HomeSPORTSమహిళల క్రికెట్‌లో యాషెస్ తరహా త్రీ ఫార్మాట్ సిరీస్ కోసం మిథాలీ రాజ్ బ్యాట్స్

మహిళల క్రికెట్‌లో యాషెస్ తరహా త్రీ ఫార్మాట్ సిరీస్ కోసం మిథాలీ రాజ్ బ్యాట్స్

వార్తలు

“రాబోయే సంవత్సరాల్లో ఇది ప్రపంచ టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్‌కు కూడా దారితీయవచ్చు . నీకు ఎన్నటికి తెలియదు.”

మిథాలీ రాజ్ భారతదేశం దాదాపు ఏడు సంవత్సరాల విరామం తర్వాత టెస్ట్ క్రికెట్‌లోకి తిరిగి రావడం మల్టీ-ఫార్మాట్, పాయింట్ల ఆధారిత ద్వైపాక్షిక సిరీస్ సాధారణ లక్షణంగా మారడానికి దారితీస్తుందని అభిప్రాయపడ్డారు. మహిళల క్రికెట్ క్యాలెండర్లో. ఇది పురుషుల ప్రపంచ టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్ తర్వాత రూపొందించిన మహిళల జట్ల కోసం బహుళ-జట్ల గ్లోబల్ టోర్నమెంట్ వైపు మార్గం ప్రారంభించగలదని ఆమె అన్నారు.

“ఈ టెస్ట్ మ్యాచ్ మరియు రాబోయే నెలల్లో ఆస్ట్రేలియాలో జరిగే పింక్-బాల్ టెస్ట్ కూడా నేను భావిస్తున్నాను, ఇది మూడు ఫార్మాట్ ద్వైపాక్షిక సిరీస్లను ప్రారంభించడం మాత్రమే” అని భారత టెస్ట్ మరియు వన్డే కెప్టెన్ రాజ్ అన్నారు బ్రిస్టల్‌లో ఇంగ్లండ్‌తో జరిగిన వన్-ఆఫ్ టెస్ట్ సందర్భంగా. “ఇది ద్వైపాక్షిక సిరీస్‌లో మరొక ఫార్మాట్‌ను చేర్చడానికి ఛానెల్‌ను తెరుస్తుంది మరియు ఇది మహిళల క్రికెట్ యొక్క మొత్తం ప్రమాణానికి స్పష్టంగా సహాయపడుతుంది.

“అలాగే, ఆటగాళ్ళు – నా ఉద్దేశ్యం, మీరు ఏదైనా ఆధునిక క్రికెటర్‌ను అడగండి, వారు ఇంకా ఎక్కువ ఫార్మాట్ ఆడాలని కోరుకుంటారు, ఎందుకంటే ఫార్మాట్ ఆటగాడి నైపుణ్యాన్ని పరీక్షిస్తుందని వారికి తెలుసు.”

భారతదేశం ఒక సంవత్సరంలో చివరిసారిగా రెండు లేదా అంతకంటే ఎక్కువ టెస్టులు ఆడింది 2014 లో, ఇది వారు ఫార్మాట్‌లో కనిపించిన చివరిసారి కూడా. 2401 రోజుల విరామం తర్వాత రెడ్-బాల్ క్రికెట్‌లోకి తిరిగి రావడాన్ని గుర్తించే బ్రిస్టల్ టెస్ట్, పర్యటన కోసం మల్టీ-ఫార్మాట్ వ్యవస్థలో విజయం కోసం నాలుగు పాయింట్లను కలిగి ఉంది, ఇందులో మూడు వన్డేలు మరియు మూడు టి 20 ఐలు కూడా ఉన్నాయి.

ఒక డ్రా జట్లకు రెండు పాయింట్లు లభిస్తుంది మరియు ఫలితం లేనిందుకు ఒక పాయింట్ ఇవ్వబడుతుంది. వైట్-బాల్ ఆటలలో విజయాలు రెండు పాయింట్ల విలువైనవి. 2014 నుండి మహిళల క్రికెట్‌లో టెస్ట్ మ్యాచ్‌లలో పాల్గొన్న ఏకైక సందర్భం యాషెస్, అదే గ్రేడింగ్ విధానాన్ని అనుసరిస్తుంది.

“కలిగి ఉండటం మంచిది సిరీస్‌లో టెస్ట్ మ్యాచ్ “అని రాజ్ అన్నాడు. ‘మాకు [already] వన్డేలు, టీ 20 ఐలు ఉన్నాయి. రాబోయే సంవత్సరాల్లో ఇది ప్రపంచ టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్‌కు కూడా దారితీయవచ్చు . నీకు ఎన్నటికి తెలియదు. ఇది ప్రారంభం మాత్రమే. మూడు ఫార్మాట్లు ఉన్న చోట మేము ద్వైపాక్షిక సిరీస్‌ను కొనసాగిస్తామని నేను ఆశిస్తున్నాను. “

మహిళల డబ్ల్యుటిసి ప్రస్తుతానికి సుదూర అవకాశంగా అనిపించవచ్చు, రాబోయే సంవత్సరాల్లో ఎక్కువ జట్లు టెస్ట్ క్రికెట్‌ను క్రమం తప్పకుండా ఆడే అవకాశం ఉంది, ఐసిసి అన్ని పూర్తి సభ్యుల మహిళా జట్లకు టెస్ట్ హోదాను ప్రదానం చేస్తుంది ఏప్రిల్ లో.

ఇంగ్లాండ్‌తో టెస్ట్ మరియు ఆస్ట్రేలియాతో జరిగే పింక్-బాల్ గేమ్ రెండింటి ప్రకటన , సెప్టెంబర్-అక్టోబరులో జరగాల్సినది, భారత మహిళా క్రికెట్‌లో unexpected హించని పరిణామం. అంతర్జాతీయ సర్క్యూట్లో, వన్డే ప్రపంచ కప్ మరియు కామన్వెల్త్ గేమ్స్, టి 20 ఫార్మాట్‌లో ఆడనున్నాయి, రెండూ వచ్చే ఏడాది షెడ్యూల్, మరియు 2023 టి 20 ప్రపంచ కప్ భారతదేశం యొక్క దీర్ఘకాలిక సన్నాహాలకు కేంద్ర బిందువుగా నిలిచింది. దేశీయ క్రికెట్‌లో, 2017-2018 నుండి భారతదేశంలో మహిళా క్రికెటర్లకు రెడ్ బాల్ టోర్నమెంట్లు నిర్వహించబడలేదు. బుతువు.

ప్రధాన కోచ్ రమేష్ పోవర్ మరియు టెస్ట్ వైస్ కెప్టెన్ హర్మన్‌ప్రీత్ కౌర్ తగినంత సన్నద్ధత యొక్క కొరతను బ్రిస్టల్‌లో టెస్టుకు వెళ్ళడం సవాలుగా గుర్తించారు. రాజ్ తన సహచరులను ప్రతిధ్వనించాడు, కాని తనలాంటి సీనియర్ ఆటగాళ్ళు మరియు ప్రీమియర్ ఫాస్ట్ బౌలర్ hu ులాన్ గోస్వామి, అలాగే పోవర్ కూడా 18 మంది సభ్యుల టెస్ట్ మరియు వన్డే జట్టులోని అనుభవం లేని సభ్యులకు గ్రౌండ్ రన్నింగ్‌కు సహాయపడటానికి ప్రయత్నాలు చేశారని చెప్పారు.

“మేము శ్వేతజాతీయులలో ఉండటానికి ప్రయత్నించిన కొన్ని సెషన్లు ఉన్నాయి, తద్వారా బాలికలు భూమిలోకి వెళ్లేటప్పుడు [intimidated] పొందలేరు. రేపు ఎందుకంటే వారిలో చాలా మందికి శ్వేతజాతీయులలో భూమిలోకి రావడం ఇదే మొదటిసారి “అని రాజ్ అన్నారు. “ఇది ఒక విషయం [Powar] సెషన్లలోకి ప్రవేశించడానికి ప్రయత్నించింది. అక్కడ నాలుగు-ఐదు సెషన్లు ఉన్నాయి, అక్కడ మేము శ్వేతజాతీయులలో ఒక జట్టుగా కలిసి శిక్షణ పొందాము, కాబట్టి నెట్స్ సెషన్లలో మేము దాని అనుభూతిని పొందుతాము మరియు అది జరగదు ‘ బాలికలు నేలమీదకు వచ్చినప్పుడు వారికి పరాయి అనుభూతి లేదు.

“అతను తక్కువ అనుభవం లేని ఇతర ఆటగాళ్లతో మాట్లాడటానికి సీనియర్లను కూడా పొందాడు. మేము చివరిసారి టెస్ట్ మ్యాచ్ ఆడినప్పుడు ఫార్మాట్ చేయండి, కాబట్టి hu ులాన్ ఫాస్ట్ బౌలర్లతో మాట్లాడటం చాలా ఉంది మరియు నేను బ్యాటర్లతో మాట్లాడుతున్నాను. కాబట్టి, మీకు ఈ కమ్యూనికేషన్ ఉన్నప్పుడు, టెస్ట్ మ్యాచ్ కోసం జట్టు సమిష్టిగా తయారవుతుందని నేను భావిస్తున్నాను. “

భారతదేశానికి వారి చివరి మూడు టెస్ట్ మ్యాచ్‌లలో గెలిచింది – ఎనిమిదేళ్లుగా ఆడింది ఆగష్టు 2006 నుండి నవంబర్ 2014 వరకు – ఇది వాటిని ఆస్ట్రేలియాతో సమం చేస్తుంది ఫార్మాట్‌లో వరుసగా అత్యధిక విజయాలు సాధించినట్లు రాజ్ చెప్పాడు, ఈ జట్టు రికార్డు గురించి ఆలోచించడం లేదని, అయితే ఆటగాళ్ళు బలమైన ప్రదర్శన ఇస్తారని, ముఖ్యంగా టెస్ట్ మ్యాచ్ ప్రత్యక్ష ప్రసారం అవుతుందని భావించారు.

“క్రీడను మార్కెటింగ్ పరంగా, టెలివిజన్‌లో ప్రత్యక్షంగా ఒక టెస్ట్ మ్యాచ్‌ను నిర్వహించడం చాలా గొప్పదని నేను భావిస్తున్నాను ఎందుకంటే స్పష్టంగా, చాలా మంది అనుసరిస్తారు, ఇప్పుడు మహమ్మారి [on] మరియు ప్రతిచోటా పాక్షిక పరిమితులు ఉన్నాయి [because of lockdowns], కాబట్టి చాలా మంది ప్రజలు ఆటను చూస్తారు, “ఆమె చెప్పారు.” ఆటగాళ్లకు సంబంధించినంతవరకు, ఇది సమానంగా ముఖ్యమైనది [to play well in this Test match]. ఏడు సంవత్సరాల క్రితం, మహిళల క్రికెట్‌కు దృశ్యం చాలా భిన్నంగా ఉంది.

“ఇలా చెప్పిన తరువాత, ఆ జట్టు మ్యాచ్ అని నిజంగా అనుకోలేదు [covered] జీవించండి లేదా కాదు; మనం అక్కడకు వచ్చినంత కాలం అది నిజంగా ఆటగాళ్ల మనసును దాటదు మరియు మేము మా ఉత్తమ పనితీరును ముందుకు తెస్తాము. ఇది ప్రత్యక్షంగా కవర్ చేయబడినా లేదా కాదా, [not] ఆటగాళ్ల లుకౌట్. మేము అక్కడకు చేరుకుని మా ఉత్తమ ప్రమాణాన్ని ఇవ్వడానికి అక్కడ ఉన్నాము, మరియు అది ప్రత్యక్షంగా కవర్ చేయబడితే, అలాంటిదేమీ లేదు, ఎందుకంటే క్రీడ ఎలా ఆచరణీయంగా పెరుగుతుంది. “

అన్నేషా ఘోష్ ESPNcricinfo లో సబ్ ఎడిటర్. @ghosh_annesha

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

అజింక్య రహానె: 'నేను విమర్శలు తీసుకోవడం సంతోషంగా ఉంది. విమర్శ కారణంగా నేను భావిస్తున్నాను, నేను ఇక్కడ ఉన్నాను '

డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్: భారత 15 పరుగులలో ఐదుగురు పేసర్లలో ఉమేష్ యాదవ్ షర్దుల్ ఠాకూర్ తప్పిపోయాడు

స్పాట్ ఫిక్సింగ్ నిషేధాన్ని ఏడు సంవత్సరాలకు తగ్గించిన తరువాత ఆంకీత్ చవాన్ తిరిగి ఆట ప్రారంభించాడు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

అజింక్య రహానె: 'నేను విమర్శలు తీసుకోవడం సంతోషంగా ఉంది. విమర్శ కారణంగా నేను భావిస్తున్నాను, నేను ఇక్కడ ఉన్నాను '

డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్: భారత 15 పరుగులలో ఐదుగురు పేసర్లలో ఉమేష్ యాదవ్ షర్దుల్ ఠాకూర్ తప్పిపోయాడు

స్పాట్ ఫిక్సింగ్ నిషేధాన్ని ఏడు సంవత్సరాలకు తగ్గించిన తరువాత ఆంకీత్ చవాన్ తిరిగి ఆట ప్రారంభించాడు

Recent Comments