HomeGENERALUAPA ను చదవడం పాన్-ఇండియా శాఖలను కలిగి ఉండవచ్చు: సుప్రీంకోర్టు

UAPA ను చదవడం పాన్-ఇండియా శాఖలను కలిగి ఉండవచ్చు: సుప్రీంకోర్టు

Delhi ిల్లీ అల్లర్ల కేసులో ముగ్గురు విద్యార్థులకు బెయిల్ మంజూరు చేసే హెచ్‌సి ఉత్తర్వులను నిరాకరించింది

విషయాలు
సుప్రీంకోర్టు | దేశద్రోహం | Police ిల్లీ పోలీసులు

ఉగ్రవాద నిరోధక చట్టం UAPA ను చదవడం “ముఖ్యమైనది” మరియు “పాన్- ముగ్గురు విద్యార్థి కార్యకర్తలకు బెయిల్ మంజూరు చేస్తున్న Delhi ిల్లీ హైకోర్టు తీర్పులను స్పష్టం చేస్తూ సుప్రీంకోర్టు శుక్రవారం తెలిపింది. ఈశాన్య Delhi ిల్లీ అల్లర్ల కేసును దేశంలోని న్యాయస్థానాలు ముందుచూపుగా ఉపయోగించవు.

జస్టిస్ హేమంత్ గుప్తా, జస్టిస్ వి రామసుబ్రమణియన్ల వెకేషన్ బెంచ్ ఈ కేసులో బెయిల్ దరఖాస్తులను నిర్ణయించేటప్పుడు UAPA మొత్తం ఉగ్రవాద నిరోధక చట్టం గురించి చర్చిస్తూ 100 పేజీలకు పైగా హైకోర్టు వ్రాసినట్లు “ఇబ్బందికరమైనది” మరియు దీనికి సుప్రీం కోర్టు వివరణ అవసరం అని అన్నారు.

Delhi ిల్లీ పోలీసులు

దాఖలు చేసిన అప్పీళ్లను విచారించడానికి సుప్రీం కోర్టు అంగీకరించింది. హైకోర్టు తీర్పులను సవాలు చేస్తూ, జెఎన్‌యు విద్యార్థులు నటాషా నార్వాల్, దేవంగన కాలిత, జామియా విద్యార్థి ఆసిఫ్ ఇక్బాల్ తన్హా వారి స్పందనలను కోరుతూ నోటీసులు జారీ చేశారు.

ముగ్గురు నిందితులకు బెయిల్ మంజూరు చేసే హైకోర్టు తీర్పులను స్టే చేయడానికి నిరాకరిస్తూ, ధర్మాసనం ఈ తీర్పులను ఏ పార్టీ ముందు కూడా ఏ పార్టీ ముందు చూడదని ధర్మాసనం తెలిపింది.

“ఈ సమయంలో, ప్రేరేపించబడిన తీర్పును ఒక ఉదాహరణగా పరిగణించరాదు మరియు ఏ చర్యలలోనైనా ఏ పార్టీలచే ఆధారపడకపోవచ్చు. ఈ దశలో ప్రతివాదులను (నార్వాల్, కలితా మరియు తన్హా) బెయిల్‌పై విడుదల చేయడం జోక్యం కాదని స్పష్టం చేశారు, ”అని ధర్మాసనం తన ఉత్తర్వులో పేర్కొంది.

“ఇష్యూ నోటీసు,” అది జోడించింది, “నాలుగు వారాల్లో కౌంటర్ అఫిడవిట్లు దాఖలు చేయనివ్వండి. జూలై 19, 2021 నుండి ఇతర రోజున ప్రారంభమయ్యే వారంలో జాబితా చేయండి. ”

ఇంకా చదవండి: కార్యకర్త స్టాన్ స్వామి ప్రైవేట్ ఆసుపత్రిలో జూలై 5 వరకు బస చేస్తారు

యుఎపిఎ ఉందని సొలిసిటర్ జనరల్ తుషార్ మెహతా సమర్పించిన విషయాన్ని బెంచ్ గమనించింది. ఈ కేసులో బెయిల్ మంజూరు చేయడంలో హైకోర్టు “తలక్రిందులైంది”.

“మేము నోటీసు జారీ చేయాలనుకుంటున్నాము మరియు మరొక వైపు వినాలనుకుంటున్నాము,

ఈ తీర్పులలో కనుగొన్న విషయాలు “హైకోర్టు తీర్పులను నిలిపివేయాలని మెహతా సుప్రీంకోర్టును కోరారు. నిందితులు ”మరియు ఇతర నిందితులు కూడా వారిపై ఆధారపడే బెయిల్ కోరతారు.

“ చట్టం వివరించబడిన విధానం, బహుశా దీనికి వివరణ అవసరం సుప్రీంకోర్టు. అందుకే మేము నోటీసు జారీ చేస్తున్నాం ”అని ధర్మాసనం తెలిపింది.

సీనియర్ న్యాయవాది కపిల్ సిబల్, ఫో విద్యార్థి కార్యకర్తలు, సుప్రీం కోర్టు UAPA యొక్క ఆమోదాలను మరియు వ్యాఖ్యానాన్ని పరిగణనలోకి తీసుకోవడంలో ఎటువంటి సందేహం లేదని, తద్వారా ఈ అంశంపై ఉన్నత న్యాయస్థానం నుండి తీర్పు ఉంటుంది.

“మేము బెయిల్ దరఖాస్తులతో వ్యవహరిస్తున్నాము” అని సిబల్ అన్నారు.

(ఈ కథను బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బంది సవరించలేదు మరియు సిండికేటెడ్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా రూపొందించబడింది.)

ప్రియమైన రీడర్,

బిజినెస్ స్టాండర్డ్ మీకు ఆసక్తి కలిగించే మరియు దేశానికి మరియు ప్రపంచానికి విస్తృతమైన రాజకీయ మరియు ఆర్ధిక చిక్కులను కలిగి ఉన్న పరిణామాలపై తాజా సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాన్ని అందించడానికి ఎల్లప్పుడూ కృషి చేస్తుంది. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాలకు మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలోపేతం చేశాయి. కోవిడ్ -19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ క్లిష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక అభిప్రాయాలు మరియు of చిత్యం యొక్క సమయోచిత సమస్యలపై కోపంతో కూడిన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు సమాచారం ఇవ్వడానికి మరియు నవీకరించడానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
అయితే, మాకు ఒక అభ్యర్థన ఉంది.

మేము మహమ్మారి యొక్క ఆర్ధిక ప్రభావంతో పోరాడుతున్నప్పుడు, మీ మద్దతు మాకు మరింత అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడం కొనసాగించవచ్చు. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు చందా పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా చందా మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత చందా మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. మేము ఉచిత, సరసమైన మరియు నమ్మదగిన జర్నలిజాన్ని నమ్ముతున్నాము. మరిన్ని సభ్యత్వాల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని అభ్యసించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది.

నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు ఇవ్వండి మరియు బిజినెస్ స్టాండర్డ్ .

డిజిటల్ ఎడిటర్

ఇంకా చదవండి

Previous articleఅగ్ర ముఖ్యాంశాలు: రూ .12,000 కోట్లు సేకరించడానికి పేటీఎం; విప్రో జీతం పెంపును ప్రకటించింది
Next articleCOVID-19 కారణంగా EDM ఫెస్టివల్ టుమారోల్యాండ్ 2021 ను బెల్జియం అధికారులు వరుసగా రెండవ సంవత్సరం రద్దు చేశారు
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

సోఫీ ఎక్లెస్టోన్ షఫాలి వర్మతో 'యుద్ధంలో గెలవాలని' లక్ష్యంగా పెట్టుకున్నాడు

భారతదేశం యొక్క ఎలెవన్ 'సమీకరణం నుండి పిచ్ మరియు షరతులను తీసుకుంటుంది'

మిగిలిన ఐపిఎల్ సీజన్‌తో ఘర్షణను నివారించడానికి సిపిఎల్ 2021 షెడ్యూల్ సర్దుబాటు చేయబడింది

Recent Comments