HomeGENERALపొరుగున ఉన్న ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో డెల్టా ప్లస్ వేరియంట్: కొత్త లక్షణాలను తెలుసుకోండి!

పొరుగున ఉన్న ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో డెల్టా ప్లస్ వేరియంట్: కొత్త లక్షణాలను తెలుసుకోండి!

ఈ రోజు వరకు క్రమం చేయబడిన 45 కె-ప్లస్ జన్యువులలో, దేశం కేవలం 41 డెల్టా ఐ 1 లేదా 0.08 శాతం డెల్టా ప్లస్ వేరియంట్ కేసులను మాత్రమే నివేదించింది, అయినప్పటికీ, ఇంటి-నిజం అసహ్యంగా ఉంది. దాని సామ్రాజ్యాన్ని 8 రాష్ట్రాలలో ఏర్పాటు చేయండి. మరో పెద్ద విషయం ఏమిటంటే, 4 సంవత్సరాల పిల్లవాడికి కేరళలో ప్రాణాంతక ఉత్పరివర్తన బారిన పడినట్లు కనుగొనబడింది.

ఒడిశాకు చింతించాలా?

డెల్టా ప్లస్ వేరియంట్ యొక్క ప్రాబల్యం భారతదేశంలో 0.08 శాతం మాత్రమే. ఇప్పటికీ, దీనిని కేంద్ర ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ వేరియంట్ ఆఫ్ కన్సర్న్ గా ప్రకటించింది. కారణం తక్కువ ఎక్స్పోజర్

నుండి ఎక్కువ మంది వ్యక్తులను సంక్రమించే లక్షణం ఈ వేరియంట్‌లో ఉంది, తాజా నివేదికల ప్రకారం, డెల్టా ప్లస్ వేరియంట్ యొక్క ఒకే ఒక కేసు పొరుగు రాష్ట్రమైన ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో కనుగొనబడింది. GISAID (గ్లోబల్ ఇనిషియేటివ్ ఆన్ ఆల్ ఇన్ఫ్లుఎంజా డేటాను పంచుకోవడం) తో చూసినప్పుడు ఇది ప్రాముఖ్యతను సంతరించుకుంటుంది.

GISAID ప్రకారం, మార్చి చివరి వారంలో, ఆంధ్రప్రదేశ్ నుండి ప్రసార మార్గం రెండవ వేవ్ సమయంలో ఒడిశాకు చేరుకుంది. ఒడిశా ప్రయాణ ఆంక్షలతో కొనసాగుతున్నప్పటికీ, ఆంధ్రప్రదేశ్ నుండి ప్రయాణానికి మరియు దానిపై ప్రయాణానికి ఇది విధించింది.

వ్యాఖ్యానం

GISAID డేటా ఇతర రాష్ట్రాల నుండి ఒడిశాకు వ్యాపించే ప్రస్తుత పరిధిని వెల్లడిస్తుంది. మహారాష్ట్ర లేదా ఆంధ్రప్రదేశ్ (వైజాగ్, విజయవాడ మొదలైనవి) లోని ప్రదేశాల నుండి (ముంబై, అకోలా, పూణే, థానే మరియు ఇతరులు) కొత్త ప్రాణాంతక వేరియంట్ యొక్క ప్రాబల్యం ఇంకా కనుగొనబడలేదు. రాష్ట్రం జీవనోపాధి పొందుతోంది.

కానీ మహారాష్ట్రలోని వేరియంట్ రత్నగిరి జిల్లా (తీర మహారాష్ట్ర) – ఉత్తర జల్గావ్ జిల్లాకు చాలా దూరంలో ఉన్నట్లు నివేదించబడింది. వేరియంట్ యొక్క ప్రాణాంతక పాదముద్రలు చాలా దూర ప్రాంతాలకు వెళుతున్నాయని ఇది చూపిస్తుంది. కాబట్టి, ఒడిశా పట్ల ఆందోళన.

డెల్టా ప్లస్‌లో ఏదైనా కొత్త లక్షణాలు ఉన్నాయా?

లండన్లోని కింగ్స్ కాలేజ్ అధ్యయనం ప్రకారం, ఆందోళన యొక్క కొత్త వైవిధ్యానికి సంబంధించి పరిశోధనలు జరుగుతున్నాయి. యుకె ఇప్పటివరకు 41 డెల్టా ఎవై 1 కేసులను గుర్తించింది. కానీ నిరంతర పరిశోధనల యొక్క ప్రాధమిక నివేదికలు చాలావరకు చిన్న వయస్సులో ఉన్నవని మరియు టీకాలు వేయబడలేదని వెల్లడించింది.

మరియు 14 సాధారణ లక్షణాల పక్కన ముఖ్యమైనది, క్రొత్త లక్షణాల సమితి క్రొత్త వేరియంట్‌ను కలిగి ఉన్న పాజిటివ్‌లలో గమనించవచ్చు. లక్షణాలు:

• GI రుగ్మత: గ్యాస్ట్రో-పేగు రుగ్మత లక్షణాలు, ముఖ్యంగా కడుపు నొప్పి.

• వాంతులు, వికారం మరియు అపాటైట్ నష్టం.

• తలనొప్పి

• వినికిడి లోపం

• కీళ్ల నొప్పి

కాబట్టి, ప్రీమియర్‌లోని పరిశోధకులు మరియు వైద్యులు మునుపటి వ్యాధి చరిత్ర లేని మరియు తగ్గడానికి నిరాకరించిన అటువంటి నిరంతర లక్షణాలు మీకు ఉంటే అందరూ పరీక్ష కోసం వెళ్ళవలసిన అవసరం ఉందని లండన్లోని ఇన్స్టిట్యూట్ గమనించింది.

యూనియన్ హెల్త్ ఎందుకు చేసింది మంత్రిత్వ శాఖ దీనిని VOC అని పిలుస్తుందా?

కేంద్ర ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ అంచనా ప్రకారం, ట్రాన్స్మిసిబిలిటీని పెంచడంతో పాటు, వేరియంట్ lung పిరితిత్తుల కణాల గ్రాహకంతో బలంగా బంధించే సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉంది. మోనోక్లోనల్ యాంటీబాడీ చికిత్సను అసమర్థంగా చేసే లక్షణం.

దీని అర్థం ఏమిటి?

పరిశోధన అధ్యయనాల ప్రకారం, lung పిరితిత్తుల కణాల గ్రాహకాలతో బంధించే సామర్థ్యం ACE2 (యాంజియోటెన్సిన్-కన్వర్టింగ్ ఎంజైమ్ 2) గ్రాహకాల పట్ల వైరస్ పెరిగిన అనుబంధంగా పరమాణు జీవశాస్త్రంలో వివరించబడింది.

ఉత్పరివర్తన యొక్క ఈ లక్షణం దాని పెరిగిన ప్రసారం వెనుక ఉంది. ప్రాముఖ్యత ఏమిటంటే ఇది సెల్ ఎంట్రీని సంభావ్యంగా చేయడానికి అవసరమైన వైరల్ కణాల ప్రవేశాన్ని (కనిష్ట ప్రభావవంతమైన ఏకాగ్రత) తగ్గిస్తుంది – అంటే తక్కువ బహిర్గతం నుండి ఎక్కువ మంది వ్యక్తులు వ్యాధి బారిన పడే అవకాశం ఉంది.

కాబట్టి. , ఆందోళన యొక్క వేరియంట్ (VOC).

ఇంకా చదవండి

Previous articleరామ్‌దేవ్ అల్లోపతి వ్యాఖ్యలపై బహుళ సంస్థలకు వ్యతిరేకంగా ఎస్సీని తరలించారు
Next articleసత్య నగర్ నివాసితులు సంతకం ప్రచారం, శ్మశానవాటిక డిమాండ్ మార్పు
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

న్యూజిలాండ్ వారు WTC మేస్‌తో భారతదేశాన్ని ఓడించినందున, పరిపూర్ణమైన తరగతి మరియు శక్తితో పరిమాణాన్ని ధిక్కరిస్తారు

డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్: ఐసిసి టోర్నమెంట్ నాకౌట్ మ్యాచ్లలో భారత కెప్టెన్గా విరాట్ కోహ్లీ 3 వ ఓటమిని చవిచూశాడు

“మా ఉత్తమ కలయిక”: విరాట్ కోహ్లీ WTC ఫైనల్లో ఓటమి ఉన్నప్పటికీ XI ఆడటం సమర్థించాడు

Recent Comments