HomeGENERALవాణిజ్య భాగస్వామిగా చైనా విశ్వసనీయత ప్రశ్నార్థకం అని పిహెచ్‌డి ఛాంబర్ ఆఫ్ కామర్స్ చీఫ్ చెప్పారు

వాణిజ్య భాగస్వామిగా చైనా విశ్వసనీయత ప్రశ్నార్థకం అని పిహెచ్‌డి ఛాంబర్ ఆఫ్ కామర్స్ చీఫ్ చెప్పారు

దేశం యొక్క వీసా జారీ సమస్యగా మిగిలిపోయినప్పటికీ, “వాణిజ్య భాగస్వామిగా చైనా యొక్క విశ్వసనీయత” “ప్రశ్నార్థకం” అని భారత పిహెచ్‌డి ఛాంబర్ ఆఫ్ కామర్స్ అధ్యక్షుడు అన్నారు.

ప్రయాణం ఇప్పటికే ఉన్న వీసాలను చైనా పక్షం నిలిపివేసినందున గత నవంబర్ నుండి చైనా పౌరులకు సాధ్యం కాలేదు.

WION తో మాట్లాడుతున్న సంజయ్ అగర్వాల్, “నేను అనుకుంటున్నాను, చైనా ప్రభుత్వానికి, ఈ విధానం కాదు వారి స్వంత ప్రయోజనంతో. మనం ఒక దేశం గురించి మాట్లాడేటప్పుడు, చైనాపై ఆధారపడటానికి ప్రయత్నించకుండా వారు ఈ విషయాన్ని రుజువు చేస్తున్నారని నేను అనుకుంటున్నాను, కాని అప్పుడు వ్యక్తిగత వ్యాపారవేత్తలు వాస్తవ వాణిజ్యం యొక్క సమస్యతో బాధపడుతున్నారు, వివిధ సమస్యలు, చెల్లింపు సమస్యలు, కాని పదార్థాల వల్ల ఇరుక్కోవడం వీసాల జారీ. “

ఈ సంవత్సరం మార్చిలో, చైనా తయారు చేసిన వ్యాక్సిన్లు తీసుకున్న వారికి మాత్రమే వీసాలు ఇస్తామని చైనా రాయబార కార్యాలయం నోటిఫికేషన్ జారీ చేసింది.

“వాణిజ్య భాగస్వామిగా చైనా యొక్క విశ్వసనీయత r కూడా ప్రశ్నార్థకం. కాబట్టి నేను అనుకుంటున్నాను, వారు ప్రాథమికంగా మన ఆర్థిక వ్యవస్థను మనం నిర్మించుకున్న వైఖరిని కలిగి ఉండటానికి ప్రయత్నిస్తున్నాం, మనం కోరుకునే వారిని శిక్షించే దశకు ఇప్పుడు చాలా ఓపెన్‌గా ఉన్నట్లు నటిస్తూ, “అగర్వాల్ వివరిస్తూ,” అది వారి రేఖ అయితే ఆలోచిస్తూ, అలా ఉండండి. అది వారి ప్రయోజనానికి కాదు. వ్యక్తిగత సమస్య కోసం భారతీయ వ్యాపారవేత్తలు స్వల్పకాలిక బాధలు అనుభవించవచ్చు, కాని వారు వారి ఆధారపడటంపై భవిష్యత్తు కోసం నేర్చుకుంటారు. “

చైనాతో వాణిజ్యం మరియు నష్టాల గురించి ఏదైనా జాతీయ ఛాంబర్ చేసిన మొదటి వ్యాఖ్య ఇది. లడఖ్‌లోని లైన్ ఆఫ్ యాక్చువల్ కంట్రోల్ (ఎల్‌ఐసి) లో చైనా కొనసాగుతున్న మధ్య.

చైనా భారతదేశంలో అతిపెద్ద వాణిజ్య భాగస్వాములలో ఒకటి, అయితే చైనాకు అనుకూలంగా ఉన్న వాణిజ్య లోటు ఆందోళన కలిగించేది భారతదేశం. వాస్తవానికి, ఇది ఏ దేశంతోనైనా భారతదేశానికి ఉన్న అతి పెద్ద వాణిజ్య లోటు. చైనాపై భారతదేశం ఆధారపడటం ఆందోళన కలిగించేది, దీని కోసం భారత వ్యాపారాల కోసం ప్రభుత్వం నుండి ప్రోత్సాహకాలు ఇవ్వాలని ఛాంబర్ పిలుపునిచ్చింది.

పిడిహెచ్ ఛాంబర్ ఆఫ్ కామర్స్ అధ్యక్షుడు, “చైనా, ఖచ్చితంగా స్నేహపూర్వక దేశం కాదు. కేవలం వాణిజ్యపరంగా కాకుండా జాతీయ భద్రతా కోణం నుండి కూడా మనం చూడాలి. చైనాపై మన ఆధారపడటాన్ని తీవ్రంగా మరియు క్రమంగా తగ్గించడానికి మేము వినూత్న మార్గాలను కనుగొనాలి. “

100 సంవత్సరాల పురాతన జాతీయ వ్యాపార గది ఉత్తర భారతదేశానికి చెందిన సంస్థలను సూచిస్తుంది మరియు MSME రంగంపై ప్రత్యేక దృష్టి పెట్టింది. కోవిడ్ సంక్షోభం ప్రభావం మరియు ప్రభుత్వం MSME లకు వేగంగా చెల్లింపులు విడుదల చేయడం మధ్య అగర్వాల్ క్రెడిట్ సులభంగా లభించాలని పిలుపునిచ్చారు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleకోవాక్సిన్ వైరస్కు వ్యతిరేకంగా 77.8 శాతం సామర్థ్యాన్ని చూపించింది: నివేదిక
Next articleమహమ్మారిలో మహిళలు నిరుద్యోగానికి రెండు రెట్లు ఎక్కువ అవకాశం: అధ్యయనం
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments