HomeBUSINESSటీకా విధానంపై పబ్లిక్ అకౌంట్స్ ప్యానెల్ బ్లాక్ చర్చపై ఎన్డీఏ సభ్యులు

టీకా విధానంపై పబ్లిక్ అకౌంట్స్ ప్యానెల్ బ్లాక్ చర్చపై ఎన్డీఏ సభ్యులు

ఈ సంవత్సరపు కార్యక్రమాన్ని రూపొందించడానికి బుధవారం ఇక్కడ జరిగిన పబ్లిక్ అకౌంట్స్ కమిటీ సమావేశంలో, కేంద్రం టీకా విధానాన్ని ప్యానెల్ తప్పనిసరిగా పరిశీలించాలని చైర్మన్ అధీర్ రంజన్ చౌదరి సూచనపై కోలాహల దృశ్యాలు కనిపించాయి. అటువంటి అంశం రోజు ఎజెండాలో లేనందున ఎన్డిఎ సభ్యులు ఈ చర్యను వ్యతిరేకించారు.

ప్రతిపక్ష సభ్యులు బిజినెస్‌లైన్ తో మాట్లాడుతూ, పాలక సంకీర్ణ సభ్యులు ఛైర్మన్‌ను అస్సలు మాట్లాడటానికి అనుమతించలేదు. “సిఎజి గిరీష్ చంద్ర ముర్ము మరియు ఇతర సీనియర్ ఆడిటర్ల సమక్షంలో కొంతకాలం రుకస్ వెళ్ళాడు” అని ఒక సభ్యుడు చెప్పారు.

అయితే, అధికార పార్టీ సభ్యులు తమకు పంపిణీ చేసిన ఎజెండా పత్రాల్లో ఇది ప్రస్తావించబడలేదు. “మా ముందు కొన్ని CAG నివేదికలు మరియు ఆడిట్ పేరాలు ఉన్నాయి. CAG యొక్క కొన్ని కొత్త నివేదికలను పార్లమెంటులో కూడా ప్రవేశపెట్టారు. టీకా యొక్క ఎజెండా లేదు, ”అని ఒక సభ్యుడు చెప్పారు.

ఇది కూడా చదవండి: కోవిడ్ -19 టీకా తరువాత భారతదేశం మొదటి మరణాన్ని నిర్ధారిస్తుంది

వ్యాక్సిన్లపై చర్చను సీనియర్ సభ్యుడు, డిఎంకె నాయకుడు టిఆర్ బాలు ప్రారంభించారు. వ్యాక్సిన్ల పంపిణీని కూడా ప్యానెల్ తప్పనిసరిగా చేపట్టాలని ఆయన ప్యానల్‌ను కోరారు. తన ముగింపు వ్యాఖ్యలలో, చౌదరి టీకా డ్రైవ్ యొక్క ప్రస్తుత పరిస్థితుల గురించి తన అభిప్రాయాన్ని సమర్పించారు మరియు టీకాల ఉత్పత్తి, కొనుగోలు, ఎగుమతి మరియు పంపిణీ వివరాలను కేంద్రం అందించాలని అన్నారు.

అయితే, బిజెపి సభ్యులు తన అభిప్రాయాన్ని ప్యానెల్ ముందు కాకుండా మీడియా ముందు ప్రదర్శించమని కోరారు, ఒక సభ్యుడు చెప్పారు.

సభ్యులలో ఏకాభిప్రాయం లేకపోతే, కొత్త విషయాన్ని ప్యానెల్ తీసుకోలేమని సీనియర్ సభ్యులు తెలిపారు. మేము 2 జి స్పెక్ట్రం సమస్యను తీసుకున్నప్పుడు, ఇది ఐక్య నిర్ణయం. ఈ నివేదికను కాంగ్రెస్ సభ్యులు ప్రవేశపెట్టడానికి అనుమతించనప్పటికీ, చర్చ ప్యానెల్‌లోనే జరిగింది. PAC suo moto ఒక విషయాన్ని తీసుకొని CAG ని ఆడిట్ చేయమని కోరవచ్చు, కాని ఇది సభ్యులందరి ఒప్పందంతో మాత్రమే చేయవచ్చు. ఒకే అసమ్మతి ఉంటే, దానిని తీసుకోలేము, ”అని మరొక సభ్యుడు అన్నారు.

కాంగ్రెస్ సభ్యుడు శక్తి సింగ్ గోహిల్, ఛైర్మన్ చెప్పేది ప్యానెల్ వినాలని అన్నారు. బిజెపికి చెందిన సత్య పాల్ సింగ్, శివసేన సభ్యుడు రాహుల్ రమేష్ శివాలే కూడా ఛైర్మన్ చెప్పేది ప్యానెల్ తప్పక వినాలని అన్నారు. అయితే జగదాంబికా పాల్, రాజీవ్ రంజన్ సింగ్ వంటి ఎన్డీఏ సభ్యులు ఇది ఎజెండాలో లేదని, ఛైర్మన్ తన ముగింపు వ్యాఖ్యలలో దానిని పెంచకూడదని అన్నారు.

జీఎస్టీకి ప్రాధాన్యత ఇవ్వాలి

ప్యానెల్, అదే సమయంలో, జీఎస్టీలోని సమస్యలను ప్రాధాన్యత ఎజెండాగా తీసుకోవాలని నిర్ణయించింది. “రాబోయే రోజుల్లో జిఎస్టి మా ప్రాధాన్యత ఎజెండా అవుతుంది. CAG కొన్ని తప్పు పంక్తులను గుర్తించింది, వీటిని ప్లగ్ చేయాలి. ఇది రాష్ట్రాలకు వెళ్లే డబ్బు సమస్య మాత్రమే కాదు, పన్నుల వసూలు కూడా పరిశీలించాల్సిన అవసరం ఉంది. మేము ప్రతి అంశాన్ని పరిశీలిస్తాము మరియు మా పరిష్కారాలను కేంద్రానికి సిఫారసు చేస్తాము, ”అని ఒక సభ్యుడు చెప్పారు.

ఇంకా చదవండి

Previous article2017 లో ఇడి ప్రోబ్ గురించి మెహుల్ చోక్సీకి తెలుసు అని సిబిఐ చార్జిషీట్; పిఎన్‌బి కుంభకోణంలో మరో 4 మంది ఉన్నారు
Next articleఫ్లిప్‌కార్ట్ బెంగాల్‌లో కొత్త నెరవేర్పు కేంద్రాన్ని ఏర్పాటు చేసింది
RELATED ARTICLES

ఉచిత నగదు ఉత్పత్తికి రెట్టింపు అదానీలు, ఒక సమూహంగా ప్రతినిధిగా ఉన్నారు: జుగేషిందర్ సింగ్, CFO

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

అజింక్య రహానె: 'నేను విమర్శలు తీసుకోవడం సంతోషంగా ఉంది. విమర్శ కారణంగా నేను భావిస్తున్నాను, నేను ఇక్కడ ఉన్నాను '

డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్: భారత 15 పరుగులలో ఐదుగురు పేసర్లలో ఉమేష్ యాదవ్ షర్దుల్ ఠాకూర్ తప్పిపోయాడు

స్పాట్ ఫిక్సింగ్ నిషేధాన్ని ఏడు సంవత్సరాలకు తగ్గించిన తరువాత ఆంకీత్ చవాన్ తిరిగి ఆట ప్రారంభించాడు

Recent Comments