HomeBUSINESSపుతిన్ శిఖరాగ్ర ఫలితాన్ని ప్రశంసించారు, బిడెన్‌ను కఠినమైన సంధానకర్త అని పిలుస్తారు

పుతిన్ శిఖరాగ్ర ఫలితాన్ని ప్రశంసించారు, బిడెన్‌ను కఠినమైన సంధానకర్త అని పిలుస్తారు

రష్యా అధ్యక్షుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్ గురువారం అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ తో తన శిఖరాగ్ర ఫలితాన్ని ప్రశంసించారు. మరియు తెలివిగల సంధానకర్త. . ఉక్రెయిన్‌లో సంఘర్షణ , రాజకీయ అసమ్మతి మరియు ఇతర సమస్యలు. అదే సమయంలో, వారు ఒకరికొకరు రాయబారులను తిరిగి ఇచ్చే ఒప్పందాన్ని ప్రకటించారు మరియు ఆయుధ నియంత్రణ మరియు సైబర్‌ సెక్యూరిటీపై మరిన్ని చర్చలను మ్యాప్ చేశారు.

జెనీవాలో జరిగిన ఒక వార్తా సమావేశంలో అత్యంత అనుభవజ్ఞుడైన మరియు నిర్మాణాత్మక సంభాషణకర్తగా బిడెన్ ను ప్రశంసించిన పుతిన్ మరింత ప్రశంసలు కురిపించారు ప్రభుత్వ నిర్వహణ పాఠశాల గ్రాడ్యుయేట్లతో వీడియో కాల్‌లో గురువారం అమెరికా నాయకుడు.

బిడెన్ తన తెలివిగల చర్చల నైపుణ్యాలతో అతనిని తన రక్షణలో ఉంచాడు, పుతిన్ చెప్పారు.

“ఈ విషయం అతనికి బాగా తెలుసు” అని పుతిన్ అన్నారు. “అతను పూర్తిగా కేంద్రీకృతమై ఉన్నాడు మరియు అతను ఏమి సాధించాలనుకుంటున్నాడో తెలుసు. మరియు అతను చాలా తెలివిగా చేస్తాడు. ”

బిడెన్‌ను శారీరకంగా బలహీనపరిచేందుకు మీడియా చేసిన ప్రయత్నాలు అని ఆయన కొట్టిపారేశారు, ఈ సమావేశం యూరోపియన్ పర్యటనను ముగించినప్పటికీ 78 ఏళ్ల అమెరికా అధ్యక్షుడు గొప్ప స్థితిలో ఉన్నారని పేర్కొన్నారు. G-7 మరియు నాటో శిఖరాలను కలిగి ఉన్న అతనికి.

“అతను సుదీర్ఘ పర్యటనలో ఉన్నాడు, అతను జెట్‌లాగ్‌తో సహా సముద్రం మీదుగా ప్రయాణించాడు” అని 68 ఏళ్ల పుతిన్ అన్నారు, ప్రయాణం ఎంత అలసిపోతుందో తనకు తెలుసు .

“వాతావరణం చాలా స్నేహపూర్వకంగా ఉంది,” అన్నారాయన. “మేము ఒకరినొకరు అర్థం చేసుకోగలిగామని నేను అనుకుంటున్నాను, కీలకమైన అంశంపై మేము ఒకరి స్థానాలను అర్థం చేసుకోగలిగాము, అవి చాలా విషయాలపై విభిన్నంగా ఉన్నాయి మరియు మేము తేడాలను గుర్తించాము. అదే సమయంలో, మేము భవిష్యత్తులో మా స్థానాలను దగ్గరకు తీసుకురాగల ప్రాంతాలు మరియు పాయింట్లను ఏర్పాటు చేసాము. ”

నిపుణుల మధ్య సైబర్‌ సెక్యూరిటీపై సంభాషణలు నిర్వహించడానికి ఒక ఒప్పందం యొక్క ప్రాముఖ్యతను పుతిన్ ప్రత్యేకంగా నొక్కిచెప్పారు, ఇది ఉద్రిక్తతలను తగ్గించడంలో సహాయపడుతుందని అన్నారు.

సైబర్‌టాక్‌లకు ఏ విధమైన క్లిష్టమైన మౌలిక సదుపాయాలు పరిమితి లేనివి అనే దానిపై తమ నిపుణులు అవగాహన కల్పించడానికి తాను మరియు పుతిన్ అంగీకరించినట్లు బిడెన్ చెప్పారు. ఈ ఒప్పందం యుఎస్ వ్యాపారాలు మరియు ప్రభుత్వ సంస్థలపై ransomware దాడుల వరదను అనుసరిస్తుంది, రష్యా నుండి ఉద్భవించిందని US అధికారులు చెప్పారు. .

పుతిన్ ప్రతినిధి డిమిత్రి పెస్కోవ్ ఈ శిఖరాగ్రాన్ని సానుకూలంగా మరియు ఉత్పాదకంగా అభివర్ణించారు, ఇది నాయకులను “తమ స్థానాలను నేరుగా ముందుకు తెచ్చేందుకు మరియు పరస్పర చర్య ఎక్కడ సాధ్యమో మరియు ఎక్కడ ఉండలేదో అర్థం చేసుకోవడానికి ప్రయత్నిస్తుంది” అని అన్నారు. వర్గీకృత విభేదాల కారణంగా పరస్పర చర్య. ”

పెస్కోవ్ ముఖ్యంగా అధ్యక్షుల ఉమ్మడి ప్రకటనను గుర్తించారు, ఇరు దేశాలు వ్యూహాత్మక స్థిరత్వ సమస్యలపై సంభాషణను నిర్వహిస్తాయని మరియు “a అణు యుద్ధం గెలవలేము మరియు ఎప్పుడూ పోరాడకూడదు ”- అమెరికా అధ్యక్షుడు రోనాల్డ్ రీగన్ మరియు సోవియట్ ప్రకటించిన సూత్రం నాయకుడు మిఖాయిల్ గోర్బాచెవ్ 1985 లో జరిగిన జెనీవా శిఖరాగ్ర సమావేశంలో. .

వ్యూహాత్మక స్థిరత్వం సంభాషణ అణు మరియు ఇతర ఆయుధాలకు సంబంధించిన అనేక రకాల సమస్యలను కవర్ చేస్తుంది మరియు రెండు అగ్రశక్తుల మధ్య సంఘర్షణ ప్రమాదాన్ని తగ్గించడంలో కీలకం.

యుఎస్-రష్యన్ ఆయుధాల నియంత్రణ ఒప్పందమైన న్యూ START ను విస్తరించడానికి ఈ సంవత్సరం చర్చలు చర్చను అనుసరిస్తాయి మరియు 2026 లో గడువు ముగిసిన తరువాత తదుపరి ఒప్పందాన్ని రూపొందించడం లక్ష్యంగా ఉంటుంది.

ది చర్చలు సంక్లిష్టంగా మరియు కఠినంగా ఉంటాయి. అణుశక్తితో, అణు-సాయుధ పోసిడాన్ నీటి అడుగున డ్రోన్ వంటి రష్యా అభివృద్ధి చేసిన కొత్త అస్థిర ఆయుధాల గురించి అమెరికా ఆందోళన చెందుతుండగా, యుఎస్ క్షిపణి రక్షణ మరియు అంతరిక్ష ఆధారిత ఆయుధాలను ఒక ఒప్పందంలో చేర్చాలని రష్యా కోరుకుంటోంది.

“విధానాలు మరియు సూత్రాలను సంయోగం చేయడం చాలా కష్టమైన పని” అని రియాబ్కోవ్ అన్నారు. “కానీ మేము దానిని పరిష్కరించడానికి ప్రయత్నించడానికి సిద్ధంగా ఉన్నాము.”

రష్యా పార్లమెంటు ఎగువ సభ డిప్యూటీ స్పీకర్ కాన్స్టాంటిన్ కొసాచెవ్, నిపుణుల మధ్య చర్చలు చెడు రక్తాన్ని తగ్గించడంలో సహాయపడతాయని ఆశించారు.

“నిపుణులు ఎక్కువగా కలుస్తారు, రాజకీయ నాయకులకు ulation హాగానాలు మరియు తారుమారు చేయడానికి తక్కువ గది ఉంటుంది” అని అసోసియేటెడ్ ప్రెస్‌తో అన్నారు.

ఉద్రిక్తతల మధ్య తమ పదవులను విడిచిపెట్టిన రాయబారులను తిరిగి ఇచ్చే నిర్ణయం, సంబంధాలను స్థిరీకరించే ముఖ్యమైన చర్యగా రష్యా అధికారులు మరియు నిపుణులు కూడా విస్తృతంగా బిల్ చేశారు.

ఒక ఇంటర్వ్యూలో బిడిన్ పుతిన్‌ను హంతకుడిగా అభివర్ణించిన తరువాత మార్చిలో సంప్రదింపుల కోసం రష్యా తన రాయబారి అనాటోలీ ఆంటోనోవ్‌ను గుర్తుచేసుకుంది. అంటోనోవ్ నిష్క్రమణకు అద్దం పట్టాలని రష్యా అధికారుల బహిరంగ సూచనల మేరకు మాస్కోలోని అమెరికా రాయబారి జాన్ సుల్లివన్ ఏప్రిల్‌లో ఇంటికి వెళ్లారు.

మాస్కో 2014 లో ఉక్రెయిన్ యొక్క క్రిమియన్ ద్వీపకల్పాన్ని స్వాధీనం చేసుకున్న తరువాత, ఎన్నికలు మరియు సైబర్‌టాక్‌లలో రష్యన్ జోక్యం ఆరోపణలు మరియు పాశ్చాత్య విమర్శలు క్రెమ్లిన్ ప్రతిపక్షాలపై అణిచివేత.

రష్యా ప్రతిపక్ష నాయకుడు అలెక్సీ నవాల్నీ జైలు శిక్ష మరియు క్రెమ్లిన్ చేసిన ఇతర చర్యలను బిడెన్ విమర్శించారు. అసమ్మతి మరియు స్వతంత్ర మాధ్యమాలను అరికట్టడానికి. తన ప్రధాన రాజకీయ శత్రువును పేరు మీద ఎప్పుడూ ప్రస్తావించని తన అభ్యాసాన్ని దృష్టిలో ఉంచుకుని పుతిన్ తిరిగి కాల్చాడు, తాను చట్టాన్ని ఉల్లంఘిస్తున్నానని నవాల్నీకి తెలుసునని మరియు తగిన శిక్ష అనుభవిస్తున్నానని చెప్పాడు. “విదేశీ ఏజెంట్లు” గా నియమించబడిన ప్రభుత్వ విమర్శకులు పాశ్చాత్య ప్రయోజనాలను దుర్వినియోగం చేస్తున్నారని ఆయన అన్నారు.

తన ఇన్‌స్టాగ్రామ్ ఖాతాకు పోస్ట్ చేసిన వ్యాఖ్యలలో, నవాల్నీ పుతిన్ వ్యాఖ్యలను అబద్ధమని ఖండించారు.

“అతను ఒక్క మాట కూడా చెప్పడు” అని నవాల్నీ అన్నారు. “స్పష్టంగా, అతను శారీరకంగా అబద్ధం ఆపలేడు.”

జర్మనీ నుండి తిరిగి వచ్చిన తరువాత జనవరిలో నవాల్నీ అరెస్టు చేయబడ్డాడు, అక్కడ అతను క్రెమ్లిన్‌పై నిందలు వేస్తున్న ఒక నరాల ఏజెంట్ విషం నుండి కోలుకొని ఐదు నెలలు గడిపాడు – రష్యన్ అధికారులు తిరస్కరించిన ఆరోపణ. ఫిబ్రవరిలో, నవాల్నీకి రాజకీయ ప్రేరేపితమని కొట్టిపారేసిన 2014 అపహరణ శిక్ష నుండి సస్పెండ్ చేయబడిన శిక్ష యొక్క నిబంధనలను ఉల్లంఘించినందుకు 2 1/2 సంవత్సరాల జైలు శిక్ష విధించబడింది.

పుతిన్ సందర్శనకు ముందు జెనీవాలో నవాల్నీ మద్దతుదారులు నిరసన వ్యక్తం చేశారు మరియు అతని విషంపై దర్యాప్తు చేయడానికి నిరాకరించినందుకు క్రెమ్లిన్‌ను పేల్చిన బిల్‌బోర్డ్లతో నగరాన్ని చుట్టుముట్టారు.

ఉక్రెయిన్‌పై, నాటో సభ్యత్వం కోసం దేశం యొక్క బిడ్ ఎరుపు రేఖకు ప్రాతినిధ్యం వహిస్తుందని రష్యా తన అభిప్రాయాన్ని పునరుద్ఘాటించింది, అయితే అమెరికా సభ్యత్వం కోసం కూటమి తలుపులు తెరిచి ఉందని అమెరికా పునరుద్ఘాటించింది.

ఉక్రెయిన్ సమీపంలో రష్యా తన బలగాలను బలపరిచినప్పుడు ఈ సంవత్సరం పెరిగిన ఉద్రిక్తతలను తగ్గించడానికి శిఖరాగ్ర సమావేశం సహాయపడుతుందని ఉక్రెయిన్‌లో కొందరు అభిప్రాయపడ్డారు.

“యుఎస్-రష్యన్ సంబంధాలలో సంఘర్షణ సామర్థ్యాన్ని తగ్గించడం రష్యాతో మన సరిహద్దులో ఉద్రిక్తతలను తగ్గించటానికి సహాయపడుతుంది” అని పెంటా సెంటర్ థింక్ ట్యాంక్ అధిపతి వోలోడైమిర్ ఫెసెంకో అన్నారు. . స్తంభింపజేయబడింది, మరియు దేశం అంతర్జాతీయ రాజకీయాల అంచులకు స్థిరంగా మారుతుంది.

“పుతిన్-బిడెన్ సమావేశం ఫలితాలు కైవ్ ఆకాంక్షలను చల్లబరుస్తాయి” అని కరాసేవ్ అన్నారు. “ఉక్రెయిన్ త్వరగా నాటోలో చేరలేరు, మరియు డాన్‌బాస్‌లో వివాదం దీర్ఘకాలికంగా మారుతుంది. ఉక్రేనియన్ సమస్య దాని తీవ్రతను కోల్పోతుంది, కైవ్‌ను ప్రపంచ ఎజెండా యొక్క అంచున వదిలివేస్తుంది. ”

విభజన సమస్యలపై పదునైన తేడాలు ఏవైనా శీఘ్ర పురోగతిని తోసిపుచ్చాయని నిపుణులు అంటున్నారు.

“గొడవ కొనసాగుతుంది, కాని ఇప్పుడు అనియంత్రితంగా ఉండటానికి బదులు అది మరింత క్రమబద్ధంగా మారుతుందనే ఆశ ఉంది” అని యుఎస్ మరియు కెనడా ఇన్స్టిట్యూట్, ప్రభుత్వ అధిపతి వాలెరి గార్బుజోవ్ అన్నారు. -ఫండ్డ్ థింక్-ట్యాంక్.

ఇంకా చదవండి

Previous articleడబ్ల్యుటిసి ఫైనల్ కోసం ఐదుగురు వ్యక్తుల బౌలింగ్ దాడిలో రవీంద్ర జడేజా మరియు ఆర్ అశ్విన్ ఇద్దరినీ భారత్ పేర్కొంది
Next articleడబ్ల్యుటిసి ఫైనల్: కోహ్లీ కళ్ళ వారసత్వం, సమాన యుద్ధంలో స్థిరత్వానికి విలియమ్సన్ బహుమతి
RELATED ARTICLES

డిష్ డిస్కౌంట్ పోయడంతో, పార్లమెంట్ క్యాంటీన్లు సంవత్సరానికి ₹ 9 కోట్లు ఆదా చేస్తాయి

ఇంధన ధరల పెరుగుదలను నిరసిస్తూ ట్రాన్స్పోర్టర్స్ యూనియన్

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

డిఎన్‌ఎ ఎక్స్‌క్లూజివ్: ప్రజలు నా నుండి చాలా అంచనాలు పెట్టుకున్నందుకు సంతోషంగా ఉందని సచిన్ టెండూల్కర్ చెప్పారు

డిఎన్‌ఎ ఎక్స్‌క్లూజివ్: భారత్‌కు ఇష్టమైనవి, ప్రపంచ టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్‌ను మేము గెలుచుకుంటామని ఆశిస్తున్నాను అని సచిన్ టెండూల్కర్ అన్నారు

డిఎన్‌ఎ ఎక్స్‌క్లూజివ్: నేను కోవిడ్ -19 పోస్ట్‌ను మార్చాను, కోలుకోవడం జట్టు ప్రయత్నం అని సచిన్ టెండూల్కర్ చెప్పారు

Recent Comments