HomeGENERALకర్ణాటక హైకోర్టును బిఎస్‌వై ప్రభుత్వానికి: బల్లారి భూమిని జెఎస్‌డబ్ల్యు స్టీల్‌కు విక్రయించడానికి తరలించడం పిఎల్ ఫలితాలకు...

కర్ణాటక హైకోర్టును బిఎస్‌వై ప్రభుత్వానికి: బల్లారి భూమిని జెఎస్‌డబ్ల్యు స్టీల్‌కు విక్రయించడానికి తరలించడం పిఎల్ ఫలితాలకు లోబడి ఉంటుంది

రచన: ఎక్స్‌ప్రెస్ న్యూస్ సర్వీస్ | బెంగళూరు |
జూన్ 19, 2021 4:22:22 ఉద

బిఎస్ యెడియరప్ప

కర్ణాటక హైకోర్టు ఇలా పేర్కొంది బల్లారి ప్రాంతంలోని 3,667 ఎకరాల ప్రభుత్వ భూమిని జెఎస్‌డబ్ల్యు స్టీల్‌కు విక్రయించడానికి రాష్ట్రం చేసే ఏ చర్య అయినా ఈ చర్యకు వ్యతిరేకంగా దాఖలు చేసిన పిల్ ఫలితానికి లోబడి ఉంటుంది.

బిజెపి నేతృత్వంలోని రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికి సమాచారం ఇచ్చిన తరువాత హైకోర్టు డివిజన్ బెంచ్ ఈ వారం ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది. ఏప్రిల్ 26 న 3,667 ఎకరాల భూమిని జెఎస్‌డబ్ల్యు స్టీల్‌కు విక్రయించాలని కేబినెట్ నిర్ణయం తీసుకుంది, కాని మే 27 న జరిగిన కేబినెట్ సమావేశంలో ఈ నిర్ణయం ధృవీకరించబడలేదు.

బల్లారిలోని భూమిని జెఎస్‌డబ్ల్యు స్టీల్‌కు విక్రయించే చర్యను పిఎల్ ఎఫ్‌లో ప్రశ్నించారు ఒక KA పాల్ చేత iled. గత వారం, హైకోర్టు డివిజన్ బెంచ్ ఎకరానికి రూ .1.22 లక్షల వ్యయంతో భూమిని విక్రయించడానికి ఆరోపించిన చర్య యొక్క స్థితిని స్పష్టం చేయాలని కోరింది, ఈ ప్రాంతంలో ప్రస్తుతం ఎకరానికి రూ. .

జూన్ 15 న కర్ణాటక ప్రభుత్వం భూమిని అమ్మడంపై తుది నిర్ణయం తీసుకోలేదని కోర్టుకు తెలియజేసింది.

“ప్రభుత్వ, వాణిజ్య, పరిశ్రమల విభాగానికి అదనపు ప్రధాన కార్యదర్శి ప్రసంగించిన 2021 జూన్ 14 నాటి లేఖను రాష్ట్ర ప్రభుత్వం నమోదు చేసింది. చెప్పిన లేఖకు మూడు అనుసంధానాలు ఉన్నాయి. ఈ లేఖలో, 2021 ఏప్రిల్ 26 న జరిగిన కేబినెట్ సమావేశంలో, పదకొండవ ప్రతివాదికి అనుకూలంగా వరుసగా 2000.58 ఎకరాలు మరియు 1666.73 ఎకరాల ప్రాంతాలకు సంపూర్ణ అమ్మకపు దస్తావేజులను అమలు చేయడానికి నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు పేర్కొన్నారు. తదుపరి కేబినెట్ సమావేశంలో ఈ నిర్ణయం ధృవీకరించబడలేదని ఆ లేఖలో పేర్కొనబడింది, ”అని హైకోర్టు పేర్కొంది.

“ మేము దానిని స్పష్టం చేస్తున్నాము 2021 ఏప్రిల్ 26 న జరిగిన మంత్రివర్గ సమావేశంలో తీసుకున్న నిర్ణయం ఆధారంగా రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఏదైనా నిర్ధారణ నిర్ణయం తీసుకుంటే, ఆ నిర్ణయం మరియు చెప్పిన నిర్ణయం ఆధారంగా తీసుకున్న చర్య తదుపరి ఉత్తర్వులకు లోబడి ఉండవచ్చు ఈ పిటిషన్‌లో ఆమోదించాలి ”అని జూలై 13 న కేసు విచారణకు కోర్టు పోస్ట్ చేస్తూ చెప్పారు.

బిఎస్ యెడియరప్ప ప్రభుత్వం భూమిని విక్రయించాలనే నిర్ణయం తీసుకుంది శాసనసభ్యులు బసనగౌడ పాటిల్ యట్నాల్, అరవింద్ బెల్లాడ్ వంటి సిఎం వ్యతిరేకలతో సహా అధికార బిజెపికి చెందిన కొంతమంది ఎమ్మెల్యేలు వ్యతిరేకించారు, ఈ అమ్మకం రాష్ట్ర ప్రయోజనాలకు విరుద్ధమని పార్టీ నాయకత్వానికి లేఖ రాశారు.

అమ్మకపు ప్రతిపాదనను ఇంతకుముందు కాంగ్రెస్-జెడి (ఎస్) ప్రభుత్వం 2019 లో ప్రవేశపెట్టింది, కాని రెండు రోజుల బిజెపి నిరసన తరువాత ఉపసంహరించుకుంది – దీనిలో ప్రస్తుత సిఎం యడియురప్ప కూడా పాల్గొన్నారు.

ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ ఇప్పుడు టెలిగ్రామ్‌లో ఉంది. మా ఛానెల్ (@indianexpress) లో చేరడానికి ఇక్కడ క్లిక్ చేసి, తాజా ముఖ్యాంశాలతో నవీకరించండి

అన్ని తాజా ఇండియా న్యూస్ , డౌన్‌లోడ్ ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ యాప్.

ఇంకా చదవండి

Previous article'భవిష్యత్ అవసరాల గురించి మీరు ఆలోచించినప్పుడు కొత్త పార్లమెంట్ హౌస్ అవసరం': ఓం బిర్లా
Next articleరాహుల్ గాంధీ పుట్టినరోజును 'సేవా దివాస్' గా జరుపుకునే Delhi ిల్లీ కాంగ్రెస్
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

సోఫీ ఎక్లెస్టోన్ షఫాలి వర్మతో 'యుద్ధంలో గెలవాలని' లక్ష్యంగా పెట్టుకున్నాడు

భారతదేశం యొక్క ఎలెవన్ 'సమీకరణం నుండి పిచ్ మరియు షరతులను తీసుకుంటుంది'

మిగిలిన ఐపిఎల్ సీజన్‌తో ఘర్షణను నివారించడానికి సిపిఎల్ 2021 షెడ్యూల్ సర్దుబాటు చేయబడింది

Recent Comments