HomeGENERALCOVID-19 పై కేంద్ర ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ 12 రాష్ట్రాలు / యుటిల మీడియా ప్రొఫెషనల్స్...

COVID-19 పై కేంద్ర ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ 12 రాష్ట్రాలు / యుటిల మీడియా ప్రొఫెషనల్స్ / హెల్త్ కరస్పాండెంట్ల కోసం కెపాసిటీ బిల్డింగ్ వర్క్‌షాప్ నిర్వహిస్తుంది.

ఆరోగ్య మరియు కుటుంబ సంక్షేమ మంత్రిత్వ శాఖ

COVID-19
పై 12 రాష్ట్రాలు / యుటిల మీడియా ప్రొఫెషనల్స్ / హెల్త్ కరస్పాండెంట్ల కోసం కేంద్ర ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ సామర్థ్యం పెంపు వర్క్‌షాప్ నిర్వహిస్తుంది.
కోవిడ్ తగిన ప్రవర్తన, పరీక్ష, ట్రేసింగ్, చికిత్స మరియు టీకాల యొక్క ఐదు వైపుల వ్యూహం COVID-19 కు వ్యతిరేకంగా శక్తివంతమైన ఆయుధాలు: ఆరోగ్య కార్యదర్శి

“మీడియా కోవిడ్ -19 కి వ్యతిరేకంగా మా సామూహిక పోరాటంలో ప్రజలకు తెలియజేయడానికి మరియు అవగాహన కల్పించడానికి సామాజిక బాధ్యత కలిగిన ఒక ముఖ్యమైన స్తంభం ”

అపోహలను ఎదుర్కోవడంలో మరియు వ్యాక్సిన్ హేసిటెన్సీని అధిగమించడంలో మీడియా పాత్ర కీలకమైనది

పోస్ట్ చేసిన తేదీ: 23 జూన్ 2021 6:08 PM PIB Delhi ిల్లీ

కేంద్ర ఆరోగ్య మరియు కుటుంబ మంత్రిత్వ శాఖ భారతదేశంలో ప్రస్తుత COVID పరిస్థితి, COVID వ్యాక్సిన్లు & టీకా గురించి అపోహలను విడదీయడం మరియు ప్రాముఖ్యతను బలోపేతం చేయడం వంటి వాటిపై యునిసెఫ్ భాగస్వామ్యంతో సంక్షేమం, నేడు, దేశవ్యాప్తంగా మీడియా ప్రొఫెషనల్స్ మరియు హెల్త్ కరస్పాండెంట్ల కోసం ఒక సామర్థ్యాన్ని పెంచే వర్క్‌షాప్ నిర్వహించింది. COVID తగిన ప్రవర్తన (CAB).

కేంద్ర ఆరోగ్య కార్యదర్శి శ్రీ రాజేష్ భూషణ్ 300 మందికి పైగా ఆరోగ్య జర్నలిస్టులు మరియు సీనియర్ పాల్గొన్న జాతీయ వర్క్‌షాప్‌లో ప్రసంగించారు. డిడి న్యూస్, ఆల్ ఇండియా రేడియో, ప్రెస్ ఇన్ఫర్మేషన్ బ్యూరో ఆఫ్ వివిధ రాష్ట్రాలు / యుటిల అధికారులు. ప్రారంభంలో, కోవిడ్ -19 కి వ్యతిరేకంగా చేసిన పోరాటంలో నిరంతరాయంగా కృషి చేసినందుకు మీడియా కార్యదర్శులందరికీ ఆరోగ్య కార్యదర్శి కృతజ్ఞతలు తెలిపారు. కోవిడ్‌కు వ్యతిరేకంగా మా సామూహిక పోరాటంలో ప్రజలకు తెలియజేయడానికి మరియు అవగాహన కల్పించడానికి సామాజిక బాధ్యత కలిగిన మీడియా చాలా ముఖ్యమైన స్తంభం అని ఆయన వ్యాఖ్యానించారు 19. రెండవ వేవ్ స్థిరీకరించడంతో మరియు దేశవ్యాప్తంగా రోజువారీ కేసులు తగ్గుతున్నట్లు కనిపిస్తున్నందున, టీకాలు వేయడం మరియు వ్యాక్సిన్ సంకోచాన్ని అధిగమించడంపై దృష్టి పెట్టాలని ఆయన అన్నారు. సవరించిన టీకా మార్గదర్శకాల ప్రకారం, దేశవ్యాప్తంగా 18 ప్లస్ కోసం టీకాలు ఇప్పుడు ఉచితం మరియు టీకాలు వేయడానికి ప్రజలను ప్రోత్సహించాలి.

“మహమ్మారిని ఎదుర్కోవడంలో మీడియా ఎప్పుడూ విలువైన భాగస్వామి. మల్టీ స్టేక్ హోల్డర్ మరియు కోవిడ్ -19 టీకా వంటి నిరంతర ప్రచారాలు నకిలీ వార్తలు / మైట్ హెచ్ఎస్ ను సమర్థవంతంగా ఎదుర్కోవలసి ఉంటుంది మరియు మీడియా పాత్ర కీలకంగా మారుతుంది అపోహలను ఎదుర్కోవడం, ”అని ఆరోగ్య కార్యదర్శి చెప్పారు. మేము ముందుకు వెళ్ళేటప్పుడు, COVID తగిన ప్రవర్తన, పరీక్ష, ట్రేసింగ్, చికిత్స మరియు టీకా యొక్క ఐదు వైపుల వ్యూహాన్ని అనుసరించడం గంట యొక్క అవసరం అని ఆయన అన్నారు. SARS-COV2 వైరస్ యొక్క డైనమిక్ క్లినికల్ స్వభావాన్ని పరిశీలిస్తే, ముసుగును సరిగ్గా ధరించడం, తరచూ చేతులు కడుక్కోవడం మరియు ఆరు అడుగుల దూరం నిర్వహించడం వంటి టీకా మరియు COVID తగిన ప్రవర్తన (CAB) మహమ్మారిని కలిగి ఉండటానికి చాలా ముఖ్యమైన జోక్యాలుగా మిగిలిపోతాయి.

ప్రభుత్వం అవలంబించిన COVID వ్యూహం యొక్క సంక్షిప్త స్నాప్‌షాట్ ఇవ్వడం , వైరస్ కలిగి ఉండటానికి సమాజ భాగస్వామ్యం ముఖ్యమని MoHFW జాయింట్ సెక్రటరీ శ్రీ లావ్ అగర్వాల్ అన్నారు. వైరస్కు సరిహద్దులు తెలియవని మరియు మహమ్మారి యొక్క సమిష్టి మరియు సహకార పోరాటంలో సెంటర్-స్టేట్ సమన్వయం మరియు సమాజ ప్రమేయం చాలా ముఖ్యమైనవి అని ఆయన అన్నారు.

దేశం క్రమంగా అన్‌లాక్ అవుతున్నందున, సామాజిక మరియు ఇతర సేకరణల ప్రమాదం వైరస్ వ్యాప్తికి అవకాశాలను పెంచుతుందని ఆయన అన్నారు. “కమ్యూనికేషన్ సందేశాలు చాలా మందికి గుడ్డి ప్రదేశంగా మారాయి, ఇవి తక్కువ రిస్క్ అవగాహనను సృష్టించగలవు లేదా వినబడవు. మేము మా సందేశాన్ని ఆవిష్కరించాలి మరియు మీడియా ఇందులో గొప్ప పాత్ర పోషిస్తుంది, ”అన్నారాయన.

వ్యాక్సిన్ సంకోచానికి వివిధ కారణాల గురించి తెలుసుకోవడంతో పాటు, ఇది స్థానికంగా ఉండవచ్చు మరియు వివిధ సమాజ సమూహాలకు మారవచ్చు, పాల్గొనే పాత్రికేయులు కూడా నేర్చుకున్నారు ప్రతికూల సంఘటన తరువాత రోగనిరోధకత (AEFI), దాని నిర్వహణ మరియు AEFI పై రిపోర్ట్ చేసేటప్పుడు ఉత్తమ పద్ధతులు.

సీనియర్ అధికారులు ఆరోగ్య మరియు కుటుంబ సంక్షేమ మంత్రిత్వ శాఖ, ఐ అండ్ బి మంత్రిత్వ శాఖ, యునిసెఫ్, డిడి న్యూస్, పిఐబి, ఆకాశవాణి వార్తలు మరియు దేశవ్యాప్తంగా ఉన్న ఆరోగ్య జర్నలిస్టులు జాతీయ వర్క్‌షాప్‌లో పాల్గొన్నారు.

MV / AL / DN

(విడుదల ఐడి: 172981 1) సందర్శకుల కౌంటర్: 4

చదవండి మరింత

Previous articleజెరెమీ గ్రిఫిన్ ప్రతిచోటా ప్రజలకు ఆర్థిక స్వేచ్ఛను కనుగొనడంలో సహాయపడటానికి 'లెవల్ అప్ కలెక్టివ్ మాస్టర్ మైండ్' హోస్ట్ చేస్తుంది
Next articleరాజస్థాన్, పశ్చిమ యుపి, హర్యానా, చండీగ, ్, Delhi ిల్లీ మరియు పంజాబ్ యొక్క మిగిలిన భాగాలలో నైరుతి రుతుపవనాలు ముందుకు సాగడం నెమ్మదిగా జరిగే అవకాశం ఉంది, ఎందుకంటే పెద్ద ఎత్తున లక్షణాలు అనుకూలంగా లేవు మరియు సంఖ్యా నమూనాల ద్వారా అంచనా వేసిన పవన నమూనా నిలకడగా ఉండటానికి అనుకూలమైన పరిస్థితిని సూచించదు సూచన కాలంలో ఈ ప్రాంతంలో వర్షపాతం
RELATED ARTICLES

హోమ్‌ఫ్లిక్ వెగ్రో ఎడ్టెక్ రంగాన్ని వేగంగా విప్లవాత్మకంగా మారుస్తోంది

బార్కో రీసెర్చ్: మీటింగ్ రూములు హైబ్రిడ్ కార్యాలయంలో సెంటర్‌స్టేజ్ తీసుకుంటాయి

నైరుతి రుతుపవనాల ఉత్తర పరిమితి (ఎన్‌ఎల్‌ఎం), బార్మెర్, భిల్వారా, ధోల్‌పూర్, అలీగ, ్, మీరట్, అంబాలా మరియు అమృత్సర్

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

హోమ్‌ఫ్లిక్ వెగ్రో ఎడ్టెక్ రంగాన్ని వేగంగా విప్లవాత్మకంగా మారుస్తోంది

బార్కో రీసెర్చ్: మీటింగ్ రూములు హైబ్రిడ్ కార్యాలయంలో సెంటర్‌స్టేజ్ తీసుకుంటాయి

నైరుతి రుతుపవనాల ఉత్తర పరిమితి (ఎన్‌ఎల్‌ఎం), బార్మెర్, భిల్వారా, ధోల్‌పూర్, అలీగ, ్, మీరట్, అంబాలా మరియు అమృత్సర్

ప్రధాన మంత్రి గారిబ్ కళ్యాణ్ అన్నయోజన (పిఎం-జికె), జూలై 2021 నుండి 2021 నవంబర్ వరకు పొడిగించడానికి ప్రభుత్వం ఆమోదం తెలిపింది

Recent Comments