HomeGENERALకేంద్ర మంత్రి డాక్టర్ జితేంద్ర సింగ్ నార్త్ బ్లాక్‌లో డిఓపిటి నిర్వహించిన ప్రత్యేక టీకా శిబిరాన్ని...

కేంద్ర మంత్రి డాక్టర్ జితేంద్ర సింగ్ నార్త్ బ్లాక్‌లో డిఓపిటి నిర్వహించిన ప్రత్యేక టీకా శిబిరాన్ని సందర్శించారు

సిబ్బంది, ప్రజా మనోవేదనలు మరియు పెన్షన్ల మంత్రిత్వ శాఖ

కేంద్ర మంత్రి డాక్టర్ జితేంద్ర సింగ్ నార్త్ బ్లాక్


వద్ద డిఓపిటి నిర్వహించిన ప్రత్యేక టీకా శిబిరాన్ని సందర్శించారు. టీకా మోతాదుల విషయంలో భారతదేశం ప్రపంచంలోనే అత్యంత వేగవంతమైన దేశం.

పోస్ట్ చేసిన తేదీ: 15 జూన్ 2021 5:12 PM పిఐబి Delhi ిల్లీ

కేంద్ర రాష్ట్ర మంత్రి (ఇండిపెండెంట్ ఛార్జ్) ఈశాన్య ప్రాంత అభివృద్ధి (డోనెర్), మోస్ పిఎంఓ, సిబ్బంది, ప్రజా మనోవేదనలు, పెన్షన్లు, అణుశక్తి మరియు అంతరిక్ష, డాక్టర్ జితేంద్ర సింగ్ ఈ రోజు ప్రత్యేక సందర్శించారు 18 సంవత్సరాల కంటే ఎక్కువ వయస్సు ఉన్న ఉద్యోగులు, అధికారులు మరియు వారి కుటుంబ సభ్యుల కోసం నార్త్ బ్లాక్‌లోని డిపార్ట్మెంట్ ఆఫ్ పర్సనల్ & ట్రైనింగ్ (డిఓపిటి) ప్రత్యేకంగా టీకాలు వేసే శిబిరం.

అర్హతగల కుటుంబ సభ్యులందరికీ జబ్ పొందమని విజ్ఞప్తి చేస్తున్నప్పుడు డిఓపిటి అధికారుల సౌలభ్యం కోసం ప్రత్యేకమైన శిబిరాన్ని ఏర్పాటు చేసినట్లు మంత్రి తెలిపారు. సమయాన్ని వృథా చేయకుండా తొందరగా టీకాలు వేయడానికి కోపంగా ఉన్నారు. నార్త్ బ్లాక్‌కు క్రమం తప్పకుండా వస్తున్న ఉద్యోగులకు డిఓపిటిలోని తమ కార్యాలయాలకు హాజరు కావడానికి ఇక్కడి శిబిరం అదనపు సౌకర్యాన్ని కల్పిస్తుందని, సుపరిచితమైన పరిసరాల్లో ఈ సదుపాయాన్ని కల్పించాలని ఇంట్లో భావిస్తారని ఆయన అన్నారు. ఈ గొప్ప మిషన్‌లో దోపిటి చేసిన కృషికి ఆయన ప్రశంసించారు.

డాక్టర్ జితేంద్ర సింగ్ భారత ప్రభుత్వ ఇతర మంత్రిత్వ శాఖలు / విభాగాలు వారి ఉద్యోగులు మరియు వారి కుటుంబాల సౌలభ్యం కోసం వారి ప్రాంగణంలో ఇలాంటి టీకాల శిబిరాలను ఏర్పాటు చేయాలని సూచించారు. ఉద్యోగులు మరియు వారి కుటుంబాలు ఈ సదుపాయాన్ని పొందుతున్న ఉత్సాహం మరియు సమ్మతిపై ఆయన సంతృప్తి వ్యక్తం చేశారు మరియు తద్వారా ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ నాయకత్వంలో భారతదేశంలో అత్యంత వేగవంతమైన టీకా డ్రైవ్‌లకు దోహదం చేశారు.

భారతదేశంలో ఇప్పటివరకు 26 కోట్లకు పైగా టీకాలు వేసినట్లు మంత్రి గుర్తించారు. ఇది ప్రపంచంలోనే అత్యంత వేగవంతమైన టీకా డ్రైవ్‌గా మారడమే కాకుండా, దేశంలోని వైవిధ్య స్వభావం మరియు 135 కోట్ల భారీ జనాభా ఉన్నప్పటికీ ఇది సాఫీగా సాగినందున ఇది విభిన్నంగా ఉందని ఆయన అన్నారు.

ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ తీసుకున్న దృష్టి మరియు ముందస్తు నిర్ణయాలను ప్రశంసించిన డాక్టర్ జితేంద్ర సింగ్ మాట్లాడుతూ, చాలా తక్కువ జనాభా ఉన్న యూరప్‌లోని అనేక ఇతర చిన్న దేశాలతో పోలిస్తే భారతదేశం మహమ్మారిని నిర్వహించడంలో మెరుగైన పనితీరు కనబరిచింది. మహమ్మారి యొక్క రెండవ తరంగాన్ని కలిగి ఉండటానికి వివిధ నివారణ చర్యలు తీసుకున్నామని, టీకాలు వేయడం ఈ వ్యూహానికి ప్రధానమైనదని ఆయన అన్నారు. “కార్యాలయంలో టీకా” అనే భావన విజయవంతమైన నమూనాగా ఉద్భవించిందని, అదే విధంగా అనుకరించాలని రాష్ట్రాలు / యుటిలను కోరారు.
అంతకుముందు, ఈ నెల 4 న, డాక్టర్ జితేంద్ర సింగ్ లోక్ నాయక్ భవన్‌లో పెన్షనర్లు, పెన్షనర్ల సంక్షేమ శాఖ నిర్వహించిన ప్రత్యేక శిబిరాన్ని పర్యవేక్షించారు. 18 సంవత్సరాల మరియు అంతకంటే ఎక్కువ వయస్సు గల అర్హతగల కేంద్ర ప్రభుత్వ ఉద్యోగులందరికీ త్వరగా టీకాలు వేయాలని ఆయన తన విజ్ఞప్తిని మరోసారి పునరుద్ధరించారు.

SNC

(విడుదల ID: 1727254) సందర్శకుల కౌంటర్: 1

ఇంకా చదవండి

Previous articleవాయువ్య జార్ఖండ్ & పరిసరాలపై తక్కువ పీడన ప్రాంతం ఇప్పుడు తూర్పు ఉత్తర ప్రదేశ్ మరియు ప్రక్కనే ఉన్న బీహార్ మరియు అనుబంధ సైక్లోనిక్ ప్రసరణ మిడ్ట్రోపోస్పిరిక్ స్థాయిల వరకు విస్తరించి ఉంది
Next articleపోర్ట్స్, షిప్పింగ్ మరియు జలమార్గాల మంత్రిత్వ శాఖ మరియు పౌర విమానయాన మంత్రిత్వ శాఖ భారతదేశంలో సముద్ర విమానాల అభివృద్ధికి అవగాహన ఒప్పందం (అవగాహన ఒప్పందం) కు సంతకం చేసింది.
RELATED ARTICLES

డాక్టర్ హర్ష్ వర్ధన్ గ్లోబల్ యోగా కాన్ఫరెన్స్ 2021 లో ప్రసంగించారు

పోర్ట్స్, షిప్పింగ్ మరియు జలమార్గాల మంత్రిత్వ శాఖ మరియు పౌర విమానయాన మంత్రిత్వ శాఖ భారతదేశంలో సముద్ర విమానాల అభివృద్ధికి అవగాహన ఒప్పందం (అవగాహన ఒప్పందం) కు సంతకం చేసింది.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

డాక్టర్ హర్ష్ వర్ధన్ గ్లోబల్ యోగా కాన్ఫరెన్స్ 2021 లో ప్రసంగించారు

పోర్ట్స్, షిప్పింగ్ మరియు జలమార్గాల మంత్రిత్వ శాఖ మరియు పౌర విమానయాన మంత్రిత్వ శాఖ భారతదేశంలో సముద్ర విమానాల అభివృద్ధికి అవగాహన ఒప్పందం (అవగాహన ఒప్పందం) కు సంతకం చేసింది.

Recent Comments