HomeGENERALరుణ డిమాండ్ పెరగడానికి, మూలధనాన్ని పెంచడానికి బ్యాంకులు సమాయత్తమవుతున్నాయి

రుణ డిమాండ్ పెరగడానికి, మూలధనాన్ని పెంచడానికి బ్యాంకులు సమాయత్తమవుతున్నాయి

కోవిడ్ అంటువ్యాధుల సంఖ్య మందగించడంతో వ్యాపారం తిరిగి ట్రాక్ అవ్వడంతో, బ్యాంకులు తమ పెంట్-అప్ క్యాపిటల్ రైజింగ్ ప్లాన్‌లపై పనిచేయడం ప్రారంభించాయి.

ప్రభుత్వ యాజమాన్యంలోని

సంస్థాగత పెట్టుబడిదారులకు రూ .4,000 కోట్ల వాటా అమ్మకాన్ని ప్రారంభించగా, దేశంలో అతిపెద్ద రుణదాత

అదనపు టైర్ 1 క్యాపిటల్ జారీ చేయడం ద్వారా 14,000 కోట్ల రూపాయలను సేకరించడానికి బోర్డు ఆమోదం పొందింది.

కోల్‌కతాకు చెందిన

బుధవారం రూ .500 కోట్ల టైర్ 2 ఇష్యూకు బోర్డు అనుమతి పొందింది. వాటా అమ్మకాల ద్వారా 3,000 కోట్లు.

జూన్ 4 నాటికి ఆహారేతర క్రెడిట్ వృద్ధి 5.7% గా నమోదైంది, ఇది ఒక సంవత్సరం క్రితం చూసిన 6.2% కన్నా నెమ్మదిగా ఉంది, రిజర్వ్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా డేటా చూపించింది. ఇది రుణగ్రహీతలు మరియు రుణదాతల నుండి రిస్క్ విరక్తిని ప్రతిబింబిస్తుంది. ఏదేమైనా, బ్యాంకర్లు మరియు బ్రోకరేజీలు ఇక్కడ పెరుగుదలను ఆశిస్తున్నారు.

“స్వల్పకాలిక ‘రెండవ వేవ్’ అంతరాయం నుండి క్రెడిట్ వృద్ధి సమీప కాలంలో తిరిగి పెరుగుతుందని మేము నమ్ముతున్నాము” అని హెచ్‌డిఎఫ్‌సి సెక్యూరిటీస్ ఈ నెల ప్రారంభంలో ఒక నోట్‌లో పేర్కొంది. కాపెక్స్ చక్రం పునరుజ్జీవింపబడే వరకు రుణ వృద్ధిలో స్థిరమైన రికవరీ అస్పష్టంగా ఉంటుందని హెచ్చరికతో.

యుకో బ్యాంక్ చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ ఎకె గోయెల్ మాట్లాడుతూ, అనేక రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలు లాక్డౌన్ ఎత్తివేయడంతో, క్రెడిట్ డిమాండ్ నెమ్మదిగా పెరుగుతోంది . “మేము జూలైలో మూలధనాన్ని సమీకరించాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకుంటాము. పదేళ్ల బెంచ్మార్క్ దిగుబడి మార్చిలో 6.19% నుండి 6% కి పడిపోయింది. ఇది పోటీ రేటు, కాబట్టి మేము ఈ అవకాశాన్ని పొందాలనుకుంటున్నాము” అని గోయెల్ చెప్పారు.

క్రెడిట్ డిమాండ్ ప్రధానంగా రిటైల్ విభాగం నుండి మునుపటి నెలల్లో చూసినట్లుగా అంచనా వేయబడింది, అయితే కార్పొరేట్ డిమాండ్ మ్యూట్ అయ్యే అవకాశం ఉంది.

“వినాశకరమైన రెండవ తరంగం నుండి ఆర్థిక వ్యవస్థ ఇంకా కోలుకుంటున్నందున కొత్త పెట్టుబడుల కోసం కార్పొరేట్ సుముఖత ప్రస్తుతం తక్కువగా ఉంది. కొత్త పెట్టుబడి ప్రకటనల ద్వారా అంచనా వేసినట్లుగా పెట్టుబడి దృష్టాంతం స్పష్టంగా ఉంది, ఇది FY21 లో 67% క్షీణతను చూసింది. CMIE ప్రకారం, “ఎస్బిఐ యొక్క ఆర్థిక పరిశోధన జూన్ 8 న తెలిపింది.

ఇంతలో, ఇండియన్ బ్యాంక్ తన క్యూఐపిలో నేల ధరను ఒక్కో షేరుకు 142.15 వద్ద ఉంచగా, మూలధన సేకరణ కమిటీ గురువారం సమావేశమవుతుంది చివరి కాల్.

క్రెడిట్ వృద్ధికి తోడ్పడటానికి ఈ సంవత్సరం బ్యాంకులు మెరుగ్గా ఉన్నాయి, వరుసగా ఐదు సంవత్సరాల నష్టాల తరువాత ఎఫ్‌వై 21 లో వార్షిక నికర లాభాలను 12 ప్రభుత్వ బ్యాంకులు నివేదించాయి. “ట్రేడింగ్ లాభాలతో పాటు, లాభదాయకతకు తిరిగి రావడానికి గత వారంలో చేసిన అధిక నిబంధనల తరువాత, వారి లెగసీ నిరర్ధక ఆస్తులపై తక్కువ క్రెడిట్ నిబంధనలు మద్దతు ఇచ్చాయి” అని రేటింగ్స్ కంపెనీ

.

ఇంకా చదవండి

Previous article5 జి ఫోన్, జియోబుక్, అరాంకో న్యూస్ & RIL AGM వద్ద ఇంకా ఏమి చూడాలి
Next articleభారతదేశం యొక్క పోస్ట్ పాండమిక్ రికవరీ అసమానంగా ఉంటుంది: దీపక్ పరేఖ్
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

మూడవ వేవ్ కోసం రాష్ట్రం సిద్ధమవుతున్న తరుణంలో పశ్చిమ బెంగాల్ 12 ఏళ్లలోపు పిల్లల తల్లులకు టీకా డ్రైవ్ ప్రకటించింది

టీకా చేయండి, హిల్సా లో: భారతదేశం నుండి కోవిడ్ జబ్‌ల కొరతపై బంగ్లాదేశ్ చేపల ఎగుమతిని ఆలస్యం చేస్తుందా?

కర్ణాటక: కమలం ఆకారంలో ఉన్న షిమోగా విమానాశ్రయం మీద, నిర్మాణం ఆగిపోవాలని కాంగ్రెస్ కోరుతోంది

Recent Comments