HomeGENERALఆప్షనల్ క్లాస్ 12 బోర్డు పరీక్షలు ఆగస్టు 15 నుండి సెప్టెంబర్ 15 వరకు: సిబిఎస్‌ఇ...

ఆప్షనల్ క్లాస్ 12 బోర్డు పరీక్షలు ఆగస్టు 15 నుండి సెప్టెంబర్ 15 వరకు: సిబిఎస్‌ఇ నుండి ఎస్సీ వరకు

న్యూ DELHI ిల్లీ: విద్యార్థులకు ఐచ్ఛిక తరగతి 12 బోర్డు పరీక్షలు కాదని సిబిఎస్‌ఇ సోమవారం సుప్రీంకోర్టుకు తెలిపింది. వారి అంచనాతో సంతృప్తి చెందడం ఆగస్టు 15 మరియు సెప్టెంబర్ 15 మధ్య ఎప్పుడైనా జరుగుతుంది, పరిస్థితి అనుకూలంగా ఉంటుంది.
సుప్రీం కోర్టులో దాఖలు చేసిన అఫిడవిట్‌లో, దాని అంచనా విధానం ఆధారంగా ఫలితం ఉంటుందని బోర్డు తెలిపింది జూలై-ముగింపు నాటికి ప్రకటించబడింది, ఆ తరువాత వారి ఫలితాలతో సంతృప్తి చెందని విద్యార్థులకు ఐచ్ఛిక పరీక్ష కోసం రిజిస్ట్రేషన్ కోసం ఆన్‌లైన్ సౌకర్యాన్ని అందిస్తుంది. అయితే, పరీక్ష ప్రధాన సబ్జెక్టులలో మాత్రమే నిర్వహించబడుతుందని, “ఈ పరీక్షలో అభ్యర్థి పొందిన మార్కులు ఫైనల్‌గా పరిగణించబడతాయి” అని తెలిపింది.
మార్కుల ప్రామాణికతను నిర్ధారించడానికి సిబిఎస్‌ఇ 12 వ తరగతి బోర్డు పరీక్షకు మార్కుల పట్టిక కోసం విధానాన్ని రూపొందించింది. క్లాస్ 11 మరియు 12 భాగాలు పాఠశాల స్థాయిలో ఇవ్వబడతాయి మరియు అందువల్ల అవి పాఠశాలల్లో పోల్చబడవు.
“అందువల్ల, ప్రామాణీకరణను నిర్ధారించడానికి, ప్రతి పాఠశాల పాఠశాల స్థాయి వ్యత్యాసాలను లెక్కించడానికి అంతర్గతంగా మార్కులను మోడరేట్ చేయాలి. విశ్వసనీయ రిఫరెన్స్ స్టాండర్డ్. ఫెయిర్‌నెస్ యొక్క ఆసక్తికి మరియు కేటాయించిన మార్కులు పోల్చదగినవి అని నిర్ధారించడానికి ఇది అవసరం మరియు ఏ విద్యార్థికి ప్రతికూల ప్రభావం లేదా అనవసరమైన లాభం లేదు “అని అఫిడవిట్‌లో పేర్కొన్నారు.
కొంతమంది తల్లిదండ్రులు బోర్డు పరీక్షను రద్దు చేయడాన్ని వ్యతిరేకించారు మరియు కోవిడ్ -19 మహమ్మారిని దృష్టిలో ఉంచుకుని దీనిని నిర్వహించవచ్చని విజ్ఞప్తి చేశారు. నియంత్రణలో, జస్టిస్ ఎఎమ్ ఖాన్విల్కర్ మరియు దినేష్ మహేశ్వరి ధర్మాసనం వారి అభ్యర్ధనను కూడా వింటామని చెప్పారు. పరీక్షలను రద్దు చేయాలన్న సిబిఎస్‌ఇ, ఐసిఎస్‌ఇల నిర్ణయాన్ని సూత్రప్రాయంగా ఆమోదించామని ధర్మాసనం పేర్కొంది, అయితే దీనికి వ్యతిరేక అభిప్రాయాలు కూడా విని తుది ఉత్తర్వు జారీ చేస్తాయని ధర్మాసనం తెలిపింది.
రాష్ట్ర బోర్డులు నిర్వహించిన పరీక్షలను రద్దు చేయమని ఎస్సీలో అనేక ఇతర పిటిషన్లు కూడా దాఖలు చేయబడినందున, ధర్మాసనం అన్ని రాష్ట్రాలను కోరింది తుది విచారణ కోసం కేసును ఎప్పుడు తీసుకుంటుందో మంగళవారం వారి వైఖరిని స్పష్టం చేయండి. అనిశ్చితిని అంతం చేయడానికి ఈ సమస్యను వారంలోపు తీర్పు చెప్పాల్సిన అవసరం ఉందని తెలిపింది.
పిటిషనర్ తరఫున హాజరైన సీనియర్ న్యాయవాది వికాస్ సింగ్, సిబిఎస్‌ఇ, ఐసిఎస్‌ఇల అసెస్‌మెంట్ పాలసీలో ఏకరూపత లేదని ధర్మాసనం తెలిపారు. మరియు పరీక్షను నిర్వహించడానికి ఇష్టపడని అన్ని బోర్డులు ఒకే విధానాన్ని అనుసరిస్తున్నాయని నిర్ధారించడానికి కోర్టు జోక్యం చేసుకోవాలి.
యూనిఫాం అసెస్‌మెంట్ పాలసీ కోసం చేసిన పిటిషన్‌తో సహా అన్ని సమస్యలను కోర్టు పరిశీలిస్తుందని హామీ ఇచ్చి, అన్ని పిటిషన్లు దాఖలు చేయాలని ధర్మాసనం ఆదేశించింది బోర్డు పరీక్షపై సుప్రీం కోర్టులో జూన్ 22 న జాబితా చేయబడుతుంది మరియు తుది ఉత్తర్వు జారీ చేయడానికి ముందు పిటిషనర్లందరి అభిప్రాయాలను ఇది వింటుంది. ఫలితాల గణనకు సంబంధించిన వివాదాలను అది ఏర్పాటు చేసిన కమిటీకి సూచిస్తామని సిబిఎస్‌ఇ తెలిపింది.

ఫేస్బుక్ ట్విట్టర్ లింక్‌డిన్ ఇమెయిల్

ఇంకా చదవండి

Previous articleబ్లూటూత్ హెడ్‌ఫోన్‌లు మీకు హానికరమా? నిపుణులు మీరు తెలుసుకోవాలనుకుంటున్నది ఇక్కడ ఉంది
Next articleకోవిడ్‌కు వ్యతిరేకంగా పిల్లలలో మీజిల్స్ వాక్స్ ప్రభావవంతంగా ఉంటుంది: అధ్యయనం
RELATED ARTICLES

బ్లూటూత్ హెడ్‌ఫోన్‌లు మీకు హానికరమా? నిపుణులు మీరు తెలుసుకోవాలనుకుంటున్నది ఇక్కడ ఉంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments