HomeGENERALమహిళలను కించపరిచే పదాలను జల్లెడ పట్టుకునేందుకు కేరళ పాఠశాల పాఠ్యపుస్తకాలు సవరించబడతాయి: సిఎం పినరయి విజయన్

మహిళలను కించపరిచే పదాలను జల్లెడ పట్టుకునేందుకు కేరళ పాఠశాల పాఠ్యపుస్తకాలు సవరించబడతాయి: సిఎం పినరయి విజయన్

రచన: ఎక్స్‌ప్రెస్ వెబ్ డెస్క్ | న్యూ Delhi ిల్లీ |
జూన్ 24, 2021 8:28:53 PM

కేరళలో గృహ హింసను పరిష్కరించడానికి ప్రభుత్వం కఠినమైన చర్యలు తీసుకుంటుందని ముఖ్యమంత్రి పినరయి విజయన్ ట్వీట్ చేశారు. (ఫైల్)

24 ఏళ్ల ఆయుర్వేద వైద్యుడు కేరళలోని కొల్లం జిల్లాలో, లింగ సమానత్వ సంస్కృతిని పెంపొందించడానికి రాష్ట్ర పాఠశాల పాఠ్యపుస్తకాలను సవరించనున్నట్లు ముఖ్యమంత్రి పినరయి విజయన్ గురువారం చెప్పారు.

“కేరళ పాఠశాల పాఠ్య పుస్తకాలు మహిళలను కించపరిచే పదాలు మరియు పదబంధాలను జల్లెడ పట్టడానికి సవరించబడింది మరియు ఆడిట్ చేయాలి. మా పాఠశాలలు మరియు కళాశాలలను లింగ సమానత్వం మరియు సమాన హక్కుల ఆలోచనను స్వీకరించే ప్రదేశాలుగా మార్చడానికి చర్యలు తీసుకోబడతాయి ”అని విజయన్ ట్వీట్ చేశారు.

అంతకుముందు బుధవారం ఒక ట్విట్టర్ థ్రెడ్‌లో, మహిళలపై సైబర్ నేరాలను పరిష్కరించడానికి ఇంతకుముందు ఉపయోగించిన ‘అపరాజిత’ అనే ఆన్‌లైన్ సేవ ఇప్పుడు మహిళలపై నేరాలు మరియు గృహహింసలపై ఫిర్యాదులను సమర్పించడానికి ఉపయోగపడుతుందని విజయన్ ప్రకటించారు.

“ఇటీవల జరిగిన గృహహింస సంఘటనల దృష్ట్యా, సరసమైన సమాజాన్ని సృష్టించడానికి మరింత కఠినమైన చర్యలు తీసుకోవాలని కేరళ నిర్ణయించింది. ఈ అన్యాయాన్ని అంతం చేయడానికి ప్రభుత్వం, ప్రజలు కలిసి నిలబడతారు ”అని ట్వీట్ చేశారు. “సరసమైన సమాజం అంటే స్త్రీలను మరియు పురుషులను సమానంగా చూస్తుంది” అని ఆయన అన్నారు.

కేరళ సాక్ష్యమిచ్చింది ముగ్గురు వివాహిత మహిళల మరణాలు ఈ వారం, రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ఆగ్రహాన్ని రేకెత్తిస్తోంది. దగ్గరి బంధువులతో వాట్సాప్ చాట్ చేయడంపై తన భర్త హింసించాడని ఆరోపించిన కొద్ది రోజుల తరువాత, రాష్ట్ర మోటారు వాహన విభాగంలో అసిస్టెంట్ మోటారు వాహన ఇన్స్పెక్టర్ కిరణ్ కుమార్ భార్య విస్మయ వి నాయర్ చనిపోయాడు. వరకట్న మరణానికి సంబంధించిన ఆరోపణలపై పోలీసులు మంగళవారం తన భర్తను అరెస్టు చేశారు.

మంగళవారం జరిగిన ఒక ప్రత్యేక సంఘటనలో, 24 ఏళ్ల అర్చన, ఏడాది క్రితం వివాహం చేసుకుంది , తనను తాను స్థిరీకరించినట్లు ఆరోపించబడింది. తన భర్త సురేష్ తన భార్యతో గొడవ పడుతున్నాడని, తన కుటుంబం నుంచి డబ్బు డిమాండ్ చేశాడని అర్చన తల్లిదండ్రులు ఆరోపించారు. అలప్పుజలోని వల్లికున్నం వద్ద జరిగిన మరో కేసులో, 19 ఏళ్ల సుచిత్రా తన అత్తగారి స్థానంలో ఉరి వేసుకున్నట్లు గుర్తించారు. ఈ విషయంపై పోలీసులు దర్యాప్తు ప్రారంభించారు.

విజయన్ స్ప్రింగ్స్ చర్యలోకి

సంఘటనల నివేదికల తరువాత, ముఖ్యమంత్రి మహిళలపై అత్యాచారాల ఫిర్యాదులను పరిష్కరించడానికి ఆన్‌లైన్‌లో పనిచేసే ప్రతి జిల్లాలోని దేశీయ సంఘర్షణ పరిష్కార కేంద్రం కార్యకలాపాలను బలోపేతం చేయాలని తాను డిజిపి (డైరెక్టర్ జనరల్ ఆఫ్ పోలీస్) ను ఆదేశించానని పేర్కొన్నారు.

వరకట్నానికి సంబంధించిన ఫిర్యాదులను దర్యాప్తు చేసి పరిష్కరించడానికి రాష్ట్ర నోడల్ అధికారిని నియమించినట్లు ఆయన తెలిపారు. నోడల్ ఆఫీసర్‌కు ఒక మహిళ ఎస్‌ఐ సహాయం చేస్తుంది.

సమాజం తన ప్రస్తుత వివాహ వ్యవస్థను సంస్కరించాల్సిన అవసరం ఉందని విజయన్ హైలైట్ చేశారు. “వివాహం కుటుంబం యొక్క సామాజిక స్థితి మరియు సంపద యొక్క ఉత్సాహభరితమైన ప్రదర్శన కాకూడదు. అనాగరిక వరకట్న విధానం మన కుమార్తెలను సరుకుగా దిగజార్చుతుందని తల్లిదండ్రులు గ్రహించాలి.

తల్లిదండ్రులు “తమ పిల్లలలో ప్రగతిశీల వైఖరిని” పెంపొందించడానికి ప్రయత్నాలు చేయాలని ఆయన ట్వీట్ చేశారు. “స్త్రీలు హీనంగా లేరని, వారికి సమాన హక్కులున్నాయన్న సత్యాన్ని పురుషులు అంగీకరించాలి. యువజన సంస్థలు అవగాహన కార్యక్రమాలను ప్రారంభించాల్సిన అవసరం ఉంది, ”అని ఆయన అన్నారు.

సిఎం విజయన్ కూడా మహిళలు గృహహింసను ఎదుర్కొంటుంటే“ గొంతు ఎత్తండి ”అని కోరారు. సమాజం ఆలోచిస్తుంది. ” “ప్రభుత్వం మీకు అండగా నిలుస్తుంది మరియు మీ హక్కులను కాపాడుతుంది. మేము ఇప్పటికే ఉన్న సహాయక వ్యవస్థలను బలోపేతం చేస్తాము మరియు సహాయం అందించడానికి వినూత్న చర్యలను ప్రవేశపెడతాము, ”అని ఆయన అన్నారు.

📣 ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ ఇప్పుడు టెలిగ్రామ్‌లో ఉంది. మా ఛానెల్ (@indianexpress) లో చేరడానికి ఇక్కడ క్లిక్ చేసి, తాజాగా ఉండండి ముఖ్యాంశాలు

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

కర్ణాటక జూన్ 28 నుండి వివాహాలకు లాక్డౌన్ అడ్డంకులను సడలించింది

लॉ से संबंधित मामलों की सुनवाई लिए

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

కర్ణాటక జూన్ 28 నుండి వివాహాలకు లాక్డౌన్ అడ్డంకులను సడలించింది

लॉ से संबंधित मामलों की सुनवाई लिए

భారతదేశంలో మొట్టమొదటిసారిగా కనుగొనబడిన డెల్టా వేరియంట్ ఇప్పటివరకు గుర్తించబడిన 'అత్యంత ప్రసారం చేయగలది': WHO

Recent Comments