HomeGENERALరిలయన్స్ చార్టులు ధైర్యమైనవి, కొత్త కోర్సు

రిలయన్స్ చార్టులు ధైర్యమైనవి, కొత్త కోర్సు

ఇటీవల, ఆకుపచ్చ కార్యకర్తలు తమ నామినీలను దాని వాతావరణ-సడలింపు విధానాలకు సవరణలు చేయమని ఎక్సాన్ బోర్డుకు బలవంతం చేయడాన్ని మేము చూశాము.

(RIL) దాని ఆకుపచ్చ పరివర్తన చేయడానికి బాహ్య ఉత్పత్తి అవసరం లేదు. క్లీన్ ఎనర్జీ ఎకోసిస్టమ్‌లో రూ .75,000 కోట్లు పెట్టుబడి పెట్టాలని ప్రతిపాదించి, 100 జీవావాట్ల స్వచ్ఛమైన శక్తిని ఉత్పత్తి చేయాలని యోచిస్తోంది. ఇంకా, ఇది శిలాజ-ఇంధన దిగ్గజం నుండి టెక్నాలజీ, కమ్యూనికేషన్స్ మరియు టెక్-ఎనేబుల్డ్ కామర్స్ ఎంటర్ప్రైజ్కు దాని పరివర్తనను వేగవంతం చేస్తోంది. ఇవి స్వాగతించే మార్పులు, మొత్తం మార్కెట్లో పెరుగుదల మధ్య, పెట్టుబడిదారులు ఇప్పటికీ RIL స్టాక్‌ను ఓడించారని పర్వాలేదు. స్పష్టంగా, ఆర్‌ఐఎల్‌లో అరామ్‌కో యొక్క వ్యూహాత్మక వాటా ఇప్పటికీ పురోగతిలో ఉన్నందున కొంత నిరాశకు కారణమైంది, అరామ్‌కో యజమాని కోసం ఆర్‌ఐఎల్‌పై బోర్డు స్థానం పూర్తిగా కరిగించలేదు.

RIL యొక్క స్వచ్ఛమైన శక్తి కార్యక్రమాలు ఆసక్తికరమైన నమూనాను కలిగి ఉన్నాయి. ఇది నాలుగు గిగా ఫ్యాక్టరీలను , సౌర ఫలకాలకు ఒక్కొక్కటి, నిల్వ బ్యాటరీలను, ఉత్పత్తి చేయడానికి ఎలక్ట్రోలైజర్‌లను హైడ్రోజన్ ప్రకటించింది. ) మరియు శక్తి మరియు నీటిని ఉత్పత్తి చేయడానికి ఆక్సిజన్‌తో హైడ్రోజన్‌ను కలిపే ఇంధన కణాలు. ప్రశ్నార్థక నిల్వ బ్యాటరీలు గ్రిడ్ కోసం పునరుత్పాదక శక్తిని నిల్వ చేయడానికి ఉద్దేశించబడ్డాయి, మరియు ఈ ఆకుపచ్చ శక్తి హైడ్రోజన్‌ను ఉత్పత్తి చేయడానికి ఉపయోగించబడుతుంది మరియు హైడ్రోజన్ విద్యుత్ వాహనాలు మరియు కర్మాగారాలకు స్వచ్ఛమైన ఇంధనంగా పనిచేస్తుంది. ఇది బ్యాటరీ శక్తితో పనిచేసే టెస్లా వంటి వాటిని నడిపించే దృష్టికి భిన్నమైన దృష్టి. వ్యక్తిగత రవాణా, ఈ దృష్టిలో, చైనా ప్రపంచంలోని కోబాల్ట్, లిథియం మరియు నికెల్ సరఫరాపై గొంతు పిసికి లేకుండా ఉంటుంది. మరియు, సరికొత్త ఛార్జింగ్ మౌలిక సదుపాయాలకు బదులుగా, పెట్రో-ఇంధనాలకు బదులుగా, ద్రవ హైడ్రోజన్‌ను పంప్ చేయడానికి ఇప్పటికే ఉన్న ఇంధన కేంద్రాలను రీటూల్ చేయడం ఈ దృష్టికి అవసరం. కార్బన్ ఫైబర్ వంటి ఉపయోగకరమైన పదార్థాలను ఉత్పత్తి చేయడానికి కార్బన్ డయాక్సైడ్‌ను ఇన్‌పుట్‌గా ఉపయోగించాలన్న RIL యొక్క ప్రణాళిక భూమిలో కార్బన్‌ను సంగ్రహించడం మరియు నిల్వ చేయడం కంటే కార్బన్ తటస్థతకు ఉన్నతమైన మార్గం. ఇన్నార్డ్స్.

సాఫ్ట్‌వేర్-నిర్వచించిన 5 జి నెట్‌వర్క్‌ల కోసం మరియు 2 జి యూజర్‌లందరినీ 4 జి మొబిలిటీకి తరలించడానికి, అదనపు స్మార్ట్‌తో కూడిన ఫోన్‌లతో, గూగుల్‌కు కృతజ్ఞతలు, ఇంకా చవకైనవి కూడా ఉన్నాయి.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

ఫ్యూచర్ రిటైల్ ఫలితాలను దాఖలు చేయడానికి సమయం పొడిగింపును కోరుతుంది

పిటిసి ఇండియా క్యూ 4 లాభంలో 4% పెరిగి రూ .49.77 కోట్లకు చేరుకుంది

ఐఎల్ అండ్ ఎఫ్ఎస్ ఎనర్జీ డెవలప్మెంట్ ఎనర్జీ కన్సల్టింగ్ బిజ్ కొనుగోలుకు పిటిసి ఇండియా బోర్డు ఆమోదం తెలిపింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఫ్యూచర్ రిటైల్ ఫలితాలను దాఖలు చేయడానికి సమయం పొడిగింపును కోరుతుంది

పిటిసి ఇండియా క్యూ 4 లాభంలో 4% పెరిగి రూ .49.77 కోట్లకు చేరుకుంది

ఐఎల్ అండ్ ఎఫ్ఎస్ ఎనర్జీ డెవలప్మెంట్ ఎనర్జీ కన్సల్టింగ్ బిజ్ కొనుగోలుకు పిటిసి ఇండియా బోర్డు ఆమోదం తెలిపింది

ముకుల్ రాయ్‌ను పబ్లిక్ అకౌంట్స్ కమిటీలో చేర్చడాన్ని బిజెపి వ్యతిరేకించింది

Recent Comments