HomeBUSINESSవారెన్ బఫ్ఫెట్ గేట్స్ ఫౌండేషన్ నుండి రాజీనామా చేశాడు

వారెన్ బఫ్ఫెట్ గేట్స్ ఫౌండేషన్ నుండి రాజీనామా చేశాడు

వారెన్ బఫ్ఫెట్ బిల్ అండ్ మెలిండా గేట్స్ ఫౌండేషన్ నుండి ట్రస్టీ పదవికి రాజీనామా చేస్తున్నారు.

బిల్ మరియు మెలిండా గేట్స్ 27 సంవత్సరాల వివాహం తర్వాత విడాకులు తీసుకుంటున్నట్లు ప్రకటించిన కొన్ని వారాల తరువాత ఈ ప్రకటన వస్తుంది. ప్రపంచంలోని అతిపెద్ద స్వచ్ఛంద పునాదులలో ఒకటైన ఫౌండేషన్‌ను సంయుక్తంగా నడపడానికి.

గేట్స్ గతంలో ప్రపంచంలోనే అత్యంత ధనవంతుడు మరియు అతని అదృష్టం 100 బిలియన్ డాలర్లకు పైగా ఉంటుందని అంచనా.

“కొన్నేళ్లుగా నేను ధర్మకర్తగా ఉన్నాను – నిష్క్రియాత్మక ధర్మకర్త – నా నిధుల గ్రహీత అయిన బిల్ అండ్ మెలిండా గేట్స్ ఫౌండేషన్ (BMG). బెర్క్‌షైర్ మినహా మిగతా అన్ని కార్పొరేట్ బోర్డులలో నేను చేసినట్లే నేను ఇప్పుడు ఆ పదవికి రాజీనామా చేస్తున్నాను ”అని బఫ్ఫెట్ బుధవారం సిద్ధం చేసిన ప్రకటనలో తెలిపారు.

“ BMG యొక్క CEO మార్క్ సుజ్మాన్, అత్యుత్తమమైనది నా పూర్తి మద్దతు ఉన్న ఇటీవలి ఎంపిక. నా లక్ష్యాలు ఫౌండేషన్ లక్ష్యాలతో 100 శాతం సమకాలీకరించబడతాయి మరియు ఈ లక్ష్యాలను సాధించడానికి నా శారీరక భాగస్వామ్యం ఏ విధంగానూ అవసరం లేదు. ” బెర్క్‌షైర్ హాత్వే ఛైర్మన్ మరియు చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ బఫ్ఫెట్ కూడా బుధవారం మాట్లాడుతూ, తన వాటాలన్నింటినీ సమ్మేళన సంస్థకు ఇవ్వాలనే లక్ష్యాన్ని చేరుకోవడానికి తాను సగం ఉన్నానని, మరియు అతను మరో 1 4.1 బిలియన్ విరాళాలను ఇస్తున్నాడని చెప్పాడు.

గేట్స్ ఫౌండేషన్ నుండి వైదొలగడానికి బఫెట్ ఎటువంటి కారణం ఇవ్వలేదు, కాని కార్యాలయంలో బిల్ గేట్స్ ప్రవర్తన గురించి నివేదికలు వచ్చిన తరువాత దాని నాయకత్వ నిర్మాణం గురించి ప్రశ్నలు తలెత్తాయి.

ఇది ఇటీవల వెల్లడైంది మైక్రోసాఫ్ట్ కార్ప్‌లోని బోర్డు సభ్యులు 2020 లో కంపెనీ సహ వ్యవస్థాపకుడైన గేట్స్ తన బోర్డులో కూర్చోవడం సముచితం కాదని ఒక నిర్ణయం తీసుకున్నారు, వారు ఒక మహిళా మైక్రోసాఫ్ట్ ఉద్యోగితో బిలియనీర్ యొక్క పూర్వ శృంగార సంబంధాన్ని దర్యాప్తు చేస్తున్నప్పుడు వారు తగనిదిగా భావించారు.

బిల్ అండ్ మెలిండా గేట్స్ ఫౌండేషన్ మీడియాలో ఆరోపణలపై దర్యాప్తు చేయలేదని పేర్కొంది, ఎందుకంటే ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద, అత్యంత ప్రభావవంతమైన లాభాపేక్షలేని వాటిలో ఒకటి జరిగిన సంఘటన “అనామక” మాజీ ఉద్యోగి అవును. ” ఇప్పుడు 90 ఏళ్ళ వయసున్న బఫ్ఫెట్ ఇటీవలి కాలంలో బెర్క్‌షైర్ హాత్వే వెలుపల ఉన్న అన్ని ఇతర కార్పొరేట్ బోర్డులకు రాజీనామా చేసాడు, కాని బెర్క్‌షైర్ సిఇఒగా తన పాత్ర నుండి తప్పుకునే ఆలోచన తనకు లేదని ఆయన అన్నారు.

ఇంతకు ముందు సంవత్సరం, బక్షెట్ పోయినప్పుడు ఒక రోజు కంపెనీ సిఇఓగా బాధ్యతలు స్వీకరించే ఎగ్జిక్యూటివ్‌ను బెర్క్‌షైర్ గుర్తించాడు, కాని అతను పదవీ విరమణ చేయలేదు.

బఫ్ఫెట్ బుధవారం తన ఉద్యోగాన్ని ప్రేమిస్తున్నప్పుడు, “నేను” నా కోసం, నాల్గవ త్రైమాసికం దాటి ఓవర్ టైం లోకి మారిన ఆటలో నేను స్పష్టంగా ఆడుతున్నాను. ”

మరింత చదవండి

Previous article15 సంవత్సరాల క్రిష్: హృతిక్ రోషన్ షేర్ చేసిన వీడియో అత్యంత ప్రియమైన సూపర్ హీరోని జరుపుకుంటుంది
Next articleజీఎస్టీ కౌన్సిల్‌కు ఏకాభిప్రాయ వాతావరణాన్ని తిరిగి తీసుకురండి: అమిత్ మిత్రా ఎఫ్‌ఎంకు
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

UEFA యూరో 2020, జర్మనీ vs హంగరీ లైవ్ స్ట్రీమింగ్ ఇన్ ఇండియా: పూర్తి మ్యాచ్ వివరాలు, ప్రివ్యూ మరియు టీవీ ఛానెల్స్

డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్: 'విరాట్ కోహ్లీ యొక్క చాలా ముఖాలు'

UEFA యూరో 2020, పోర్చుగల్ vs ఫ్రాన్స్ లైవ్ స్ట్రీమింగ్ ఇన్ ఇండియా: పూర్తి మ్యాచ్ వివరాలు, ప్రివ్యూ మరియు టీవీ ఛానెల్స్

Recent Comments