HomeGENERAL'మాదతి - అన్యాయంగా కథ' సినిమా సమీక్ష: యోసనా యొక్క దెయ్యం మరియు స్త్రీ అనే...

'మాదతి – అన్యాయంగా కథ' సినిమా సమీక్ష: యోసనా యొక్క దెయ్యం మరియు స్త్రీ అనే ద్వంద్వత్వం

లీనా మణిమేకలై యొక్క శోషక ‘మాదతి – అన్యాయమైన కథ’ ఒక జానపద కథ వలె వర్ణించబడింది, ఇది చాలా అణగారినవారు ఎదుర్కొంటున్న బహుళ రెట్లు అణచివేతను చూపిస్తుంది: మహిళలు

ఒక నది మాదతి – అన్యాయమైన కథ యొక్క అంతర్గత భాగాన్ని ఏర్పరుస్తుంది. ఇది కథనం యొక్క ఫాబ్రిక్ లోకి వ్రాయబడి, ఉత్ప్రేరకంగా మరియు పాత్రగా పనిచేస్తుంది; ప్రజలు తమను తాము శుభ్రపరచుకోవటానికి మరియు శుభ్రపరచడానికి ఒక గుచ్చును తీసుకుంటారు; రక్తం ప్రవహించే ప్రదేశం కూడా – stru తు వస్త్రం నుండి అయినా. నదీతీరం అంటే ఆధిపత్య కుల సభ్యులు ‘ఇతరులు’ చూసేందుకు ఆందోళన చెందకుండా స్వేచ్ఛగా తిరుగుతారు. నది ఒడ్డున మాదతి యొక్క అదృశ్య పాత్రలు, పుతిరాయ్ వన్నార్లు, అత్యంత అణగారిన మరియు దళితులలో ఉప కుల సమూహం. ఒక చిన్న భౌగోళికాన్ని నది చుట్టూ మ్యాప్ చేయవచ్చు; పుతిరాయ్ వన్నార్స్ సభ్యులను పంజరం చేయడానికి అదృశ్య సరిహద్దులు గీస్తారు. మారి సెల్వరాజ్ కర్ణన్ లో ఈ కేజింగ్ కారకాన్ని మేము ఇటీవల చూశాము, అయితే మాదతి ఇంతకు ముందు విడుదలైంది అది. “మా కుటుంబంలో మరణం జరిగినప్పుడు మాత్రమే వారు మాకు నదిని దాటడానికి అనుమతిస్తారు” అని వెని (మరో గొప్ప ప్రదర్శనలో సెమ్మార్లర్ అన్నం. ప్రధాన స్రవంతి చిత్రనిర్మాతలు ఆమెను ఎంతకాలం విస్మరిస్తారు?) తన కుమార్తె యోసనా (అజ్మినా కాసిమ్ పోషించినది) , మాదతి యొక్క మహిళలు. కూడా చదవండి | సినిమా ప్రపంచం నుండి మా వారపు వార్తాలేఖ ‘ఫస్ట్ డే ఫస్ట్ షో’ ను మీ ఇన్‌బాక్స్‌లో పొందండి . మీరు ఇక్కడ ఉచితంగా చందా పొందవచ్చు విస్తృత కోణం నుండి చూసినప్పుడు, నది అణచివేతకు మరియు అణచివేతకు చిహ్నంగా మారుతుంది. ఇది చాలా వరకు, మ్యూట్ ప్రేక్షకుడు మరియు కుల హింసలో ఇష్టపడనివాడు. కానీ, యోసనాకు, నది ఒక మార్గం; కులం యొక్క గుడ్డి వాస్తవాల నుండి విముక్తి. ఆమె సామాజిక మరియు లైంగిక మేల్కొలుపును పొందుతుంది. ఈ కల్పిత గ్రామంలోని నదీతీరం మరియు కొండల చుట్టూ యోసనా దెయ్యం దాగి ఉంది, ఎందుకంటే ఆమెకు ఎక్కడా వెళ్ళలేదు. స్వేచ్ఛాయుత యువకుడైన యోసనా మాదతి యొక్క దెయ్యం (ఆమె నాకు కిమ్ కి-డుక్ ది గుర్తు చేసింది ఐల్ ) మరియు చిత్రనిర్మాత అటువంటి పఠనాన్ని పట్టించుకోవడం లేదని ఒకరు అనుమానిస్తున్నారు. యోసనా ఆమె ఒక చిన్న దేవత అయినంత దెయ్యం, కానీ తరువాత దాని గురించి ఎక్కువ.

మాదతి

  • తారాగణం: సెమ్మర్ అన్నం, అజ్మినా కాసిమ్, అరుల్ కుమార్ మరియు పాట్రిక్ రాజ్
  • దర్శకుడు: లీనా మణిమేకలై
  • వ్యవధి: 90 నిమిషాలు

లీనా యొక్క శోషణ మాదతి అనేది “చూపు” యొక్క గొడుగు నిర్వచనం గురించి ప్రతిదీ; ఒకేసారి చూడటానికి మరియు చూడకుండా ఉండటానికి. వెని మరియు యోసనా తమ ఇంటికి సాధారణ మార్గం గుండా వెళుతున్నప్పుడు, ఆధిపత్య కుల సభ్యునిపై పొరపాట్లు చేస్తుందనే భయంతో, చెత్త జరుగుతుంది. వారు వెంటనే ఒక చెట్టు వెనుక ఆశ్రయం పొందుతారు మరియు సభ్యుడు ఆందోళన వ్యక్తం చేసినప్పుడు, వెని వారు “అంటరానివారికి” వ్యతిరేకంగా “కనిపించనివారు” అని చెప్పారు, తరచూ దళితులపై చెంపదెబ్బ కొడతారు. ఈ “చూడలేని” భాగం, లేదా ఉద్దేశపూర్వకంగా కుల-ఆధారిత హింసకు కంటిమీద కునుకులేకుండా చూడటం మాదతి యొక్క అత్యంత బలవంతపు అంశం. ప్రతిఫలంగా తన నైపుణ్యాన్ని వర్తకం చేయకుండా, లీనా ఒక సామాజిక సమస్య నుండి వాతావరణ భయానకతను ఎలా సృష్టిస్తుందో అది బలవంతం చేస్తుంది. ప్రారంభ దృశ్యం నుండే మీరు టెన్షన్ భవనాన్ని గ్రహించగలరు మరియు చెత్త వచ్చినప్పుడు ఇది సమయం మాత్రమే. ఆ కోణంలో, మాదతి సాంప్రదాయిక కథాంశం ద్వారా కాదు, చిత్రాల ద్వారా నడపబడుతుంది. ఇది స్త్రీలలో దేవతల గురించి జానపద కథలాగా మొదలవుతుంది మరియు ముగుస్తుంది, ఒక బాటసారు, ఒక స్త్రీ కూడా చిందరవందరగా ఉన్న గుడిసెలో అవకాశాలు ఉన్నాయి. గుడిసె లోపల కులాల కళ్ళులేని మరియు విచారకరంగా ఉన్న ఒక గ్రామం యొక్క కథను వివరించే బాలుడు నివసిస్తాడు. వెని, ఆమె భర్త సుడలై (అరుల్ కుమార్) మరియు కుమార్తె యోసనా ఒక అడవిలో నివసిస్తున్నారు, వారికి అనుమతించబడిన ఏకైక ప్రదేశం, మరియు రాత్రిపూట. ఆధిపత్య కుల సమూహాలచే వారు పగటిపూట చూడకూడదు, అయినప్పటికీ వారు వారి శ్రమ కోసం దోపిడీకి గురవుతారు – బట్టలు ఉతకడం నుండి సమాధి తవ్వడం వరకు. వెని తన తల్లి, అమ్మమ్మ మరియు గొప్ప అమ్మమ్మలాగే తనలో ఒక అగ్ని బంతిని తీసుకువెళుతుంది. అగ్ని యోసనా, ఆమె తన లైంగికతను అన్వేషించే వయస్సులో ఉంది. కానీ వెని, తన కులంలోని చాలా మంది మహిళల మాదిరిగానే, తన ప్రజలపై చేసిన కుల దురాగతాల వల్ల బరువు తగ్గుతుంది. అగ్ని బంతి తరతరాలుగా ఉన్న భయం యొక్క పరాకాష్ట. కానీ యోసనాకు తెలియదు. ఆమె శ్రద్ధ కనబరుస్తున్నది ప్రకృతితో ముడిపడి ఉండటమే, అది భారీ ధరతో వచ్చినా. కెమెరా చూపులు మాదతి లో ఒక ముఖ్యమైన భాగం, అవును. కానీ సమానంగా ముఖ్యమైనది మీరు దాని నుండి er హించేది. కుల సమస్య ఏమిటంటే ఈ చిత్రం గురించి, అవును. కానీ పితృస్వామ్యం కూడా. మీరు అణగారిన లేదా ఆధిపత్య కులానికి చెందినవారైనా సంబంధం లేకుండా రెండోది చాలా సాధారణమైన హారం. మీరు కులం యొక్క ప్రిజమ్‌ను తొలగిస్తే, ఒక క్షణం, పితృస్వామ్య సంస్థలు ఎంత లోతుగా ఉన్నాయో దానిపై అంతర్లీన వ్యాఖ్యను మీరు గ్రహిస్తారు. కుల సోపానక్రమంలో అత్యంత అణగారినవారికి స్వరం ఇవ్వడంలో, లీనా చాలా అణచివేతకు గురైన బహుళ అణచివేతను చూపించడానికి అద్దం పట్టుకుంది: మహిళలు. ఉదాహరణకు, ఈ చిత్రం ఒక మహిళ ధరించే అన్ని రకాల బంగారు షాట్లతో తెరుచుకుంటుంది, ఆమె తన భర్తతో పాటు ఒక ఆలయానికి వెళుతుంది. వారు కొత్తగా వివాహం చేసుకున్నారని ప్రత్యేకంగా చెప్పనవసరం లేదు. కెమెరా బంగారాన్ని సంగ్రహించే పద్ధతిలో, కట్నం వల్ల అదనపు ఫలితం ఉందా అని మీరు ఆశ్చర్యపోతారు. పితృస్వామ్యం, అందువల్ల చెప్పబడలేదు కాని సూచించబడింది. ఆధిపత్యం మరియు నియంత్రణ యొక్క పెద్ద బిందువును నమోదు చేయడానికి హింస చుట్టూ రెండు దృశ్యాలు నిర్మించబడ్డాయి. పెద్దగా బహిర్గతం చేయకుండా, ఇందులో లైంగిక వేధింపులు మరియు అత్యాచారాలు జరుగుతాయని చెప్పండి. కానీ ఈ రెండు సన్నివేశాలు వ్రాసిన విధానం, భయంకరమైన చర్యకు సాకుగా అరక్‌తో, లేకపోతే శక్తివంతమైన చిత్రంలో ప్రశ్నార్థకమైన సందేహాలను లేవనెత్తుతుంది. కర్ణన్ గురించి, నా సమీక్షలో వ్రాశాను : “పోడియంకులం ప్రజలు ఎప్పుడూ మరణించరు. వారు బదులుగా చిన్న దేవతలు అవుతారు. ” మాదతి యొక్క కథనం ఇదే విధమైన ధ్యానం మీద నిర్మించబడింది. కానీ ఈ ధ్యానం మనోహరమైనది కాదు, పితృస్వామ్య వ్యవస్థలో మహిళల ద్వంద్వ స్వభావం. ఒక సమాంతర కథ – గ్రామస్తులు తమ దేవత కోసం ఒక ఆలయాన్ని నిర్మించకపోతే – వెని మరియు యోసనాతో కలిసి నడుస్తుంది, పురుషుల కపటత్వాన్ని మరియు దైవభక్తిగల సమాజాన్ని బహిర్గతం చేస్తుంది. చేతి, దేవతను ఆరాధించటానికి షరతు పెట్టబడింది మరియు అదే సమయంలో, స్త్రీలను కోరిక వస్తువులాగా చూసుకోండి. యోసానా దేవత పేరు పెట్టబడిన మాదతిగా ఎలా మారుతుందో గమనించండి. మలయాళ చిత్రనిర్మాత సనల్ కుమార్ ససిధరన్ ఓజివుడివాసతే కాళి మరియు ఎస్ దుర్గా ఈ అన్యాయాన్ని అన్వేషించారు చికిత్స. మాదతి కుల-ఆధిపత్య సమాజంలో మహిళలు పోషించిన ద్వంద్వ పాత్ర చుట్టూ ధృడమైన నాటకాన్ని రూపొందించడం ద్వారా మాత్రమే ఈ వాదనను మరింత పెంచుతుంది: ఒక దేవత మరియు బానిస. ఇది ప్రారంభ క్రెడిట్లలో ప్రతిధ్వనిస్తుంది, దీని ప్రభావం ఏదో ఉంది: “ప్రతి దేవత వెనుక, అన్యాయ కథ ఉంది.” మాదతి – అన్యాయంగా కథ ప్రస్తుతం నీస్ట్రీమ్

ఇంకా చదవండి

Previous article12 వ తరగతి ఫలితాలు: తుది మార్కుల అంతర్గత అంచనా కోసం 10 రోజుల సొంత పథకాలలో తెలియజేయాలని ఎస్సీ స్టేట్ బోర్డులను కోరుతుంది
RELATED ARTICLES

12 వ తరగతి ఫలితాలు: తుది మార్కుల అంతర్గత అంచనా కోసం 10 రోజుల సొంత పథకాలలో తెలియజేయాలని ఎస్సీ స్టేట్ బోర్డులను కోరుతుంది

సుప్రీంకోర్టు ఆంధ్ర ప్రభుత్వాన్ని నిషేధించింది. 12 వ తరగతి పరీక్షలు నిర్వహించడానికి ఓవర్ ప్లాన్

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

12 వ తరగతి ఫలితాలు: తుది మార్కుల అంతర్గత అంచనా కోసం 10 రోజుల సొంత పథకాలలో తెలియజేయాలని ఎస్సీ స్టేట్ బోర్డులను కోరుతుంది

సుప్రీంకోర్టు ఆంధ్ర ప్రభుత్వాన్ని నిషేధించింది. 12 వ తరగతి పరీక్షలు నిర్వహించడానికి ఓవర్ ప్లాన్

Recent Comments