HomeGENERALక్యూ 1 లో యుఎస్ ఆర్థిక వ్యవస్థ 6.4% పెరుగుతుంది, మరియు ఇది ప్రారంభం మాత్రమే

క్యూ 1 లో యుఎస్ ఆర్థిక వ్యవస్థ 6.4% పెరుగుతుంది, మరియు ఇది ప్రారంభం మాత్రమే

యుఎస్ ఆర్ధికవ్యవస్థ సంవత్సరం మొదటి మూడు నెలల్లో 6.4% రేటుతో వృద్ధి చెందింది, ఆర్థికవేత్తలు ఆర్థిక వ్యవస్థకు బలమైన సంవత్సరంగా భావించే దశకు ఇది వేదికగా నిలిచింది. ఏడు దశాబ్దాలు.

స్థూల జాతీయోత్పత్తిలో వృద్ధి, దేశం యొక్క మొత్తం వస్తువులు మరియు సేవల ఉత్పత్తి మునుపటి రెండు అంచనాల నుండి మారలేదు, వాణిజ్య విభాగం గురువారం చెప్పారు, నాల్గవ త్రైమాసికంలో 4.3% పేస్ నుండి త్వరణం.

ఈ నెల ముగిసే ప్రస్తుత త్రైమాసికంలో ఆర్థిక వృద్ధి వేగవంతం అవుతోందని ఆర్థికవేత్తలు భావిస్తున్నారు, ఎందుకంటే టీకాలు విస్తృతంగా వ్యాపించాయి మరియు బయటికి రావడానికి ఆసక్తి ఉన్న అమెరికన్లను కొత్తగా తిరిగి తెరిచిన వ్యాపారాలు స్వాగతిస్తున్నాయి. వినియోగదారుల నుండి పెరుగుతున్న కార్యకలాపాలు డిసెంబరు నుండి ప్రభుత్వం ఆమోదించిన దాదాపు 3 ట్రిలియన్ డాలర్ల ఆర్థిక సహాయానికి ఆజ్యం పోస్తున్నాయి. .

“ఈ వేసవి యుఎస్ ఆర్థిక వ్యవస్థకు వేడిగా ఉంటుంది” అని ఆక్స్ఫర్డ్ ఎకనామిక్స్ కోసం ప్రధాన ఆర్థికవేత్త లిడియా బౌసోర్ అన్నారు. . “ఆరోగ్య పరిస్థితి మెరుగుపరుస్తూనే, పొదుపు కుప్పలపై కూర్చున్న వినియోగదారులు మహమ్మారి సమయంలో వారు కోల్పోయినట్లు భావించిన సేవలు మరియు అనుభవాలపై విరుచుకుపడతారు.”

ప్రస్తుత ఏప్రిల్-జూన్ త్రైమాసికంలో జిడిపి వృద్ధి 12% వార్షిక రేటుకు పెరుగుతుందని మరియు మొత్తం సంవత్సరానికి 7.5% వద్ద వృద్ధి వస్తుందని బౌసోర్ అంచనా వేసింది. ఇది 1951 నుండి ఉత్తమ వార్షిక పనితీరు అవుతుంది.

2021 వృద్ధి 6% నుండి 7% వరకు ఉంటుందని అంచనా వేసిన ఆర్థికవేత్తలు కూడా 1984 లో 7.2% లాభం నుండి ఈ సంవత్సరం వృద్ధి ఉత్తమమని నమ్ముతారు. , యుఎస్ విస్తరించిన మరియు బాధాకరమైన మాంద్యం నుండి ఉద్భవించినప్పుడు.

మహమ్మారి తాకి, అమెరికా చరిత్రలో సుదీర్ఘమైన ఆర్థిక విస్తరణను తగ్గించే ముందు, 2019 చివరిలో జిడిపి ఉత్పత్తిని మునుపటి గరిష్ట స్థాయికి మించి ఈ త్రైమాసికం వృద్ధి సరిపోతుందని ఆర్థికవేత్తలు భావిస్తున్నారు. . గత 13 నెలల్లో 12 వ సారి వస్తువులు పెరిగాయి.

మన్నికైన వస్తువుల కోసం ఆర్డర్లు – కనీసం మూడేళ్లపాటు కొనసాగడానికి ఉద్దేశించినవి – మేలో 2.3% పెరిగాయి, ఏప్రిల్‌లో 0.8% పడిపోయింది. బ్యాక్ లాగ్డ్ సరఫరా గొలుసు మరియు కార్మికుల కొరత ఉన్నప్పటికీ ఆ వేడి కార్యకలాపాలు జరుగుతున్నాయి.

ఏప్రిల్‌లో 31.5% అధిరోహించిన తరువాత గత నెలలో విమానాల ఆర్డర్లు 27.4% పెరిగాయని వాణిజ్య విభాగం తెలిపింది. రవాణా ఆర్డర్‌లను మినహాయించి – ఇది నెల నుండి నెలకు క్రూరంగా బౌన్స్ చేయగలదు – మన్నికైన వస్తువుల ఆర్డర్‌లు గత నెలలో 0.3% పెరిగాయి. .

గత వారంలో నిరుద్యోగ ప్రయోజనాల కోసం దరఖాస్తు చేసుకున్న అమెరికన్ల సంఖ్య పడిపోయింది, ఎందుకంటే ఉద్యోగ మార్కెట్ నయం చేస్తూనే ఉంది, అయితే రికవరీలో ఈ సమయంలో చాలామంది ఆర్థికవేత్తలు than హించిన దానికంటే చాలా నెమ్మదిగా.

నిరుద్యోగ వాదనలు మునుపటి వారం నుండి కేవలం 7,000 పడిపోయి 411,000 కు చేరుకున్నాయని కార్మిక శాఖ గురువారం తెలిపింది. కొంతకాలంగా ntic హించిన పనికి ఇది చాలా దూరంగా ఉన్నప్పటికీ, వారపు వాదనలు ఈ సంవత్సరం జనవరిలో సుమారు 900,000 నుండి క్రమంగా పడిపోయాయి.

ఉద్యోగ వృద్ధి చాలా అంచనాలను అందుకోకపోయినా, వేసవి కాలం ప్రారంభమైనందున అమెరికన్లు డబ్బు మరియు చాలా ఖర్చు చేస్తున్నారు.

వినియోగదారుల వ్యయం, మూడింట రెండు వంతుల ఆర్థిక కార్యకలాపాలను కలిగి ఉంది, ఈ సంవత్సరం మొదటి మూడు నెలల్లో 11.4% వార్షిక రేటుతో వృద్ధి చెందిందని వాణిజ్య విభాగం గురువారం తెలిపింది. Spending 1.9 ట్రిలియన్ సపోర్ట్ ప్యాకేజీ కాంగ్రెస్ లో ఆమోదించబడిన spending 1,400 వ్యక్తిగత చెల్లింపుల ద్వారా ఆ ఖర్చులో కొంత రసం పొందే అవకాశం ఉంది. మార్చి.

మొదటి త్రైమాసిక వ్యయం లాభం వస్తువుల కొనుగోళ్లలో పెరుగుదల, ఆటో అమ్మకాల నేతృత్వంలో మరియు ఆహార సేవలు మరియు ప్రయాణ వసతుల నేతృత్వంలోని సేవల ఖర్చులో లాభాలు, రెండు ప్రాంతాలు టీకాలు పెరిగినందున ఆర్థిక వ్యవస్థను తిరిగి తెరవడం.

వ్యాపార పెట్టుబడులు 11.7% రేటుతో వృద్ధి చెందాయి, ఇది మునుపటి అంచనా 10.8% కంటే మెరుగైనది, ప్రభుత్వ వ్యయం 5.7% రేటుతో పెరిగింది, గత నెల అంచనా 5.8% కంటే కొద్దిగా తక్కువ లాభం.

మొదటి త్రైమాసికంలో వాణిజ్య లోటు వృద్ధి చెంది 1.5 శాతం పాయింట్లను వృద్ధి నుండి తీసివేసింది, ఎందుకంటే కోలుకుంటున్న అమెరికా ఆర్థిక వ్యవస్థ పెరుగుతున్న దిగుమతులను ఆకర్షించగా, అమెరికా ఎగుమతిదారులు బలహీనమైన విదేశీ డిమాండ్‌తో పోరాడుతున్నారు.

చదవండి మరింత

RELATED ARTICLES

ఫ్యూచర్ రిటైల్ ఫలితాలను దాఖలు చేయడానికి సమయం పొడిగింపును కోరుతుంది

పిటిసి ఇండియా క్యూ 4 లాభంలో 4% పెరిగి రూ .49.77 కోట్లకు చేరుకుంది

ఐఎల్ అండ్ ఎఫ్ఎస్ ఎనర్జీ డెవలప్మెంట్ ఎనర్జీ కన్సల్టింగ్ బిజ్ కొనుగోలుకు పిటిసి ఇండియా బోర్డు ఆమోదం తెలిపింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఫ్యూచర్ రిటైల్ ఫలితాలను దాఖలు చేయడానికి సమయం పొడిగింపును కోరుతుంది

పిటిసి ఇండియా క్యూ 4 లాభంలో 4% పెరిగి రూ .49.77 కోట్లకు చేరుకుంది

ఐఎల్ అండ్ ఎఫ్ఎస్ ఎనర్జీ డెవలప్మెంట్ ఎనర్జీ కన్సల్టింగ్ బిజ్ కొనుగోలుకు పిటిసి ఇండియా బోర్డు ఆమోదం తెలిపింది

ముకుల్ రాయ్‌ను పబ్లిక్ అకౌంట్స్ కమిటీలో చేర్చడాన్ని బిజెపి వ్యతిరేకించింది

Recent Comments