HomeBUSINESSజీఎస్టీ కౌన్సిల్‌కు ఏకాభిప్రాయ వాతావరణాన్ని తిరిగి తీసుకురండి: అమిత్ మిత్రా ఎఫ్‌ఎంకు

జీఎస్టీ కౌన్సిల్‌కు ఏకాభిప్రాయ వాతావరణాన్ని తిరిగి తీసుకురండి: అమిత్ మిత్రా ఎఫ్‌ఎంకు

పశ్చిమ బెంగాల్ ఆర్థిక మంత్రి అమిత్ మిత్రా బుధవారం జీఎస్టీ కౌన్సిల్ పనితీరును సరిదిద్దాలని పిలుపునిచ్చారు. కౌన్సిల్ సమావేశాలలో సహకార సమాఖ్యవాదం యొక్క కోత మరియు ఏకాభిప్రాయ నిర్మాణానికి నిబద్ధత ఉందని ఆయన ఆరోపించారు.

“ఈ రోజు జీఎస్టీ పాలన ఎదుర్కొంటున్న సంక్షోభం దృష్ట్యా, మనం కలిసి లాగడానికి మరియు నమ్మకాన్ని, విశ్వాసాన్ని పునర్నిర్మించడానికి సమయం ఆసన్నమైంది, వినడానికి మాత్రమే కాకుండా, ఒకరి తర్కాన్ని బహిరంగంగా వినడానికి పార్టీ శ్రేణులు మరియు ప్రాంతీయ వైవిధ్యాలను దాటినప్పుడు, గతంలో చాలా సంవత్సరాలుగా మేము చేసినట్లుగా చూసుకోండి, ”అని మిత్రా ఆర్థిక మంత్రి నిర్మలా సీతారామన్ కు బుధవారం రాసిన లేఖలో పేర్కొన్నారు.

గత కౌన్సిల్ సమావేశానికి 11 రోజుల తరువాత ఈ లేఖ రాయబడింది, కోవిడ్ రిలీఫ్ మెటీరియల్‌పై పన్ను విధింపులను నిలుపుకోవటానికి జిఎస్‌టి కౌన్సిల్ తీసుకున్న చర్యను “పూర్తిగా ప్రజా వ్యతిరేక నిర్ణయం” అని మిత్రా పేర్కొన్నారు. సభ్యులు. కౌన్సిల్‌లో తన గొంతును కేంద్ర ఆర్థిక మంత్రిత్వ శాఖ అబ్బురపరుస్తోందని ఆయన ఆరోపించారు.

ఎప్పుడూ అసమ్మతిని అరికట్టలేదు: ప్రభుత్వం

అయితే, ఆర్థిక శాఖ సహాయ మంత్రి అనురాగ్ జిఎస్‌టి కౌన్సిల్‌లో ఆర్థిక మంత్రి ఎప్పుడూ అసమ్మతిని అరికట్టలేదని సింగ్ ఠాకూర్ స్పందించారు. “ఇది జరిగిందని సూచించడం కౌన్సిల్ యొక్క సీనియర్ సభ్యుని అనాలోచితం. జీఎస్టీ కౌన్సిల్ ఆరోగ్యకరమైన పద్ధతిలో చర్చ వైపు అన్ని రాష్ట్రాల సామూహిక స్ఫూర్తిని కలిగి ఉంటుంది; ఇది ఉంది మరియు కొనసాగుతుంది, ”ఠాకూర్ చెప్పారు.

అయితే, ఇది మిత్రాను సంతృప్తిపరచలేదు మరియు అతను చాలా వేదనతో వ్రాస్తున్నానని చెప్పాడు. “జిఎస్టి కౌన్సిల్ ప్రారంభమైనప్పటి నుండి రాష్ట్రాలు మరియు కేంద్రాల మధ్య వేగంగా కొనసాగుతున్న పరస్పర విశ్వాసం యొక్క కోతతో జిఎస్టి కౌన్సిల్ సమావేశాలు తీవ్ర, బాధ మరియు దాదాపు విషపూరితమైనవి కావడం నాకు చాలా బాధ కలిగించింది” అని ఆయన చెప్పారు.

FY20-21 మధ్యకాలంలో మూడు శాతం వృద్ధి చెందడంతో రాష్ట్రాల సొంత ఆదాయాలు తీవ్ర ఇబ్బందుల్లో ఉన్నాయని ఆయన పేర్కొన్నారు. అంచనా వేసిన ఆదాయం మరియు వసూలు చేసిన ఆదాయాల మధ్య అంతరం 75 2.75-లక్షల కోట్లకు పెరిగింది. 21 ఆర్థిక సంవత్సరానికి రాష్ట్రాలు చెల్లించాల్సిన పరిహారం, 74,398 కోట్లకు చేరుకుంది. “జిఎస్టి కౌన్సిల్కు నందన్ నీలేకని సమర్పించిన ప్రకారం మోసపూరిత లావాదేవీలు, 000 70,000 కోట్ల గరిష్టాన్ని తాకింది” అని ఆయన అన్నారు.

‘కోర్సు దిద్దుబాటు’

ఒక రాష్ట్రం నుండి ఒంటరి స్వరం నుండి కూడా ఛైర్మన్ సలహాలను ఇచ్చినప్పుడు అతను గత సమావేశాలను గుర్తుచేసుకున్నాడు మరియు రిజర్వేషన్లు ఉన్నప్పటికీ రాష్ట్రాలు సెంటర్ ప్రతిపాదనకు అంగీకరించాయి. చట్టం యొక్క ముసాయిదా, పన్ను చెల్లింపుదారుల పంపిణీ, ప్రాదేశిక నీటిలో పన్ను విధించడం మరియు చివరకు 2016 లో రాష్ట్రాలకు పరిహారం ఇవ్వడం వంటి వాటిలో ఏకాభిప్రాయం ఎలా ఉందో ఆయన ఎత్తిచూపారు

లేవనెత్తిన సమస్యలపై ఆత్మపరిశీలన చేసుకోవాలని కేంద్ర ఆర్థిక మంత్రిని కోరారు. ఇలా అన్నారు: “మీరు GST కౌన్సిల్ యొక్క పనితీరులో కోర్సు దిద్దుబాటును పరిగణించవచ్చు. జీఎస్టీ కౌన్సిల్ ప్రారంభమైనప్పటి నుండి నిర్వచించిన ఏకాభిప్రాయ వాతావరణాన్ని మీరు తిరిగి తీసుకువస్తే మేము సమాన కొలతతో స్పందిస్తామని నేను హామీ ఇస్తున్నాను, ”అని ఆయన అన్నారు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleపంకిత్ ఠక్కర్ జబ్ తీసుకుంటాడు, వ్యాక్సిన్‌ను ఈ రోజు చాలా ముఖ్యమైనదిగా పిలుస్తాడు
Next articleతమిళనాడులో కొత్త కరోనావైరస్ కేసులు 6,596 కు తగ్గాయి
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

UEFA యూరో 2020, జర్మనీ vs హంగరీ లైవ్ స్ట్రీమింగ్ ఇన్ ఇండియా: పూర్తి మ్యాచ్ వివరాలు, ప్రివ్యూ మరియు టీవీ ఛానెల్స్

డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్: 'విరాట్ కోహ్లీ యొక్క చాలా ముఖాలు'

UEFA యూరో 2020, పోర్చుగల్ vs ఫ్రాన్స్ లైవ్ స్ట్రీమింగ్ ఇన్ ఇండియా: పూర్తి మ్యాచ్ వివరాలు, ప్రివ్యూ మరియు టీవీ ఛానెల్స్

Recent Comments