HomeGENERAL'డే ఆఫ్ ది సీఫరర్ 2021' వాస్తవంగా జరుపుకుంటారు

'డే ఆఫ్ ది సీఫరర్ 2021' వాస్తవంగా జరుపుకుంటారు

ఓడరేవులు, షిప్పింగ్ మరియు జలమార్గాల మంత్రిత్వ శాఖ

‘డే ఆఫ్ ది సీఫరర్ 2021’ వాస్తవంగా జరుపుకుంటారు

పోస్ట్ చేసిన తేదీ: 25 జూన్ 2021 8:36 PM పిఐబి Delhi ిల్లీ

‘డే ఆఫ్ ది సీఫరర్ -2021’ వాస్తవంగా 25 న జరుపుకున్నారు జూన్ 2021 లో గొప్ప సంఖ్యలో సముద్ర వ్యక్తులు, సముద్రయానదారులు మరియు భారతదేశం మరియు విదేశాలలో ఉన్న కుటుంబాల సమక్షంలో గొప్పవారిని జ్ఞాపకం చేసుకోవడం పౌర సమాజానికి నౌకాదళాలు చేసిన ప్రయత్నాలు, ప్రపంచ ఆర్థిక వ్యవస్థకు వారు చేసిన కృషికి కృతజ్ఞతలు తెలుపుతూ మరియు వారి ఉద్యోగాల్లో ఉన్నప్పుడు వారు భరించే నష్టాలు మరియు వ్యక్తిగత ఖర్చులను అభినందిస్తున్నారు.

ఓడరేవులు, షిప్పింగ్ & జలమార్గాల రాష్ట్ర మంత్రి (ఐ / సి) మరియు రసాయన, ఎరువుల మంత్రి శ్రీ మన్సుఖ్ మాండవియా తన వీడియో సందేశంలో సముద్రయానదారులకు శుభాకాంక్షలు తెలిపారు. అన్ని ఓడరేవుల్లో అడ్వాన్స్‌డ్ సీఫారర్ వెల్నెస్ సెంటర్లను అందిస్తామని మంత్రి హామీ ఇచ్చారు. రాబోయే పదేళ్లలో సముద్రయానదారుల సంఖ్యను 2,40,000 నుండి 5 లక్షలకు పెంచడానికి మారిటైమ్ విజన్ 2030 లో ప్రభుత్వం ప్రణాళిక వేసినట్లు ఆయన పేర్కొన్నారు. మహిళా నౌకాదళ వాటా పెరగాలని, షిప్పింగ్ రంగంలో కొత్త సవాళ్లను పరిగణనలోకి తీసుకుని సముద్రయానదారులకు ఉత్తమ శిక్షణ ఇవ్వడానికి భారతదేశంలోని సముద్ర శిక్షణా సంస్థలు సిద్ధంగా ఉండాలని శ్రీ మాండవియా ఆకాంక్షించారు. సముద్రయానదారుల సంక్షేమ నిధిని ప్రభుత్వం రూపొందించిందని మంత్రి పేర్కొన్నారు.

‘ఎంటీ స్వర్ణ క్రిషన్’ 1 స్టంప్ షిప్పింగ్ కార్పొరేషన్ ఆఫ్ ఇండియా యొక్క ఇండియన్ ఫ్లాగ్ వెసెల్ అన్ని మహిళా అధికారులతో ఆన్‌బోర్డ్‌లో ప్రదానం చేయబడింది ఫంక్షన్ మరియు సిబ్బంది భారతదేశంలో ఈ చారిత్రాత్మక నౌకలో ప్రయాణించిన అనుభవాన్ని పంచుకున్నారు.

2020 సంవత్సరంలో వారి అద్భుతమైన విద్యావిషయక విజయాల కోసం మెరిటోరియస్ నౌకాదళాలు లభించాయి. నౌకాదళాలు మరియు వారి కుటుంబ సభ్యులు మనోహరమైన సాంస్కృతిక ప్రదర్శనలను ప్రదర్శించారు.

సవాలు సమయాల్లో సరఫరా గొలుసు చెక్కుచెదరకుండా ఉంటుంది. షిప్పింగ్ పరిశ్రమలో కొత్త నైపుణ్య సమితుల అభివృద్ధి యువతలో నైపుణ్యం కలిగిన మానవశక్తిని సృష్టించడానికి ప్రోత్సహించబడుతుందని ఆయన వ్యక్తం చేశారు.

సభలో ప్రసంగిస్తూ, షిప్పింగ్ డైరెక్టర్ జనరల్ శ్రీ అమితాబ్ కుమార్, సముద్రయానదారులు మరియు వారి కుటుంబాల ప్రయోజనాల కోసం ప్రభుత్వం తీసుకున్న చర్యలను తెలియజేశారు. కోవిడ్ వ్యాక్సిన్ యొక్క పూర్తి మోతాదును సకాలంలో పొందడానికి సముద్రయానదారులకు సహాయం చేస్తామని ఆయన పేర్కొన్నారు. షిప్పింగ్ రంగంలో సాంప్రదాయ మరియు ఆధునిక సాంకేతిక పరిజ్ఞానం యొక్క అంతరాన్ని తగ్గించడానికి మరియు వారి ఉపాధిని కొనసాగించడానికి కొత్త సవాళ్లను స్వీకరించడానికి సముద్రయానదారులు సిద్ధంగా ఉండటానికి కొత్త సాంకేతిక పరిజ్ఞానానికి ప్రాధాన్యతనిచ్చే నాటికల్ మరియు ఇంజనీరింగ్ విభాగాలలో ద్వంద్వ డిగ్రీ కోర్సులు వచ్చే విద్యా సంవత్సరం నుండి ప్రవేశపెడతాయని ఆయన తెలియజేశారు. చెక్కుచెదరకుండా. ఉత్పాదకత, సామర్థ్యం మరియు క్రమశిక్షణను పెంచడానికి సముద్ర రంగంలో మహిళల భాగస్వామ్యం పెరగాల్సిన అవసరం ఉందని ఆయన వ్యక్తం చేశారు.

.

జాతీయ సముద్ర దినోత్సవ వేడుకల (ఆర్గనైజింగ్) కమిటీ చైర్మన్ శ్రీ అతుల్ ఉబలే ఈ కార్యక్రమంలో ఉన్న ప్రముఖులందరికీ స్వాగతం పలికారు మరియు ఈ రోజు వేడుకల నేపథ్యాన్ని వివరించారు.

డా. ఎన్‌ఎంసిడిసి (కేంద్ర) కమిటీ సభ్య కార్యదర్శి రౌత్ పాండురంగ్ కృతజ్ఞతలు తెలిపారు మరియు జాతీయ గీతంతో కార్యక్రమం ముగిసింది.

MJPS / JK

(విడుదల ID: 1730399) సందర్శకుల కౌంటర్: 1116

ఈ విడుదలను ఇక్కడ చదవండి: హిందీ

ఇంకా చదవండి

Previous articleपेन ने हार के, जानें आखिर क्या
Next articleCOVID-19 టీకా నవీకరణ
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

హోలాపిక్ మహిళల దుస్తులు ఆన్‌లైన్ దుకాణదారుల కోసం 24/7 కస్టమర్ సేవను ప్రారంభించింది

COVID-19 టీకా నవీకరణ

Recent Comments