HomeGENERALప్రసూతి, కౌమార మరియు బాల్య es బకాయం నివారణపై జాతీయ సదస్సును ఎన్‌ఐటిఐ ఆయోగ్ ఏర్పాటు...

ప్రసూతి, కౌమార మరియు బాల్య es బకాయం నివారణపై జాతీయ సదస్సును ఎన్‌ఐటిఐ ఆయోగ్ ఏర్పాటు చేసింది

NITI ఆయోగ్

NITI ఆయోగ్ ప్రసూతి, కౌమార మరియు బాల్య es బకాయం నివారణపై జాతీయ సమావేశాన్ని

పోస్ట్ చేసిన తేదీ: 25 జూన్ 2021 12:32 PM ద్వారా పిఐబి Delhi ిల్లీ

ఎన్‌ఐటిఐ ఆయోగ్ సమావేశమైంది మాతృ, కౌమార మరియు బాల్య es బకాయం నివారణ డాక్టర్ వి.కె పాల్, సభ్యుడు (ఆరోగ్యం), ఎన్‌ఐటిఐ ఆయోగ్ మరియు న్యూట్రిషన్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ ఇండియా డైరెక్టర్ డాక్టర్ ఆర్ హేమలత సహ అధ్యక్షులు.

సమస్యను ప్రదర్శిస్తూ, ఎన్‌ఐటీఐ ఆయోగ్ అదనపు కార్యదర్శి (ఆరోగ్యం మరియు పోషకాహారం) డాక్టర్ రాకేశ్ సర్వాల్ స్థూలకాయాన్ని “నిశ్శబ్ద అంటువ్యాధి” గా అభివర్ణించారు. నేషనల్ కన్సల్టేషన్ గ్లోబల్ నిపుణులలో, UN సంస్థలు, కేంద్ర మంత్రిత్వ శాఖలు మరియు జాతీయ పరిశోధనా సంస్థల ప్రతినిధులు ob బకాయం యొక్క ప్రాబల్యం గురించి తమ సాక్ష్యాలను సమర్పించారు మరియు es బకాయం తగ్గింపుకు ఉత్తమమైన పద్ధతులను సమర్పించారు.

యునిసెఫ్ యొక్క చీఫ్ న్యూట్రిషన్ అర్జన్ డి వాగ్ట్ భారతదేశంలో అధిక పోషకాహారం యొక్క భారంపై ఆధారాలను సమర్పించారు. ప్రొఫెసర్ విలియం జో, IEG భారతదేశంలోని కొన్ని భౌగోళికాలలో and బకాయం యొక్క ప్రస్తుత మరియు ఉద్భవిస్తున్న పోకడలపై విలువైన డేటాను పంచుకుంది.

W బకాయం నివారించడానికి ఆహార ఆధారిత సామాజిక భద్రతా వలలను వైవిధ్యపరచాల్సిన అవసరాన్ని డబ్ల్యుఎఫ్‌పి యూనిట్ హెడ్ అండ్ ప్రోగ్రామ్ ఆఫీసర్ (హెల్త్ అండ్ న్యూట్రిషన్) షరిక్వా యూనస్ నొక్కి చెప్పారు. ఇండియన్ టెలివిజన్‌లో ఒబెసోజెనిక్ మార్కెటింగ్ వ్యూహాలపై డబ్ల్యూహెచ్‌ఓ జాతీయ ప్రొఫెషనల్ ఆఫీసర్ (న్యూట్రిషన్) డబ్ల్యూహెచ్‌ఓ, ఆరోగ్య ప్రోత్సాహక విభాగం డైరెక్టర్ మోనికా అరోరా, పిహెచ్‌ఎఫ్‌ఐతో పాటు. ప్రపంచ నిపుణులు కాథరిన్ బ్యాక్‌హోలర్, ప్రొఫెసర్ De బకాయం జనాభా అనారోగ్య జనాభా మరియు es బకాయం చికిత్సకు అయ్యే ఖర్చు, జంక్ ఫుడ్ మార్కెటింగ్ ఖర్చు ఎలా ఉంటుందో ప్రపంచ es బకాయం సమాఖ్య పాలసీ డైరెక్టర్ డీకిన్ విశ్వవిద్యాలయం మరియు టిమ్ లోబ్స్టెయిన్ తెలియజేశారు.

సదస్సులో, ఆయుష్ మంత్రిత్వ శాఖ కార్యదర్శులు మరియు యువజన వ్యవహారాల విభాగం ఆరోగ్యకరమైన ప్రవర్తనను ప్రోత్సహించడంపై తమ సూచనలను ఉంచారు. సీనియర్ అధికారులు ఆరోగ్య మరియు కుటుంబ సంక్షేమ మంత్రిత్వ శాఖ, మహిళా మరియు శిశు అభివృద్ధి మంత్రిత్వ శాఖ, మానవ వనరుల అభివృద్ధి మంత్రిత్వ శాఖ మరియు సమాచార మరియు ప్రసార మంత్రిత్వ శాఖ ప్రవర్తనా మార్పును మరియు అనుకూలమైన విధాన ప్రకృతి దృశ్యాన్ని ప్రవేశపెట్టవలసిన అవసరాన్ని ప్రతిధ్వనించాయి. యునిసెఫ్ దేశ ప్రతినిధి, యాస్మిన్హాక్ కూడా దీనిని ఆమోదించారు. (*.

శారీరక శ్రమను ప్రోత్సహించడం చుట్టూ మెరుగైన సామూహిక సమాచార మార్పిడికి అధిక ప్రాధాన్యతనిస్తూ, ప్రాధాన్యత ప్రాతిపదికన ఈ సమస్యను పరిష్కరించడానికి అన్ని ప్యానెలిస్టులు ఏకగ్రీవంగా వ్యక్తమయ్యారు, ఆరోగ్యకరమైన ఆహారం మరియు జీవనశైలి. es బకాయం మరియు అంతకన్నా తక్కువ జంట సవాలును పరిష్కరించడంలో మొత్తం ప్రభుత్వం మరియు మొత్తం సమాజ విధానం యొక్క అవసరం నొక్కి చెప్పబడింది. ఆర్థిక చర్యలకు సంబంధించిన వ్యూహాలను అవలంబించడం, ప్యాకేజీ ముందు లేబులింగ్‌ను నియంత్రించడం, ఆరోగ్యకరమైన ఆహారాన్ని ప్రోత్సహించడం, శారీరక శ్రమ మరియు జీవనశైలి ఎంపికలు భవిష్యత్ చర్చలు మరియు చర్యలకు ముఖ్య ఇతివృత్తాలుగా ఉద్భవించాయి.

ముగింపులో, ఎన్‌ఐటిఐ ఆయోగ్ సభ్యుడు (ఆరోగ్యం మరియు పోషకాహారం) డాక్టర్ వికె పాల్, కౌమారదశలో ఉన్నవారిని లక్ష్యంగా చేసుకుని కార్యకలాపాలు మరియు ఆరోగ్యకరమైన జీవనశైలిని ప్రోత్సహించడానికి బహుళ రంగాల విధానానికి పిలుపునిచ్చారు.

DS / AKJ

(విడుదల ID: 1730258) సందర్శకుల కౌంటర్: 249

ఇంకా చదవండి

Previous articleమార్కెట్ రికార్డు స్థాయిలో ఉన్నప్పుడు సురక్షిత పోర్ట్‌ఫోలియోను ఎలా నిర్మించాలి?
Next articleఅత్యవసర పరిస్థితిని ప్రతిఘటించిన వారిని పీఎం గుర్తు చేసుకున్నారు
RELATED ARTICLES

CAINE OTH దృగ్విషయ ర్యాప్ ట్రాక్ 'డెమోన్ టైమ్' లో సమకాలీన ర్యాప్ యొక్క సున్నితమైన బీట్లను తొలగించింది.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

CAINE OTH దృగ్విషయ ర్యాప్ ట్రాక్ 'డెమోన్ టైమ్' లో సమకాలీన ర్యాప్ యొక్క సున్నితమైన బీట్లను తొలగించింది.

శ్రీ ధర్మేంద్ర ప్రధాన్ తో పాటు ముఖ్యమంత్రి, ఎంపీ శ్రీ శివరాజ్ సింగ్ చౌహాన్ మండ్లాలో కోవిడ్ కేర్ సదుపాయాన్ని ప్రారంభించారు

Recent Comments