HomeGENERALభారతదేశం యొక్క పోస్ట్ పాండమిక్ రికవరీ అసమానంగా ఉంటుంది: దీపక్ పరేఖ్

భారతదేశం యొక్క పోస్ట్ పాండమిక్ రికవరీ అసమానంగా ఉంటుంది: దీపక్ పరేఖ్

హౌసింగ్

కార్ప్ (హెచ్‌డిఎఫ్‌సి) చైర్మన్ దీపక్ పరేఖ్ భారత ఆర్థిక పునరుద్ధరణ ‘పాచీ మరియు అసమానంగా’ ఉంటుందని అభిప్రాయపడ్డారు. మిగతా ప్రపంచంతో ఉండండి, కానీ రెండవ వేవ్ యొక్క ప్రభావం మొదటిదానికంటే చాలా తక్కువగా ఉంటుంది.

వాటాదారులకు తన వార్షిక లేఖలో, ఇండియన్ ఫైనాన్స్ యొక్క పెద్ద రాజనీతిజ్ఞుడు మాట్లాడుతూ రిజర్వ్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా జోక్యాల కోసం, ఆర్థిక వ్యవస్థ `క్షీణించి ఉండవచ్చు. ‘

తనఖా ఫైనాన్షియర్స్ వార్షిక నివేదికలో భాగంగా నాలుగు పేజీల లేఖలో పరేఖ్ మహమ్మారి, నియంత్రణదారుల పాత్ర నుండి కోలుకోవడంపై స్పర్శించారు మరియు ఇస్త్రీ చేయాల్సిన కొన్ని నియంత్రణ లోపాలను కూడా ఎత్తి చూపారు.

ఫ్లోటింగ్ రేట్ రుణాలపై ముందస్తు చెల్లింపు జరిమానాలు లేనందున హౌసింగ్ ఫైనాన్స్ కంపెనీలు (హెచ్‌ఎఫ్‌సి) తమ ప్రస్తుత కస్టమర్లను ఇతర ఆటగాళ్లకు తక్కువ వడ్డీ రేట్లు లేదా పెరిగిన రుణ మొత్తాల ద్వారా ఆకర్షించే అవకాశం ఉందని పరేఖ్ అన్నారు.

“బ్యాలెన్స్ ఒక ఆటగాడి నుండి మరొక ఆటగాడికి మాత్రమే ఆస్తులను బదిలీ చేస్తుంది; ఇది గృహ స్థాయిలో రుణాలు లేదా గృహ యాజమాన్యాన్ని సిస్టమ్ స్థాయిలో పెంచదు … గృహ రుణ కస్టమర్‌ను ఆన్‌బోర్డింగ్ చేయడం చాలా ప్రయత్నం చేస్తుంది మరియు అవసరం ఖర్చులు కూడా ఉన్నాయి. అయితే, వడ్డీ రేటులో మార్పు తెచ్చే పనితీరు గల కస్టమర్‌ను నిలబెట్టుకునే ప్రయత్నం రుణం పునర్వ్యవస్థీకరించబడటానికి సమానం కాదు. అన్ని హెచ్‌ఎఫ్‌సిలు ఈ సమస్యను పరిష్కరించుకోవడం చాలా ఓదార్పునిస్తుంది, “పరేఖ్ అన్నారు.

హెచ్‌ఎఫ్‌సిలు ఇండియన్ అకౌంటింగ్ స్టాండర్డ్స్ (ఇండస్) ను అనుసరిస్తున్నాయని, బ్యాంకులు, ఇన్సూరెన్స్ కంపెనీలు కొత్త వ్యవస్థకు వలస రాలేదని ఆయన అభిప్రాయపడ్డారు.

“తరచుగా, నిబంధనలను వివరించడంలో తేడాలు ఉన్నాయి … దీనివల్ల తనిఖీ బృందాలు, నియంత్రిత సంస్థలు మరియు ఆడిటర్ల మధ్య అభిప్రాయాలలో తేడాలు ఏర్పడతాయి. ఇది స్థాయి ఆట మైదానం కానప్పటికీ, అది ఈ ఓపెన్-ఎండ్ సమస్యలను కనీసం పరిష్కరించడానికి వివేకం ఉండవచ్చు “అని పరేఖ్ అన్నారు.

హెచ్‌డిఎఫ్‌సి చైర్మన్ బ్యాంకింగ్ మరియు స్టాక్ మార్కెట్ రెగ్యులేటర్లు ఆర్థిక వ్యవస్థ ఎదుర్కొంటున్న సవాళ్లకు చురుకైన ప్రతిస్పందనను ప్రశంసించారు. . రూ .15.7 లక్షల కోట్లు, ఇది జిడిపిలో 8% కి సమానం. ఎటువంటి సందేహం లేదు, ఆర్బిఐ వృద్ధి అవసరాన్ని సమతుల్యం చేసుకోవాలి, ప్రభుత్వ రుణాలు తీసుకునే కార్యక్రమాన్ని సులభతరం చేయాలి, ద్రవ్యోల్బణాన్ని నియంత్రించాలి, ఉద్దీపన చర్యలు మరియు సహాయక రంగాలను లోతుగా కొనసాగించాలి. COVID-19 చేత ప్రభావితమైంది “అని పరేఖ్ అన్నారు.

సెక్యూరిటీస్ అండ్ ఎక్స్ఛేంజ్ బోర్డ్ ఆఫ్ ఇండియా (సెబి) సమ్మతి భారాన్ని తగ్గించడానికి తీసుకున్న చర్యలు భారతీయ కంపెనీలకు రికార్డు ఈక్విటీ క్యాపిటల్ పెంచడానికి సహాయపడ్డాయి ఈ ఆర్థిక సంవత్సరంలో రూ .1.9 లక్షల కోట్లు.

పరేఖ్ మాట్లాడుతూ, ప్రస్తుత రూపంలో ఉన్న రెగ్యులేటరీ ఫ్రేమ్‌వర్క్ అనుకోకుండా అధిక ద్రవ్యతను కొనసాగించడానికి హెచ్‌ఎఫ్‌సికి జరిమానా విధించింది. “నిర్దేశిత పరిమితులకు చేరుకోవడానికి మొత్తం ఆస్తుల నుండి మిగులు ద్రవ బ్యాలెన్స్‌లను మినహాయించగల చిన్న సర్దుబాటు హెచ్‌ఎఫ్‌సిలకు సహాయం చేయడంలో చాలా దూరం వెళ్తుంది.

” ఈ సమస్యలు అభివృద్ధి చెందుతున్న రెగ్యులేటరీ ఫ్రేమ్‌వర్క్‌లో చిన్న దంతాల సమస్యలు . ముఖ్యమైన భాగం రెగ్యులేటర్లతో సంభాషణలు కొనసాగించగలగాలి. దాని కోసం ఒక సలహా బృందంతో పాటు రెగ్యులేషన్స్ రివ్యూ అథారిటీని రూపొందించడానికి ఆర్బిఐ బాగా చేసింది. ఈ కమిటీ రెగ్యులేటర్ మరియు రెగ్యులేటెడ్ ఎంటిటీల రెండింటి చెవిని కలిగి ఉంటుంది, తద్వారా చాలా అవసరమైన వంతెనను సృష్టిస్తుంది “అని పరేఖ్ అన్నారు.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

మూడవ వేవ్ కోసం రాష్ట్రం సిద్ధమవుతున్న తరుణంలో పశ్చిమ బెంగాల్ 12 ఏళ్లలోపు పిల్లల తల్లులకు టీకా డ్రైవ్ ప్రకటించింది

టీకా చేయండి, హిల్సా లో: భారతదేశం నుండి కోవిడ్ జబ్‌ల కొరతపై బంగ్లాదేశ్ చేపల ఎగుమతిని ఆలస్యం చేస్తుందా?

కర్ణాటక: కమలం ఆకారంలో ఉన్న షిమోగా విమానాశ్రయం మీద, నిర్మాణం ఆగిపోవాలని కాంగ్రెస్ కోరుతోంది

Recent Comments