HomeGENERALబరువు తగ్గడం: కిలోలు వేయడానికి ప్రయత్నించినప్పుడు పిండి పదార్థాలు తినడానికి 5 మార్గాలు

బరువు తగ్గడం: కిలోలు వేయడానికి ప్రయత్నించినప్పుడు పిండి పదార్థాలు తినడానికి 5 మార్గాలు

01 / 6 పిండి పదార్థాలను మీ ఆహారంలో చేర్చడానికి సరైన మార్గం

ఇంకా చదవండి

02 / 6 మరిన్ని పండ్లను జోడించండి మరియు కూరగాయలు

ఇంకా చదవండి

03 / 6 అధిక కార్బ్ ఆహారంతో గ్రీన్ టీ తీసుకోండి

ఇంకా చదవండి

04 / 6 తృణధాన్యాలు మరియు చిక్కుళ్ళు మంచివి

ఇంకా చదవండి

05 / 6 రెసిస్టెంట్ స్టార్చ్ కలిగి ఉండండి

ఇంకా చదవండి

06 / 6 మొదట వ్యాయామం

ఇంకా చదవండి

ఇంకా చదవండి

Previous articleఫామ్‌పే భారతదేశంలో అతిపెద్ద సిరీస్ ఎ ఫండింగ్ రౌండ్లలో ఒకదాన్ని పెంచుతుంది
Next articleकम मामलों के बावजूद भारत में कोरोना से मौतें ज्यादा? एक्सपर्ट्स
RELATED ARTICLES

'ఫ్లై అవే' ట్రాక్‌లో క్లాసిక్ ర్యాప్ ట్యూన్లు మరియు బ్రీతి రాప్ గాత్రాలతో రాబ్‌టాప్ అభిమానులను ఆకర్షించింది.

के नौगाम मुठभेड़ सुरक्षाबलों ने आतंकी सर्च, सर्च

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

'ఫ్లై అవే' ట్రాక్‌లో క్లాసిక్ ర్యాప్ ట్యూన్లు మరియు బ్రీతి రాప్ గాత్రాలతో రాబ్‌టాప్ అభిమానులను ఆకర్షించింది.

के नौगाम मुठभेड़ सुरक्षाबलों ने आतंकी सर्च, सर्च

యుఎస్: కాలిఫోర్నియా ప్రజలు COVID పరిమితులు సులభతరం కావడంతో జరుపుకుంటారు

Recent Comments

బరువు తగ్గడం విషయానికి వస్తే పిండి పదార్థాలు మంచి పేరు పొందవు. చాలా మంది ప్రజలు తమ బరువు తగ్గించే ప్రయాణాన్ని ప్రారంభించేటప్పుడు మొదట వారి కార్బ్ తీసుకోవడం తగ్గించడానికి కారణం అదే. జనాదరణ పొందిన ఆలోచన వలె కాకుండా, పిండి పదార్థాలను ఆహారం నుండి పూర్తిగా విడదీయడం, ఏమైనప్పటికీ, గొప్ప ఆలోచన కాదు. శరీరానికి అవసరమైన పోషక పదార్థం కావడంతో, పిండి పదార్థాలు పోషించాల్సిన పాత్ర ఉంది, వీటిని ఏ ఖనిజాలు మరియు విటమిన్లు భర్తీ చేయలేవు. అంతేకాక, పిండి పదార్థాలు తక్కువగా తీసుకోవడం మలబద్దకం, తలనొప్పి, మూడ్ స్వింగ్ మరియు ఇతర ఆరోగ్య సమస్యలకు దారితీస్తుంది. మీ ఫిట్‌నెస్ లక్ష్యాన్ని దృష్టిలో ఉంచుకుని, పీతలను ఆహారంలో చేర్చడం ఆదర్శవంతమైన ఎంపిక. కిలోలు వేయడానికి ప్రయత్నించినప్పుడు మీ ఆహారంలో పిండి పదార్థాలను జోడించడానికి 5 మార్గాలు ఇక్కడ ఉన్నాయి.

రొట్టె మరియు బియ్యం పిండి పదార్థాల వనరులు మాత్రమే కాదు. తక్కువ ఆరోగ్యకరమైన పీతలు కూడా ఉన్నాయి, ఇవి కేలరీలు తక్కువగా ఉంటాయి మరియు పండ్లు మరియు కూరగాయలు వంటి బరువు పెరగడానికి దారితీయవు. ఫైబర్ అధికంగా ఉంటుంది, తక్కువ కేలరీలు మరియు నీటి కంటెంట్ అధికంగా ఉంటుంది, తాజా ఉత్పత్తులు మిమ్మల్ని ఎక్కువసేపు నిండుగా ఉంచుతాయి మరియు మలం సులభంగా వెళ్ళడానికి సహాయపడతాయి.

రక్తంలో చక్కెర స్థాయిని తగ్గించడం ద్వారా, అధిక కార్బ్ భోజనంతో కూడిన గ్రీన్ టీ కప్పు ఆకలి హార్మోన్లను నియంత్రించడానికి మరియు జీవక్రియను నియంత్రించడానికి సహాయపడుతుంది. కార్బోహైడ్రేట్లతో కలిపినప్పుడు రక్తంలో చక్కెర స్థాయిని నియంత్రిస్తుంది మరియు ట్రాక్‌లో ఉండటానికి మీకు సహాయపడుతుంది.

తృణధాన్యాలు మరియు చిక్కుళ్ళు కూడా కార్బోహైడ్రేట్ యొక్క ఆరోగ్యకరమైన వనరులు. అంతేకాకుండా, ప్రోటీన్, ఐరన్ మరియు విటమిన్లు వంటి ఇతర ఆరోగ్యకరమైన పోషకాలతో కూడా వీటిని లోడ్ చేస్తారు. తృణధాన్యాలు మరియు చిక్కుళ్ళు కూడా తక్కువ కొవ్వు, కేలరీలు మరియు ఫైబర్ అధికంగా ఉంటాయి. అవి మిమ్మల్ని ఎక్కువసేపు పూర్తిస్థాయిలో ఉంచడానికి మరియు మీ జీర్ణవ్యవస్థను ఆరోగ్యంగా ఉంచడానికి సహాయపడతాయి.

ఆహారంలో ఎక్కువ నిరోధక పిండి పదార్ధాలను చేర్చడం వల్ల మంచి గట్ బాక్టీరియా సంఖ్య పెరుగుతుంది. రెసిస్టెంట్ స్టార్చ్ కరిగే మరియు పులియబెట్టిన ఫైబర్ మాదిరిగానే పనిచేస్తుంది. రెసిస్టెంట్ స్టార్చ్ బరువు తగ్గడానికి మరియు దీర్ఘకాలిక వ్యాధుల ప్రమాదాన్ని తగ్గించడానికి సహాయపడుతుందని అధ్యయనాలు సూచిస్తున్నాయి. ఇది రక్తంలో చక్కెర స్థాయిని మెరుగుపరుస్తుంది, ఇన్సులిన్ సున్నితత్వాన్ని నిర్వహించగలదు మరియు జీర్ణ ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరుస్తుంది.

వ్యాయామం చేసే ముందు చెమటలు పిండి పదార్థాలను మరింత సమర్థవంతంగా కాల్చడానికి సహాయపడతాయి. కార్బోహైడ్రేట్లపై నోష్ చేయడానికి ముందు వ్యాయామం చేయడం భోజనం చేసిన తర్వాత వ్యాయామంతో పోలిస్తే దాదాపు 20 శాతం ఎక్కువ కొవ్వును కాల్చడానికి సహాయపడుతుందని అధ్యయనాలు సూచిస్తున్నాయి. ఇది జీవక్రియను 22 శాతం పెంచడానికి సహాయపడుతుంది. ఉదయం వ్యాయామం చేయడం వల్ల మీ మానసిక స్థితి పెరుగుతుంది మరియు మీ ఏకాగ్రత స్థాయి పెరుగుతుంది.