HomeGENERALనిపుణుల సలహా మేరకు కర్ణాటక ఉన్నత విద్యా సంస్థలను ప్రారంభించడాన్ని పరిశీలించనుంది

నిపుణుల సలహా మేరకు కర్ణాటక ఉన్నత విద్యా సంస్థలను ప్రారంభించడాన్ని పరిశీలించనుంది

: COVID-19 థర్డ్ వేవ్ పై నిపుణుల కమిటీ.

COVID నియంత్రణకు టీకాలు పరిష్కారం కావడంతో టీకాలు వేగవంతం చేయాలని కమిటీ సూచించింది.

“ప్రభుత్వం ప్రకటించిన COVID నియంత్రణలలో సడలింపులకు కమిటీ మద్దతు ఇచ్చింది మరియు టీకాలు వేసిన తరువాత ఉన్నత విద్యా కళాశాలలతో ప్రారంభించి, రాబోయే రోజుల్లో విద్యా సంస్థలను ప్రారంభించాలని సూచించింది” అని యెడియరప్ప చెప్పారు.

కమిటీతో సమావేశమైన తరువాత విలేకరులతో మాట్లాడుతూ, పాఠశాలలు మరియు కళాశాలలను ప్రారంభించడం గురించి, టీకా విషయంలో విద్యార్థులు మరియు ఉపాధ్యాయులకు ప్రాధాన్యత ఇవ్వాలని, 18 ఏళ్లు పైబడిన విద్యార్థుల కోసం కళాశాలలను తిరిగి తెరవడం ద్వారా దశలవారీగా తరగతులు ప్రారంభించాలని కమిటీ సూచించింది. ప్రారంభించడానికి, afte

“విద్యార్థులు మరియు ఉపాధ్యాయులకు టీకాలు వేసిన తరువాత దశలవారీగా ఉన్నత విద్యా సంస్థలను ప్రారంభించాలని ప్రభుత్వం పరిశీలిస్తోంది” అని ముఖ్యమంత్రి ఒక ప్రశ్నకు సమాధానంగా చెప్పారు. 18 ఏళ్లలోపు వారికి ఇంకా టీకాలు వేయకపోవడం, వాటికి టీకాలు వేయడానికి క్లినికల్ ట్రయల్స్ కొనసాగుతున్నందున పాఠశాలలు ప్రారంభించడం గురించి ఎటువంటి చర్చ జరగలేదు.

కర్ణాటక ప్రభుత్వం ఇటీవల 13- ప్రముఖ కార్డియాలజిస్ట్ మరియు నారాయణ హెల్త్ వ్యవస్థాపకుడు డాక్టర్ దేవి శెట్టి నేతృత్వంలోని సభ్యుల నిపుణుల కమిటీ కర్ణాటకలో మూడవ కోవిడ్ -19 తరంగాన్ని విశ్లేషించడానికి మరియు నియంత్రించడానికి సలహా ఇస్తుంది.

ఈ కమిటీ ఈ రోజు ముఖ్యమంత్రిని కలిసింది మరియు

“COVID మూడవ వేవ్ కోసం సన్నాహాలకు సంబంధించి మేము సవివరమైన చర్చలు జరిపాము. మూడవ వేవ్ సమయంలో మరియు దీనిలో పిల్లలు పెద్ద సంఖ్యలో సోకుతారని చెబుతున్నారు. కమిటీ కొన్ని సిఫార్సులు చేసింది, “అని యడియరప్ప చెప్పారు.

కమిటీ చేసిన కొన్ని సిఫారసులను జాబితా చేస్తూ, ముఖ్యమంత్రి మాట్లాడుతూ, పిల్లల కోసం హెచ్‌డియు, ఐసియు యూనిట్లను ఏర్పాటు చేయాలని కోరింది. తాలూకా మరియు జిల్లా ఆసుపత్రులలో మరియు మెడికల్ కాలేజీ ఆసుపత్రులలో మరియు పిల్లలను ఆతిథ్యమివ్వడానికి

మానవ మరియు ఆర్థిక వనరులను భద్రపరచడం మరియు మూడవ తరంగాన్ని నియంత్రించడానికి నిపుణుల సహాయం పొందడం లక్ష్యంగా కమిటీ కొన్ని సూచనలు ఇచ్చింది. వాటిలో వివిధ వైద్య సంస్థల నుండి సహాయం పొందడం, వైద్యులు మరియు నర్సుల కొరతను పరిష్కరించడం, స్వచ్ఛంద సంస్థల నుండి మద్దతు పొందడం, కార్పొరేట్ సంస్థల సహాయంతో వనరుల సమీకరణ మరియు ముఖ్యంగా ప్రజల భాగస్వామ్యం ఉన్నాయి.

పోషకాహార లోపం నుండి బయటపడటానికి ప్రాధాన్యత ఇవ్వాలని కమిటీ సూచించింది, COVID బారిన పడిన పిల్లల మనోధైర్యాన్ని పెంచే లక్ష్యంతో ప్రతి ఆసుపత్రిలో మానసిక సేవలను అందించాలని సిఎం సూచించారు. ఆక్సిజన్ కొరతను తీర్చడానికి ఇది కొన్ని సిఫార్సులు చేసింది.

నివేదికపై పెద్దగా వెల్లడించడానికి ఇష్టపడటం లేదు, డాక్టర్ శెట్టి మాట్లాడుతూ, “ఇది మధ్యంతర నివేదిక, తుది నివేదిక కాదు COVID గురించి మేము అన్నింటినీ పరిష్కరించాము. ఇది ఒక సంక్లిష్టమైన నిర్ణయం (పాఠశాలలను తిరిగి తెరవడం) .. ఏ ఒక్క సంస్థ కూడా నిర్ణయం తీసుకోదు “అని ప్రభుత్వం పేర్కొంది, ప్రభుత్వం బహుళ సంస్థలను మరియు నిపుణులను సంప్రదించి కాల్ చేస్తుంది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleవ్యవసాయ చట్టాలకు వ్యతిరేకంగా సిఎఎకు తీర్మానాలు చేస్తామని తమిళనాడు సిఎం ఎంకె స్టాలిన్ హామీ ఇచ్చారు
Next articleలాక్డౌన్ను తగ్గించడంపై మే నెలలో యుకె బారోయింగ్ సింక్లు, డేటా చెప్పారు
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

మాలవికా మోహనన్ తన పుట్టినరోజు శుభాకాంక్షలలో విజయ్‌ను అనుకరించాడు; వీడియో వైరల్ అవుతుంది

తన కంటే 18 సంవత్సరాలు పెద్దవాడైన నటుడితో రహస్య సంతానం కలిగి ఉండడాన్ని యువ నటి ఖండించింది

COVID 19 కు సూరియా మరియు జ్యోతిక టీకాలు వేస్తారు

Recent Comments