HomeGENERALహింసాత్మక నేరాల పెరుగుతున్న ఆటుపోట్లను ఎదుర్కోవటానికి జో బిడెన్ ప్రయత్నం చేస్తాడు

హింసాత్మక నేరాల పెరుగుతున్న ఆటుపోట్లను ఎదుర్కోవటానికి జో బిడెన్ ప్రయత్నం చేస్తాడు

జో బిడెన్. AP ఫోటో

వాషింగ్టన్: అధ్యక్షుడు”> జో బిడెన్ హింసాత్మక నేరాల యొక్క జాతీయ ఆటుపోట్లను నివారించడానికి కొత్త దశలను రూపొందించాలని యోచిస్తోంది, తుపాకీ హింసపై ప్రత్యేక దృష్టి సారించి, పరిపాలన అధికారులు వారు భయపడే వాటికి కట్టుబడి ఉంటారు
నేరంపై ఆందోళన వాస్తవమే: ఇది ఆర్థిక కష్టాలను సృష్టించింది , స్థానభ్రంశం మరియు ఆందోళన. కానీ ఆటలో గమ్మత్తైన రాజకీయాలు కూడా ఉన్నాయి. నేరాల పెరుగుదల రిపబ్లికన్ మాట్లాడే కేంద్రంగా మారింది మరియు సాంప్రదాయిక మీడియాలో తరచూ సంభాషణ యొక్క అంశంగా మారింది. ) “> వైట్ హౌస్ సహాయకులు మాజీ సెనేటర్‌గా నేరంపై తన సుదీర్ఘ శాసనసభ రికార్డుతో బిడెన్ ఈ అంశంపై మృదువుగా చిత్రించడం అంత సులభం కాదని, మరియు అధ్యక్షుడు “డెఫండ్ ది పోలీస్” ఉద్యమాన్ని తాను వ్యతిరేకిస్తున్నానని స్పష్టంగా తెలుస్తుంది, ఇది ఇతర డెమొక్రాట్లకు వ్యతిరేకంగా చట్ట అమలుకు వ్యతిరేకంగా చిత్రీకరించడానికి సమర్థవంతంగా ఉపయోగించబడింది. కాని బిడెన్ పోలీసులను సంస్కరించడానికి ప్రగతివాదుల ప్రయత్నాలను పెంచడానికి కూడా ప్రయత్నిస్తున్నాడు. మరియు పోలీసులను సంస్కరించడం ఒకదానితో ఒకటి విభేదించాల్సిన అవసరం లేదు, రెండు ప్రయత్నాలు ఎక్కువగా ఆ విధంగా బిల్ చేయబడతాయి.
బుధవారం ఒక ప్రసంగంలో, హింసను తగ్గించే లక్ష్యంతో బిడెన్ వరుస కార్యనిర్వాహక ఉత్తర్వులను ఆవిష్కరించనున్నారు, మరియు తుపాకీ చట్టాన్ని ఆమోదించాలని కాంగ్రెస్ తన పిలుపులను పునరుద్ధరిస్తారని సహాయకులు చెప్పారు. ప్రసంగానికి ముందు, న్యాయ శాఖ ఐదు నగరాల్లో తుపాకీ అక్రమ రవాణాను పరిష్కరించే లక్ష్యంతో కొత్త సమ్మె దళాలను ప్రకటించింది.
వైట్ హౌస్ కూడా ప్రణాళిక వేసింది ద్విపార్టీ బుధవారం సమావేశాన్ని ఏర్పాటు చేయండి ఇయాన్ గ్రూప్ ఆఫ్ మేయర్లు, లా ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ కమ్యూనిటీ సభ్యులు, నిపుణులు మరియు కమ్యూనిటీ కార్యకర్తలు. వైట్ హౌస్ సిబ్బంది శాసనసభ్యులు మరియు కాంగ్రెస్ సిబ్బందితో కూడా సన్నిహితంగా ఉన్నారు.
“అవును, దేశవ్యాప్తంగా పోలీసు వ్యవస్థల సంస్కరణలు జరగాలి. అధ్యక్షుడు ఒక వైట్ హౌస్ ప్రెస్ సెక్రటరీ జెన్ సాకి మంగళవారం చెప్పారు. “కానీ అతను యునైటెడ్ స్టేట్స్ అధ్యక్షుడిగా ఆ నేరాన్ని పరిష్కరించడానికి మరియు ఆశాజనకంగా తగ్గించడానికి తీసుకోవలసిన చర్యలు కూడా ఉన్నాయి. అందులో పెద్ద భాగం, అతని దృష్టిలో, తుపాకీ భద్రతా చర్యలను తీసుకుంటోంది … బుల్లీ పల్పిట్ ఉపయోగించి కానీ కూడా అధ్యక్షుడిగా అతని వద్ద మీటలను ఉపయోగించడం. ”
ఏప్రిల్‌లో, తుపాకీ నియంత్రణపై అర డజను కార్యనిర్వాహక చర్యలను బిడెన్ ప్రకటించాడు. “దెయ్యం తుపాకులు,” ఇంట్లో తయారుచేసిన తుపాకీలను గుర్తించడానికి ఉపయోగించే క్రమ సంఖ్యలు లేనివి మరియు అవి తరచూ బ్యాక్ గ్రౌండ్ చెక్ లేకుండా కొనుగోలు చేయబడతాయి.
మునిసిపల్ ప్రభుత్వాల వైపు ఉద్దేశించిన 9 1.9 ట్రిలియన్ కోవిడ్ -19 రిలీఫ్ ప్యాకేజీ నుండి కొత్త సమాఖ్య నిధులు కూడా ఉన్నాయి , ఎక్కువ మంది పోలీసు అధికారులను వీధిలో ఉంచడానికి వీలు కల్పిస్తుంది. బ్యూరో ఆఫ్ ఆల్కహాల్, పొగాకు, తుపాకీ మరియు పేలుడు పదార్థాలకు అధిపతిగా ఉండటానికి బిడెన్ తన ఎంపికను వేగంగా ధృవీకరించాలని కోరతారని సహాయకులు తెలిపారు.
కానీ బిడెన్ ఒంటరిగా నటించే శక్తితో పరిమితం. అన్ని తుపాకీ అమ్మకాలు మరియు బదిలీలపై నేపథ్య తనిఖీలు అవసరమయ్యే రెండు బిల్లులను సభ ఆమోదించింది మరియు తుపాకీ కొనుగోళ్లకు 10 రోజుల సమీక్షను అనుమతించింది. కానీ ఆ చట్టం సెనేట్‌లో బలమైన తలనొప్పిని ఎదుర్కొంటుంది, ఇక్కడ ఆమోదించడానికి కొంత రిపబ్లికన్ మద్దతు అవసరం.
డిప్యూటీ అటార్నీ జనరల్ లిసా మొనాకో మంగళవారం మాట్లాడుతూ హత్య మరియు హింసాకాండలో రెండంకెల పెరుగుదల కనిపించింది. దేశవ్యాప్తంగా నేరాలు.
“ఇది అస్థిరమైనది, ఇది హుందాగా ఉంది” అని హింసాత్మక-నేర ఫోరంలో ఆమె అన్నారు వాషింగ్టన్ ఆధారిత పోలీస్ ఎగ్జిక్యూటివ్ రీసెర్చ్ ఫోరం చేత. “మరియు ఇది చాలా ఇబ్బందికరమైన పోకడలను తిప్పికొట్టడానికి మేము చేయగలిగినదంతా చేయడానికి DOJ కట్టుబడి ఉంది.”
చికాగో, న్యూయార్క్, లాస్ ఏంజిల్స్, శాన్‌లో న్యాయ శాఖ సమ్మె దళాలను ప్రారంభిస్తుందని మొనాకో చెప్పారు. అక్రమ తుపాకీ అక్రమ రవాణాను పరిష్కరించడం ద్వారా హింసాత్మక నేరాలను తగ్గించడంలో సహాయపడటానికి ఫ్రాన్సిస్కో మరియు వాషింగ్టన్, డిసి, గత నెలలో ప్రారంభించిన చొరవపై నిర్మించడం.
సమాఖ్య ప్రయత్నం తెలిసి ఉంటే, అది. స్పైకింగ్ నేరాలను ఎదుర్కొంటున్న నగరాలకు సహాయం చేయడానికి ఫెడరల్ కార్యకలాపాలు తరచుగా ప్రారంభించబడ్డాయి. అధ్యక్షుడు డోనాల్డ్ “> ట్రంప్ గత సంవత్సరం మిస్సౌరీలోని కాన్సాస్ నగరంలో కాల్చి చంపబడిన బాలుడి పేరు పెట్టబడిన ఆపరేషన్ లెజెండ్ మరియు అప్పటి అటార్నీ జనరల్ విలియం బార్ ప్రారంభించినప్పుడు ఇలాంటిదే ప్రకటించారు. ఆ ప్రయత్నంలో, హింసాత్మక నేరస్థులను అరెస్టు చేయడానికి ప్రాధాన్యతనిస్తూ, పెరుగుతున్న నేరాలతో వందలాది మంది పరిశోధకులను తొమ్మిది నగరాలకు నియమించారు.
డెమొక్రాటిక్ మరియు రిపబ్లికన్ నడిపే నగరాల్లో, నిరసనలు చాలావరకు శాంతియుతంగా ఉన్నాయి. 97% సంఘటనలలో ఎటువంటి గాయాలు సంభవించలేదని హార్వర్డ్ రాడ్‌క్లిఫ్ ఇన్స్టిట్యూట్ అధ్యయనం కనుగొంది. అయినప్పటికీ, రిపబ్లికన్ నాయకులు ట్రంప్ వాదనలను ప్రతిధ్వనిస్తూనే ఉన్నారు.
మరియు నేరాలు పెరుగుతున్నప్పుడు – నరహత్యలు మరియు కాల్పులు గత సంవత్సరం ఇదే కాలం నుండి చికాగ్‌లో ఉన్నాయి o; లాస్ ఏంజెల్స్; మిన్నియాపాలిస్; పోర్ట్ ల్యాండ్, ఒరెగాన్; బాల్టిమోర్; బాటన్ రూజ్, లూసియానా; మరియు “> హ్యూస్టన్ – హింసాత్మక నేరాలు మొత్తం ఒక దశాబ్దం క్రితం లేదా ఐదేళ్ల క్రితం కంటే తక్కువగా ఉన్నాయి. మరియు చాలా హింసాత్మక నేరాలు మహమ్మారి యొక్క మొదటి ఆరు నెలల్లో క్షీణించాయి. ప్రజలు ఇంటి లోపల మరియు ఇతరులకు దూరంగా ఉన్నారు.
గత వేసవిలో నేరాలు మొదలయ్యాయి, ధోరణి నేర శాస్త్రవేత్తలు నిర్వచించడం చాలా కష్టం మరియు చారిత్రాత్మక నిరుద్యోగం, వైరస్ పై భయం మరియు ఇంటి వద్దే ఆర్డర్లపై పెద్ద కోపం వంటి అనేక కారణాల వల్ల కావచ్చు. బహిరంగ సామూహిక కాల్పులు కూడా భయంకరమైన రాబడిని ఇచ్చాయి.
“మనలో చాలా మంది – మనలో చాలామంది కాకపోతే – నేరాలు పెరగడం చూస్తున్నారు, అదే సమయంలో, మేము ‘ సంస్కరణల కోసం పిలుపులను విన్నప్పుడు, “బాల్టిమోర్ పోలీస్ కమిషనర్ మైఖేల్ హారిసన్ పోలీసు ఫోరమ్లో వ్యాఖ్యానించిన నగరాల గురించి చెప్పారు.” మరియు ఆ కాల్స్ కొన్ని కూల్చివేత మరియు వాపసు యొక్క తీవ్రస్థాయిలో ఉన్నాయి … అదే సమయంలో మేము ప్రమాణం చేశాము ప్రజలను రక్షించండి. “
తుపాకులపై ఆసక్తి కూడా పెరుగుతోంది. n యుఎస్ బ్యాక్ గ్రౌండ్ చెక్ సిస్టం ద్వారా తుపాకులు కొనకుండా ప్రజలు ఆగిపోయారు, తుపాకీ అమ్మకాల పెరుగుదల మధ్య గత సంవత్సరం 300,000 కన్నా ఎక్కువ గరిష్టాన్ని తాకింది. ఫెడరల్ గన్ కంట్రోల్ చట్టాలు అమలులోకి రాకుండా అనేక రాష్ట్రాలు చట్టాలను ఆమోదించాయి.
లూయిస్విల్లే మెట్రో పోలీస్ చీఫ్ ఎరికా షీల్డ్స్ మాట్లాడుతూ, తుపాకీ చట్టాలు మరియు వీధుల్లో అక్రమ తుపాకులు ఉన్నాయని హింసను పెంచుతున్నాయి.
“ప్రతిఒక్కరికీ తుపాకీ ఉండగలిగినప్పుడు, వారు మొగ్గు చూపుతారు” అని ఆమె చెప్పింది. “మరియు ఇది వీధిలో మరింత అక్రమ తుపాకీలకు దారితీస్తుంది.”
మార్చి 2020 బ్రెయోనా మరణంపై న్యాయ శాఖ ఇటీవల లూయిస్విల్లే పోలీసులపై దర్యాప్తు ప్రకటించింది. టేలర్, ఆమె ఇంటిపై దాడిలో పోలీసులు కాల్చి చంపారు. మిన్నియాపాలిస్ పోలీసు బలగాలపై ఇలాంటి దర్యాప్తు ప్రారంభించబడింది.
హింస పెరగడం పోలీసింగ్‌పై జాతీయ చర్చ నేపథ్యంలో మరియు పోలీసు సంస్కరణగా వస్తుంది కాంగ్రెస్‌లో బిల్లును రూపొందిస్తున్నారు. నేరాలను అరికట్టడంపై దృష్టి సారించిన అధ్యక్ష కార్యక్రమం ఆ శాసనసభ ప్రయత్నాన్ని బలహీనపరుస్తుందనే సూచనలను సాకి మంగళవారం తోసిపుచ్చారు.
సెనేటర్‌గా, బిడెన్ అనేక ప్రధాన నేర నిరోధక ప్యాకేజీలను వ్రాసాడు, ఇందులో 1994 బిల్లు ఉంది 1980 మరియు 1990 లలో నేరాల పెరుగుదలకు అతిగా ప్రతిచర్యగా కొందరు చూస్తున్నారు. విమర్శకులు ఆ బిల్లులు బ్లాక్ అమెరికన్లను భారీగా ఖైదు చేయటానికి దోహదపడ్డాయని, మరియు బిడెన్ యొక్క ప్రమేయం అతని 2020 ప్రచారంలో ఒక ఫ్లాష్ పాయింట్ అయింది.
బిడెన్ చట్టంలోని కొన్ని అంశాల గురించి రెండవ ఆలోచనలను వ్యక్తం చేశాడు మరియు దాని హానికరమైన ప్రభావాన్ని అతను అంగీకరించాడు చాలామంది బ్లాక్ అమెరికన్లపై. గృహ హింసను పరిష్కరించడానికి, దాడి చేసే ఆయుధాలను నిషేధించడానికి మరియు ఫైనాన్స్ కమ్యూనిటీ పోలీసింగ్‌కు చట్ట నిబంధనలను అతను మరియు అతని మిత్రులు ఇప్పటికీ కలిగి ఉన్నారు.

ఫేస్బుక్ ట్విట్టర్ లింక్‌డిన్ ఇమెయిల్

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments