HomeGENERALగ్లోబల్ సైక్లికల్స్ కంటే దేశీయ చక్రీయాలను బాగా ఉంచారు

గ్లోబల్ సైక్లికల్స్ కంటే దేశీయ చక్రీయాలను బాగా ఉంచారు

. సవరించిన సారాంశాలు:

ఆందోళనలు కేంద్రీకృతమై ఉన్నప్పటికీ ద్రవ్యోల్బణం మరియు యుఎస్ ఫెడ్, మార్కెట్ ఆందోళన గోడను అధిరోహించగలిగింది. ద్రవ్యోల్బణం ఎల్లప్పుడూ ఈక్విటీ మార్కెట్లను వెంటాడటం వలన మీరు ఆశ్చర్యపోతున్నారా?
ద్రవ్యోల్బణం ఎక్కువగా ఉన్నప్పటికీ, వడ్డీ రేట్లు పెరగలేదు. ఇది సిద్ధాంతపరంగా ఈక్విటీలకు గొప్ప కలయిక ఎందుకంటే ద్రవ్యోల్బణం మీకు అగ్రశ్రేణి వృద్ధిని ఇస్తుంది మరియు కార్పొరేట్ ఆదాయాలు మీకు లాభ వృద్ధిని ఇస్తాయి, అయితే వడ్డీ రేట్లు తక్కువగా ఉన్నందున తగ్గింపు కారకం లేదా పిఇ గుణకాలు ఎక్కువగా ఉంటాయి.

కాబట్టి రెండవ కోవిడ్ వేవ్ ద్వారా మార్కెట్ ఎందుకు ఆరోగ్యంగా ఉందో దానిలో పెద్ద భాగం.

ద్రవ్యోల్బణ అంచనాలు తగ్గడం ప్రారంభించాయి. సాధారణంగా, ఇది వృద్ధి, వస్తువులు మొదలైన వాటికి ఎలుగుబంటి సంకేతం. ప్రపంచవ్యాప్తంగా, ఈక్విటీ మార్కెట్లు ఇప్పటికీ చాలా ఆశాజనకంగా ఉన్నాయి, అయినప్పటికీ రంగాల భ్రమణం వస్తువులు మరియు చక్రీయాల నుండి FAANG స్టాక్‌ల వరకు జరిగింది. కానీ ఈ సమయంలో ఇది మనోహరమైన విభేదం. యుఎస్ 10 సంవత్సరాల దిగుబడి వాస్తవానికి కొంచెం పడిపోయింది. కాబట్టి మొత్తం ప్రతి ద్రవ్యోల్బణ వాణిజ్యం గరిష్ట స్థాయికి చేరుకుందని is హించింది. కానీ ఈక్విటీ మార్కెట్లు దానిని ఆ విధంగా చూస్తున్నాయని నేను అనుకోను.

రిటైల్ బ్రోకర్ల నుండి హెచ్‌ఎన్‌ఐ పెట్టుబడిదారులు, వ్యూహకర్తలు మరియు ఫండ్ నిర్వాహకుల వరకు అందరూ అకస్మాత్తుగా పరిశ్రమలు మరియు చక్రీయాలపై బుల్లిష్. వాణిజ్యం రద్దీగా లేదా?

ఇది ఏకాభిప్రాయ వాణిజ్యం అవుతున్నందున ఒకరు ఆత్మపరిశీలన చేసుకోవాలి. గ్లోబల్ బాండ్ మార్కెట్లు కొన్ని ఈక్విటీ మార్కెట్ల మాదిరిగా ఆశాజనకంగా లేవు. గొంగళి పురుగు వంటి గ్లోబల్ బెల్వెథర్ స్టాక్స్ కొన్ని ఇటీవల చాలా సరిదిద్దాయని మీరు పరిగణనలోకి తీసుకోవాలి. ఆర్సెలర్ మిట్టల్ కూడా సరిదిద్దారు.

అలాగే, నేను ప్రస్తుతం ప్రపంచ చక్రంలో కొంచెం జాగ్రత్తగా ఉంటాను. భారతీయ చక్రం ప్రారంభ దశలో ఉంది, ఇది సమీప-కాల దృక్పథం నుండి మరియు మధ్యస్థ-దీర్ఘకాలిక దృక్పథం నుండి. గత 8-10 సంవత్సరాలుగా అమెరికా ఆర్థిక వ్యవస్థ బాగానే ఉంది. ఇది కోవిడ్తో ఒక బంప్ కలిగి ఉంది మరియు అది దాని నుండి బయటకు వచ్చింది. కార్పొరేట్ లాభాల నుండి జిడిపి లేదా సామర్థ్య వినియోగం పరంగా, యుఎస్ ఆర్థిక వ్యవస్థ చక్రంలో చాలా అభివృద్ధి చెందింది.

భారతీయ చక్రాన్ని సమీప కాల కోణం నుండి చూసినప్పుడు, మాకు రెండు కోవిడ్ తరంగాలు ఉన్నాయి. మరీ ముఖ్యంగా, గత కొన్ని సంవత్సరాలుగా జిడిపికి మన కార్పొరేట్ లాభం పడిపోతోంది. విద్యుత్తు, సిమెంట్, వంటి అనేక పెద్ద రంగాలలో మనకు పెద్దగా ఉపయోగపడలేదు. ఇప్పుడు మనం చాలా పొడవుగా ఉన్న చక్రం నుండి బయటకు వస్తున్నామని అనుకుంటున్నాను. వృద్ధిని పెంచడానికి మాక్రో కారకాల మంచి కలయిక మాకు ఉంది. మనకు సహేతుకమైన బలమైన ప్రపంచ వృద్ధి ఉంది, అది భారత వృద్ధికి కూడా ఫీడ్ అవుతుంది. మీకు తక్కువ నిజమైన వడ్డీ రేట్లు ఉన్నాయి, సహేతుకంగా అధిక ఆర్థిక వ్యయం మరియు భారీ పెంట్-అప్ డిమాండ్. ఇప్పుడు భారతదేశం ఇక్కడ రూపం పెరగలేకపోతే, భారతదేశం ఎప్పుడు వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతుందో మనకు తెలియదు. ఈ రకమైన కలయికతో, రాబోయే 12 నుండి 18 నెలల వరకు భారతదేశం ఎందుకు చాలా బలమైన ఆర్థిక వ్యవస్థను కలిగి ఉండకూడదో చూడటం చాలా కష్టం.

కాబట్టి మీరు చక్రీయాలపై ఏకాభిప్రాయాన్ని పెంచుతున్నారని సరైనది. కానీ ప్రపంచ చక్రీయాల కంటే దేశీయ చక్రీయాలను ఉంచారు. గ్లోబల్ సైక్లికల్స్ ప్రధానంగా లోహాలు, ఆటో ఎగుమతిదారులు మొదలైనవి. ఇప్పుడు బ్యాంకులు, సిమెంట్ మరియు రియల్ ఎస్టేట్ కంటే నేను వాటి గురించి కొంచెం ఆందోళన చెందుతాను.

ఆర్ధికవ్యవస్థలో మీకు ఆకర్షణీయంగా కనిపించేది ఏమిటి మరియు ఎందుకు?
ఫైనాన్స్‌లో గత 4-5 సంవత్సరాలుగా మేము ఇరుక్కున్న ఇతివృత్తాలలో ఒకటి విలువ బ్యాంకులు. ఇది ప్రారంభంలో పని చేయలేదు కానీ గత 1-2 సంవత్సరాలలో, ఇది చాలా బాగా పనిచేసింది. వాటిని కార్పొరేట్ బ్యాంకులు అని పిలిచేవారు. నిజాయితీగా, ప్రస్తుతం వారి రిటైల్ దృష్టి చాలా పెద్దది మరియు కార్పొరేట్ బ్యాంకులు ఒక తప్పుడు పేరు.

క్రెడిట్ నాణ్యత సగటుకు మారుతున్నందున థీమ్‌కు చాలా కాళ్లు ఉన్నాయని మేము నమ్ముతున్నాము. కార్పొరేట్ పుస్తకాలు ప్రస్తుతం బాధలో ఉన్నాయి. ఆర్ధికవ్యవస్థలో లాభాల కొలనులు ఎక్కడ మారుతున్నాయో నిర్ణయించడంలో సాంకేతికత ఎలా పెద్ద పాత్ర పోషిస్తుందో ఆలోచించండి. అత్యుత్తమ-ఇన్-క్లాస్ టెక్నాలజీని రూపొందించడానికి అవసరమైన బ్యాండ్‌విడ్త్ మరియు వనరులను కలిగి ఉన్న పెద్ద బ్యాంకుల్లో ఉండటం మాకు మరింత సుఖంగా ఉంది.

మేము భీమా, జీవితం మరియు సాధారణం యొక్క రెండు వైపులా సానుకూలంగా ఉంటాము.

మేము NBFC లు మరియు చిన్న ప్రైవేట్ బ్యాంకులపై జాగ్రత్తగా ఉన్నాము ఎందుకంటే ఈ వ్యాపార నమూనాల స్కేలబిలిటీ ఒక నిర్దిష్ట పరిమాణానికి మించిన సమస్య అవుతుంది. టెక్నాలజీ భాగం ఇష్యూగా మారుతోంది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleతైవాన్ భవిష్యత్తు 'పునరేకీకరణ'లో ఉంది: చైనా
Next articleరాచెల్ జెగ్లర్ డిస్నీ యొక్క లైవ్-యాక్షన్ రీమేక్‌లో 'స్నో వైట్' వ్యాసానికి
RELATED ARTICLES

12 వ తరగతి ఫలితాలు: తుది మార్కుల అంతర్గత అంచనా కోసం 10 రోజుల సొంత పథకాలలో తెలియజేయాలని ఎస్సీ స్టేట్ బోర్డులను కోరుతుంది

సుప్రీంకోర్టు ఆంధ్ర ప్రభుత్వాన్ని నిషేధించింది. 12 వ తరగతి పరీక్షలు నిర్వహించడానికి ఓవర్ ప్లాన్

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

12 వ తరగతి ఫలితాలు: తుది మార్కుల అంతర్గత అంచనా కోసం 10 రోజుల సొంత పథకాలలో తెలియజేయాలని ఎస్సీ స్టేట్ బోర్డులను కోరుతుంది

సుప్రీంకోర్టు ఆంధ్ర ప్రభుత్వాన్ని నిషేధించింది. 12 వ తరగతి పరీక్షలు నిర్వహించడానికి ఓవర్ ప్లాన్

Recent Comments