HomeGENERALDelhi ిల్లీ అల్లర్లు: తీహార్ జైలు నుంచి విద్యార్థి కార్యకర్తలు బెయిల్‌పై విడుదలయ్యారు

Delhi ిల్లీ అల్లర్లు: తీహార్ జైలు నుంచి విద్యార్థి కార్యకర్తలు బెయిల్‌పై విడుదలయ్యారు

జెఎన్‌యు విద్యార్థులు నార్వాల్ మరియు కలిత తమ స్నేహితులు మరియు శ్రేయోభిలాషులకు కృతజ్ఞతలు తెలిపారు, వీరిలో చాలామంది జైలు వెలుపల గుమిగూడారు, వారు ఏడాది పొడవునా బార్లు వెనుక ఉన్న సమయంలో వారికి మద్దతు ఇచ్చినందుకు

విషయాలు
Delhi ిల్లీ హైకోర్టు | నిరసనలు | దేశద్రోహం

విద్యార్థి కార్యకర్తలు నటాషా నార్వాల్, దేవంగన కాలిత, ఆసిఫ్ ఇక్బాల్ తన్హా గురువారం గంటల తర్వాత తిహార్ జైలు నుంచి బయటకు వెళ్లారు. ఈశాన్య Delhi ిల్లీ అల్లర్ల “కుట్ర” కేసులో వారిని వెంటనే విడుదల చేయాలని ఇక్కడ కోర్టు ఆదేశించింది.

ఈ ఉత్తర్వు వచ్చిన రెండు రోజుల తరువాత కఠినమైన చట్టవిరుద్ధ కార్యకలాపాలు (నివారణ) చట్టం (యుఎపిఎ) కింద గత ఏడాది మేలో అరెస్టయిన నార్వాల్, కలిత మరియు తన్హాకు Delhi ిల్లీ హైకోర్టు బెయిల్ మంజూరు చేసింది. ).

డైరెక్టర్ జనరల్ (Delhi ిల్లీ జైళ్లు) సందీప్ గోయెల్ ముగ్గురినీ విడుదల చేసినట్లు ధృవీకరించారు.

డైరెక్టర్ జనరల్ (Delhi ిల్లీ జైళ్లు) సందీప్ గోయెల్ వారి విడుదలను ధృవీకరించారు. రాత్రి 7 గంటలకు కాలితా, నార్వాల్, రాత్రి 7.30 గంటల సమయంలో తన్హాను విడుదల చేసినట్లు జైలు సీనియర్ అధికారి తెలిపారు. ముగ్గురు విద్యార్థి కార్యకర్తలు వారి చిరునామాలు మరియు హామీలను ధృవీకరించడంలో జాప్యం కారణంగా జైలు నుండి సకాలంలో విడుదల కాలేదు.

బెయిల్‌పై బయటకు వెళ్లిన తరువాత, నార్వాల్ చెప్పారు Delhi ిల్లీలోని తీహార్ జైలు లోపల వారికి “అద్భుతమైన మద్దతు” లభించింది మరియు వారు తమ పోరాటాన్ని కొనసాగిస్తారని తెలిపారు.

జెఎన్‌యు విద్యార్థులు నార్వాల్ మరియు కలిత తమ స్నేహితులు మరియు శ్రేయోభిలాషులకు కృతజ్ఞతలు తెలిపారు, వీరిలో చాలా మంది జైలు వెలుపల గుమిగూడారు, వారి ఏడాది పొడవునా బార్లు వెనుక ఉన్న సమయంలో వారికి మద్దతు ఇచ్చినందుకు.

ఇంకా చదవండి: నిరసనకారులు ఉగ్రవాదులు కాదు

హైకోర్టు ఉత్తర్వును స్వాగతిస్తూ, మహిళా సమిష్టి పింజ్రా టోడ్ కార్యకర్త నార్వాల్ మాట్లాడుతూ అరెస్టు చేయబడ్డారు, వారు ఇంత కఠినమైన ఆరోపణలతో జైలులో ఉన్నారని నమ్మడానికి చాలా నెలలు పట్టింది.

ప్రభుత్వంపై విరుచుకుపడుతూ, ప్రజలు వారి గొంతు పెంచినందుకు జైలులో. “వారు ప్రజల గొంతును అణచివేయడానికి ప్రయత్నిస్తున్నారు మరియు అసమ్మతి. మాకు ప్రజల నుండి చాలా మద్దతు లభించింది, ఇది మాకు (జైలు) లోపల జీవించడానికి సహాయపడింది, ”అని ఆమె అన్నారు.

తర్వాత విడుదల ఆలస్యంపై హైకోర్టు వారికి బెయిల్ మంజూరు చేసింది, రెండు మూడు రోజుల క్రితం వారు బెయిల్ పొందినందున ఇది నమ్మశక్యం కాదని ఆమె అన్నారు.

“… ఇప్పటికీ మేము జైలులో ఉన్నారు. కొంతమంది పోలీసు అధికారులు వచ్చి నన్ను అరెస్టు చేస్తారని నేను దాదాపుగా ఎదురుచూస్తున్నాను “అని ఆమె అన్నారు.

ఇంతలో, సుప్రీంకోర్టు నిరసనల సమయంలో నిరసనల సందర్భంగా

పౌరసత్వ సవరణ చట్టం (సిఎఎ) కు వ్యతిరేకంగా.

జస్టిస్ హేమంత్ గుప్తా మరియు జస్టిస్ వి రామబురమణియన్ల వెకేషన్ బెంచ్ High ిల్లీ పోలీసులు దాఖలు చేసిన మూడు వేర్వేరు అప్పీళ్లను విచారించండి, ఇది హైకోర్టు యొక్క తీర్పులు “వికృత మరియు రికార్డుకు విరుద్ధమైనవి” మరియు “సామాజికంపై మరింత ఆధారపడినవి” మీడియా కథనం ”.

హైకోర్టు బెయిల్ మంజూరు చేసింది జూన్ 15 న జెఎన్‌యు విద్యార్థులు కలిత మరియు నార్వాల్, మరియు తన్హా, జామియా మిలియా ఇస్లామియా విద్యార్థి, అయితే జైలు నుంచి వెంటనే విడుదల చేయాలని ట్రయల్ కోర్టు ఆదేశించింది గురువారం కాదు, ఫార్మాలిటీలను పూర్తి చేయడంలో ఆలస్యం గురించి వారు హైకోర్టుకు వెళ్లడానికి ముందు.

(ఈ నివేదిక యొక్క శీర్షిక మరియు చిత్రాన్ని మాత్రమే బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బంది తిరిగి తయారు చేసి ఉండవచ్చు; మిగిలిన కంటెంట్ సిండికేటెడ్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా ఉత్పత్తి అవుతుంది.)

ప్రియమైన రీడర్,

బిజినెస్ స్టాండర్డ్ మీకు ఆసక్తి కలిగించే మరియు దేశానికి మరియు ప్రపంచానికి విస్తృతమైన రాజకీయ మరియు ఆర్ధిక చిక్కులను కలిగి ఉన్న పరిణామాలపై తాజా సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాన్ని అందించడానికి ఎల్లప్పుడూ కృషి చేస్తుంది. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాలకు మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలోపేతం చేశాయి. కోవిడ్ -19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ క్లిష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక అభిప్రాయాలు మరియు of చిత్యం యొక్క సమయోచిత సమస్యలపై కోపంతో కూడిన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు సమాచారం ఇవ్వడానికి మరియు నవీకరించడానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
అయితే, మాకు ఒక అభ్యర్థన ఉంది.

మేము మహమ్మారి యొక్క ఆర్ధిక ప్రభావంతో పోరాడుతున్నప్పుడు, మీ మద్దతు మాకు మరింత అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడం కొనసాగించవచ్చు. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు చందా పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా చందా మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత చందా మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. మేము ఉచిత, సరసమైన మరియు నమ్మదగిన జర్నలిజాన్ని నమ్ముతున్నాము. మరిన్ని సభ్యత్వాల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని అభ్యసించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది.

నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు ఇవ్వండి మరియు బిజినెస్ స్టాండర్డ్ కు సభ్యత్వాన్ని పొందండి .

డిజిటల్ ఎడిటర్

ఇంకా చదవండి

Previous articleమోంటెక్ అహ్లువాలియా ప్రపంచ బ్యాంక్-ఐఎంఎఫ్ హై-లెవల్ అడ్వైజరీ గ్రూప్ సభ్యునిగా ఎంపికయ్యాడు
Next articleరైతులకు చెరకు బకాయిలు చెల్లించనందుకు యుపి ప్రభుత్వ రాడార్‌పై నాలుగు చక్కెర సంస్థలు
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

డిఎన్‌ఎ ఎక్స్‌క్లూజివ్: ప్రజలు నా నుండి చాలా అంచనాలు పెట్టుకున్నందుకు సంతోషంగా ఉందని సచిన్ టెండూల్కర్ చెప్పారు

డిఎన్‌ఎ ఎక్స్‌క్లూజివ్: భారత్‌కు ఇష్టమైనవి, ప్రపంచ టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్‌ను మేము గెలుచుకుంటామని ఆశిస్తున్నాను అని సచిన్ టెండూల్కర్ అన్నారు

డిఎన్‌ఎ ఎక్స్‌క్లూజివ్: నేను కోవిడ్ -19 పోస్ట్‌ను మార్చాను, కోలుకోవడం జట్టు ప్రయత్నం అని సచిన్ టెండూల్కర్ చెప్పారు

Recent Comments