HomeGENERALఅంతర్జాతీయ ఉగ్రవాద గ్రూపులతో సంబంధాలు తెంచుకోవడానికి భారత్ తాలిబాన్‌కు 'సరైన సందేశం' పంపవచ్చు: ఆఫ్ఘన్ రాయబారి...

అంతర్జాతీయ ఉగ్రవాద గ్రూపులతో సంబంధాలు తెంచుకోవడానికి భారత్ తాలిబాన్‌కు 'సరైన సందేశం' పంపవచ్చు: ఆఫ్ఘన్ రాయబారి మాముండ్‌జాయ్

. భారతదేశం మరియు తాలిబాన్ నిశ్చితార్థం యొక్క ధృవీకరించని నివేదికల నేపథ్యంలో ఈ వ్యాఖ్యలు వస్తాయి. ఇరువైపులా దీనిని అంగీకరించలేదు.

WION యొక్క ప్రిన్సిపాల్ డిప్లొమాటిక్ కరస్పాండెంట్ సిధాంత్ సిబల్‌తో మాట్లాడుతూ, “ఆ సందేశాలను తాలిబాన్లకు తెలియజేయాలి … ఇది మన భద్రతపై చాలా సానుకూల ప్రభావాన్ని చూపుతుంది. “

ఈ వారం ప్రారంభంలో, ఖతారీ అధికారి ఒకరు భారత ప్రతినిధి బృందం దోహాలో తాలిబాన్లను కలిసినట్లు ధృవీకరించారు. 2 దశాబ్దాల తరువాత యుఎస్ బలగాలు దేశం విడిచి వెళ్ళడంతో ఈ అభివృద్ధి వస్తుంది. పాశ్చాత్య మీడియాలో నివేదించిన విధంగా ఆఫ్ఘన్ ప్రభుత్వాన్ని తాలిబాన్ కూల్చివేసినట్లు వచ్చిన నివేదికలను కూడా ఆఫ్ఘన్ రాయబారి తోసిపుచ్చారు.

వియోన్: నివేదికలు కాబూల్ పడిపోతాయని సూచిస్తున్నాయి, తాలిబాన్ ఉత్తరాన నియంత్రణ సాధించడంతో హింస స్థాయి కూడా పెరిగింది. మీ స్పందన.

రాయబారి ఫరీద్ మాముండ్జాయ్: ప్రచురించబడిన నివేదికలు ఆఫ్ఘన్ జాతీయ రక్షణ మరియు భద్రతా దళాల బలాన్ని పూర్తిగా వివరించలేదు. మన దళాలు దేశంపై పూర్తి నియంత్రణలో ఉన్నాయి. అవును, జిల్లాల సంఖ్య మరియు ప్రావిన్సుల సంఖ్యలో పరిస్థితి తీవ్రంగా ఉంది కాని మన సైనికులు, మా పోలీసు అధికారులు, మన ఇంటెలిజెన్స్ అధికారులు మన ప్రజలను సురక్షితంగా ఉంచడానికి మరియు భద్రంగా ఉంచడానికి వారు చేయగలిగినదంతా చేస్తున్నారు. 6 నెలల వ్యవధిలో తాలిబాన్లు ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌ను స్వాధీనం చేసుకునే లేదా మన ప్రభుత్వాన్ని పడగొట్టే స్థితిలో ఉంటారనే దానితో నేను విభేదిస్తున్నాను. ఆఫ్ఘనిస్తాన్ భద్రతా దళాల స్థితిస్థాపకత మరియు ఆఫ్ఘన్ ప్రజల సంకల్పం, సాధారణంగా, ఉగ్రవాద గ్రూపులను ఏ విధంగానైనా ఎదుర్కోవటానికి మరియు ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌ను స్వేచ్ఛగా మరియు సురక్షితంగా ఉంచడానికి అవి ఏ విధంగా ఉన్నాయో.

వియోన్: భారతదేశం-తాలిబాన్ చర్చల నివేదికలను మీరు ఎలా చూస్తారు. ఖతార్ కూడా ఇదే ధృవీకరిస్తోంది.

రాయబారి ఫరీద్ మముండ్జాయ్: మేము దానిని ధృవీకరించలేము, అక్కడ ఉన్నట్లు మేము ధృవీకరించము తాలిబాన్ మరియు భారత ప్రభుత్వం మధ్య నిశ్చితార్థం. తాలిబాన్లో, ఆఫ్ఘనిస్తాన్ సమాజానికి, శక్తులు మరియు నిశ్చితార్థం చేయగల వ్యక్తులతో తిరిగి విలీనం చేయగల జాతీయవాద అంశాలు, చర్చలు ఫలవంతమవుతాయని మేము నమ్ముతున్నాము. భారతదేశం వంటి వ్యూహాత్మక భాగస్వాముల నుండి సరైన సందేశం చాలా సహాయకారిగా ఉంటుంది. అంతర్జాతీయ మరియు ప్రాంతీయ ఉగ్రవాద గ్రూపులతో సంబంధాలను తగ్గించుకోవడం సరైన సందేశం. సరైన సందేశం ఆఫ్ఘన్ సమాజంతో తిరిగి కలిసిపోయి దేశంలోని ప్రధాన స్రవంతి జీవితంలో మరియు రాజకీయాల్లో భాగం కావడం మరియు హింసను వీడటం. ఇటీవలి ఐక్యరాజ్యసమితి భద్రతా మండలి నివేదిక తాలిబాన్ ఇప్పటికీ అంతర్జాతీయ ఉగ్రవాద సంస్థలతో సంబంధాలు కొనసాగిస్తోందని సూచిస్తుంది, ఇది మాకు ఆందోళన కలిగించే విషయం. మన గడ్డపై విదేశీ యోధులను మేము కోరుకోము మరియు ఆ సందేశాలను తాలిబాన్లకు తెలియజేయాలి, వారికి ఆ సందేశాలు వస్తే అది మన భద్రతపై చాలా సానుకూల ప్రభావాన్ని చూపుతుంది.

వియోన్: మీరు భారతదేశం, ఆఫ్ఘనిస్తాన్ నిశ్చితార్థాన్ని ఎలా చూస్తారు. అమెరికన్ దళాలు బయలుదేరుతున్న సమయంలో ఇది.

రాయబారి ఫరీద్ మాముండ్జాయ్: న్యూ Delhi ిల్లీ ఎల్లప్పుడూ చాలా ముఖ్యమైన భాగస్వామిగా ఉంది మరియు ఈ భాగస్వామ్యం వృద్ధి చెందాలని, సంవత్సరాల్లో మరింతగా ఎదగాలని మేము కోరుకుంటున్నాము వచ్చిన. UN మరియు నాటో ఒక నిర్దిష్ట ప్రయోజనం కోసం ఇక్కడ ఉన్నాయి, అది అంతర్జాతీయ ఉగ్రవాద గ్రూపులను ఎదుర్కోవడమే కాని మేము ఈ ప్రాంతంలో ఎప్పటికీ ఉండబోతున్నాం. ఆఫ్ఘనిస్తాన్లోని ప్రతి ప్రాంతంలో భారతదేశం యొక్క సహకారం అసాధారణమైనది. ప్రతి ఆఫ్ఘన్ నడిబొడ్డున ఒక ప్రత్యేక స్థానం ఉంది మరియు ప్రతి ప్రాంతంలో ఆఫ్ఘనిస్తాన్ అభివృద్ధికి కీలకపాత్ర పోషిస్తున్న భారతదేశం అలాగే ఉండాలని మేము కోరుకుంటున్నాము.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

ఎస్సీఓ సమావేశంలో పాకిస్తాన్ టెర్రర్ గ్రూపులపై చర్యలు తీసుకోవాలని ఎన్‌ఎస్‌ఏ అజిత్ దోవల్ ప్రతిపాదించారు

లక్షద్వీప్ పై ప్రతిపాదిత చట్టాన్ని ఉపసంహరించుకునేందుకు శాస్త్రవేత్తలు భారత అధ్యక్షుడి జోక్యాన్ని కోరుతున్నారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఎస్సీఓ సమావేశంలో పాకిస్తాన్ టెర్రర్ గ్రూపులపై చర్యలు తీసుకోవాలని ఎన్‌ఎస్‌ఏ అజిత్ దోవల్ ప్రతిపాదించారు

లక్షద్వీప్ పై ప్రతిపాదిత చట్టాన్ని ఉపసంహరించుకునేందుకు శాస్త్రవేత్తలు భారత అధ్యక్షుడి జోక్యాన్ని కోరుతున్నారు

Recent Comments