HomeSPORTSడబ్ల్యుటిసి ఫైనల్: తన బ్యాటింగ్‌ను విమర్శించే వారికంటే చేతేశ్వర్ పుజారా ఎక్కువ చేశారని సచిన్ టెండూల్కర్

డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్: తన బ్యాటింగ్‌ను విమర్శించే వారికంటే చేతేశ్వర్ పుజారా ఎక్కువ చేశారని సచిన్ టెండూల్కర్

WTC Final: Cheteshwar Pujara Has Done More Than Those Who Criticise His Batting, Says Sachin Tendulkar

చేతేశ్వర్ పుజారా ప్రపంచ టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్ ఫైనల్‌లో పాల్గొనడానికి సిద్ధంగా ఉంది. © చేతేశ్వర్ పుజారా /ఇన్స్టాగ్రామ్

చేతేశ్వర్ పుజారా యొక్క బ్యాట్స్ మ్యాన్షిప్ శైలి టీం ఇండియా యొక్క విజయానికి మరియు స్వర్గధామంగా ఉన్న విమర్శకులకు సమగ్రమైనది. దేశం కోసం తన దగ్గర ఉన్నదానికి దగ్గరగా ఏదైనా సాధించలేనంటే దాన్ని కొంచెం తేలికగా తీసుకోవాలి, మాజీ కెప్టెన్, బ్యాటింగ్ లెజెండ్ సచిన్ టెండూల్కర్ భావిస్తాడు. పుజారా, ఆస్ట్రేలియాలో సింహ హృదయపూర్వక ప్రయత్నం చేసినప్పటికీ, స్కోరుబోర్డును మచ్చిక చేసుకోవటానికి తగినంత ఉద్దేశం చూపించకపోవడంపై విమర్శలను ఎదుర్కొన్నాడు. టెండూల్కర్, పిటిఐకి ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూలో, ఈ దృక్పథం లోపభూయిష్టంగా ఉందని, భారతదేశం ప్రపంచ టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్ ఫైనల్ కంటే ముందే అనేక సమస్యలపై మాట్లాడారు. న్యూజిలాండ్‌పై జూన్ 18 నుండి సౌతాంప్టన్ లో ప్రారంభమవుతుంది.

“చేతేశ్వర్ పుజారా భారతదేశం కోసం సాధించగలిగినదాన్ని మేము అభినందించాలని నేను భావిస్తున్నాను. ఇది ఎల్లప్పుడూ సమ్మె రేటును కొనసాగించడం మరియు నిర్వహించడం కాదు మరియు టెస్ట్ క్రికెట్‌లో మీకు భిన్నమైన ప్రణాళిక మరియు విభిన్న రకాల అవసరం

“ఇది మీ చేతుల్లో ఐదు వేళ్లు లాంటిది. ప్రతి వేలుకు వేరే పాత్ర ఉంటుంది మరియు పుజారా మా జట్టులో అంతర్భాగం. నాకు నిజంగా ఇష్టం పుజారా భారతదేశం కోసం ఏమి చేసాడు. అతని ప్రతి ఇన్నింగ్స్‌ను పరిశీలించే బదులు, అతను భారతదేశం కోసం చేసిన పనిని మనం మెచ్చుకోవాలి.

“అతని సాంకేతికత మరియు భ్రమణాన్ని లోతుగా త్రవ్విస్తున్న కుర్రాళ్ళు, నేను ఆ కుర్రాళ్ళు పుజారా వలె ఉన్నత స్థాయి క్రికెట్ ఆడారని అనుకోకండి, “అని కుడిచేతి వాటం పుజార్‌ను తీసుకున్నాడు క్లీనర్లకు సంశయవాదులు.

T20 కారణంగా ప్రజల దృక్పథం మారిందని టెండూల్కర్ భావిస్తున్నాడు, ఇక్కడ ఒక నైపుణ్యం మాత్రమే – బంతిని పార్క్ నుండి కొట్టడం – ప్రశంసించబడింది.

“వారికి అర్థం కాలేదు. నేటి టి 20 యుగంలో, ఎవరైనా బంతిని కొట్టగలిగితే, అతన్ని మంచి ఆటగాడిగా పరిగణిస్తారు, “అని అతను వ్యంగ్య సూచనతో అన్నాడు.

” (ఇది అవసరం లేదు) వ్యక్తి మంచి టెస్ట్ ప్లేయర్ అయి ఉండాలి. టెస్ట్ క్రికెట్‌లో, బంతిని కొట్టడం మరియు పెద్ద షాట్లు ఆడటానికి ప్రయత్నించడం కంటే మీకు చాలా ఎక్కువ అవసరం. “

టెస్టుల్లో సమ్మె రేట్ల గురించి ఆందోళన చెందుతున్నవారికి, భారతదేశానికి చాలా ఉందని టెండూల్కర్ భావిస్తాడు

“సమ్మె రేటు కోసం, మాకు రిషబ్ పంత్ మరియు రవీంద్ర జడేజా వంటి ఆటగాళ్ళు ఉన్నారు. వారు ఎల్లప్పుడూ సమ్మె రేటును పెంచవచ్చు. ప్రతిపక్షాలను అలసిపోయేటప్పుడు మరియు మీ వ్యూహాలు ఏమైనా అమలు చేయడానికి మీకు ప్రణాళిక మరియు దృష్టి అవసరం అయినప్పుడు, మీకు చేతేశ్వర్ అవసరం. “

ప్రపంచ టెస్ట్ కోసం జట్టు కలయిక గురించి మాట్లాడండి సౌతాంప్టన్‌లోని ది ఏగాస్ బౌల్‌లో ఉపరితలంపై పెద్దగా సహాయం లేకపోయినా రవిచంద్రన్ అశ్విన్ మరియు రవీంద్ర జడేజా ఇద్దరూ సమర్థవంతంగా పనిచేస్తారని ఛాంపియన్‌షిప్ ఫైనల్ మరియు 100 అంతర్జాతీయ టన్నుల హోల్డర్ భావిస్తున్నారు.

నా ప్రకారం, ముగ్గురు ఫాస్ట్ బౌలర్లు మరియు ఇద్దరు స్పిన్నర్లను ఆడే అవకాశం ఉంది, ఎందుకంటే ఇద్దరూ (అశ్విన్ మరియు జడేజా) బ్యాటింగ్ చేయగలరు. చివరికి వికెట్ విషయాలను చూసిన తర్వాత జట్టు యాజమాన్యం ఎలా భావిస్తుంది, “టెండూల్కర్ అన్నాడు.

కాబట్టి నాల్గవ మరియు ఐదవ రోజు వికెట్ స్పిన్నర్లకు పెద్దగా సహాయం చేయకపోతే?

“షేన్ వార్న్ ఫ్లిప్పర్‌తో అనేక వికెట్లు పొందాడు, ఇది లెగ్-స్పిన్నర్లకు స్ట్రెయిట్ బాల్ మరియు ఉపరితలం నుండి సహాయం అవసరం లేదు. అదేవిధంగా, ముత్తయ్య మురళీధరన్ తన టాప్ స్పిన్నర్లతో చాలా వికెట్లు పడగొట్టాడు. కాబట్టి స్ట్రెయిట్ బాల్ కూడా ఒక వైవిధ్యం.

“కాబట్టి ఆఫ్-స్పిన్నర్ బంతిని తిప్పికొట్టడం మరియు షార్ట్ లెగ్ వద్ద బ్యాటర్ను బయటకు తీయడం ఎల్లప్పుడూ కాదు” అని అశ్విన్ అడిగినప్పుడు టెండూల్కర్ బదులిచ్చారు.

స్ట్రెయిటర్ డెలివరీలు ఒక భ్రమను సృష్టిస్తాయి మరియు మలుపు కోసం ఆడటానికి ప్రయత్నిస్తున్నప్పుడు బ్యాట్స్ మెన్ ఎప్పుడూ గందరగోళంలో ఉంటారు, టెండూల్కర్ చెప్పారు.

“ఆఫ్-స్పిన్నర్ స్ట్రెయిటర్ బౌలింగ్ చేయగలిగితే, అంచు స్లిప్‌లకు వెళుతుంది లేదా వెనుక క్యాచ్ ఉండవచ్చు. ఎడమ చేతి స్పిన్నర్లతో అదే విషయం, అది లేదు

“ఇది ఒక చేయి బంతి కావచ్చు, అది మీకు ముందు కాలు లేదా బౌలింగ్ చేయగలదు. బంతి తిరగనప్పుడు, ఆడటానికి నైపుణ్యాలు కూడా అవసరం “అని 34,000 అంతర్జాతీయ పరుగుల యజమాని అన్నారు.

అశ్విన్ మరియు జడేజా ఇద్దరూ చల్లటి మరియు గాలులతో కూడిన పరిస్థితులను ఉపయోగించాలని టెండూల్కర్ కోరుకుంటున్నారు. వారి ప్రయోజనం.

“ఇంగ్లాండ్‌లో, స్పిన్నర్లు గాలిలో కూడా చాలా చేయగలరు. గాలులతో కూడిన పరిస్థితుల కారణంగా వారు చాలా ఎక్కువ డ్రిఫ్ట్ పొందవచ్చు మరియు బంతి యొక్క షైన్‌ను కూడా ఉపయోగించవచ్చు. షైన్ బాగా నిర్వహించబడితే, బంతి రెండు మార్గాల్లోకి వెళ్ళగలదు, “అని అతను చెప్పాడు.

” ఇవన్నీ మీరు బంతిని ఎలా పట్టుకున్నాయో మరియు బంతిని ఎలా పట్టుకుంటారనే దానిపై ఆధారపడి ఉంటుంది. డ్రిఫ్ట్ ఎల్లప్పుడూ ఇంగ్లాండ్‌లో ఎక్కువగా ఉంటుంది. భారతదేశంలో, మీరు ఉపరితలం నుండి సహాయం పొందుతారు, కాని ఇంగ్లాండ్‌లో మీకు గాలిలో కూడా సహాయం లభిస్తుంది “అని మాస్ట్రో తెలిపారు.

రోహిత్ శర్మ మరియు షుబ్మాన్ గిల్‌లకు ఆయనకు ఒక సలహా కూడా ఉంది. , ఎవరు బ్యాటింగ్ తెరవడానికి సిద్ధంగా ఉన్నారు. “శరీరానికి దగ్గరగా ఆడటం మీ చేతులను శరీరానికి దగ్గరగా ఉంచడం ద్వారా ప్రారంభమవుతుంది. మీరు బ్యాక్ లిఫ్ట్ తీసుకున్నప్పుడు మీ చేతులు మీ శరీరానికి సాధ్యమైనంత దగ్గరగా ఉండాలి “అని ఆయన అన్నారు.

” మీ చేతులు మీ శరీరానికి దగ్గరగా ఉన్నప్పుడు, మీరు మంచి నియంత్రణలో ఉంటారు బంతిని రక్షించడం మరియు వీలైనంత ఆలస్యంగా ఆడటం. చేతులు పోవడం ప్రారంభించినప్పుడు, మీ బ్యాట్ స్వింగ్ పై తక్కువ నియంత్రణ ఉంటుంది మరియు బ్యాలెన్స్ ప్రభావితమవుతుంది. “

ప్రమోట్ చేయబడింది . కీల్ దీనిని గొప్ప పోటీగా చేస్తుంది.

“నలుగురూ వేర్వేరు బౌలర్లు అని చూడండి. టిమ్ సౌథీ దానిని కుడిచేతి వాటం నుండి తీసివేస్తాడు, ట్రెంట్ బౌల్ట్ బంతిని కుడిచేతిలోకి తీసుకువస్తాడు, కైల్ జామిసన్ డెక్‌ను మంచి పొడవుతో కొట్టాడు మరియు నీల్ వాగ్నెర్ బేసి పిచ్-అప్ డెలివరీతో పొడవును తక్కువగా ఉంచుతాడు. వారి బౌలింగ్ దాడిలో మంచి వైవిధ్యం ఉంది, “అని అతను ముగించాడు.

ఈ వ్యాసంలో పేర్కొన్న విషయాలు

ఇంకా చదవండి

Previous articleడబ్ల్యుటిసి ఫైనల్: ఇండియా కెప్టెన్ విరాట్ కోహ్లీ తన అభిమాన అనుష్క శర్మ సినిమాను రివీల్స్ చేసాడు – తనిఖీ చేయండి
Next articleకామన్వెల్త్ గేమ్స్ 2022: జూలై 29 నుండి ఆగస్టు 7 మధ్య ఎడ్జ్‌బాస్టన్‌లో మహిళల టి 20 లీగ్ జరగనుంది
RELATED ARTICLES

Delhi ిల్లీ క్యాపిటల్స్ 'హిలేరియస్' లగాన్ 'పోటిలో రిషబ్ పంత్ ఉన్నారు. పిక్ చూడండి

డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్లో న్యూజిలాండ్‌ను ఓడించడానికి భారత్ “పూర్తిగా దృష్టి పెట్టాలి”: సచిన్ టెండూల్కర్ టు ఎన్డిటివి

హార్దిక్ పాండ్యా కుమారుడు అగస్త్యతో వర్చువల్ కాల్ యొక్క స్క్రీన్ షాట్ ను పంచుకున్నాడు. పిక్ చూడండి

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

డాక్టర్ హర్ష్ వర్ధన్ గ్లోబల్ యోగా కాన్ఫరెన్స్ 2021 లో ప్రసంగించారు

పోర్ట్స్, షిప్పింగ్ మరియు జలమార్గాల మంత్రిత్వ శాఖ మరియు పౌర విమానయాన మంత్రిత్వ శాఖ భారతదేశంలో సముద్ర విమానాల అభివృద్ధికి అవగాహన ఒప్పందం (అవగాహన ఒప్పందం) కు సంతకం చేసింది.

Recent Comments