HomeGENERALమాజీ మహా సిఎం దేవేంద్ర ఫడ్నవిస్‌ను చక్కా జామ్ నిరసన సందర్భంగా నాగ్‌పూర్ పోలీసులు అదుపులోకి...

మాజీ మహా సిఎం దేవేంద్ర ఫడ్నవిస్‌ను చక్కా జామ్ నిరసన సందర్భంగా నాగ్‌పూర్ పోలీసులు అదుపులోకి తీసుకున్నారు

చివరిగా నవీకరించబడింది:

నిరసన కార్యక్రమానికి ముందు, నాగ్‌పూర్‌లో కవాతుకు నాయకత్వం వహిస్తున్న దేవేంద్ర ఫడ్నవిస్, ఒబిసిలకు రాజకీయ రిజర్వేషన్లను పునరుద్ధరిస్తామని బిజెపి ప్రతిజ్ఞ చేసినట్లు చెప్పారు.

చిత్రం- republicworld.com

శనివారం బిజెపి ‘చక్కా జామ్ నిరసన’ సందర్భంగా మహారాష్ట్ర మాజీ ముఖ్యమంత్రి దేవేంద్ర ఫడ్నవిస్‌ను నాగ్‌పూర్ పోలీసులు అదుపులోకి తీసుకున్నారు. రిపబ్లిక్ టివి యాక్సెస్ చేసిన విజువల్స్ లో, బిజెపి నాయకుడిని నాగ్పూర్ పోలీసులు అరెస్ట్ వ్యాన్ లోకి రప్పించారు, పెద్ద సమూహాల మధ్య మరియు కుంకుమ పార్టీ పెద్దగా నినాదాలు చేశారు.

రాష్ట్రంలోని ఇతర వెనుకబడిన తరగతుల (ఓబిసి) రిజర్వేషన్ల వరుసపై మహారాష్ట్ర బిజెపి ఈ రోజు ‘చక్క జామ్’ నిర్వహిస్తోంది. నిరసనను నిర్వహించడానికి ముందు, నాగ్‌పూర్‌లో కవాతుకు నాయకత్వం వహిస్తున్న దేవేంద్ర ఫడ్నవిస్ మాట్లాడుతూ, ఒబిసిలకు రాజకీయ రిజర్వేషన్లను పునరుద్ధరిస్తామని బిజెపి ప్రతిజ్ఞ చేసింది. రాబోయే కొద్ది రోజుల్లో ఆందోళనను తీవ్రతరం చేస్తామని ఆయన హామీ ఇచ్చారు.

మహారాష్ట్రలో బిజెపి ‘చక్క జామ్’ నిర్వహిస్తుంది

మహా యొక్క ‘నిష్క్రియాత్మకతను’ తగ్గించడం స్థానిక సంస్థలలో ఓబిసిల హక్కులను పరిరక్షించడంలో వికాస్ అఘాది ప్రభుత్వం, బిజెపి రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు చంద్రకాంత్ పాటిల్ మాట్లాడుతూ జూన్ 26 న 1 లక్షల పార్టీ కార్యకర్తలు, సీనియర్ నాయకుల భాగస్వామ్యంతో రాష్ట్రవ్యాప్తంగా 1,000 ప్రదేశాలలో కుంకుమ పార్టీ నిరసన నిర్వహిస్తుందని చెప్పారు. అన్ని స్థానిక సంస్థలలో ఇతర వెనుకబడిన తరగతులకు (ఓబిసి) 27% రాజకీయ రిజర్వేషన్లు కావాలని దీర్ఘకాలంగా డిమాండ్ చేస్తున్నారు. ఈ వారం ప్రారంభంలో, ఈ విభాగం యొక్క గొడుగు – ఓబిసి జాన్ మోర్చా జూన్ 24 న మహారాష్ట్ర అంతటా నిరసన చేపట్టారు.

ముఖ్యంగా, ఈ విషయం రాజకీయ చర్చకు కేంద్రంగా మారింది జూలై 19 న జరగనున్న ఐదు జిల్లా పరిషత్‌లలోని ఉప ఎన్నిక – ధూలే, నందూర్‌బార్, అకోలా, వాషిమ్ మరియు నాగ్‌పూర్. మేలో, స్థానిక సంస్థల ఎన్నికలలో ఇతర వెనుకబడిన తరగతుల రిజర్వేషన్లను సుప్రీంకోర్టు కొట్టివేసింది స్థానిక సంస్థలలో రిజర్వేషన్ కోటాలో 50% పరిమితిని మించకూడదు. దీని అర్థం రాబోయే స్థానిక సంస్థల ఎన్నికలలో ఓబిసి సమాజానికి ఏ సీటు కేటాయించబడదు.

దీని తరువాత, బిజెపి మహారాష్ట్ర ప్రభుత్వాన్ని రాష్ట్రం పట్టుకున్న “నిర్లక్ష్యం” కు కారణమని ఆరోపించింది. ఎస్సీ తీర్పుకు ప్రభుత్వ సమీక్ష పిటిషన్ బాధ్యత వహిస్తుంది. “ఈ విషయం పట్ల రాష్ట్రం క్షమించరాని నిర్లక్ష్యం కారణంగా ఇది జరిగింది. మహా వికాస్ అగాడి ప్రభుత్వం ఈ విషయం గురించి ఎప్పుడూ తీవ్రంగా ఆలోచించలేదు” అని మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఆరోపించారు.

(ఏజెన్సీ ఇన్‌పుట్‌లతో)

మొదట ప్రచురించబడింది:

ఇంకా చదవండి

Previous articleఫ్రాన్స్: 20 సంవత్సరాల దుర్వినియోగం తరువాత సవతి తండ్రిగా మారిన భర్తను చంపిన మహిళ విముక్తి పొందింది
Next articleపిఎంఎల్‌ఎ కేసులో ఇద్దరు సహాయకులను అరెస్టు చేసిన తర్వాత మాజీ మహా హోంమంత్రి అనిల్ దేశ్‌ముఖ్‌ను ఇడి పిలిపించింది
RELATED ARTICLES

ఆపిల్ డైలీ ప్రభావానికి భయపడుతున్నట్లు చైనా అంగీకరించింది; వ్యవస్థాపకుడు జిమ్మీ లై & కో ఇప్పటికీ జైలులో ఉన్నారు

పిఎంఎల్‌ఎ కేసులో ఇద్దరు సహాయకులను అరెస్టు చేసిన తర్వాత మాజీ మహా హోంమంత్రి అనిల్ దేశ్‌ముఖ్‌ను ఇడి పిలిపించింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఆపిల్ డైలీ ప్రభావానికి భయపడుతున్నట్లు చైనా అంగీకరించింది; వ్యవస్థాపకుడు జిమ్మీ లై & కో ఇప్పటికీ జైలులో ఉన్నారు

పిఎంఎల్‌ఎ కేసులో ఇద్దరు సహాయకులను అరెస్టు చేసిన తర్వాత మాజీ మహా హోంమంత్రి అనిల్ దేశ్‌ముఖ్‌ను ఇడి పిలిపించింది

Recent Comments