HomeBUSINESSకోల్‌కతా టీకా కుంభకోణం: ఒక సీరియల్ స్కామ్‌స్టర్ తన నకిలీ జబ్‌ల యొక్క దుష్ప్రభావాలను ఎదుర్కొంటాడు

కోల్‌కతా టీకా కుంభకోణం: ఒక సీరియల్ స్కామ్‌స్టర్ తన నకిలీ జబ్‌ల యొక్క దుష్ప్రభావాలను ఎదుర్కొంటాడు

ఉచిత టీకా శిబిరాలను పర్యవేక్షించే ఒక IAS అధికారి, ముసుగులు పంపిణీ చేయడం, అధికారంలో ఉన్న రాజకీయ నాయకులతో హాబ్-నోబింగ్ మరియు అన్ని. కోల్‌కతాలో కొత్త సాధారణంతో సరిపోతుంది – ఇప్పుడే, IAS అధికారి ఒక మోసం- ఒక సీరియల్ స్కామ్‌స్టర్ – కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్ కోవిషీల్డ్ పేరిట ఇటీవలే 600-బేసి షాట్స్ అమికాసిన్, యాంటీ బాక్టీరియల్ drug షధాన్ని అందించాడు.

టీకా గ్రహీతలలో ఒకరు తృణమూల్ కాంగ్రెస్ ఎంపి మిమి చక్రవర్తి, కోవిన్ నుండి తప్పనిసరిగా పోస్ట్-టీకా సందేశాలను అందుకోలేదని ఈ కుంభకోణాన్ని ఖండించారు. మరియు

కోల్‌కతా పోలీసులు చెబుతున్నారు, ఇతరుల నుండి దుష్ప్రభావాలు ఏవీ నివేదించబడలేదు. లబ్ధిదారులను గుర్తించే ప్రక్రియ ఇంకా కొనసాగుతోంది.

మంగళవారం రాత్రి నిందితుడిని అరెస్టు చేసి, 28 ఏళ్ల డెబంజన్ దేబ్‌గా గుర్తించారు, టీకాలు నిర్వహించారు కనీసం రెండు ప్రముఖ కోల్‌కతా ప్రాంతాలలో శిబిరాలు. మరియు ప్రాథమిక పరిశోధనల ప్రకారం, నిందితుడు బ్యాక్టీరియా ఇన్ఫెక్షన్లు, ఉమ్మడి ఇన్ఫెక్షన్లు, ఇంట్రా-ఉదర ఇన్ఫెక్షన్లు, మెనింజైటిస్, న్యుమోనియా, సెప్సిస్ మరియు యూరినరీ ట్రాక్ట్ ఇన్ఫెక్షన్లకు చికిత్స చేయడానికి ఉపయోగించే అమికాసిన్ ను నిర్వహిస్తారు.

కూడా చదవండి: తృణమూల్ ఎంపి బస్సులు టీకాలు వేసిన తరువాత టీకా కుంభకోణం; పోలీసు అరెస్టు నిందితులు

నకిలీ టీకాలు

డెన్‌బంజన్ అమికాసిన్ – సాధారణ వెర్షన్లు సేకరించారు – స్థానిక టోకు వైద్య మార్కెట్ల నుండి అతని “IAS గుర్తింపు” ను చాటుకుంటుంది. అతను కుండలను పొందిన తర్వాత, అతను కోవిషీల్డ్ లోగో మరియు లేబుళ్ల కాపీని నిర్వహించి ప్రైవేటుగా ముద్రించాడు.

“డెబంజన్ కార్యాలయంపై దాడి జరిగింది మరియు పెద్ద సంఖ్యలో అమికాసిన్ ఇంజెక్షన్ కుండలు / సీసాలు దొరికాయి . కోవిషీల్డ్ యొక్క నకిలీ లేబుల్స్ దానిపై అతికించబడ్డాయి. అతని కంప్యూటర్‌లో కూడా డిజైన్ కనుగొనబడింది (కోవిడ్‌షీల్డ్ లేబుల్స్). అటువంటి నకిలీ లేబుళ్ల ముద్రణలు మరియు కాపీలు కూడా స్వాధీనం చేసుకున్నారు ”అని ఈ కేసును దర్యాప్తు చేస్తున్న ఒక సీనియర్ అధికారి బిజినెస్‌లైన్‌తో అన్నారు.

సీనియర్ అధికారులు, యుపిఎస్సి పరీక్షలను క్లియర్ చేయడంలో విఫలమైనప్పటికీ, ప్రధానంగా “సామాజిక ఒత్తిడి” కారణంగా 2018 నుండి ఐఎఎస్ అధికారిగా పేర్కొన్నారు.

మొదటి సమయంలో గత సంవత్సరం కోవిడ్ తరంగం, అతను “అందమైన లాభం” సంపాదించే ముసుగులు మరియు శానిటైజర్ల వ్యాపారంలోకి ప్రవేశించాడు. తదనంతరం, అతను ఒక ఎన్జిఓను ఏర్పాటు చేశాడు – ఇంకా నమోదు చేయబడలేదు – మరియు 12-14 మందికి ఉపాధి కల్పించాడు. కానీ, డెబాంజన్ ఒక సాధారణ సామాజిక కార్యకర్త, అతను కమ్యూనిటీ కిచెన్లను స్పాన్సర్ చేశాడు, ఆహారం, ముసుగులు, శాంటిజర్స్ మరియు మొదలైనవి పంపిణీ చేశాడు. తన కార్యకలాపాల ద్వారా అతను సీనియర్ రాజకీయ నాయకులు, పోలీసు సిబ్బంది మరియు ఇతర ప్రభావవంతమైన వ్యక్తులతో సన్నిహితంగా ఉన్నాడు.

అతని “మంచి పనుల” గురించి మాటలు వ్యాపించడంతో, అతను బెకన్ కార్లు, సెక్యూరిటీ గార్డ్లు, లోగోలను ఉపయోగించడం ప్రారంభించాడు కోల్‌కతా మునిసిపల్ కార్పొరేషన్ మరియు లెటర్ హెడ్స్ వంటి ఇతర అధికారిక పత్రాలు.

“రెండవ వేవ్ సమయంలో, టీకాల ఏర్పాట్లు చేయడానికి అతని సిబ్బందితో సహా చాలా మంది అతనిని సంప్రదించారు. అతను సరైన కనెక్షన్ ఉన్న IAS అని వారంతా భావించారు. అతను వర్షం పడుతున్నట్లు ప్రజాదరణ, ప్రశంసలు మరియు శ్రద్ధను ఆస్వాదించాడు. వెంటనే అతను తన సొంత ఉచ్చులో పడ్డాడు, ”అని పోలీసులు చెప్పారు.

ఫోర్జరీ

అతని దాతృత్వానికి, నిందితుడు ఫోర్జరీ మరియు లంచాలు ఆశ్రయించారు. అతను నగదుకు బదులుగా లాభదాయకమైన ఒప్పందాలను వాగ్దానం చేస్తూ KMC కాంట్రాక్టర్లను సంప్రదిస్తాడు. ఒక సందర్భంలో, అతను ఒక కాంట్రాక్టర్‌ను రూ .36,00,000 మరియు మరొకరిని 10,00,000 రూపాయలతో అనుసంధానించాడని ఆరోపించారు.

“ఇతర ఆర్థిక కోణాలు ఉన్నాయో లేదో తెలుసుకోవడానికి మేము అతని బ్యాంక్ లావాదేవీల వివరాలను కోరింది,” కోల్‌కతా పోలీసు క్రైమ్ జాయింట్ కమిషనర్ ముర్లిధర్ శర్మ తెలిపారు. పెద్ద టీకా స్కామ్ నెక్సస్ పనిలో ఉందని దర్యాప్తు కూడా జరుగుతోంది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleభారతదేశం యొక్క శక్తి ఇంజనీరింగ్ సుస్థిరత వైపు అభివృద్ధి చెందుతోంది: ఐఐటి-బి ప్రొఫెసర్
Next articleశాంతి కావాలి కాని చివరికి ఏదైనా సిద్ధంగా ఉంది: రాజనాథ్ సింగ్
RELATED ARTICLES

అధ్యక్షుడు రామ్ నాథ్ కోవింద్ ప్రత్యేక రాష్ట్రపతి రైలులో కాన్పూర్ చేరుకుంటారు

కరోనావైరస్ న్యూస్ అప్‌డేట్స్ లైవ్: డెల్టా వేరియంట్ ఇప్పుడు చాలా 'ట్రాన్స్మిసిబుల్' అని ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ తెలిపింది

ముంబై: పరమ్ బిర్ సింగ్ నాపై తప్పుడు ఆరోపణలు చేశారని అనిల్ దేశ్ ముఖ్ అన్నారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

టోక్యో ఒలింపిక్స్ కంటే ముందు బజరంగ్ పునియాకు గాయం భయం

విరాట్ కోహ్లీలో, నేను వివ్ రిచర్డ్స్, రికీ పాంటింగ్‌ను చూస్తున్నాను, అతను కెప్టెన్‌గా కొనసాగాలి: మొహిందర్ అమర్‌నాథ్

ఈ తేదీ నుండి యుఎఇలో టి 20 ప్రపంచ కప్ జరగనుంది: నివేదిక

Recent Comments