HomeGENERALఅండమాన్ మరియు నికోబార్ కమాండ్ సెలబ్రేట్స్

అండమాన్ మరియు నికోబార్ కమాండ్ సెలబ్రేట్స్

రక్షణ మంత్రిత్వ శాఖ

అండమాన్ మరియు నికోబార్ కమాండ్ సెలబ్రేట్స్

పోర్ట్ బ్లేర్‌లో ప్రపంచ హైడ్రోగ్రఫీ డే

పోస్ట్ చేసిన తేదీ: 21 జూన్ 2021 9:16 PM PIB Delhi ిల్లీ

21 జూన్ 2021 న ప్రపంచ హైడ్రోగ్రఫీ దినోత్సవం యొక్క శతాబ్ది జ్ఞాపకార్థం కమాండర్-ఇన్-చీఫ్ అండమాన్ & నికోబార్ కమాండ్ (సిన్కాన్) లెఫ్టినెంట్ జనరల్ అజయ్ సింగ్ పాల్గొన్నారు. ఈ సందర్భంగా హైడ్రోగ్రాఫిక్ జరుపుకుంటారు హైడ్రోగ్రఫీపై అవగాహన మరియు సముద్రంలో సురక్షితమైన నావిగేషన్‌ను నిర్ధారించడంలో మరియు భారత నావికాదళ హైడ్రోగ్రాఫిక్ ఆర్గనైజేషన్ యొక్క విజయాలు మరియు సహకారాన్ని ప్రదర్శించడానికి సంబంధిత కమాండ్ల వద్ద సమన్వయ సంఘటనల ద్వారా ప్రతి సంవత్సరం భారత నావికాదళ సోదరభావం. ఈ సంవత్సరం ఈవెంట్ యొక్క థీమ్ “హైడ్రోగ్రఫీలో 100 సంవత్సరాల అంతర్జాతీయ సహకారం” .

హైడ్రోగ్రాఫిక్ సర్వేల ద్వారా హిందూ మహాసముద్రం ప్రాంతంలోని లిటోరల్స్ మధ్య సామర్థ్యాన్ని పెంపొందించే కార్యక్రమాలలో భారత నావికాదళ హైడ్రోగ్రాఫిక్ ఆర్గనైజేషన్ చేసిన గొప్ప సేవలను సిన్కాన్ ప్రశంసించింది మరియు ప్రపంచ స్థాయి శిక్షణను అందించింది స్నేహపూర్వక విదేశీ దేశాల సిబ్బంది. A & N ద్వీపాల స్థిరమైన అభివృద్ధి కోసం NITI AAYOG క్రింద సాగర్మాలా ప్రాజెక్టును పెంచడానికి సర్వేలు సహాయపడతాయి.

HQ ANC క్రింద పోర్ట్ బ్లెయిర్‌లోని హైడ్రోగ్రాఫిక్ సర్వే యూనిట్ చుట్టూ ఉన్న సర్వేలకు బాధ్యత వహిస్తుంది A & N ద్వీపాలు మరియు హైడ్రోగ్రాఫిక్ సర్వేల యొక్క ప్రవర్తన, విశ్లేషణ మరియు నివేదికల తయారీకి అత్యాధునిక పరికరాలతో పూర్తిగా అమర్చబడి ఉన్నాయి. . అండమాన్ మరియు నికోబార్ కమాండ్ పరిధిలోని భారత సైన్యం మరియు భారత వైమానిక దళంతో హెచ్‌ఎస్‌యు (పిబిఆర్) వివిధ ఉమ్మడి కార్యకలాపాల్లో పాల్గొంటుంది. యూనిట్ గుర్తించడంలో కీలక పాత్ర పోషించడం ద్వారా ప్రాంతీయ కనెక్టివిటీ కింద ప్రతిష్టాత్మక భారత ప్రభుత్వ ప్రాజెక్టు అయిన RCS 3.0 – UDAN కోసం విజయవంతంగా సర్వేలు నిర్వహించింది. ప్రాంతీయ కనెక్టివిటీ మరియు పర్యాటక రంగం పెంచే షాహీద్ డ్వీప్, స్వరాజ్ ట్వీప్, హట్ బే మరియు లాంగ్ ఐలాండ్ వద్ద అండమాన్ సమూహంలోని నాలుగు ప్రదేశాలలో తగిన సముద్ర విమానం ల్యాండింగ్ సైట్లు.

ఇండియన్ నేవీ హైడ్రోగ్రఫీ షిప్స్ సట్లేజ్ సదరన్ నావల్ కమాండ్ నుండి మరియు తూర్పు నావికాదళానికి చెందిన నిరుపాక్ ప్రస్తుతం ఏప్రిల్ 2021 నుండి అండమాన్ మరియు నికోబార్ దీవులలో హైడ్రోగ్రాఫిక్ సర్వే కోసం నియమించబడ్డారు. ఈ నౌకలు A & N ద్వీపాల నావిగేషనల్ చార్టులను సర్వే చేయడానికి మరియు నవీకరించడానికి అత్యాధునిక మల్టీ-బీమ్ బాతిమెట్రిక్ డేటా అక్విజిషన్ సిస్టమ్స్‌ను ఉపయోగించుకోండి. అన్ని కోవిడ్ ప్రోటోకాల్ చర్యలను ఈ కార్యక్రమానికి హాజరైన సిబ్బంది అనుసరించారు.

ABBB / VM / MS

(విడుదల ID: 1729209) సందర్శకుల కౌంటర్: 1

ఇంకా చదవండి

Previous article6 జూలై 2021 నాటికి వినియోగదారుల రక్షణ చట్టంలో ప్రతిపాదిత సవరణలపై ప్రభుత్వం వ్యాఖ్యలు / సలహాలను కోరుతుంది
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

6 జూలై 2021 నాటికి వినియోగదారుల రక్షణ చట్టంలో ప్రతిపాదిత సవరణలపై ప్రభుత్వం వ్యాఖ్యలు / సలహాలను కోరుతుంది

Recent Comments