HomeGENERALజమ్మూ, కె రాష్ట్ర హోదాను పునరుద్ధరించడానికి కట్టుబడి ఉన్నామని ఆల్ పార్టీ సమావేశంలో ప్రధాని మోడీ...

జమ్మూ, కె రాష్ట్ర హోదాను పునరుద్ధరించడానికి కట్టుబడి ఉన్నామని ఆల్ పార్టీ సమావేశంలో ప్రధాని మోడీ చెప్పారు

ఆర్టికల్ 370 వ్రాసినప్పుడు ఫారూక్ అబ్దుల్లా 2019 ఆగస్టు 5 కి ముందు జె అండ్ కె స్థితికి తిరిగి రావాలని బహిరంగంగా ఫ్లాగ్ చేశారు. భావోద్వేగ ప్రసంగంలో అతను నమ్మకం కోల్పోవడం

విషయాలు
నరేంద్ర మోడీ | జమ్మూ కాశ్మీర్ | జమ్మూ కాశ్మీర్ రాజకీయాలు

అదితి ఫడ్నిస్ | న్యూఢిల్లీ

జమ్మూ & కాశ్మీర్ (జె & కె) మరియు దిల్లీ (‘దిల్’ (గుండె) మధ్య దూరాన్ని తగ్గించడానికి ప్రతిజ్ఞ. దిల్ ur ర్ దిల్లీ కి డోర్), ప్రధానమంత్రి (పిఎం) నరేంద్ర మోడీ జమ్మూ & కే పార్టీల 14 మంది నాయకులతో ఉద్వేగభరితమైన ముగింపు ప్రసంగం చేశారు. అటల్ బిహారీ వాజ్‌పేయి యొక్క ఇన్సానియాట్ (మానవత్వం), జమ్‌హూరియాత్ (ప్రజాస్వామ్యం) మరియు కాశ్మీరియాట్ (కాశ్మీరీ గుర్తింపు) యొక్క విధానం కేంద్ర భూభాగం (యుటి) యొక్క పరిపాలన మరియు పరిపాలనలో మార్గదర్శక సూత్రాలుగా ఉంటుందని ఆయన హామీ ఇచ్చారు.

సమావేశం మూడున్నర గంటలు కొనసాగింది మరియు కొన్ని హామీలకు పాల్పడే ముందు ప్రధాని ప్రతి ఒక్కరినీ విన్నారు: ఈ ప్రాంతంలో తదుపరి దశలు ఏకాభిప్రాయం మరియు గౌరవం ఆధారంగా జరుగుతాయి అన్ని అభిప్రాయాలు; అది ప్రజాస్వామ్యం వైపు కదులుతుంది (అనగా, అసెంబ్లీకి ఎన్నికలు మరియు చివరికి రాష్ట్రత్వం) మరియు ఈ ప్రాంతం యొక్క అభివృద్ధి వేగంగా కొనసాగుతుంది; మరియు ఉగ్రవాదాన్ని నిర్మూలించడంలో ప్రజలు చేసిన త్యాగాలు ఫలించవు.

ఫరూక్ అబ్దుల్లా J & K యొక్క ఆగస్టు 5, 2019 ముందు స్థితికి తిరిగి రావడాన్ని బహిరంగంగా ఫ్లాగ్ చేసింది ఆర్టికల్ 370 వ్రాయబడింది. భావోద్వేగ ప్రసంగంలో అతను నమ్మకం కోల్పోవడం గురించి మాట్లాడాడు.

“మా పోరాటం కొనసాగుతుందని మేము ప్రధానిని అభ్యర్థించాము, కాని కొన్నింటిని తిప్పికొట్టడం చాలా అవసరం జమ్మూ & కె యొక్క ఆసక్తితో లేని నిర్ణయాలు. దీనికి యుటి హోదా ఇవ్వబడింది, ప్రజలు దీన్ని ఇష్టపడరు. జె & కె కేడర్ పునరుద్ధరించడంతో వారు జమ్మూ & కె కోసం పూర్తి రాష్ట్ర హోదాను కోరుకుంటున్నారు “అని ఒమర్ అబ్దుల్లా కోట్ చేశారు, జాతీయ సమావేశ నాయకుడు, చెప్పినట్లు.

గతంలో సజ్జాద్ లోన్ పీపుల్స్ కాన్ఫరెన్స్‌లో చేరిన పీపుల్స్ డెమోక్రటిక్ పార్టీ (పిడిపి) కు చెందిన ముజాఫర్ బీ, రాజ్యాంగ ధర్మాసనం ముందు జమ్మూ & కె యొక్క స్థితి ఒక విషయం అని సభకు గుర్తు చేశారు. సుప్రీంకోర్టు (ఎస్సీ). “సాధ్యమైన ఫలితం చుట్టూ వాతావరణాన్ని సృష్టించే బదులు, ఎస్సీ ఈ విషయాన్ని పరిష్కరించడానికి మరియు తీర్పుతో తిరిగి రావాలని మేము అనుమతించాలి. అప్పటి వరకు, ఈ సమస్యను మనోభావాలను రేకెత్తించడానికి ఉపయోగించకూడదు ”అని ఆయన అన్నారు.

తరువాత ఆయన విలేకరులతో ఇలా అన్నారు:“ నాయకులందరూ రాష్ట్ర హోదాను కోరారు. ప్రధాని చెప్పినదానికి, డీలిమిటేషన్ ప్రక్రియ మొదట ముగుస్తుంది మరియు తరువాత ఇతర సమస్యలు పరిష్కరించబడతాయి. ఇది సంతృప్తికరమైన సమావేశం. జమ్మూ & కెలో శాంతిని పునరుద్ధరించడానికి పూర్తి ఏకాభిప్రాయం ఉంది. ”

కాంగ్రెస్ సీనియర్ నాయకుడు మరియు మాజీ ముఖ్యమంత్రి సమావేశాన్ని ప్రారంభించిన గులాం నబీ ఆజాద్ (ప్రధాని అబ్దుల్లాను ప్రారంభించమని కోరినప్పటికీ అతను ఆజాద్‌కు వాయిదా వేశాడు) విలేకరులు పార్టీ రాష్ట్ర పునరుద్ధరణ, అసెంబ్లీ ఎన్నికల ప్రశ్న, జమ్మూ, కె ప్రజల భూ హక్కుల పరిరక్షణ, కాశ్మీరీ పండిట్ల తిరిగి రావడం మరియు రాజకీయ ఖైదీల విడుదల వంటి అంశాలను లేవనెత్తారు.

మెహబూబా ముఫ్తీ కొన్ని ప్రతిధ్వనించాడు సరిహద్దు వాణిజ్యాన్ని పున art ప్రారంభించే ప్రయోజనాల దృష్ట్యా, ప్రభుత్వం పాకిస్తాన్‌తో సంభాషణను పున art ప్రారంభించాలి. జమ్మూ & కి సంబంధించిన సంఘటనలలో పాకిస్తాన్ వాటాదారు అని చెప్పకుండానే, ఆమె న్యూ Delhi ిల్లీ ఇస్లామాబాద్‌ను తప్పనిసరిగా నిమగ్నం చేయాలి, అదే విధంగా ఇతర దేశాలతో కూడా ఇది పాల్గొంటుంది. విశ్వాసాన్ని కలిగించడానికి మరియు నమ్మకాన్ని పునరుద్ధరించడానికి ఖైదీలను విడుదల చేయాలని ఆమె అన్నారు.

హోంమంత్రి అమిత్ షా జైలులో ఉన్నవారి గురించి వాస్తవాలు మరియు గణాంకాలు ఇచ్చారు. జైలులో ఉన్న వారి కేసులను సమీక్షించడానికి లెఫ్టినెంట్ గవర్నర్ (ఎల్జీ) మనోజ్ సిన్హా ఆధ్వర్యంలో ఆయన ఒక కమిటీని ఏర్పాటు చేశారు. కానీ, హత్య, అత్యాచారం, ఉగ్రవాద నిధులు, మనీలాండరింగ్ వంటి క్రిమినల్ కేసుల్లో చాలా మంది ఖైదీలను దోషులుగా నిర్ధారించారు. ప్రజాస్వామ్యంపై కేంద్రం యొక్క విశ్వాసాన్ని షా పునరుద్ఘాటించారు మరియు ఎన్నికలు జరుగుతాయని చెప్పారు, అయితే ఎన్నికలు నిర్వహించడానికి డీలిమిటేషన్ ఒక అవసరం.

అన్ని పార్టీలు ఈ పాత్రకు ప్రశంసలు కురిపించాయి LG పోషించింది. ఇప్పటికే తీసుకున్న అన్ని అభివృద్ధి ప్రయత్నాలు మరియు పైప్‌లైన్‌లో ఉన్న వాటి గురించి ఒక ప్రదర్శన జరిగింది.

ప్రాజెక్టులలో రైలు కనెక్టివిటీ మధ్య ఉంది వచ్చే ఏడాది నాటికి శ్రీనగర్ మరియు మిగిలిన భారతదేశం; జమ్మూ & కె యొక్క పారిశ్రామిక అభివృద్ధి, అన్ని జిల్లాల 100 శాతం విద్యుదీకరణ మరియు తాగునీరు, మరియు వైద్య కళాశాలలతో పాటు పైప్లైన్లోని రెండు ఎయిమ్స్ సంస్థలతో ఆరోగ్య మౌలిక సదుపాయాలను విస్తృతంగా బలపరచడం. అనేక ఆక్సిజన్ ప్లాంట్లు ఏర్పాటు చేయబడ్డాయి మరియు కోవిడ్‌కు వ్యతిరేకంగా టీకాలు వేగంగా జరుగుతున్నాయి.

ప్రియమైన రీడర్,

బిజినెస్ స్టాండర్డ్ మీకు ఆసక్తి కలిగించే మరియు దేశానికి మరియు ప్రపంచానికి విస్తృతమైన రాజకీయ మరియు ఆర్ధిక చిక్కులను కలిగి ఉన్న పరిణామాలపై తాజా సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాన్ని అందించడానికి ఎల్లప్పుడూ కృషి చేస్తుంది. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాలకు మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలోపేతం చేశాయి. కోవిడ్ -19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ క్లిష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక అభిప్రాయాలు మరియు of చిత్యం యొక్క సమయోచిత సమస్యలపై కోపంతో కూడిన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు సమాచారం ఇవ్వడానికి మరియు నవీకరించడానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
అయితే, మాకు ఒక అభ్యర్థన ఉంది.

మేము మహమ్మారి యొక్క ఆర్ధిక ప్రభావంతో పోరాడుతున్నప్పుడు, మీ మద్దతు మాకు మరింత అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడం కొనసాగించవచ్చు. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు చందా పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా చందా మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత చందా మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. మేము ఉచిత, సరసమైన మరియు నమ్మదగిన జర్నలిజాన్ని నమ్ముతున్నాము. మరిన్ని సభ్యత్వాల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని అభ్యసించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది.

నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు ఇవ్వండి మరియు బిజినెస్ స్టాండర్డ్ కు సభ్యత్వాన్ని పొందండి .

డిజిటల్ ఎడిటర్

ఇంకా చదవండి

Previous articleపొగాకు నియంత్రణను మిషన్ లాగా అనుసరించాల్సిన అవసరం ఉందని హర్ష్ వర్ధన్ చెప్పారు
Next articleవచ్చే 24 గంటల్లో ఒడిశాలో భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉంది: IMD
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

అన్ని క్లబ్ పోటీలలో UEFA గోల్స్ నియమాన్ని తీసివేస్తుంది

డొమినిక్ థీమ్ వింబుల్డన్ 2021 నుండి వైదొలిగాడు, ఇక్కడ ఎందుకు

లార్డ్స్‌లో టెస్ట్ అరంగేట్రం మరియు సచిన్ టెండూల్కర్‌తో సంభాషణ నుండి సౌరవ్ గంగూలీ జ్ఞాపకాలు గుర్తు చేసుకున్నారు

Recent Comments