HomeGENERALభారత మత్స్యకారులు శ్రీలంక నావికాదళం కాల్పులు జరిపినట్లు ఆరోపించారు, బుల్లెట్ హోల్, మందు సామగ్రి సరఫరా...

భారత మత్స్యకారులు శ్రీలంక నావికాదళం కాల్పులు జరిపినట్లు ఆరోపించారు, బుల్లెట్ హోల్, మందు సామగ్రి సరఫరా చిత్రాలను పంచుకున్నారు

తమిళనాడులోని రామనాథపురం జిల్లాలోని రాంబేశ్వరంలోని పంబన్ ప్రాంతానికి చెందిన మత్స్యకారులు శ్రీలంక నావికాదళం శుక్రవారం ఉదయం కాల్పులు జరిపినట్లు ఆరోపించారు. ఒక మత్స్యకారుల సంఘం నాయకుడి ప్రకారం, వారి పడవలు పంబన్ ప్రాంతం నుండి 15-20 నాటికల్ మైళ్ళ దూరంలో, ద్వీపం దేశ నావికాదళం వారి పడవపై కాల్పులు జరిపినప్పుడు.

” ఉదయం 11 గంటల సమయంలోనే శ్రీలంక నావికాదళ పడవ భారత ఫిషింగ్ బోటుపై కాల్పులు జరిపింది మరియు ఇది చేతితో పట్టుకున్న రైఫిల్ కాదు, అది అమర్చిన తుపాకీ అని సాంప్రదాయ మత్స్యకారుల సమాఖ్య సమన్వయకర్త సిన్నాథంబి WION కి చెప్పారు. సాపేక్షంగా బలమైన ఫైబర్ బోట్ యొక్క శరీరాన్ని కుట్టిన బుల్లెట్ నుండి ఒక మత్స్యకారుడు ఇరుకైన తప్పించుకున్నాడని అతను చెప్పాడు.

కూడా చదవండి | పోర్ట్ బ్లెయిర్ నుండి ఓడ మునిగిపోకుండా తొమ్మిది మంది సిబ్బంది రక్షించబడ్డారని ఇండియన్ కోస్ట్ గార్డ్

మత్స్యకారులు పడవలోని బుల్లెట్ రంధ్రం యొక్క వీడియోలను మరియు అక్కడ నుండి స్వాధీనం చేసుకున్న బుల్లెట్ యొక్క చిత్రాన్ని కూడా పంచుకున్నారు. ఈ దాడుల ధోరణిపై మత్స్యకారుల సమాజానికి తీవ్ర భయాలు ఉన్నాయి మరియు బలహీనమైన చెక్క పడవలపై కాల్పులు జరిపినప్పుడు తీవ్రమైన నష్టం మరియు ప్రాణ నష్టం సంభవిస్తుందని భయపడుతున్నారు. ఈ విషయంలో మత్స్యకారులు, మెరీనా పోలీసులు, మత్స్య శాఖ అధికారుల మధ్య సమావేశం జరిగిందని అర్ధం.

కేంద్రంలో అధికార బిజెపిలో భాగమైన పిఎంకె రాజ్యసభ ఎంపి డాక్టర్ అన్బుమాని రామదాస్ కూడా ఈ విషయం గురించి తమిళంలో ట్వీట్ చేశారు. లంక నావికాదళం జరిపిన కాల్పులు ఖండించదగినవని, ఇలాంటి సంఘటనలను తేలికగా తీసుకోవద్దని కేంద్ర ప్రభుత్వాన్ని కోరారు. తొమ్మిది మంది మత్స్యకారులు గాయపడకుండా తప్పించుకునే అదృష్టవంతులు కాగా, వారి పడవ దెబ్బతింది.

ఒకవేళ ఒకవేళ, ఒకవేళ, ఒకవేళ, (1/3) # ఇండియన్ గోవ్ట్

– డాక్టర్ అన్బుమాని రామడోస్ ( radraramadoss) జూన్ 25, 2021

×

పడవ దెబ్బతిన్నందుకు తగిన పరిహారం కోరినప్పుడు, కామచాతీవు ద్వీపాన్ని తిరిగి పొందటానికి తగిన చర్యలు తీసుకోవాలని రామాదాస్ భారత ప్రభుత్వాన్ని కోరారు. పాక్ జలసంధిలో సముద్ర సరిహద్దులను పరిష్కరించే లక్ష్యంతో “ఇండో-శ్రీలంక మారిటైమ్ అగ్రిమెంట్” కింద మాజీ ప్రధాని ఇందిరా గాంధీ శ్రీలంకకు ఇచ్చారు. సాంప్రదాయకంగా, ఈ ద్వీపం మరియు దాని పరిసర ప్రాంతాలను భారతీయ మరియు లంక మత్స్యకారులు ఫిషింగ్ కోసం ఉపయోగిస్తున్నారు.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

నైక్ మరియు బ్యాంకులు ఎస్ & పి 500 ను ఎత్తండి

సిడ్నీ మొత్తం నగరానికి కోవిడ్ -19 లాక్‌డౌన్‌ను విస్తరించింది: రాష్ట్ర ప్రభుత్వం

మనీలాండరింగ్ కేసులో మహారాష్ట్ర మాజీ హోంమంత్రి అనిల్ దేశ్ ముఖ్ ను ఇడి సమన్లు ​​చేసింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

టోక్యో ఒలింపిక్స్: మో ఫరా చివరి గ్యాస్ బిడ్‌లో అర్హత సాధించడంలో విఫలమైంది

యూరో 2020: “అండర్డాగ్స్” ఆస్ట్రియా ఇటలీపై దోపిడీ కోసం ఆశిస్తోంది

Recent Comments