HomeGENERALజూన్ 20 నుండి రాత్రి కర్ఫ్యూ మాత్రమే: సిఎం జగన్ మోహన్ రెడ్డి

జూన్ 20 నుండి రాత్రి కర్ఫ్యూ మాత్రమే: సిఎం జగన్ మోహన్ రెడ్డి

విజయవాడ: కర్ఫ్యూ సడలింపు సమయం పెరగడం వల్ల జూన్ 20 నుంచి ఎపిలో రోజుకు విశ్రాంతి తీసుకోవడం ప్రజలకు పెద్ద ఉపశమనం కలిగించబోతోంది. ముఖ్యమంత్రి వైయస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి కోవిడ్ పరిస్థితి మరియు టీకా పురోగతిపై సమీక్షా సమావేశం నిర్వహించి, జూన్ 20 తర్వాత ఉదయం 6 గంటల నుండి సాయంత్రం 6 గంటల వరకు కర్ఫ్యూను సడలించాలని నిర్ణయించారు. తూర్పు గోదావరిని మినహాయించి అన్ని జిల్లాల్లో ప్రస్తుత సమయం కొనసాగుతుంది.

తడేపల్లిలోని క్యాంప్ కార్యాలయంలో శుక్రవారం జరిగిన సమీక్షా సమావేశంలో, దుకాణాలు మరియు వ్యాపార సంస్థలు సాయంత్రం 5 గంటలకు మూసివేయాలని మరియు సాయంత్రం 6 నుండి ఉదయం 6 గంటల వరకు కర్ఫ్యూను ఖచ్చితంగా అమలు చేయాలని నిర్ణయించారు.

తూర్పు గోదావరి జిల్లాలో విశ్రాంతి సమయం ఉదయం 6 నుండి మధ్యాహ్నం 2 గంటల వరకు ఒకే విధంగా ఉంటుంది. ప్రభుత్వ కార్యాలయాలు క్రమం తప్పకుండా పనిచేస్తాయి మరియు ఉద్యోగులందరూ కార్యాలయానికి హాజరు కావాలి.

కొత్తగా 350 టన్నుల ద్రవ ఆక్సిజన్ తయారీ కర్మాగారం నిర్మాణ పనులను వేగవంతం చేయాలని సిఎం అధికారులను ఆదేశించారు. వైద్య ఆక్సిజన్ లభ్యతలో స్వయం సమృద్ధిని పొందుతుంది. ఈ ప్లాంట్ నుంచి ఉత్పత్తి అయ్యే ఆక్సిజన్‌ను వైద్య అవసరాలకు అవసరం లేకపోతే పారిశ్రామిక అవసరాలకు ఉపయోగించవచ్చని ఆయన అన్నారు.

పిఎస్‌ఎ ఆక్సిజన్ ఉత్పత్తి యూనిట్లతో పాటు క్రయోజెనిక్ ట్యాంకర్లను ఏర్పాటు చేయాలని ముఖ్యమంత్రి అధికారులను ఆదేశించారు. రోగుల ఆసుపత్రులకు ఆక్సిజన్ సమర్ధవంతంగా సరఫరా అయ్యేలా డి-టైప్ సిలిండర్లను కూడా ఆసుపత్రులలో అందుబాటులో ఉంచాలని అన్నారు.

రాబోయే కరోనా మూడవ తరంగాన్ని పరిష్కరించడానికి సంసిద్ధతపై రాష్ట్రం, జూలై 15 నాటికి 12,187 ఆక్సిజన్ సాంద్రతలు మరియు జూన్ 24 నాటికి 10,000 డి-రకం సిలిండర్లు రాష్ట్రానికి చేరుకుంటాయని సమాచారం. 50 లేదా అంతకంటే ఎక్కువ పడకల ఆసుపత్రులకు ఆక్సిజన్ సౌకర్యాలు కల్పించడానికి చర్యలు తీసుకుంటున్నారు. జూలై 5 నాటికి మరో 20 ఐఎస్ఓ ట్యాంకర్లు రాష్ట్రానికి చేరుకోనున్నాయి.

100 లేదా అంతకంటే ఎక్కువ పడకలు ఉన్న ఆసుపత్రులలో 10 కిలోల ఆక్సిజన్ ట్యాంకర్లను అందుబాటులోకి తెస్తున్నట్లు అధికారులు తెలిపారు. మరణాల రేటులో 0.66 శాతం, పాజిటివిటీ రేటు 5.99 శాతం, రికవరీ రేటు 95.53 శాతంతో ఆంధ్రప్రదేశ్ దేశంలో రెండవ స్థానంలో ఉందని, క్రియాశీల కేసులను 69,831 కేసులకు తగ్గించారని వారు తెలిపారు.

ప్రస్తుతం 2,562 ఐసియు పడకలు అందుబాటులో ఉన్నాయని సిఎంకు తెలియజేశారు. మే 17 న కేవలం 433 తో పోల్చితే 13,738 ఆక్సిజన్ పడకలు అందుబాటులో ఉన్నాయి. ప్రస్తుతం 12,000 కి పైగా సాధారణ పడకలు అందుబాటులో ఉన్నాయి, మే 14 న కేవలం 4,978 మాత్రమే ఉన్నాయని అధికారులు తెలిపారు మరియు అతి తక్కువ పాజిటివిటీ రేటు 2.58 కర్నూలు జిల్లాలో శాతం నమోదైంది మరియు తూర్పు గోదావరిలో ఇది 12.25 శాతంగా ఉంది. నెట్‌వర్క్ ఆస్పత్రుల్లో ఆరోగ్యశ్రీ కింద 90.54 శాతం పడకలు కేటాయించామని, కోవిడ్ కేర్ సెంటర్లలో 7,056 మంది రోగులు ఉన్నారని అధికారులు తెలిపారు. రాష్ట్రంలో ఇప్పటివరకు మొత్తం 2,584 నల్ల ఫంగస్ కేసులు నమోదయ్యాయి, అందులో 185 మంది మరణించారు, 976 మంది డిశ్చార్జ్ అయ్యారు.

ఉప ముఖ్యమంత్రి అల్లా కృష్ణ శ్రీనివాస్, మునిసిపల్ పరిపాలన మంత్రి బోట్సా సత్యనారాయణ, డిజిపి గౌతమ్ సావాంగ్, కోవిడ్ కమాండ్ కంట్రోల్ చైర్మన్ కెఎస్ జవహర్ రెడ్డి, ప్రిన్సిపల్ సెక్రటరీ (ఆరోగ్యం) అనిల్ కుమార్ సింఘాల్, కోవిడ్ టాస్క్‌ఫోర్స్ కమిటీ చైర్మన్ ఎమ్‌టి కృష్ణ బాబు, కార్యదర్శి (ఆరోగ్య) ఎం. రవి చంద్ర, ఆరోగ్య కమిషనర్ కటమనేని భాస్కర్, ‘104’ కాల్ సెంటర్ -చార్జ్ ఎ. బాబు, ఎపిఎంఎస్‌ఐడిసి ఎండి విజయరామరాజు, ఆయుష్ కమిషనర్ వి. రాములు మరియు ఇతర అధికారులు హాజరయ్యారు.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments