HomeGENERALతమిళనాడు లాక్డౌన్ జూలై 5 వరకు పొడిగించబడింది; 11 హాట్‌స్పాట్ జిల్లాలకు మరిన్ని సడలింపులు...

తమిళనాడు లాక్డౌన్ జూలై 5 వరకు పొడిగించబడింది; 11 హాట్‌స్పాట్ జిల్లాలకు మరిన్ని సడలింపులు మంజూరు చేయబడ్డాయి

రోజువారీ COVID-19 కేసులు 6,000 మార్కు చుట్టూ తిరుగుతూ, తగ్గుతున్న ధోరణిని చూపిస్తూ, తమిళం నాడు ప్రభుత్వం ప్రస్తుతం ఉన్న లాక్‌డౌన్‌ను జూలై 5 వరకు పొడిగించింది. అయితే, క్రమంగా మెరుగుపడుతున్న పరిస్థితుల దృష్ట్యా, అన్ని జిల్లాలకు వివిధ కొత్త సడలింపులు అందించబడ్డాయి.

కొనసాగుతున్న లాక్‌డౌన్ రాబోయేది జూన్ 28, సోమవారం ఉదయం 6 గంటలకు ముగుస్తుంది. విస్తృతమైన ముందుజాగ్రత్తగా, కొత్త డెల్టా ప్లస్ వేరియంట్ యొక్క తొమ్మిది కేసులు ఉన్నాయని గమనించాలి. యొక్క COVID-19 తమిళనాడులో.

కోవిడ్ కాసేలోడ్స్ ఆధారంగా, ప్రభుత్వం జిల్లాలను హాట్‌స్పాట్‌లు, మితమైన మరియు తక్కువ సంభవం ఉన్న జిల్లాలుగా విభజించింది.

కూడా చదవండి | కొత్త సార్వత్రిక కరోనావైరస్ వ్యాక్సిన్ భవిష్యత్తులో మహమ్మారిని నివారించడంలో సహాయపడుతుంది

ప్రకారం తాజా మార్గదర్శకాలు, 11 హాట్‌స్పాట్ జిల్లాల్లోని షాపులు మరియు సంస్థల పని గంటలు రాత్రి 7 గంటల వరకు పెంచబడ్డాయి. ఈ హాట్‌స్పాట్ జిల్లాలు కోయంబత్తూర్, నీలగిరి, తిరుప్పూర్, ఈరోడ్, సేలం, కరూర్, నమక్కల్, తంజావూర్, తిరువారూర్, నాగపట్నం మరియు మాయిలాదుత్తురై.

చెన్నై మరియు దాని ప్రక్కనే ఉన్న మూడు జిల్లాలైన కాంచీపురం, చెంగల్పట్టు మరియు తిరువల్లూరులో రోజువారీ 400 కంటే తక్కువ కేసులు ఉన్నాయి, ఎక్కువ సంఖ్యలో సడలింపులు అందించబడ్డాయి. ప్రైవేట్ కంపెనీలు 100 శాతం బలంతో పనిచేయగలవు; షాపింగ్ మాల్స్ తెరవగలవు, కానీ ఫుడ్ కోర్టులలో టేక్-అవే మాత్రమే అనుమతించబడుతుంది; బట్టలు అమ్మే పెద్ద ఫార్మాట్ దుకాణాలు, ఆభరణాలు ఎయిర్ కండిషనింగ్ లేకుండా పనిచేయగలవు మరియు 50 శాతం సామర్థ్యాన్ని అనుమతిస్తాయి. దేవాలయాలు మరియు ఇతర ప్రార్థనా స్థలాలు కూడా పనిచేయడానికి అనుమతించబడతాయి. క్రీడా శిక్షణా సౌకర్యాలు / శిబిరాలు పనిచేయగలవు మరియు ప్రేక్షకులు లేకుండా బహిరంగ క్రీడా కార్యక్రమాలు నిర్వహించబడతాయి.

కూడా చదవండి | డెల్టా అత్యంత వేగవంతమైన COVID-19 వేరియంట్ మరియు ఇది చాలా హాని కలిగించే వాటిని ఎంచుకుంటుంది: WHO

మిగిలిన 23 జిల్లాల్లో, దుకాణాలు మరియు స్థాపనలు రాత్రి 7 గంటల వరకు తెరిచి ఉంటాయి మరియు పాత్రలు, ఫాన్సీ వస్తువులు, ఫోటో / వీడియో స్టూడియోలు, జిరాక్స్ షాపులు మరియు టైలరింగ్ షాపులు మొదలైనవి విక్రయించే దుకాణాలను తెరవడానికి అదనపు అనుమతి ఇవ్వబడింది.

ఉదయం 5 నుండి 9 వరకు రాష్ట్రవ్యాప్తంగా అన్ని బీచ్‌లలో వాకర్స్ అనుమతించబడతారు, అగ్గిపెట్టె తయారీ యూనిట్లు 100 శాతం బలంతో పనిచేయగలవు. హాట్‌స్పాట్ కాని జిల్లాల్లో ఉన్నవారు ఇ-రిజిస్ట్రేషన్ లేకుండా వివాహాలకు ప్రయాణించవచ్చు. అయితే, హాట్‌స్పాట్ జిల్లాల మధ్య వివాహాలకు ప్రయాణించే వారు మరియు ఇతర మితమైన జిల్లాల నుండి హాట్‌స్పాట్ జిల్లాలకు ప్రయాణించే వారు ఈ-రిజిస్ట్రేషన్ చేసుకోవాలి. వివాహ కార్యక్రమంలో పాల్గొనడానికి 50 మంది సభ్యులను మాత్రమే అనుమతిస్తారు.

పర్యాటక కేంద్రాలైన నీలగిరి, కొడైకెనాల్, యెర్కాడ్, కుట్రాలం వంటి ప్రాంతాలకు ప్రయాణించడానికి ఆయా జిల్లా అధికారుల నుండి పొందిన ఇ-పాస్‌ల ఆధారంగా అత్యవసర ప్రయోజనాల కోసం మాత్రమే అనుమతించబడుతుంది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleపోర్ట్ బ్లెయిర్ నుండి ఓడ మునిగిపోకుండా తొమ్మిది మంది సిబ్బందిని రక్షించినట్లు ఇండియన్ కోస్ట్ గార్డ్ తెలిపింది
Next articleభారత మత్స్యకారులు శ్రీలంక నావికాదళం కాల్పులు జరిపినట్లు ఆరోపించారు, బుల్లెట్ హోల్, మందు సామగ్రి సరఫరా చిత్రాలను పంచుకున్నారు
RELATED ARTICLES

నైక్ మరియు బ్యాంకులు ఎస్ & పి 500 ను ఎత్తండి

సిడ్నీ మొత్తం నగరానికి కోవిడ్ -19 లాక్‌డౌన్‌ను విస్తరించింది: రాష్ట్ర ప్రభుత్వం

మనీలాండరింగ్ కేసులో మహారాష్ట్ర మాజీ హోంమంత్రి అనిల్ దేశ్ ముఖ్ ను ఇడి సమన్లు ​​చేసింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

టోక్యో ఒలింపిక్స్: మో ఫరా చివరి గ్యాస్ బిడ్‌లో అర్హత సాధించడంలో విఫలమైంది

యూరో 2020: “అండర్డాగ్స్” ఆస్ట్రియా ఇటలీపై దోపిడీ కోసం ఆశిస్తోంది

Recent Comments