HomeGENERALమనిషి 12 సంవత్సరాల తరువాత ఇంటికి తిరిగి వస్తాడు, కుటుంబాన్ని వేరే చోట కనుగొంటాడు

మనిషి 12 సంవత్సరాల తరువాత ఇంటికి తిరిగి వస్తాడు, కుటుంబాన్ని వేరే చోట కనుగొంటాడు

కొన్నిసార్లు విధి నమ్మకానికి మించి క్రూరంగా ఉంటుంది, కానీ కొన్నిసార్లు అది ఒకరి జీవితంలో అద్భుతాలు చేస్తుంది. పురాణ రచయిత విలియం షేక్‌స్పియర్ ‘ప్రపంచమంతా ఒక వేదిక, మరియు స్త్రీ, పురుషులందరూ కేవలం ఆటగాళ్ళు’ అని రాసే అవకాశం ఉంది.

జన నాయక్ కథ ఈ శక్తివంతమైన అంశానికి చక్కటి ఉదాహరణ మానవుల జీవితం. నాయగర్ జిల్లాలోని నుగావ్ బ్లాక్ లోని గుమి గ్రామంలో నివసించే జానా, అతను కలలు కనే ప్రతిదాన్ని కలిగి ఉన్నాడు, భార్య మరియు ఇద్దరు పిల్లలతో ఒక మధురమైన కుటుంబం మరియు నోటికి చేతులు తినిపించేంత సంపాదించగలడు.

క్రమంగా, జానా తన గుర్తింపును తిరిగి కనుగొన్నాడు మరియు అతనిపై సాక్షాత్కారం వచ్చినప్పుడు, అతను సభ్యుల ముందు కోల్పోయిన సంవత్సరాలలో తన గతాన్ని మరియు అతని జ్ఞాపకాల యొక్క కొన్ని ఆనవాళ్లను వివరించాడు. శ్రద్ధా ఫౌండేషన్. చాలా ఆశ్చర్యకరంగా, అతను తన భార్య, పిల్లలు మరియు గ్రామాన్ని కూడా జ్ఞాపకం చేసుకున్నాడు.

కానీ అతని జీవితం ఎవ్వరూ లేని పరిమితికి తలక్రిందులుగా మారుతుందని అతనికి తెలియదు. ated హించినది. తెలియని కారణాల వల్ల, తన మనస్సులోని చీకటిని పూర్తిగా కోల్పోయే ముందు జానా ఒక రకమైన మానసిక వ్యాధిని అభివృద్ధి చేశాడు. అతను జ్ఞాపకశక్తి కోల్పోవడం నుండి కోలుకోలేదు మరియు తనకు తెలియని చోట విచ్చలవిడిగా వెళ్ళాడు.

ఇటీవల, శ్రద్ధా ఫౌండేషన్ అనే సామాజిక సంస్థ ముంబై నుండి జానాను రక్షించింది. అతను నగర వీధుల్లో తిరుగుతున్నట్లు గుర్తించి చికిత్స కోసం ఒక ప్రైవేట్ ఆసుపత్రిలో చేర్పించాడని దాని సభ్యులు చెబుతున్నారు.

క్రమంగా, జానా తన గుర్తింపును తిరిగి కనుగొన్నాడు మరియు సాక్షాత్కారం అతనిపైకి వచ్చినప్పుడు, అతను తన గతాన్ని వివరించాడు మరియు శ్రద్ధా ఫౌండేషన్ సభ్యుల ముందు కోల్పోయిన సంవత్సరాలలో అతని జ్ఞాపకాల యొక్క కొన్ని ఆనవాళ్ళు. చాలా ఆశ్చర్యకరంగా, అతను తన భార్య, పిల్లలు మరియు గ్రామాన్ని కూడా జ్ఞాపకం చేసుకున్నాడు.

ఫౌండేషన్ సహాయంతో, జానా చివరకు ఇటీవల తన ఇంటికి తిరిగి వచ్చాడు. అతను తప్పిపోయి 12 సంవత్సరాలైంది, అతను లేనప్పుడు మొత్తం చాలా మారిపోయింది. అతన్ని తెలిసిన దాదాపు అందరూ అతన్ని చనిపోయినట్లు భావించారు మరియు మొదట అతని గ్రామస్తులు చాలా మంది అతనిని గుర్తించడంలో విఫలమయ్యారు. నమ్మకానికి మించి షాక్ అయిన అతని సోదరుడు మరియు బావ ఈ ఉపేక్ష నుండి తిరిగి కనిపించినందుకు ఆనందంతో సమానంగా పిచ్చిగా ఉన్నారు.

అతని స్వదేశానికి తిరిగి రావడం వల్ల మొత్తం ప్రాంతంలో మరియు జనకు కూడా ఉల్లాసమైన క్షణాలు వచ్చాయి, కానీ అతని హృదయంలో విచారం యొక్క ఒక భాగం కూడా ఉంది. అతని భార్య తన పిల్లలతో పాటు వేరొకరి కోసం ఇప్పటికే బయలుదేరింది.

పండారి నాయక్, జాన సోదరుడు తప్పిపోయిన తరువాత తన సోదరుడి కోసం వెతకడానికి తగినంతగా చేయనందుకు నేరాన్ని అనుభవిస్తాడు. “అతను చనిపోయి ఉండవచ్చని మేము ఏమీ చేయలేము. అతను ఇప్పుడు తిరిగి వచ్చిన దేవుని దయ కోసం. కనీసం నేను ఇప్పుడు నన్ను క్షమించగలను, ”అని ఆయన అన్నారు.

శ్రద్ధా ఫౌండేషన్‌పై ఇప్పుడు భారీగా ప్రశంసలు తెచ్చిన మానవత్వం యొక్క ఈ అద్భుత చర్యపై, సంస్థ సభ్యుడు సునీల్ కుమార్ దాస్ జన కుటుంబ సభ్యుల ముఖాల్లో చిరునవ్వులను మండించడంలో సహాయపడినందుకు కృతజ్ఞతలు తెలిపారు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleసత్య నగర్ నివాసితులు సంతకం ప్రచారం, శ్మశానవాటిక డిమాండ్ మార్పు
Next articleకోవిడ్ వ్యాక్సిన్ల కోసం గ్లోబల్ ఇ-టెండర్‌ను ఒడిశా ప్రభుత్వం రద్దు చేసింది
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

న్యూజిలాండ్ వారు WTC మేస్‌తో భారతదేశాన్ని ఓడించినందున, పరిపూర్ణమైన తరగతి మరియు శక్తితో పరిమాణాన్ని ధిక్కరిస్తారు

డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్: ఐసిసి టోర్నమెంట్ నాకౌట్ మ్యాచ్లలో భారత కెప్టెన్గా విరాట్ కోహ్లీ 3 వ ఓటమిని చవిచూశాడు

“మా ఉత్తమ కలయిక”: విరాట్ కోహ్లీ WTC ఫైనల్లో ఓటమి ఉన్నప్పటికీ XI ఆడటం సమర్థించాడు

Recent Comments