HomeGENERALఅఖిలపక్ష సమావేశం కోసం ప్రధాని చొరవను కాశ్మీర్‌లోని పార్టీలు స్వాగతించాయి

అఖిలపక్ష సమావేశం కోసం ప్రధాని చొరవను కాశ్మీర్‌లోని పార్టీలు స్వాగతించాయి

జమ్మూ కాశ్మీర్‌లోని రాజకీయ పార్టీలు అఖిలపక్ష సమావేశానికి పిలుపునిచ్చే ప్రధానమంత్రి ప్రయత్నాన్ని స్వాగతించాయి. ఈ సమావేశం జూన్ 24 న జరగనుంది. జమ్మూ కాశ్మీర్ యొక్క అన్ని ప్రాంతీయ మరియు జాతీయ పార్టీలు ఈ చర్యను స్వాగతించాయి మరియు సంభాషణ మాత్రమే ముందుకు సాగాలని అన్నారు.

ఆర్టికల్ 370 ను రద్దు చేసిన తరువాత న్యూ Delhi ిల్లీ కేంద్ర భూభాగమైన జమ్మూ కాశ్మీర్‌లో రాజకీయ ప్రక్రియను ప్రారంభించడం ఇదే మొదటిసారి. యుటి రాష్ట్రపతి పాలనలో ఉంది.

పీపుల్స్ డెమోక్రటిక్ పార్టీ (పిడిపి) అధ్యక్షుడు మెహబూబా ముఫ్తీ సమావేశానికి హాజరు కావాలని కేంద్రం నుండి పిలుపు వచ్చింది. అయితే, ఇంతవరకు ఏ పార్టీకి అధికారిక ఆహ్వానం పంపబడలేదు. ఉద్దేశపూర్వకంగా రేపు సమావేశం నిర్వహించాలని పిడిపి నిర్ణయించింది. . సమావేశంలో ప్రతిదీ చర్చించబడుతుంది. పార్టీ సమావేశానికి హాజరవుతుందా లేదా అనే దానిపై మేము నిర్ణయం తీసుకుంటాము “అని పిడిపి ముఖ్య ప్రతినిధి సుహైల్ బుఖారీ అన్నారు.

బిజెపి రాష్ట్ర విభాగంతో సహా ఏ రాజకీయ పార్టీలకు ఇంకా కేంద్రం నుండి అధికారిక ఆహ్వానం రాలేదు. కానీ ప్రతి రాజకీయ పార్టీ ఈ దశను ప్రశంసించింది.

“మేము మీ నుండి మాత్రమే నేర్చుకుంటున్నాము, దాని కోసం మాకు ఎటువంటి అధికారిక ఆహ్వానం రాలేదు, కానీ రాజకీయ పార్టీలకు మరియు జమ్మూ కాశ్మీర్ ప్రజలకు ఇది మంచి అవకాశంగా ఉంటుందని నేను భావిస్తున్నాను. రాజకీయ ప్రక్రియలో ఎక్కిళ్ళు ఉన్నందున మరియు ఈ అవకాశాన్ని ప్రతి ఒక్కరూ ఉపయోగించుకోవాలి. అందరూ వెళ్లి మాట్లాడాలి. ప్రతి పార్టీ తప్పక వెళ్ళాలి. ” అప్ని పార్టీ సీనియర్ నాయకుడు రఫీ మీర్ అన్నారు.

‘పీపుల్స్ అలయన్స్ ఫర్ గుప్కర్ డిక్లరేషన్’ (పిఎజిడి) అని పిలువబడే కాశ్మీర్ రాజకీయ పార్టీల సమ్మేళనం ఇప్పటివరకు ఎటువంటి నిర్ణయం తీసుకోలేదు, అనుబంధ పార్టీలు ఏమైనా చెబుతున్నాయి సమ్మేళనం వారి చర్య అని నిర్ణయిస్తుంది.

“ఇది మేము వింటున్నది, దీనిపై మేము చర్చించాము. నేషనల్ కాన్ఫరెన్స్ (ఎన్‌సి) నాయకుడు డాక్టర్ ఫరూక్ అబ్దుల్లా అధ్యక్షతన మేము సమావేశమైనప్పుడు, మా ప్రతినిధి మాట్లాడుతూ సంభాషణ బాగానే ఉంది, ఇది సరే, మేము ఇక్కడ ఉన్నాము. మేము కూర్చుని మాట్లాడాలి అని చెబుతున్నాము. ప్రధానమంత్రి నుండి చొరవ వస్తున్నట్లయితే, నేను దానిని స్వాగతిస్తున్నాను. కానీ తుది నిర్ణయం పార్టీ అధ్యక్షుడు మరియు PAGD నాయకత్వం తీసుకుంటుంది. మరియు మేము ఉత్తమమైన వాటి కోసం ఆశిస్తున్నాము “అని PAGD సభ్యుడు ముజాఫర్ షా అన్నారు.

అయితే, నేషనల్ కాన్ఫరెన్స్ (NC) ఆహ్వానించినట్లయితే వారు సమావేశానికి హాజరవుతారని చెప్పారు.

“మాకు ఆహ్వానం వస్తే, మేము వెళ్తాము మరియు మన వద్ద ఉన్న పాయింట్లను మేము ఉంచుతాము. మేము 5 ఆగస్టు 2019 న ముందస్తు స్థానం కోసం అడుగుతాము. ఇది ఈ రకమైన మొదటిది అవుతుంది. మేము ఎన్నికలకు సిద్ధంగా ఉన్నాము” అని అక్బర్ లోన్, పార్లమెంటు సభ్యుడు, ఎన్‌సి.

ఈ మొత్తం ప్రక్రియ జరుగుతున్నప్పుడు, ప్రభుత్వం మెహబూబా ముఫ్తీ యొక్క అంకుల్ సర్తాజ్ మద్నిని నిర్బంధంలో నుండి విడుదల చేసింది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleజమ్మూ కాశ్మీర్: నార్కో టెర్రర్ గ్రూప్ బస్టాండ్, హెరాయిన్, ఆయుధాలు స్వాధీనం చేసుకున్నారు
Next articleభారతీయ మిలిటరీ థియేటర్ ఆదేశాలలో బాహ్య ఏజెన్సీల ప్రమేయం గురించి చర్చించడానికి కమిటీని ఏర్పాటు చేశారు
RELATED ARTICLES

మయన్మార్‌లో ఇరువర్గాలతో మాట్లాడుతూ జపాన్‌కు భారత రాయబారి చెప్పారు

భారతీయ మిలిటరీ థియేటర్ ఆదేశాలలో బాహ్య ఏజెన్సీల ప్రమేయం గురించి చర్చించడానికి కమిటీని ఏర్పాటు చేశారు

జమ్మూ కాశ్మీర్: నార్కో టెర్రర్ గ్రూప్ బస్టాండ్, హెరాయిన్, ఆయుధాలు స్వాధీనం చేసుకున్నారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

వీక్లీ పోల్ ఫలితాలు: వన్‌ప్లస్ నార్డ్ CE మధ్య శ్రేణి యొక్క కొత్త రాజు కాదు, కానీ అసలు దాన్ని బయటకు తీయవచ్చు

రియల్‌మే వాచ్ 2 మరియు బడ్స్ ఎయిర్ 2 సమీక్ష కోసం

Recent Comments