ఉండగా, మొత్తం మరణాల సంఖ్య 3,94,493 కు చేరుకుంది. దేశంలో ప్రస్తుతం 5,95,565 క్రియాశీల కేసులు ఉండగా, 2,91,93,085 మంది ఈ వ్యాధి నుండి కోలుకున్నారని మంత్రిత్వ శాఖ తెలిపింది.

ఇంతలో, కేంద్ర మంత్రులు అమిత్ సహా సీనియర్ బిజెపి నాయకులు న్యూ Delhi ిల్లీలోని పార్టీ ప్రధాన కార్యాలయంలో శనివారం షా, రాజ్‌నాథ్ సింగ్, పార్టీ అధ్యక్షుడు జెపి నడ్డా పిటిఐ నివేదించబడింది. COVID-19 టీకా వ్యాయామం నుండి వివిధ పాలన మరియు రాజకీయ విషయాల వరకు అనేక సమస్యలపై అధికార పార్టీ నాయకులు కొంతకాలంగా చర్చలు జరుపుతున్నారు.

శుక్రవారం, ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ శుక్రవారం తెలిపింది అత్యంత ప్రసారం చేయగల కరోనావైరస్ యొక్క డెల్టా వేరియంట్ దేశంలోని కనీసం 174 జిల్లాల్లో ఉంది – మరియు దాని ఉప-వంశం, డెల్టా ప్లస్ , 10 రాష్ట్రాల్లోని 48 నమూనాలలో కనుగొనబడింది. ఏప్రిల్-మే నెలల్లో రెండవ తరంగ అంటువ్యాధులకు డెల్టా వేరియంట్ ప్రధాన కారణమని ప్రభుత్వం తెలిపింది. మార్చిలో దేశవ్యాప్తంగా 52 జిల్లాల్లో ఈ వేరియంట్ ఉందని, జూన్ నాటికి 174 జిల్లాలకు వ్యాపించిందని మంత్రిత్వ శాఖ విడుదల చేసిన డేటా చూపించింది.

ఐసిఎంఆర్ 500 కి పైగా జిల్లాలు ఇప్పుడు 5 శాతం కంటే తక్కువ పరీక్షా సానుకూలతను నివేదిస్తున్నప్పటికీ, అంటువ్యాధి యొక్క రెండవ తరంగం ముగిసిందని not హించరాదని చీఫ్ డాక్టర్ బలరామ్ భార్గవ హెచ్చరించారు.

లైవ్ బ్లాగ్

కరోనావైరస్ ఇండియా లైవ్ అప్‌డేట్స్: భారతదేశం 48,698 కొత్త కోవిడ్ -19 కేసులు, 1183 మరణాలు; కరోనావైరస్ యొక్క డెల్టా ప్లస్ వేరియంట్ 10 రాష్ట్రాల్లోని 48 నమూనాలలో కనుగొనబడింది, డెల్టా ఇప్పుడు 174 జిల్లాల్లో ఉంది; పిల్లలపై కోవోవాక్స్ విచారణకు సీరం అనుమతి కోరింది. తాజా నవీకరణల కోసం ఈ స్థలాన్ని అనుసరించండి.

ముంబైలో లబ్ధిదారునికి కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్ మోతాదు వస్తుంది. (ఎక్స్‌ప్రెస్ ఫోటో అమిత్ చక్రవర్తి)

రెండవ కోవిడ్ -19 వేవ్ తర్వాత వారాలు ఉప్పెనకు దారితీశాయి వైద్య ఆక్సిజన్‌కు డిమాండ్, ఆక్సిజన్ మొక్కల మౌలిక సదుపాయాలు , లోతైన జిల్లాలు మరియు మారుమూల ప్రాంతాలు రాష్ట్రాలలో వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతున్నాయి.

కేంద్రం లక్ష్యంగా ఉంది ఆగస్టు చివరి నాటికి 1500 ప్లాంట్లలో, దేశంలోని ప్రతి జిల్లాలో ఇలాంటి రెండు ప్లాంట్లకు ఎక్కువ లేదా తక్కువ అనువాదం చేస్తున్నట్లు అధికారులు తెలిపారు.

జాతీయ రహదారులు ప్లాంట్ల కోసం పౌర మౌలిక సదుపాయాలను (గదులు) నిర్మించే పనిని అథారిటీ ఆఫ్ ఇండియా (ఎన్‌హెచ్‌ఏఐ) కు అప్పగించారు, మరో రెండు ఏజెన్సీలైన సెంట్రల్ పబ్లిక్ వర్క్స్ డిపార్ట్‌మెంట్ (సిపిడబ్ల్యుడి) మరియు నేషనల్ బిల్డింగ్స్ కన్స్ట్రక్షన్ కార్పొరేషన్ (ఎన్‌బిసిసి) కూడా తీసుకువచ్చారు.

PM-CARES ఫండ్ నుండి డబ్బు మంజూరు చేయబడింది మరియు ఆక్సిజన్ ప్లాంట్ల నుండి ఆసుపత్రులకు పైపులైన్లు వేయడానికి అదనపు అనుమతి కోసం అవకాశం ఉంది

© IE ఆన్‌లైన్ మీడియా సర్వీసెస్ ప్రైవేట్ లిమిటెడ్

ఇంకా చదవండి

Previous articleభారతదేశంలోని అనేక క్లిష్టమైన సమస్యలను డ్రోన్లు ఎలా పరిష్కరిస్తాయని భావిస్తున్నారు
RELATED ARTICLES

భారతదేశంలోని అనేక క్లిష్టమైన సమస్యలను డ్రోన్లు ఎలా పరిష్కరిస్తాయని భావిస్తున్నారు

సజన్ ప్రకాష్ ఒలింపిక్ 'ఎ' కట్ చేసిన తొలి భారత ఈతగాడు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

భారతదేశంలోని అనేక క్లిష్టమైన సమస్యలను డ్రోన్లు ఎలా పరిష్కరిస్తాయని భావిస్తున్నారు

సజన్ ప్రకాష్ ఒలింపిక్ 'ఎ' కట్ చేసిన తొలి భారత ఈతగాడు

Recent Comments